You are on page 1of 6

ESP ENGLISH FILIPINO MATHEMATICS ARALING PANLIPUNAN MOTHER MAPEH

I. LAYUNIN 6:00-6:30 6:30-7:20 6:30-7:30 7:30-8:30 8:40-9:40 TONGUE 10:40-11:20


9:40-10:40
Apply ability to protect The learner…  Nauunawaan ng mga mag-aaral ang Demonstrates understanding of fractions 1⁄2 Ang mag-aaral ay… Nakapagpapamalas ng pang-unawa The learner demonstrates understanding of qualities of
oneself and other demonstrates understanding of mga pasalita at di pasalitang paraan ng and 1/4. naipamamalas ang pag- unawa sa sa mga salaysay at tekstong effort in preparation for participation in physical
towards effective ways useful strategies for purposeful pagpapahayag at nakatutugon nang nagbibigay ng kaalaman ayon sa activities
kahalagahan ng pagkilala ng mga
of problem-solving literacy learning  naaayon.  antas o lebel.
A. batayang impormasyon ng pisikal na
PAMANTAYANG kapaligiran ng sariling paaralan at ng
PANGNILALAMAN mga taong bumubuo dito na
nakakatulong sa paghubog ng
kakayahan ng bawat batang mag-
aaral
Apply effective ways of The learner Nakakamit ang mga kasanayan sa The learner… Ang mag-aaral ay… Nauunawaan at napahahalagan ang The learner performs movements of varying qualities of
protecting oneself and others uses strategies independently in mabuting pagbasa at pagsulat upang is able to recognize, represent, and buong pagmamalaking mga salaysay at mga tekstong effort with coordination.
accomplishing literacy-related maipahayag at maiugnay ang sariling compare fractions ½ and 1/4 in various nagbibigay ng kaalaman ayon sa
B. PAMANTAYAN nakapagpapahayag 
tasks ideya, damdamin at karanasan sa mga forms and contexts. antas o lebel.
SA PAGGANAP narinig at nabasang mga teksto ayon sa ng pagkilala at pagpapahalaga sa 
kanilang antas o nibel at kaugnay ng sariling paaralan
kanilang kultura.
Share experiences and attitude Listen to short stories/poems Nagagamit ang mga salitang pamalit sa MELCS: MELC & DBOW: Nakapagbibigay ng interpretasyon Demonstrates the difference between slow and fast,
relevant to protecting oneself and give the correct sequence of ngalan ng tao (ako, ikaw, siya, tay, Visualizes, represents and divides the Nasasabi ang epekto ng pisikal na sa mga heavy, and light, free and bound movements (PE1BM-
and others at home and in three events kayo, sila) (F1WG-llg-h-3) elements of sets grapikong larawan  IIIa-b-8) 
kapaligiran sa sariling pag-aaral
school. HGS-IIId-6 EN1LC-IIIa-j- 1.1  into two groups of equal quantities to show MT1SS- IIIa-c-5.1
COGNITIVE (e.g.mahirap Cognitive
a. Distinguish halves and four groups of equal quantities to DBOW: Nakapagbibigay kahulugan
different Natutukoy ang mga salitang pamalit sa show fourths (M1NS-IIIc-74.1) mag-aral kapag maingay,etc) sa datos Natutukoy ang mga gawain na may magaan at mabigat
a. Naiisa ang iba't ibang paraan situations in the ngalan ng tao (ako, ikaw, siya, tay, na ipinapakitasa pictograph na pagkilos
ng paglutas ng mga suliranin kayo, sila) DBOW: Cognitive:  
story COGNITIVE
ukol sarili at iba PSYCHOMOTOR Divides the elements of sets into two groups Nailalarawan ang pisikal na
b. Organize different Nakapagbibigay kahulugan sa datos
C. MGA Nagagamit ang mga salitang pamalit sa PSYCHOMOTOR:
b. Nababanggit ang mga situations into of equal quantity to show halves kapaligiran ng paaralan.(loob at labas na ipinapakitasa pictograph 
pangungusap. Naipapakita ang pagkilos na magaan at mabigat 
KASANAYAN SA kasanayan at kakayahan sa their proper order ng paaralan PSYCHOMOTOR
AFFECTIVE
PAGKATUTO paglutas ng problema; at as well as the set Aktibong pakikilahokmsa talakayan.
A. Cognitive Psychomotor: Nakasusulat ng tamang sagot
(Isulat ang code ng c. Naipakikita ang of pictures Naipapakita ang mga elementong tungkol sa talaang-larawan
Nasasabi ang mga estrukturang
bawat kasanayan) pagpapahalaga sa kakayahan Appreciates the importance of pangkat sa dalawang grupo na may (pictograph) AFFECTIVE:
at kakayahan ng isang tao sa parehong dami na nagpapakita ng nakapaligid sa paaralan Naibabahagi ang kahalagahan ng pagsasagawa ng
listening the story carefully AFFECTIVE
paglutas mga problema sa kalahati Affective:  Masiglang nakikilahok sa mga magaan at mabigat
sarili at sa iba. B. Psychomotor Napananatili ang kalinisan at talakayan at pagbibigay ng
      Nahahati ang mga bagay na may kaayusan ng paaralan. interpretasyon sa pictograph
dalawang grupo na may parehong dami
o bilang.
. Affective
Naisasagawa ng may kasisayahan ang
pagpapakita ng paghahati ng isang buo.
II.Paksa Let’s Find Out Together! The World in Order PISIKAL NA PALIGID NG Pagbibigay Kahulugan sa Datos na
PAARALAN Ipinapakita sa Pictograph
III. Learning
Resources
1. Mga pahina sa MELC FILIPINO 1 page 144 MELC-based, Curriculum Guide page 199 K to 12 MELCS-Grade1 AP, p.26 MELC MTB-MLE 1 K to 12 MELCS-Grade1 PE, p.253
Gabay ng Guro FILIPINO BDOW p. 8 DEFINITIVE BUDGET OF WORK p. 369
MATHEMATICS 1 DBOW page 12
FOR SY 2021-2022 AP page 6 MTB-DBOW p.21
2. Mga pahina sa K to 12 MELCS-Grade1, Homeroom K to 12 MELCS-Grade1, English
Kagamitang Pang- Guidance Module 8 Module 2
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
Iba pang Kagamitang PPT (video), show me board Show me board, PPT video larawan, tsart, powerpoint Larawan, videos, Powerpoint show me board, powerpoint, video Teacher-made videos, powerpoint 
panturo
IV. Pamamaraan Demonstrates the difference between heavy and light
movements.
A. Balik-aral at/o Panuto: Basahin ang mga pangungusap. Itaas Panuto: Iguhit ang kalahati ng nasa larawan. BALIK-ARAL: Pag-aralan ang talaang-larawan Lagyan ng / ang Gawain ay mabilis na pagkilos at X kung
pagsisimula ng Kumpletuhin ang mga sumusunod na ang thumbs up  kung ito ay nagagawa Ilarawan ang pisikal na katangian ng (pictograph). Sagutin ang mga mabagal.
bagong aralin pahayag. ninyo at thumbs down kung hindi. labas ng paaralan. tanong.
1.Pagdarasal
1.Pumapasok ako sa paaralan kasama 2. Pagtakbo
1. Pangangalagaan ko ang aking ang aking mga kaibigan. 3.Pagbasketbol
kapwa sa pamamagitan ng 4.Paglakad
____________________. 2.Sabay-sabay kami ng aking pamilya 5.Pagtutulak
sa pagkain ng hapunan.

