You are on page 1of 6

ESP ENGLISH FILIPINO MATHEMATICS ARALING PANLIPUNAN MOTHER MAPEH

I. LAYUNIN 6:00-6:30 6:30-7:20 6:30-7:30 7:30-8:30 8:40-9:40 TONGUE 10:40-11:20


9:40-10:40
Analyze responsible The learner…  Nauunawaan ng mga mag-aaral ang demonstrates understanding of fractions 1⁄2 Ang mag-aaral ay… Nakapagpapamalas ng pang-unawa demonstrates understanding of the basic concepts of
decisions and goals demonstrates understanding of mga pasalita at di pasalitang paraan ng and 1/4. naipamamalas ang pagunawa at sa mga salaysay at tekstong timbre
A. pagpapahayag at nakatutugon nang
toward achievement of useful strategies for purposeful pagpapahalaga sa  nagbibigay ng kaalaman ayon sa
PAMANTAYANG personal welfare and literacy learning  naaayon.  sariling pamilya at mga kasapi  antas o lebel.
PANGNILALAMAN common good nito at bahaging ginagampanan 
ng bawat isa
Strengthen the connection The learner…  Nakakamit ang mga kasanayan sa The learner… Ang mag-aaral ay… Nauunawaan at napahahalagan ang Standard: distinguishes accurately the different sources
among knowledge, skills and uses strategies independently in mabuting pagbasa at pagsulat upang is able to recognize, represent, and compare buong pagmamalaking nakapagsasaad ng mga salaysay at mga tekstong of sounds heard and be able to produce a variety of
roles of parents or guardians accomplishing literacy-related maipahayag at maiugnay ang sariling fractions 1⁄2 and 1/4 in various forms and kwento ng sariling pamilya at bahaging nagbibigay ng kaalaman ayon sa timbres
B. PAMANTAYAN
and significant adults in tasks  ideya, damdamin at karanasan sa mga contexts.. ginagampanan ng bawat kasapi nito sa antas o lebel.
SA PAGGANAP narinig at nabasang mga teksto ayon sa
choosing a profession, malikhaing 
vocation and future plans kanilang antas o nibel at kaugnay ng pamamaraan
kanilang kultura.
determine your newly-discovered ENIPA-111a-2.2 Nababaybay nang wasto ang mga MELCS: MELC & DBOW:Nasasabi ang mga Nakababasa ng mga pantulong na Relates the source of sounds wind, wave, swaying of
knowledge and skills to perform Recognize rhyming words in salitang natutuhan sa aralin at salitang Counts groups of equal quantity using batayang impormasyon tungkol sa sariling salita the trees, animal sounds, sounds produced by
better in school; nursery rhymes, poems and song may tatlo o apat na pantig (F1PY-IIf- concrete objects up to 50 and writes an paaralan: pangalan MT1PWR- IIIa-i-7.1 machines, transportation, through body movements
heard. 2.2/ F1PY-IVh-2.2/F1PY-IIe-i-2.1: f 2.2/ equivalent expression. nito (at bakit ipinangalan ang paaralan sa DBOW: Nakababasa at nakakikilala MU1TB-IIIa-1
HGKPS-IIIc.-14 F1PY-IIf-2/F1PU-IIIi-2.1;2.3/ F1PY- e.g. 2 groups of 5 (M1NS-IIIa-37) taong ito), lokasyon, mga bahagi nito, ang mga
COGNITIVE IVd-2.1) taon ng pagkakatatag at ilang taon na ito, salitang may mataas na antas sa COGNITIVE:   Nasasabi ang tunog ng mga bagay sa
Cognitive:  Learners will recognize rhyming A. Cognitive paligid.
COGNITIVE at mga pangalan ng gusali o silid (at unang kita
Apply the ability to protect oneself and MU1TB-IIIa-1
words Nababaybay nang wasto ang mga        Napagpangkat ang mga bagay na bakit ipinangalan sa mga taong ito) COGNITIVE
C. MGA others    salitang natutuhan sa aralin at salitang mayroong parehong bilang sa set . AP1PAA- IIIa-1 Nakakikilala ang mga salitang may PSYCHOMOTOR:  Naigagalaw ang katawan ayon sa
KASANAYAN SA Affective:  PSYCHOMOTOR may tatlo o apat na pantig mataas na antas sa unang kita tunog sa paligid.
PAGKATUTO Apply effective ways in protecting oneself Rhyming words can be read and PSYCHOMOTOR B. Psychomotor Cognitive:Nasusuri ang mga batayang (ngunit, subalit, pero, datapwat,
(Isulat ang code ng and others pronounced properly. Naisusulat ng maayos at wasto ang  Nahahati ang mga bagay na may impormasyon tungkol sa sariling habang, bagamat)
bawat kasanayan) AFFECTIVE mga titik ng alpabetong Filipino magkaparehong dami. paaralan. PSYCHOMOTOR
Psychomotor:  Contribute meaningfully to class AFFECTIVE Psychomotor: Nakababasa ng mga salitang may AFFECTIVE: Nasisiyahan sa paggalaw ng katawan
Share experiences of abilities to others discussion.  Napapahalagahan ang wastong C. Affective Naisusulat ang mga impormasyon tungkol mataas na antas sa unang kita ayon sa tunog sa paligid.
pagbaybay ng mga salita.       Naipapakita ang kahusayan sa sa sariling paaralan AFFECTIVE
pagbibilang ng mgakparehong dami. Affective:  Masiglang nakikilahok sa mga
Napapahalagahan ang eskwelahang talakayan sa klase kaugnay  ng mga
pinag-aaralan salitang may mataas na antas sa
unang kita

