You are on page 1of 5

GRADES 1 TO 12 Paaralan SALUYSOY INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas UNA

DAILY LESSON LOG Guro MARICAR U. BETITO Asignatura MTB


(Pang-araw-araw na Petsa/Oras Enero 2-6,2023| 8:00-8:50 AM Markahan Ikalawang Markahan (Week 7)
Tala sa Pagtuturo)
Annex 1C to DepEd Order No. 42 s. 2016

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman The learner… The learner… The learner…
demonstrates awareness of demonstrates understanding that demonstrates understanding
language grammar and usage words are made up of sounds that words are made up of
when speaking and/or writing. and syllables. sounds and syllables.

demonstrates the ability to demonstrates the ability to


formulate ideas into sentences formulate ideas into sentences
or longer texts using or longer texts using
developmental and developmental and
conventional spelling. conventional spelling.

B. Pamantayan sa Pagganap The learner… The learner… The learner…


speaks and/or writes correctly uses knowledge of speaks and/or writes correctly
for different purposes using the phonological skills to for different purposes using
basic grammar of the language. discriminate and manipulate the basic grammar of the
sound patterns. language.

uses basic knowledge and skills


to write clear,coherent
sentences, and simple
paragraphs based on a variety
of stimulus materials.

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipapakita at Naikukwentong Identify pronouns with Nakatutugon sa Teksto (Alamat,
Muli ang mga Iba’t-ibang contractions * Pabula, Tula) sa Pamamagitan ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan Pangyayari sa Kuwentong Nabasa MT1GA-IIi-i-2.2.1 Pagsasadula
MT1LC-IIh-i-7.1 MT1GAIIa-d-2.2 MT1OL-IIi-j-8.1
MT1LC-IIh-i-8.1

Layunin (Sub-task) Panghalip Ito Iyan Iyon


Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari itong tumagal ng isa hangang dalawang linggo.
II. NILALAMAN Pagkatapos ng araling ito, ikaw ay inaasahang maikukuwentong muli ang mga pangyayari sa kuwentong narinig.
.
Matutunan ang tamang gamit ng panghalip na ito iyan at iyon

KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro K-12 MELC- 369 K-12 MELC- 369 K-12 MELC- 369

2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-


aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal TV,Laptop,Flashcards TV,Laptop,Flashcards
TV,Laptop,Flashcards
ng Learning Resource
B. Iba Pang Kagamitang Panturo

III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative assessment.
Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Pagtatanong at pagtalakay sa mga Pagtatanong at pagtalakay sa mga Balikan ang kuwentong
pagsisimula ng bagong aralin. nakaraang aralin nakaraang aralin Ang mahwiwagang sombrero at
ibigay ang mahahalagang
pangyayari na naganap
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. Muling ikuwento ang Kaarawan ni Ano ang kapakinabangan ng nsa Pagbasa ng isang Tula
SEb-Seb. larawan? Ang Ama’t Ina Ko
Anu-ano ang mga mahahalagang Sa lahat ng tao Dito sa mundo
pangyayari na naganap. Wala pang tutulad Sa ama’t ina
ko Sila ay naghirap Sila ay
nagsikap Na ako’y lumaki At
sumayang ganap
Kaya naman ngayon Ang lagi
kong layon Sa aking magulang
Ako’y makatulong.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagpapakita ng larawan ng Basahin ang mga Paano mo naipapakita ang
bagong aralin. isang sombrero. sumusunod. pagmamahal sa amat-ina mo?
Ano ang nasa larawan? Ano iyan?
Ito ay isang kotse.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Kumuha ng bagay sa iyong 1. Ano ang pamagat ng tula?
_________________ 2. Sino ang
paglalahad ng bagong kasanayan #1 bag at sabihin ang
tinutukoy sa tula na walang katulad?
Ito ay ______ _______________________________
______________ 3. Ano ang
naranasan ng kanyang mga
magulang?
Ilarawan ang mga _______________________________
______________ 4. Ano ang layon ng
sumusunod
bata sa tula?_________________ 5.
Bilang isang anak, paano mo
Sinu-sino ang nkasuot ng maipapakita ang pagmamahal sa
sumbrero? iyong ama at ina? ____________
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Sino ang may ari ng sombrero? Pagbasa ng Kuwento
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Ilarawan ang sombrero?
Ang Panalangin ni Fatima
Kaninong ulo lumapag ang
sombrero? Isang gabi, nagkaroon ng bagyo sa
Ayusin ayon sa pagkakasunod- bayan ng mga Ifugao. Takot na takot
sunod ang mga pangyayari sa si Fatima. Yumakap siya sa kanyang
kuwento. Inang Felising. “Huwag kang
matakot , anak, hindi kita iiwan,” sabi
ni Inang Felising.