___________ ako kapag naipapakita ko ang 3.Tinuturuan kami ni nanay sa


pagmamahal ko sa aking kapwa. pagsagot sa takdang-aralin.

1. Tungkol saan ang talaang-


larawan?
_____________________________
_
2. Ilang lalaki ang may gusto ng
pansit?
_____________________________
_
  3. Ilang bata ang may gusto ng
ispageti?
_____________________________
_
4. Anong meryenda ang gusto ng
parehong bilang ng mga bata?
__________________
5. Ilan lahat ang batang gusto ng
siopao?
_____________________________
_
Pagmasdan ang larawan.  Ano ang ginagawa ng mga tao sa Basahin ang kwento:   Paghahawan ng Balakid Basahin ang maikling talata. Mahalaga ba na malaman natin ang mga kilos n amabilis
larawan?  Si Marlon ay may laruang kotse. Nais niyang Pisikal na Kapaligiran-ay tumutukoy at mabagal?
ibigay ang kalahati ng 6  sa kanyang kapatid Sa bakuran ni Mang Danilo ay
sa anyo ng  isang lugar.
dahil kaarawan niya. Ilan kayang kotse ang maraming nakatanim na gulay.
bentilasyon-maayos na pagpasok ng
ibibigay nita sa kanyang kapatid? Narito ang listahan ng kanyang mga
hangin sa silid tanim na gulay.
renovation- pagkukumpuni o pag-
aayos

B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

Answer the following questions. 