II.Paksa Learning is Fun RHYMING WORDS IMPORMASYON TUNGKOL SA SARILING Pagbasa at pagkilala ang mga Tunog na may Galaw ng Katawan
PAARALAN salitang may mataas na antas sa
unang kita
III. Learning DBOW MUSIC P. 3
Resources K-12 MELCS P. 244
1. Mga pahina sa MELC FILIPINO 1 page 144 MELC-based, Curriculum Guide page 198 MELC MTB-MLE 1
Gabay ng Guro FILIPINO BDOW p. 8 MATHEMATICS 1 DBOW page 7 p. 369
MTB-DBOW p.19
2. Mga pahina sa K to 12 MELCS-Grade1, Homeroom K to 12 MELCS-Grade1, English MUSIC SLP – P. 3
Kagamitang Pang- Guidance Module 6 Module 1
Mag-aaral SDO-Caloocan Modyul  Mathematics 1
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
Iba pang Kagamitang PPT ( video), show me board Show me board, PPT video show me board, powerpoint, video PopwerPoint Presentation
panturo larawan,object, 
IV. Pamamaraan

A. Balik-aral at/o Tukuyin ang kakayahng ipinapakita sa Write the letters of your answer Isa-isang baybayin ang mga Ihambing ang bilang ng mga bagay sa set. Panuto: Isulat sa patlang ang mga Guhitan ang salitang pantulong sa
pagsisimula ng larawan in your notebook. sumusunod na mga salita Isulat ang tamang simbo;o sa hinihinging impormasyon tungkol sa pangungusap. Isulat sa patlang ang letra ng tamang sagot.
bagong aralin paghahambing,  >, < , = iyong paaralan.
1.akin 1. Pangalan ng paaralan 1. Si Ama ay may alagang baka at 1. Ito ay makikita sa unang bahagi ng awit.
2.dagat ___________________________ kalabaw. A. simula B. pagtatapos C. pag-uulit
3.bundok 2. Pinagmulan ng pangalan 2. Inutusan ako ni Kuya na bumili sa 2. Ito ay makikita sa hulihang bahagi ng awit.
4.Kanya nito_______________________ tindahan. A. simula B. pagtatapos C. pag-uulit
5. upuan 3. Alin ang mas gusto mo, bola o 3. Ito ay makikita sa bahagi ng awit kung saan
3. Taon kung kailan ito itinatag
________________________ robot?
ang awit ay uulitin sa pag-awit.
4. Ilang taon na ang paaralan? 4. Napuyat si Mico sa panonood A. simula B. pagtatapos C. pag-ulit
________________________ kaya tinanghali ng gising. 4. Ano ang tawag sa simbolong ito ( ) ?
5. Saan malapit ang paaralan 5. Malusog si Arman sapagkat
_______________________ kumakain siya ng gulay. A. barline
B. double barline
C. repeat mark

Ipakita ang larawan Teacher introduces the song  “ https://www.youtube.com/watch? Basahin ang Kwento: Basahin ang Kredo ng Batang BAESian Ipabasa ang mga salita. Alam nyo ba ang kantang “Old Mcdonald”? Halina
Rain, rain go away” in the class. v=XBaggiQXqOs Ang magkakaibigan Leo, Oscar at Marlon ay at ating sabayan ang awitin na may kasamang
pumunta sa bukid para manguha ng hinog ngunit paggalaw.
Sabay sabay nating awitin ang na mangga. Pagdating sa bahay ay binilang subalit
Alpabetong Filipino nila ang mangga kaya na nakaipon sila ng 24 pero
Song: datapwat
na piraso ng magga. Kapag ito ay hinati sa 3,
Rain, Rain Go Away habang
ilang mangga ang bawat magkakaibigan?
bagamat
Rain, rain go away
Come again another day
Little Children want to play
Rain, rain go away
B. Paghahabi sa
layunin ng aralin

Questions:
-Do you notice the words that
have the same ending sound in
the song?
- What are these words?

