You are on page 1of 6

GRADES 1 TO 12 Paaralan SALUYSOY INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas UNA

DAILY LESSON LOG Guro CLAREZA V. DE GUZMAN Asignatura ARALING PANLIPUNAN


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras February 13-17, 2023 Markahan Ikatlong Markahan
Tala sa Pagtuturo) 2:50-3:30pm (Week 1)
Annex 1C to DepEd Order No. 42 s. 2016

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mag-aaral ay…
naipamamalas ang pag- unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at
ng mga taong
bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang mag-aaral
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay…
Buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa sariling paaralan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi ang mga Nasasabi ang mga Nasasabi ang mga Nasasabi ang mga Nailalarawan ang pisikal
Isulat ang code ng bawat kasanayan batayang impormasyon batayang impormasyon batayang impormasyon batayang impormasyon na kapaligiran ng sariling
tungkol sa sariling tungkol sa sariling tungkol sa sariling tungkol sa sariling paaralan.
paaralan paaralan paaralan paaralan AP1PAA-IIIa-1
-Pangalan nito at bakit -Lokasyon ng paaralan at -Mga bahagi o lugar sa -Mga bahagi o lugar sa
ipinangalan ang paaralan taon ng pagkakatatag paaralan, pangalan ng paaralan, pangalan ng
sa taong ito AP1PAA-IIIa-1 gusali o silid gusali o silid
AP1PAA- IIIa-1 AP1PAA-IIIa-1 AP1PAA-IIIa-1

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hanggang dalawang linggo.

Batayang impormasyon tungkol sa sariling paaralan


(Pangalan, lokasyon, Bahagi at Pisikala na kapaligiran)

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral

A. Sanggunian K12-MELC ph. 26


1. Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk AP BT ph. 126-127 AP BT ph. 128-131 AP BT ph. 132 AP BT ph. 137 AP BT ph. 140
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal LAS Activity Sheet ph. 2 LAS Activity Sheet ph. 3 LAS Activity Sheet ph. 4-5 LAS Activity Sheet ph. 6-8 LAS Activity Sheet ph. 9-10
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Laro: Ano ang pangalan ng Kailan itinatag ang iyong Anong naramdaman Magbigay ng halimbawa
pagsisimula ng bagong aralin. ng mga lugar o gusali na
iyong paaralan? paaralan? ninyo habang naglalakbay
Pahulaan: Ano ito? makikita sa paaralan
kayo sa loob ng ating
Saang lugar ito
Bahagi ito ng tahanan paaralan?
matatagpuan?
kung saan niluluto ang
pagkain ng mag-anak.
Bahagi ng tahanan kung
saan tayo naliligo.
Dito tayo natutulog.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Anong mahahalagang Ipakita ang isang mapa. Magakaroon ng “Lakbay- Anong mga lugar sa Ipapanood sa mga bata
impormasyon ang Aral” sa loob ng paaralan. paaralan ang inyong ang power point or video
masasabi mo sa iyong Ano ang tawag natin sa presentation na
Ipasyal ang mga bata sa napasyalan?
paaralan? bagay na ito? nagpapakita ng ibat-ibang
lahat ng silid-aralan at
Ano ba ang makikita sa gusali sa loob ng paaralan lugar o gusali na makikita
habang sinasabi ng guro sa paaralan.
isang mapa?
ang pangalan ng bawat
Alam nyo ba kung saan
lugar o gusali upang
dito sa mapang ito
matatagpuan ang iyong maging pamilyar sila sa
paaralan? mga bahagi nito.