• Who received gifts during their
birthday? 
• Who gave them the gifts? 
• Where did she hide the gifts? 
• What gifts did they receive? 
• What did they do when they
found the gifts?
C. Pag-uugnay ng Tanong:  Directions: Read each question Pagsagot sa tanong
mga halimbawa sa carefully. Encircle the letter of 1. Sino ang laruang kotse? Basahin ang usapan ng mag-kaklase.
bagong aralin 1. Ano ang napansin nyo sa larawan?  the correct answer. 2. kanino niya gusting ibigay ang kayang
2. Tulad ng bata, nagkaroon na rin ba kayo laruan? Grade 1-Sampaguita
ng problema? 3. Bakit gusto niyang ibgay ang kalahati ng Theo: Ang ingay sa labas ng ating
kanyang laruan sa kanyang kapatid? silid-aralan hindi ko marinig ang
4. Ilang kotse ang ibibigay niya?
sinasabi nang ating guro.
5. Anong ugali ang ipinapakita ni Marlon?
Ishka: Oo nga may nagpaparenovate
kasi ng bahay sa likod ng ating silid-
aralan kaya maingay.
Pagmasdan ang larawan.

Basahin ang maikling kuwento.  Sequencing Events Mga tanong: Ilan ang bilang ng kotse? Sagutin: Ano ang nakikita nyo sa larawan?
Sequencing is arranging things or Ilang ang kalahati nito? 1.Ano ang pamagat ng pictograph?
events in the order they happen- 1.Sino ang tatlong bata sa kuwento? -Mga tanim na gulay ni Mang Danilo maaari nyo ba ipakita ang kilos ng isang elepante?
the beginning, middle and 2. Bakit sila nasa kalapit na barangay? 6 na kotse  Tanong: 2.Ano-ano ang makikita sa
ending. 3. Anong uri ng mga bata ang Kung ipapakita ang bilang 6 sa kamay ⬥Anong kapaligiran mayroon sina pictograph? Ang Elepante ay mayroong mabigat na kilos.
magkakapatid? Theo at Ishka? -uri ng gulay at bilang ng gulay
4.Ano ang katangiang taglay ng mga- 3.Ilang gulay ang katumbas na
anak? ⬥Sa inyong palagay, mabuti ba sa bilang ng isang larawan?
5. Kung may nangangailangan na kanyang pag-aaral ang kapaligirang -5 gulay
kapwa, anong gagawin mo? mayroon sila?

D. Pagtalakay ng
bagong konsepto at         Nalungkot si Mia dahil mababa ang
paglalahad ng bagong nakuha niyang marka sa kanyang pagsusulit.
kasanayan #1 Siya ay hindi nakapag-aral ng mabuti kagabi
dahil nanood siya ng paborito niyang TV
palabas.
Ano ang kalahati nito?
Tatlo ang kalahati ng anim.

½ of 6 = 3

Magbigay pa ng ibang halimbawa;

1. kalahati ng 10
2. kalahati ng 8
3. kalahati ng 2
4. kalahati ng 4
5. kalahati ng 12