Teacher reads the song      Ayon sa awitin ilan ang pantinig? Pagsagot sa tanong: Ngayong alam mo na ang kasaysayan ng Basahin ang mga pangungusap. Ulit-ulitin at palitan ang mga salitang may
Ilan naman ang katinig? 1. Sino-sino ang magkakaibigan? sariling paaralan at mga batayang salungguhit ng mga salitang nasa bilang 1 hanggang 5.
  “Rain, rain go away” Ilan lahat ang letra ng Alpabetong 2. Bakit sila pumunta sa bukid? impormasyon tungkol dito, ngayon Nais kong maglakad ngunit masakit Handa ka na ba?
Filipino? 3. Ilan ang nakuha nilang mangga? naman ay suriin natin ang  mga nagbago ang aking mga paa.
4. Pare-pareho ba sila ng bilang ng mangga sa paaralan mo. “Old McDonald”
na nakuha? Siya ay magaling kumanta subalit Old MacDonald had a farm
While pointing at the words. ayaw niyang sumali sa paligsahan.
5. Ilang pangkat ng mangga ang kanilang
Pupils then identify the rhyming E—I—E—I—O
nakuha?
words in it. Si Rona ay sumasakay ng motorsiklo
C. Pag-uugnay ng 6. ano ang equivalent expression? Isulat mo
habang si Ramon ay naglalakad sa And on that farm he had a cow
mga halimbawa sa ito
pagpasok sa paaralan
bagong aralin E—I—E—I—O
With a moo-moo here
And a moo-moo there
Here a moo, there a moo
Everywhere a moo-moo.
1. Dog – Aw! Aw!
2. Duck – Kwak! Kwak!
3. Pig – Oink! Oink!
4. Sheep – Baa! Baa!
5. Cat – Meow! Meow!
D. Pagtalakay ng Teacher shows pictures of Ang bawat salita ay binubuo ng mga Upang higit na mas maunawaan,  Ang mga salitang may salungguhit Ano ang masasabi ninyo sa paraan ng ating pag-awit?
bagong konsepto at rhyming words in the class. Then titik. Sa pagbaybay ng mga salita ay ilan lamang sa mga pantulong na Mapapansin natin na habang tayo ay umaawit, may
read the names of the pictures. kinakailangan mabibigkas o maisusulat LEO              ARMANDO      EDWIN NOON NGAYON salita o pangatnig.  mga kilos o aksyon tayong ginagawa. Paano
paglalahad ng bagong
Pupils say the name of the mo ang mga titik sa tama nitong nakatutulong ang kilos o aksyon upang lalong
kasanayan #1 mapaganda at maintindihan ang isang awitin?
pictures after the teacher reads pagkasunod-sunod. Ito ay isa sa mga
each one. pinakamahalagang bahagi ng isang
wika. Lokas Sa silid sa Taas St.
yon tabi ng Bagumbo
bahay ng ng
Punong Caloocan
Brgy. City
Ilang pangkat ang nabuo?
Kaya naman ang equivalent expression nito
Bilang 1 98
ay
ng
3  pangkat ng 4 Guro

Paano natin isinulat ang equivalent Bilang 14 Mahigit


expression gamit ang kongkretong bagay? ng 3,000
Mag-
Gamit ang kongretong bagay, bilangin ang aaral
mga bagay sa magkaparehng damiat hatiin
itosa bilang ng pangkat na magkapareho ang
dami.

E. Pagtalakay ng 1. Sino sa kanila ang kaya mong Tukuyin ang tamang equvalent expression Bukod sa mga pagbabago nasa itaas, ano Ang pantulong na sallita o Ang kilos o galaw habang umaawit ay nakatutulong
bagong konsepto at gayahin? ayon sa nakasaad sa larawan. pa ang ibang mga napansin mong pangatnig na ngunit, subalit, pero, upang lalong mapaganda ang isang awitin at mas
2. Ano kaya nag ginawa nilang pagbabago sa iyong paaralan paglipas ng datapwat, habang, bagamat ay maintindihan ito.
paglalahad ng bagong
paraan upang ipakita ang mga taon? ginagamit na pang-ugnay ng Kung iyong mapapansin, magkakaiba ang tunog ng
kasanayan #2 bawat hayop. May sariling tunog ang bawat bagay sa
kakayahan? kaisipang magkakontra o
Tama ba ang kanilang mga ginawang paraan magkasalungat. ating paligid. Ito ang dahilan kung kaya ang boses mo
ay
upang ipakita ang kakayahan?
iba sa boses ng iyong kapatid at mga kamag-aral.
Halimbawa:
Tingnan ang mga larawan sa ibaba na may iba’t
Gusto kung maligo pero wala
ibang tunog mula sa ating kapaligiran. Maaari mo
namang tubig. bang
ibigay o iparinig ang tunog nito ng tatlong ulit?
6 na pangkat ng 4
 4 na pangkat ng 6