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ano ang pangalan ng Isulat sa pisara ang Ano-anong lugar ang Pagkilala sa mga larawan Ano ang masasabi ninyo
bagong aralin. iyong paaralan? makikita sa inyong na ipapakita. sa inyong nakita o
pangalan ng paaaralan at
Mahalaga bang alam tumawag ng batang paaralan? napanood tungkol sa
natin ang pangalan ng babasa dito. inyong paaralan?
ating paaralan? Paano ninyo ito
Ano ang pangalan ng ilalarawan?
iyong paaralan?Mahalaga
na malaman
nyo rin ang lokasyon o
kinalalagyan ng inyong
paaralan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pagtalakay ngTeksto: Pagtalakay ngTeksto: Pag-usapan ang paglilibot Ano-ano ang mga bahagi ng Pag-usapana ng pisikal na
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Pakinggan ang maikling paaralan ang inyong anyo ng paaralan tulad ng
o “Lakabay-Aral” na
Ipakita ang larawan ng talata o history tungkol sa natuklasan sa paglalakbay lawak nito, bilang ng silid-
ginawa.
paaralan at basahin ang paaralan. kahapon? aralan, mga gusali, bilang ng
maikling talata o history Itanong: Gamit ang mga larawan o Paano ninyo ito ilalarawan? palapag at iba pa.
tungkol dito. Ano ang pangalan ng inyong mapa ng paaralan,
paaralan?
ipatukoy ang mga bahagi
Itanong: Anong barangay ang
nakasasakop dito? nito.
Ano ang pangalan ng Saang lalawigan ito kabilang?
Hal. Mga silid ng Baitang I-
iyong paaralan? Kailan itinatag ang iyong
paaralan?
VI, opisina ng Punongguro,
Kantina, etc.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bakit kaya ito ang naging Saan matatagpuan ang iyong Ilan lahat ang bilang ng Gumuhit ng larawan ng Ano-ano ang maaari
paglalahad ng bagong kasanayan #2
pangalan ng ating paaralan? mga silid-aralan sa inyong bahagi ng paaralan ang ninyong gawin upang
paaralan? paaralan? inyong nagustuhan. mapanatiling malinis at
maayos ang inyong
Saan panig ka pupunta Ibahagi sa klase ang ginawa
paaralan?
kung inuutusan ka ng guro at ipaliwanag bakit ito ang
sa Baitang IV? napili.

Ano ang pangalan ng


gusali kung saan
matatagpuan ang opisina
ng punongguro?
F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa Pasalita: Pasalita: Ipaguhit sa mga bata ang Tukuyin ang mga larawan. Magbigay ng limang salita
Formative Assessment ) na maglalarawan ng
lahat ng lugar o gusali sa
Tawaging isa-isa ang mga Saguting ang mga tanong. inyong paaralan
makikita sa loob ng
bata at ipasabi ang 1.Ano ang pangalan ng iyong paaralan.
kumpletong pangalan ng paaralan?
kanilang paaralan. Bigyan ng pagkakataon
2. Saan ito matatagpuan? ang bawat isa na
3. Kailan ito itinatag? magbahagi tungkol sa
kanilang iginuhit.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw Bakit mahalaga na alam Bakit mahalaga na alam Mahalaga ba na alam Bakit mahalaga na alam Mahalaga ba na
na buhay natin ang pangalan ng natin ang pangalan ng ating natin ang mga lugar o natin ang mga bahagi ng pangalagaan natin ang
paaralan at lugar kung bahagi ng ating paaralan? paaralan? pisikal na kapaligiran ng
nasaan ang ating paaralan? ating paaralan?
ating paaralan?

H. Paglalahat ng Aralin Saan ka nag-aaral? Ano-ano ang mga bahagi ng Paano ninyo ilalarawan
paaralan? ang pisikal na kapaligiran
Isulat sa pisara ang Mahalaga na alamin natin
Pagsasabi ng mga bata sa ng inyong paaralan?
pangalan ng paaralan at Tawaging isa-isa ang mga ang mga silid-aralan at iba bahagi ng paaralan at bakit
ipagaya ito sa mga bata bata at ipasabi ang pang lugar sa ating kailangan ito.
sa sulatang papel. lokasyon kanilang paaralan upang madaling
Bigyang pansin ang paaralan at taon ng matukoy o mapuntahan
tamang baybay at pagkakatatag nito. ang silid na ating nais
paggamit ng malaking tunguhin.
titik.
I. Pagtataya ng Aralin Batayang Aklat ph.135
Sagutin.
Sagutin ang tanong. 1.Ano ang pangalan ng Gawain B
Isulat ito ng may iyong paaralan? Kilalanin ang bahagi ng
wastong baybay.
paaralan. Bilugan ang letra
1.Ano ang pangalan ng _____________________ ng tamang sagot.
iyong paaralan?
2.Saan matatagpuan ang 1.Nais nina Joy at Carla na
____________________ iyong paaralan? kumain nang sumapit ang
rises. Saang bahagi ng
_____________________ paaralan sila dapat
pumunta?
3. Kailan itinatag ang
inyong paaralan? a.Kantina b.palaruan
c.aklatan
_____________________
2.Nais ni Reynante na
magbasa ng aklat. Saang
bahagi ng paaralan siya
dapat pumunta?
a.aklatan b.palaruan c.
klinika
3.Nasa paaralan na si Pia
nang biglang sumakit ang
kanyang ulo. Saang bahagi
ng paaralan siya dapat
pumunta?
a. palaruan b. aklatan
c. klinika

J. Karagdagang Gawain para sa takdang-


aralin at remediation

IV. MGA TALA

Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
VI. PAGNINILAY Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda: Iwinasto : Pinagtibay :


CLAREZA V. DE GUZMAN MARIBEL M. LAUREA JULIUS V. SARABIA, PhD
Teacher III Master Teacher-in-Charge Principal III

You might also like