Maaari gamitin ang daliri upang maipakita


ang tamang bilang ng klahati ng bawat
bilang.
1. Ano ang mararamdaman mo kung ikaw si Study the pictures. Color the Basahin ang mga sumusunod na Subukan pa natin… ⬥Ano ang naging resulta ng may Suriing mabuti ang talaang-larawan PE 1 (Light and Heavy Movements)
Mia? proper event that answer the pangungusap mula sa kuwento: Hatiin ang pangkat sa magkaparehong dami maingay na kapaligiran sa pag-aaral? o pictograph.
2. Kung ikaw si Mia, ano ang iyong gagawin question in each number. Ang mabigat at magaan na kilos ay nagpapakita ng
kung ikaw ang nasa ganoong sitwasyon? 1.”Ako na ang maglalagay sa plastic ng ⬥May nakararanas ba sa inyo ng 1.Ilang klase ng mga gulay ang mabilis at mabagal na kilos.
Bakit? noodles” ang sabi ni Ben. inyong nakikita? _______ Kaakibat ng mabilis na kilos ay ang magaan na dalahin
katulad ng nararanasan nila?
2.”Ikaw naman, Tina ang maglalagay Ano-ano ang mga ito? habang ang mabagal na kilos ay kaakibat naman ng
ng mga delata.” __________________ mabigat na dalahin.
3.”Siya naman ang maglalagay ng mga
E. Pagtalakay ng bigas”sabay turo ng dalawang bata kay 2.Kung ang bawat larawan ay may
bagong konsepto at Leo. kataumbas na 5 gulay. Ilanga ng
paglalahad ng bagong bilang ng:
kasanayan #2 a. talong     ________
b. okra         ________
c. kamatis   ________
d. sili            ________
e. kalabasa ________
F. Paglinang sa Ibahagi kung ano ang gagawin Directions: Arrange each set Ang Panghalip Panao ay uri ng Tumawag ng bata para maipakita ang Sagutin ang mga tanong. Panuorin ang bidyo. Gayahin at isagawa ang mabilis at
kabihasnan mo sa mga problema sa ibaba. Isulat ang pictures in proper order. Write panghalip na humahalili sa ngalan ng paghahati ng mga larawan na may pantay mabagal na pagkilos. 
(Tungo sa Formative sagot sa isang malinis na papel. below which is the beginning, tao.Ito ay mula sa salitang “tao” kayat na  hati. 1. Anong gulay ang pinakamarami?
middle and ending. nagpapahiwatig na “para sa tao” Batay sa video na inyong napanood _________ heavy and light movement | slow and fast | free flow
Assessment) kahapon tungkol sa pisikal na
1. Ang iyong mga nakababatang kapatid ay o “pangtao” 2. Anong mga gulay ang may and bound movement | grade 1 PE
nag-aaway sa iisang laruan. kapaligiran ng Bagumbong kaparehong dami?
a. Hindi mo ba sila papansinin? Elementary School mabuti ba o _______________________
b. Sasabihin mo ba sa kanila na magpalitan masama ang epekto nito sa pag- 3. Aling gulay ang may pinakakonti
Rubrics :
sila sa paglalaro ng pareho ang bilang?
aaral? Ipaliwanag mo ang iyong
laruan?  ___________
sagot. 4-5 Nagaya at naisagawa ang lahat ng pagkilos.
2. Naputol ang tasa ng iyong lapis habang 4. Ilan lahat ang mga tanim na gulay
2-3 Nagaya at naisagawa ang ilang pagkilos .
sinasagot ang iyong modyul. ni Mang Danilo?
1- Nagaya at naisagawa ang isa sa mga pagkilos .
a. Kukunin mo ba ang iyong pantasa upang
patalasin ang iyong lapis?
0- Hindi nagaya at naisagawa ang pagkilos.
b. Hindi mo na ba sasagutin ang modyul
dahil ang iyong lapis ay nasira?
3. Nasaktan ka dahil aksidenteng natulak ng
iyong mga kaklase
ikaw habang naglalaro ka.
a. Magagalit ka ba sa iyong kaklase at
itutulak din siya? 
b. Pupunta ka ba sa iyong guro at hihilingin
sa kanya na tulungan ka
pumunta sa school clinic?

G. Paglalapat ng Ano ang tawag sa isang bahagi ng buo kapag May tanim din ba kayong mga Ang mabigat at magaan na kilos ay nagpapakita ng
aralin sa pang-araw- ito ay hinati ng pantay? gulay? mabilis at mabagal na kilos.
araw na buhay Ano-ano ang mga ito? Kaakibat ng mabilis na kilos ay ang magaan na dalahin
Ano ang inyong ginagawa para habang ang mabagal na kilos ay kaakibat naman ng
lumaking malusog at mataba ang mabigat na dalahin.
inyong mga halamang gulay?
Tandaan:  To remember the events, Tandaan: Tandaan: Paglalahat: Tandaan:
arrange them in the correct Ang isang buo ay maaaring hatiin sa kalahati Ang pictograph ay isang uri ng
Makakaranas ka ng iba't ibang problema sa order as they happen in the Ang panghalip panao ay bahagi ng ( 1/ 2 ). Ito ay hinahati sa magkakapantay na Paano nakaka-apekto ang graph na gumagamit ng mga
paaralan at sa bahay. story. It is called sequencing pananalita na ginagamit bilang bahagi. Ang kalahati ay hinahati sa dalawang kapaligiran ng paaralan sa pag- larawan na kumakatawan sa
Kung mas maaga kang natutong lutasin ang events. panghalili sa ngalan ng tao. pantay na bahagi. Sinusulat ang 1/2 bilang numero ng mga bagay. Maaring
H. Paglalahat ng iyong mga problema, mas handa ka upang
aaral ng mga mag-aaral?
simbolo ng kalahati.  gumamit ng larawan ng tao, hayop,
aralin harapin ang mas malalaking problema 1.  Ang ako, siya at ikaw ay Halimbawa:
 
halaman o bagay na angkop sa
habang ikaw ay tumatanda. panghalip panaong Tandaan: paksa o aralin sa pagbuo ng isang
isahan at ang mga   Sa bawat suliranin ay may pictograph.
panghalip panao na sila, solusyon.
kami, tayo at kayo.                                                 