2 na pangkat ng 4
4 na pangkat ng 2

1.     2. 
Twit! Twit!            Neigh! Neigh!

3.                       4. 
Kwak! Kwak!    Broom! Broom!

5. 

Ssh! Ssh!
Ano ang masasabi mo sa mga tunog na iyong ginaya?
Magkakaiba ang tunog ng mga bagay mula sa ating
kapaligiran.

Ang malakas na hangin ay nakagagawa rin ng tunog.


Paano natin isasagawa o ipakikita ito sa kilos?
Paano ba ang huni ng ibon? Ang tahol ng aso?
maging ang ingay na nagagawa ng mga sasakyang
ating naririnig at nakikita?

F. Paglinang sa Present another set of poem. Gawaing pagkatuto Maganda ba ang mga pagbabagong ito? Ipaturo sa pisara ang salitang
kabihasnan Pupils will identify rhyming pantulong na  sasabihin ng guro. 1.                    A. agos ng tubig
(Tungo sa Formative words.
ngunit
Assessment)
                             Tiger subalit
pero
Tiger has fur with stripes that datapwat 2.                   B. awit ng ibon
are black. habang
With sharp, pointy claws, orange bagamat
fur on his back.
His teeth are all jagged, he loves
3.     
to eat meat,                         C. umaandar na   
With a long, stripy tail and pads                             motorsiklo
on his feet.   

4.                    D. kulog

5.                    E. patak ng ulan

G. Paglalapat ng Pagdugtungin ang mga tanyag na Ang mga salita ay mababaybay mo ng Si Rolito ay nakapitas ng 50 ng santol sa Bilang mag-aaral paano mo maipapakita Pumili ng isang pangatnig Igalaw ang iyong katawan ayon sa tunog ng
aralin sa pang-araw- personalidad at ang kanilang kakayahan maayos kung alam at naisaulo mo ang kanilang puno sa likod bahay. Nais niya ang pagpapahalaga sa sariling paaralan? (pantulong na salita) at gamitin ito
mga tunog ng alpabetong Filipino. itong hatiin sa limang pangkat na sa pangungusap. sumusunod.
araw na buhay
1.Barbie Forteza          a.Pag-awit magkakapareho ang dami upang ipamigay sa 1. tumatakbong kabayo
2.Manny Pacquiao      b.Pagsayaw kanyang  5mga kapatid. 2. malaking alon sa dagat
3.Niana Guerrero        c.Pag-vlog 3. nahulog na malaking kahoy
4.Blackpink                   d.Pag-arte Ilang piraso ng santol ang matatanggap ng 4. umaandar na kotse
5.Moira dela Torre       e.Pag-boxing bawat isa? 5. malakas na hangin
Tandaan:  Rhyming Words -it refers to two Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan: Tandaan:
or more words having the same Paano natin isinulat ang equivalent Ang Bagumbong Ang mga salitang pantulong ay Ang kilos o galaw habang umaawit ay nakatutulong
Lahat tayo ay may kani- ending sounds. These rhyming 1. Ang salita ay binubuo expression gamit ang kongkretong bagay? Elementary School ay itinatag noong tinatawag na Pangatnig. upang lalong mapaganda ang isang awitin at mas
kaniyang words are very common in ng mga pantig. Ang mga 1952.  Si Ginoong Marcelo R. Ramos ang Halimbawa: maintindihan ito.
kakayahan o potensiyal na maari songs, poems and nursery pantig naman ay Gamit ang kongretong bagay, bilangin ang kapitan ng barangay. Nagsimula sa 1 silid ngunit, subalit, pero, datapwat,
H. Paglalahat ng nating rhymes. binubuo ng mga letra. mga bagay sa magkaparehng damiat hatiin sa tabi ng bahay, 1 guro at 14 na mag- habang, bagamat Ang mga tunog sa paligid ay maaari nating gayahin
ibahagi sa lipunan sa ibat at
aralin Ang bawat letra naman itosa bilang ng pangkat na magkapareho ang aaral.
ibang paraan ay may tunog na dami. sabayan ng galaw ng katawan.
Makalipas ang isang taon ang eskwelahan
pinagsasama-sama ay nalipat kung saan ito nakatayo ngayon.
upang mabuo ang 5,000 metro kwadrado ang lawak nito.
pantig sa isang May 71 na taon na ang edad ng paaralan.
baybayin. May mahigit 3,000 na mag-aaral at
mahigit 90 na guro na ito sa kasalukuyan.
Isulat ng “PAK” kung tama ang pahayag at Write / if the two sets of words Basahin ang pangungusap at isulat ang Pangkati nag mga bagay sa magkaparehong Suriin ang mga batayang impormasyon sa Bilugan ang salitang pantulong na Lagyan ng tsek (/) kung tama ang pangungusap
“GANERN” naman kung hindi. rhyme and write X if not. tamang pangalan ng larawan sa bawat dami. paaralan. Isulat ang tama o mali. sasabihin ng guro.
1. boy-toy kahon. __1.Itinatag ang paaralan noong 1952. at ekis (X) naman kung mali.
1. ngayon            ngunit               nunal
2. can-fan 1. Hatiin sa dalawang pangkat ang anim na __2.Noon nagsisimula ay mayroon itong 2. subalit             sakit                   sulatin
3. loud-clear 14 na guro. _______1. Ang kilos o galaw habang umaawit ay
3. dumating        datapwat          dilaw
4. say-day __3.Sa kasalukuyan ay mag 98 na guro na 4. hapon              hayop                habang
5. bagamat          salamat             bawat nakatutulong upang lalong mapaganda ang
5. bag-bed ito.
isang awitin at maintindihan ito.
__4.Habang tumatagal ay mas
dalandan
gumaganda ang paaralan. _______2. Magkakaiba ang tunog ng mga bagay mula sa
6 pinangkat sa ______ __5.Ang paaralan ngayon ay
matatagpuan sa Taas St. Bagumbong ating kapaligiran.
2. Hatiin sa tatlong pangkat ang 12 Caloocan City.
mansanas. _______3. Mahirap sundan ang kilos kaya naman hindi
na