Nag-aalala rin si Inang Felising kay


Mang Felipe dahil hindi pa siya
umuuwi sa bahay. Sa halip na mag-
alala, nanalangin ang mag-ina.
Pagkatapos dumating si Mang Felipe
na basang-basa, kasama niya si
Filong, ang alagang aso. Agad nagpalit
ng damit si Mang Felipe. Ikinuwento
niya kung paano siya nakaligtas sa
baha sa tulong ni Filong. “Salamat sa
Diyos dahil ligtas na si Amang Felipe,”
wika ni Inang Felising. “At iniligtas po
siya ni Filong at higit sa lahat ng ating
panalangin,” dugtong ni Fatima.

F. Paglinang sa Kabihasaan (Tungo sa . Muling ikuwento ang mga Pagtalakay sa dayalogo ng Sagutin kung alin ang una,
Formative Assessment ) pangyayari sa kuwentong Ang magkaibigan. pangalawa at pangatlong
Mahiwagang Sumbrero gamit ang pangyayari batay sa kwentong
mga larawan.. binasa. 1. _________Nanalangin
sina Inang Felising at Fatima. 2.
_________May malakas na bagyo
sa lugar nina Fatima. 3.
_________Nakauwi ng ligtas si
Mang Felipe sa tulong ng
panalangin at ng alaga niyang aso
na si Filong.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw


na buhay Bakit kailangan tayong
making kapag may
nagbabahagi ng kuwento?
H. Paglalahat ng Aralin . Ang ito, iyan at iyon ay mga .
salitang ginagamit na pamalit o
panghalili. Ito - ginagamit bilang
panturo sa mga .bagay
I. Pagtataya ng Aralin Ayusin ayon sa pagkakasunod- Basahin ang kwento at sagutin
sunod ng pangyayari sa ang mga tanong.
kuwento.Ilagay ang bilang 1-6 “Si Lili”
________1. Lumipad sa langit
Sagutin ang mga tanong: 1. Sinu-
ang sumbrero
sino ang mga tauhan sa kwento?
______2Lumipad ang sumbrero ____________________________
_______3. Masaya ang bata ________________________ 2.
______4. Masaya ang lolo Ano ang kinahihiligan ni Lili?
______5 Ang bata ay nakasuot ____________________________
ng sumbrero ________________________ 3.
Sino ang nagbigay sa kanya ng
_______6. Sinubukan ng mga tao laso?
na habulin ang sumbrero ____________________________
________________________ 4.
Saan sila nagpunta at namitas ng
mga gulay?
____________________________
________________________ 5.
Ano sa palagay mo ang gagawin ni
Lili sa nilipad niyang laso?
____________________________
_____________
J. Karagdagang Gawain para sa takdang- Ikuwentong muli sa iyong
aralin at remediation kasama sa bahay ang
kuwentong napag-aralan
IV. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bwat lingo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan?
VI. PAGNINILAY Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang Gawain para
sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo
nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda : Iwinasto : Pinagtibay :

MARICAR U. BETITO MARIBEL M. LAUREA VIVIAN R. DUMALAY


Teacher I Master Teacher-in-Charge Education Program Supervisor-EsP/ALS
OIC-Office of the School Principal

You might also like