You are on page 1of 4

GRADE 3 Paaralan Baitang/Antas III Markahan 3rd

DAILY LESSON Guro Asignatura ARALING PANLIPUNAN


PLAN Petsa/Oras Sesyon 42
A.Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standard) Naipapamalas ang pag-unawa at pagpapahalaga sa pagkakakilanlang kultural ng kinabibilangang rehiyon
B.Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapahayag ng may pagmamalaki at pagkilala sa nabubuong kultura ng mga lalawigan sa kinabibilangang
I. LAYUNIN

(Performance Standard) rehiyon


C.Kasanayang Natutukoy ang mga katawagan sa iba’t ibang layon sa kinabibilanagng rehiyon (e.g. paggalang, paglalambing,
Pampagkatuto(Learning pagturing)
Competencies) AP3PKRIIIi-10
Layunin (Lesson Objectives)
Knowledge Natutukoy ang iba’t-ibang layon ng katawagan sa pagbati sa mga nakatatanda sa kinabibilangang rehiyon

Skills Nagagamit ang mga katawagan ng pagbati sa matatanda sa kinabibilangang rehiyon


Napahahalagahan ang mga katawagan sa pagbati sa mga nakatatanda sa kinabibilangang rehiyon
Attitude
II. NILALAMAN (Subject Matter/Lesson) Mga Katawagan sa Iba-Ibang Layon: Pagbati sa mga Nakatatanda
III. KAGAMITANG PANTURO

A. Mga Kagamitang Panturo Tsart, larawan at activity cards

B. Mga Sanggunian (Source) K TO 12 Curriculum Guide, pahina 78


1.Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
Teaching Guide, pahina 75
2.Mga Pahina sa Kagamitang
Pangmag-aaral
LM pahina 356-360
Balik-aral
A.Balik-aral sa nakaraang 1. Ano ba ang paggalang?
IV. PAMAMARAAN
(PROCEDURES)

aralin at/o pagsisimula ng 2. Paano natin ito maipapakita sa mga nakatatanda?


bagong aralin

Ipakita ang video clip sa mga bata.


B.Paghahabi sa layunin ng
aralin
https://www.youtube.com/watch?v=engi077cMj8
Itanong:
1. Ano ang mga asal ng batang kagaya mo sa mga situwasyon?
2. Sino ang nagsabi sa inyo na gumamit kayo ng mga katawagan?
C. .Pag-uugnay ng mga 3. Lahat ba ng bata sa lalawigan pareho ang ginagamit na katawagan?
halimbawa sa bagong aralin 4. Ano ang katangian na ipinapakita ng mga bata kapag sila ay gumagamit ng mga ganitong salita?
5. Ano ang kaya ang mararamdaman ng mga matatanda kapag hindi magalang magsalita ang mga bata? Bakit mo
nasabi ito?

D.Pagtatalakay ng bagong Ang pagbati ng magandang umaga, magandang gabi at ang pangungumusta ay kabilang sa mga paggalang sa
konsepto at paglalahad ng bagong ating kapwa o sa mga matatanda.
kasanayan #1
Think-Pair-Share
E.Pagtatalakay ng bagong Mga tanong:
konsepto at paglalahad ng bagong 1. Ano-ano ang mga salitang pambati?
kasanayan #2 2. Sa anong pagkakataon ginamit mo ang mga salitang ito?
3. Nakabubuti ban a gamitin ang mga salitang ito?
F.Paglinang sa Kabihasaan
(Tungo sa Formative Assessmen)
G.Paglalapat ng aralin sa pang Pangkatang Gawain: Ang mga mag-aaral ay hahatiin sa tatlong pangkat. Magbigay ng task card na naglalaman ng
araw-araw na buhay kanilang gawain.

Unang Pangkat:
Artist: Gumawa ng isang simpleng poster na nagpapakita ng pagbati sa kapwa o sa matatanda.
Ikalawang Pangkat:
Singers: Gumawa ng isang tula tungkol sa kahalagahan ng pagbati sa kapwa o sa nakatatanda.
Ikatlong Pangkat:
Actors/Actresses: Magpakita ng isang maikling dula-dulaan na nagpapakita ng pagbati sa kapwa o sa
nakatatanda.

Rubric sa Pagguhit
Kategorya 3 2 1
Nilalaman Kinapapalooban ng magandang Kinapapalooban ng konsepto Malayo ang konsepto sa
konsepto paksa na malapit sa paksa paksa
Pagkamalikhain Kinakikitaan ng kulay at Kinakikitaan ng kulay ngunit Walang kulay at payak ang
kakaibang konsepto payak ang konsepto konsepto
Kalinisan Malinis ang gawa at walang Malinis ang gawa ngunit may Marumi ang pagkakagawa,
buran g lapis at lampas ng kaunting uran g lapis at puro buran g lapis at lampas
pagkulay lampas ng kulay na pangkulay
Rubric sa Paggawa ng Jingle
Kategorya 3 2 1
Nilalaman Lubos na makahulugan ang May kabuluhan ang Hindi lubos na makahulugan
nilalaman nilalaman ang nilalaman
Organisasyon Napakaayos ang gamit ng mga Maayos ang gamit ng mga Hindi gaanong maayos ang
salita, tugma at bigkas salita, tugma at pagbigkas gamit ng mga salita, tugma at
bigkas
Kooperasyon Nagpakita ng pakiiisan ang Nagpapakita ng pakiiisa ang Hindi gaanong nagpakita ng
bawat miyembro ng grupo sa ilang miyembro ng grupo sa pakikiisa
pagbuo at pagbigkas pagbuo at pagbigkas
Rubric sa Paggawa ng Pagsasadula
Kategorya 3 2 1
Nilalaman Kinapapalooban ng magandang Kinapapalooban ng konsepto Malayo ang konsepto sa
konsepto na malapit sa paksa paksa
Istilo Malinaw at maayos ang Maayos ang pagsasagula Hindi maayos ang
pagsasadula pagsasadula
Kooperasyon Nagpakita ng pakiiisan ang Nagpapakita ng pakiiisa ang Hindi gaanong nagpakita ng
bawat miyembro ng grupo sa ilang miyembro ng grupo sa pakikiisa
pagbuo at pagbigkas pagbuo at pagbigkas
Itanong:
1. Ano-ano ang mga salitang ginagamit sa pagbati?
H.Paglalahat ng Aralin
2. Kailan natin gagamitin ang mga pambating salita na mga ito?
3. Bakit mahalaga na malinang sa isang bata na katulad mo ang paggamit nito?
I.Pagtataya ng Aralin Sumulat ng 2-3 pangungusap kung bakit dapat tayong gumamit ng mga salitang pambati.
J.Karagdagang gawain para sa
Gumawa ng 5-6 na dayalogo na ginagamit ang mga salitang pambati.
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat lingo. Paano mo ito naisakatuparan?
V. Pagninilaynilay Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na makukuha ng 80%
sa pagtataya.
B. Bilang ng mga mag-aaral na
nangangailangan ng iban pang Gawain para
sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na magapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa estratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyon sa tulong ang aking punong-guro at
superbisor?
G. Anong kagamitang pangturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Prepared by: Glyselle Faith C. Dimatulac


Teacher 1 (09452510188)
Magsaysay Memorial ES
Sibulan 2 District

You might also like