Isulat ang iyong sagot sa isang malinis na Read the sentence. Number Piliin sa panaklong ang wastong Hatiin ang bawat pangkat sa dalawang Panghuling Pagsusulit Basahin ang kuwento at pag-aralan Lagyan ng / ang mga larawang nagppakita ng magaang
papel. these sentences from 1 to 3 in panghalip panao batay sa larawan. magkapareho dami. Iguhit ang masayang mukha ☺ kung ang pictograph. pagkilos at X naman kung mabigat.
their correct order. Isulat ang sagot sa iyong sagutang mabuti ang epekto sa pag-aaral,
1. Ano ang ginagawa mo kapag may A. ____He was papel. Ang pamilya ni Mang Abner ay may
malungkot na mukha ☹ kung masama
problema ka? rushed to the alagang mga manok na pangitlugin.
2. Kanino ka humihingi ng tulong kung ikaw hospital. ang epekto sa pag-aaral.(AP Araw-araw ay iniipon niya ang mga
ay may problema? ____ Suddenly, notebook)  itlog upang ibenta sa kanilang
the brach of the ______1. Malinis at presko ang munting tindahan. Narito ang
tree broke off. hangin sa  talaan ng nakukuha niyang itlog sa
____ One day,              aking silid-aralan. loob ng isang linggo.
Marvin climbed a ______2. Ang aking paaralan ay
guava tree for the
malapit sa 
ripe fruit.
                  palengke.
_____3. Ang lugar kung saan ako
B. _____ She took a nag-aaral 
bath              ay tabi ng basketball court.
_____ Myra woke ______4. Ang silid-aralan ko ay may
up early sapat 
_____ She ate her
              na liwanag at ligtas sa
I. Pagtataya ng aralin breakfast.
panganib.
______5. Ang paaralan ko ay
malapit sa 
               tambakan ng basura.

1. Ano ang pamagat ng pictograph?


 _____________________________
2. Ilang tray na itlog ang nakuha ni
Mang Abner noong Linggo?
__________________
3. Ilang tray na itlog naman ang
nakuha niya noong Miyerkules?
____________________
4. Ilang tray na itlog ang nakuha
niya noong Sabado?
________________________
5. Ilan ang kabuoang tray ng itlog
ang nakuha sa isang linggo?
_____________________
J.Karagdagang Ang pakikipagtulungan o pagdamay sa Gumupit ng isang puso at ipakita ang pantay Pagninilay:
gawain para sa mga nangangailagan ay nagpapakita na pagkahati nito. Idikit sa notebook no.3 Mahalagang maging malinis, tahimik
takdang-aralin at ng pagmamahal sa kapwa. at ligtas ang kapaligiran ng ating
remediation Ipaliwanag ang pangungusap. Sumulat
paaralan at silid na pinag-aaralan.
ng 2 pangungusap.
Malaki ang epekto nito sa mabilis na
pang-unawa sa anumang pinag-
aaralan, kaya dapat lagi itong
panatilihing malinis at maayos ang
ating paaralan.
Bilang mag-aaral, ano ang maaari
mong gawin upang manatiling maayos
at malinis ang iyong paaralan o silid-
aralan? Gumawa ka ng pangungusap
tungkol dito, ilagay sa AP notebook.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% above
80% sa pagtataya above above above above 80% above
B. Bilang ng mag- I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities
nangangailangan ng additional activities for remediation additional activities for activities for remediation additional activities for remediation additional activities for for remediation
iba pang gawain para remediation remediation
sa remediation
I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
C. Nakatulong ba ang
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ___Yes ___No ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the lesson
mga mag-aaral na
lesson the lesson ____ of Learners who caught up the lesson up the lesson
naka-unawa sa aralin
lesson
D. Bilang ng mga I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to require
magpapatuloy sa require remediation. require remediation. require remediation. require remediation. to require remediation. remediation.
remediation

You might also like