lamang sasayaw.

_______4. Magkakapareho ang tunog ng mga bagay

mula sa ating kapaligiran.

_______5. Ang tunog ay nanggagaling sa iba’t ibang

bagay sa ating paligid.


12 pinangkat sa ______
I. Pagtataya ng aralin
3. Hatiin sa dalawang pangkat ang sampung
baso

 10 pinangkat sa ______

4.  Hatiin sa tatlong pangkat ang

holen 
9 pinangkat sa ______

5.  Hatiin sa dalawang pangkat ang walong

lobo
8 pinangkat sa ______

J.Karagdagang Sa tulong ng iyong magulang. Magsanay sa pagsagot ng pagbabawas gamit Takdang Aralin: Basahin at pag-aralan ang mga Tumingin sa iyong paligid at magtala ng
gawain para sa Magsanay sa bahay ng wastong ang expanded form sa bahay. Sagutan ang Ilista sa notebook #4 ang mga bahagi ng pangatnig. limang (5) bagay na nakagagawa ng tunog.
pagbaybay ng mga salita. mga sumusunod na bilang. paaralan. Iguhit ang mga ito sa notebook.
takdang-aralin at
remediation 1. 61-47
2.84-66
3.91-35

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag- I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
aaral na nakakuha ng ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned 80% ___ of Learners who earned ___ of Learners who earned 80% above
80% sa pagtataya above above above above 80% above
B. Bilang ng mag- I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
aaral na ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional ___ of Learners who require ___ of Learners who require ___ of Learners who require additional activities
nangangailangan ng additional activities for remediation additional activities for activities for remediation additional activities for remediation additional activities for for remediation
iba pang gawain para remediation remediation
sa remediation
I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
C. Nakatulong ba ang
___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No ___Yes ___No
remedial? Bilang ng
____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught up ___Yes ___No ____ of Learners who caught up the ____ of Learners who caught ____ of Learners who caught up the lesson
mga mag-aaral na
lesson the lesson ____ of Learners who caught up the lesson up the lesson
naka-unawa sa aralin
lesson
D. Bilang ng mga I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID I-ORCHID
mag-aaral na ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue to ___ of Learners who continue ___ of Learners who continue to require
magpapatuloy sa require remediation. require remediation. require remediation. require remediation. to require remediation. remediation.
remediation

You might also like