You are on page 1of 5

DAILY PAARALAN BALANACAN ELEMENTARY BAITANG/ ONE

LESSON SCHOOL ANTAS


PLAN GURO MARYGIN M. AYANGCO MARKAHAN THIRD
ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN PETSA FEB. 20, 2023
WEEK 2 DAY 1
I. Layunin

Ang mag-aaral ay…


naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang
A. Pamantayang Pangnilalaman impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong
bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang
mag-aaral
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa
sariling paaralan
Nasasabi ang mga batayang impormasyon tungkol sa sariling paaralan:
pangalan nito (at bakit ipinangalan ang paaralan sa taong ito), lokasyon, mga
C. Mga Kasanayan sa Pagtuturo(Isulat
bahagi nito, taon ng pagkakatatag at ilang taon na ito, at mga pangalan ng
ang code sa bawat kasanayan)
gusali o silid (at bakit ipinangalan sa mga taong ito)
AP1PAA-IIIa-1
II. Nilalaman Pagkilala sa Aking Paaralan (Sild-Aralan)

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
MELC
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan
IV. Pamamaraan

Sa loob ng paaralan, makikita ang ibat-ibang bahagi nito. Magkakaiba ang


A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at sukat ng mga bahagi-may maliit,
pagsisimula ng aralin. may katamtamang at may malaki.

Saan bahagi ng paaralan tayo gumugugol ng mas mahabang oras.


B. Paghahabi sa layunin ng aralin
Bakit mas matagal ang itinitigil natin sa lugar na ito?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan

Suriin ang larawan?


Kilalanin anong bahagi ng paaralan ito?
At anu-ano ang mga makikita natin dito?
Tama, ito ang silid-aralan.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto
Mahaba ang oras na itinitigil natin sa silid-aralan dahil dito tayo tinuturuan
at paglalahad ng bagong kasanayan
ng ating guro.
F. Paglinang sa kabihasnan
Panuto:Hulaan kung anong bagay ang tinutukoy ng mga pangungusap
sa ibaba.
1._____dito tayo nakaupo habang nakikinig sa guro
2._____ito ay nakakatulong para makita ng lahat ang tinatalakay ng guro
3._____maaari nating ipatong ang ating papel para makasulat ng maayos.
4._____ito ang lugar kung saan ay sama-sama tayong tinuturuan ng ating
guro.
5._____sa tulong nito kayang-kaya ng guro isulat ang lahat ng gusto nyang
ipaliwanag sa amin.

G. Paglalapat ng aralin sa pang araw-


araw na buhay
Saan ka nag-aaral?
Bakit mahalaga na malaman mo ang kinaroroonan ng silid-aralan ng
paaralan?
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan:

Tandaan:
Sa silid-aralan tinuturuan at nag-aaral ang mag-aaral na tulad mo.
Piliin sa loob ng kahon ang tamang kasagutan.

1._____Nais nina Joy at Carla na kumain nang sumapit ang rises. Saang
bahagi ng paaralan sila dapat pumunta.
2._____Nais ni Reynante na magbasa ng aklat. Saan bahagi ng paaralan siya
I. Pagtataya ng Aralin dapat magtungo?
3._____Sa bahaging ito ng paaralan araw-araw na tinuturuan ni Bb. Quintos
ang kaniyang mga mag-aaral sa unang baitang.Anong bahagi ito?
4._____Nasa paaralan na si Pia nang bigalang sumakit ang kaniyang ulo.
Saang bahagi ng paaralan siya dapat magpunta?
5._____Tuwing uwian ay sinusundo ng kaniyang kuya Carlo si VM. Nais ni
VM na maglaro habang wala pa ang kaniyang kuya. Saang bahagi ng
paaralan siya dapat pumunta?
J. Karagdagang gawain para sa
takdang-aralin at remediation.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng Mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?
DAILY PAARALAN BALANACAN ELEMENTARY BAITANG/ ONE
LESSON SCHOOL ANTAS
PLAN GURO MYRA M. LANETE MARKAHAN THIRD
ASIGNATURA ARALING PANLIPUNAN PETSA FEB. 22, 2023
WEEK 2 DAY Wednesday
I. Layunin

Ang mag-aaral ay…


naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkilala ng mga batayang
A. Pamantayang Pangnilalaman impormasyon ng pisikal na kapaligiran ng sariling paaralan at ng mga taong
bumubuo dito na nakakatulong sa paghubog ng kakayahan ng bawat batang
mag-aaral
Ang mag-aaral ay…
B. Pamantayan sa Pagganap buong pagmamalaking nakapagpapahayag ng pagkilala at pagpapahalaga sa
sariling paaralan
Nasasabi ang mga batayang impormasyon tungkol sa sariling paaralan:
pangalan nito (at bakit ipinangalan ang paaralan sa taong ito), lokasyon, mga
C. Mga Kasanayan sa Pagtuturo
bahagi nito, taon ng pagkakatatag at ilang taon na ito, at mga pangalan ng
(Isulat ang code sa bawat kasanayan)
gusali o silid (at bakit ipinangalan sa mga taong ito)
AP1PAA-IIIa-1
II. Nilalaman Pagkilala sa Aking Paaralan ( KANTINA)

III. Kagamitang Panturo


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa
MELC
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource (LR)
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint, larawan
IV. Pamamaraan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Kahapon tinalakay natin ang silid-aralan.
pagsisimula ng aralin.
Ngaun naman alamin natin ang lugar sa paaralan na tutugon sa personal
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
natin pangangailangan.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Saan ba tayo maaaring mabusog? Saan tayo maaaring makakain?
bagong aralin

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto


at paglalahad ng bagong kasanayan

Suriin ang larawan?


Kilalanin anong bahagi ng paaralan ito?
At anu-ano ang mga makikita natin dito?
Tama, ito ang kantina.
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Maikling oras lang ang nakalaan dito para tayo ay makabili ng masasarap at
at paglalahad ng bagong kasanayan masustansyang pagkain. Subalit ito ang tanging lugar na gagawin tayong
busog.
GAWAIN:
Iguhit sa loob ng kahon ang paborito mong lugar sa paaralan. Sabihin
kung bakit ito ang iyong paborito.

F. Paglinang sa kabihasnan

Ipasakilos sa mga bata nang pangkatan kung paano sila dapat pumila sa
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw- kantina sa oras ng recess
araw na buhay

Saan ka nag-aaral?
Bakit mahalaga na malaman mo ang kinaroroonan ng kantina ng paaralan?
Tandaan:
H. Paglalahat ng Aralin
Mahalaga na alamin ang kantina ng ating paaralan upang doon ka makabili
ng mga masustansiyang pagkain para sa iyong recess.

I. Pagtataya ng Aralin Tama / Mali


1._____Kapag sobra ang isinukli sa atin huwag na ibalik dahil hindi naman
tayo ang nagkamali sa pagbigay nito.
2.______Pumila ng tahimik habang hinihintay ang pagkakataon nyang
makabili ng pagkain.
3.______Kung nagmamadali kang makabili magtulakan na lang para
mapabilis ang pagkakataon mong makabili.
4.______Huwag sumigaw sa pakikipag-usap habang bumibili.
5._____Magalang at maayos na bumili para magkaroon ng payapang
pagbebenta ang kantina at hindi makagulo sa iba.

Iguhit ang iba pang bagay na nais mong maidagdag sa mga gamit o
J. Karagdagang gawain para sa
kasangkapan sa ating kantina.
takdang-aralin at remediation.
V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sapagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng Mag-aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos? Paano
ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong ng
aking punungguro at supervisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong ibahagi
sa mga kapwa ko guro?

You might also like