You are on page 1of 5

School: PUTIK CENTRAL SCHOOL SPED CENTER Grade Level: 3

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: WEEEK 3 Quarter: 2ND QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


(HOLIDAY)
I.LAYUNIN
A.Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao
Pangnilalaman
B.Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga makabuluhang gawain tungo sa kabutihan ng kapwa.
1. pagmamalasakit sa kapwa
C.Mga Kasasnayan sa  Nakapagpapakita ng malasakit sa may mga kapansanan sa pamamagitan ng:
Pagkatuto - pagbibigay ng simpleng tulong sa kanilang pangangailangan
Isulat ang code ng bawat ESP3P –Iic –e -15
kasanayan
II.NILALAMAN Mga May Kapansanan: Mahalin at Igalang! Lingguhang Pagtataya
Paggalang (Respect)
Kabutihan (Kindness)
KAGAMITANG PANTURO
A.Mga pahina sa gabay ng
guro
1.Mga Pahna sa Kagamitang
Pang Mag-aaral
2.Learner’s Materials Pages
3.Mga Pahina sa Teksbuk
4.Karagdagang Kagamitan
Mula sa Portal ng Leraning
Resource
B.Iba Pang Kagamitang
Panturo
III.PAMAMARAAN
A.Balik-aral sa nakaraang Maaaring gawin ito sa
aralin at/o pagsisimula sa pamamagitan ng maikling
bagong aralin talakayan.
B.Paghahabi sa layunin ng May kilala ba kayong Linangin ang sariling kakayanan. Ipaguhit sa mga mag-aaral ang Ipabasa at ipaliwanag sa mga
aralin batang may kapansanan? tatlong puso sa kanilang mag-aaral ang panuto ng
Ano ang inyong gagawin kuwaderno. Ipasulat sa loob ng Isabuhay Natin.
kung sakaling makasabay puso ang nararamdaman ng
mo siya sa iyong mga mag-aaral ayon sa hinihingi
paglalakad? ng bawat sitwasyon.
C.Pag-uugnay ng mga Ipabasa ang kuwentong Ipabasa ang mga sitwasyong Sa bahaging ito, gabayan ang Ipasulat ang sagot sa kanilang
halimbawa sa layunin ng “Ang Batang May nagpapakita ng pagmamalasakit mga mag-aaral sa pagguhit ng kuwaderno.
aralin Malasakit” sa Kagamitan ng na may paggalang sa mga may puso at maisulat ng buong husay
Mag-aaral. kapansanan sa Gawain 1. ang kanilang nararamdaman
ayon sa hinihingi ng bawat
sitwasyon.
D.Pagtalakay ng bagong a. Paano nagpakita ng Pasagutan ito sa kuwaderno. Ano ang nadarama mo habang Sa bahaging ito, magkaroon ng
konsepto at paglalahad ng malasakit si Rodel sa Asahan ang iba’t ibang ginagawa ang gawain? malayang talakayan tungkol sa
bagong kasanayan #1 kanyang kapwa? kasagutan. kasagutan ng mga mag-aaral.
b. Tama ba ang kanyang
ginawang pagmamalasakit?
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #2
F.Paglinang sa Kabihasaan Bigyan sila ng 10 minuto upang
(Tungo sa formative maghanda sa kanilang
assessment) pangkatang gawain na ipapakita
sa loob ng dalawa hanggang
tatlong minuto (2-3 minutes).
G.Paglalapat ng aralin sa Magbigay ng halimbawa na Pangkatin sa apat ang mga bata Maaaring tumawag ng ilan sa Himukin ang mga bata para sa
pang-araw-araw na buhay isang sitwasyon na upang pag-usapan at gawin ang mga mag-aaral upang maibahagi tamang kasagutan.
nagpapakita ng Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag- ang kanilang ginawa.
pagmamalasakit sa kapwa. aaral. Original File Submitted and
Pangkat 1 -Magsadula ng isang Formatted by DepEd Club
eksenang nagpapakita ng Member - visit depedclub.com
pagmamalasakit sa isang bulag. for more
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng
isang papel ang mga bagay na
nais ipakita at ipadama sa mga
may kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang
saknong ng tula na may apat na
linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may
kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong
kilala ninyong tao na nagpakita
ng pagmamalasakit sa kapwa.
Sabihin kung paano niya ito
ginawa.
H. Paglalahat ng Aralin Paano mo naipakita ang Ano ang natutuhan mo sa Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Mahalagang maipaunawa sa
pagmamalasakit sa kapwa? aralin? Ipaunawa sa mga mag-aaral ang kanila na maipakikita ang
kahalagahan ng tunay na pagmamalasakit sa mga may
pagmamalasakit sa may kapansanan sa pamamagitan
kapansanan ng may ng pagsulat ng limang
pagmamahal at paggalang. pangungusap kung paano
ipakikita ang pagtulong sa
kapwa.
I.Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbigay ng ISAGAWA NATIN Gamitin ang rubrics sa pagtataya Gamitin ang rubrics sa
kanyang sariling karanasan Linangin ang sariling kakayanan. ng ginawa ng mga mag-aaral. pagtataya ng ginawang
ang mga mag-aaral tungkol 1. Ipabasa ang mga sitwasyong (Tingnan ang naka-attach) pangungusap ng mga mag-
sa pagbibigay ng simpleng nagpapakita ng pagmamalasakit aaral. (Tingnan ang naka-
tulong sa pangangailangan na may paggalang sa mga may attach)
ng may kapansanan. Ibigay kapansanan sa Gawain 1.
ang marka sa scale na 1-5. Pasagutan ito sa kuwaderno.
Asahan ang iba’t ibang
kasagutan.
2. Pangkatin sa apat ang mga
bata upang pag-usapan at gawin
ang
Gawain 2 sa Kagamitan ng Mag-
aaral.
Pangkat 1 -Magsadula ng isang
eksenang nagpapakita ng
pagmamalasakit sa isang bulag.
Pangkat 2 -Iguhit sa loob ng
isang papel ang mga bagay na
nais ipakita at ipadama sa mga
may kapansanan.
Pangkat 3 -Lumikha ng isang
saknong ng tula na may apat na
linya na tumutukoy sa
pagmamalasakit sa mga may
kapansanan.
Pangkat 4 -Magbigay ng tatlong
kilala ninyong tao na nagpakita
ng pagmamalasakit sa kapwa.
Sabihin kung paano niya ito
ginawa.
3. Bigyan sila ng 10 minuto
upang maghanda sa kanilang
pangkatang gawain na ipapakita
sa loob ng dalawa hanggang
tatlong minuto (2-3 minutes).
4. Ipaliwanag ang pamantayan o
rubric sa ibaba na gagamitin sa
pagtataya ng kakayahan ng mga
mag-aaral.
Pamant
3 2 1
ayan
1-2
Lahat 3-4 na
kasapi
ng kasapi
ng
Husay kasapi ng
pangk
ng sa pangk
at ay
pagkag pangk at ay
hindi
anap at ay hindi
nagpa
ng nagpa nagpa
kita ng
bawat kita ng kita ng
husay
kasapi husay husay
sa
sa sa
pagga
pagga pagga
nap.
nap nap.
Taman Naipak Naipak Hindi
g ita ita naipak
saloob nang nang ita ang
in sa maayo maayo taman
sitwas s at s g
yon may ngunit saloob
tiwala may in sa
ang pag- sitwas
taman aalinla yon.
g ngan.
saloob ang
in sa taman
sitwas g
saloob
yon. in sa
sitwas
yon.
5. Hingan ng opinyon ang bawat
pangkat tungkol sa ipinakitang
gawain.
J.Karagdagang gawain para Ipadama ang malasakit sa Ipadama ang malasakit sa may Ipadama ang malasakit sa may
sa takdang-aralin at may kapansanan sa Ipadama ang malasakit sa may kapansanan sa pamamagitan ng kapansanan sa pamamagitan
remediation pamamagitan ng kapansanan sa pamamagitan ng pagbibigay ng simpleng tulong. ng pagbibigay ng simpleng
pagbibigay ng simpleng pagbibigay ng simpleng tulong tulong.
tulong.

You might also like