You are on page 1of 5

School: BUGARIN ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV-WALING-WALING

GRADES 1 to 12 Teacher: GERALDINE I. REYES Learning Area: EPP (IA)


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and FEBRUARY 13-17, 2023 (WEEK 1)
Time: 2:40 – 3:20 PM Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang
A. Pamantayang
maitutulong nito sa pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng
B. Pamantayan sa Pagganap
sariling pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga
kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat pagsusukat pagsusukat pagsusukat
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto (Isulat ang code ng
1.1.1 nakikilala ang mga 1.1.2 nagagamit ang 1.1.2 nagagamit ang dalawang 1.1.2 nagagamit ang
bawat kasanayan)
kagamitan sa pagsusukat dalawang sistemang panukat sistemang panukat (English at dalawang sistemang panukat
EPP4IA-0a-1 (English at metric) metric) (English at metric)
EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1

II. NILALAMAN 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 210-212 212-214 212-214
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng
Learning Resource
steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, meter WEEKLY TEST/
B. Iba pang kagamitang stick, pull-push rule, zigzag stick, pull-push rule, zigzag stick, pull-push rule, zigzag rule, stick, pull-push rule, zigzag PERFORMANCE TASKS
panturo rule, protraktor, ruler, rule, protraktor, ruler, protraktor, ruler, triangle, t- rule, protraktor, ruler,
triangle, t-square triangle, t-square square triangle, t-square
IV. PAMAMARAAN
Ipakita sa mga bata ang Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1.
ruler at itanong: • Saan Ano-ano ang dalawang Ano-ano ang dalawang sistema Ano-ano ang dalawang
A. Balik-Aral sa nakaraang sistema ng pagsusukat? 2.
aralin at/o pagsisimula ng ginagamit ang ruler? • ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang sistema ng pagsusukat? 2.
Ano-ano ang mga yunit na
bagong aralin. Paano ginagamit ang ruler? mga yunit na bumubuo sa Ano-ano ang mga yunit na
bumubuo sa bawat sistema?
bawat sistema? bumubuo sa bawat sistema?

Magpakita pa ng iba’t ibang Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang
uri ng kagamitang panukat isang pinalaki o drowing ng isang pinalaki o drowing ng isang pinalaki o drowing ng
sa mga bata at itanong; 1. ruler at itanong; • Saan ruler at itanong; • Saan ruler at itanong; • Saan
Paano ginagamit ang
ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang ruler? • Paano
B. Paghahabi sa layunin ng sumusunod na kagamitang
panukat? – iskwalang asero ginagamit ang ruler • Ano- ginagamit ang ruler • Ano-ano ginagamit ang ruler • Ano-
aralin.
– meter stick – zigzag rule – ano ang ibig sabihin ng mga ang ibig sabihin ng mga guhit at ano ang ibig sabihin ng mga
pull-push rule – protraktor – guhit at linyang makikita sa linyang makikita sa ruler? guhit at linyang makikita sa
tape measure – t-square – ruler? ruler?
triangle – ruler

Isulat sa pisara ang kanilang Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-aaral
mga sagot at iugnay ito sa ang bawat bahagi ng ruler at ang bawat bahagi ng ruler at ang bawat bahagi ng ruler at
aralin. 3. Bigyan ng mga yunit na bumubuo rito. mga yunit na bumubuo rito. mga yunit na bumubuo rito.
C. Pag-uugnay ng mga
pagkakataon ang ilang mag- Tingnan sa Linangin Natin sa
halimbaawa sa bagong aralin. Tingnan sa Linangin Natin sa Tingnan sa Linangin Natin sa
aaral na ikuwento ang LM.
karanasan sa paggamit ng LM. LM.
mga kasangkapang panukat
D. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang sagot ng mga Sukatin ang sumusunod na Sukatin ang sumusunod na Sukatin ang sumusunod na
konsepto at paglalahad ng mag-aaral na iyong isinulat guhit gamit ang mga yunit sa guhit gamit ang mga yunit sa guhit gamit ang mga yunit sa
bagong kasanayan #1 sa pisara. 2. Simulan ang sistemang English. (Iguhit sistemang English. (Iguhit ang sistemang English. (Iguhit ang
talakayan sa pamamagitan ang sumusunod na linya sumusunod na linya ayon sa sumusunod na linya ayon sa
ayon sa ibinigay na sukat.) 1. ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2.
ng sumusunod na tanong. • ibinigay na sukat.) 1. 3 mm.
3 mm. 2. 1 ½ pulgada 3. 5 ½ 1 ½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾
Bakit kailangang gumamit ng 2. 1 ½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾
sm. 4. ¾ pulgada 5. 50 mm. pulgada 5. 50 mm.
kasangkapang panukat? • pulgada 5. 50 mm.
Paano gamitin ang mga
kasangkapang ito? • Hayaan
ang mga mag-aaral na
magbigay ng kanilang mga
palagay tungkol sa aralin. 3.
Bigyan sila ng malayang
pagpapahayag ayon sa
kanilang pag unawa.
Ipabasa ang Linangin Natin Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1.
E. Pagtalakay ng bagong sa LM. Talakayin ang aralin Ano-ano ang dalawang Ano-ano ang dalawang sistema Ano-ano ang dalawang
konsepto at paglalahad ng tungkol sa mga sistema ng pagsusukat? 2. ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang sistema ng pagsusukat? 2.
bagong kasanayan #2 kasangkapang panukat. Ano-ano ang mga yunit na mga yunit na bumubuo sa
Ano-ano ang mga yunit na
bumubuo sa bawat sistema? bawat sistema?
bumubuo sa bawat sistema?
Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng Sabihin kung ang yunit ng
F. Paglinang sa Kabihasaan pagsusukat ay Sistemang pagsusukat ay Sistemang pagsusukat ay Sistemang
( Tungo sa Formative English o Metrik. 1. yarda 2. English o Metrik. 1. yarda 2. English o Metrik. 1. yarda 2.
Assessment) sentimetro 3. pulgada 4. sentimetro 3. pulgada 4. metro sentimetro 3. pulgada 4.
metro 5. desimetro 5. desimetro metro 5. desimetro

G. Paglalapat ng aralin sa
pang-araw-araw na buhay.

Ipabasa sa mga bata ang Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may
Tandaan Natin na nasa LM. dalawang sistema. Ito ay dalawang sistema. Ito ay dalawang sistema. Ito ay
H. Paglalahat ng Aralin
Sistemang English at Sistemang English at Sistemang English at
Sistemang Metrik. Sistemang Metrik. Sistemang Metrik.
Ipasagot sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag-aaral Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral
ang ginagamit sa pagsusukat ang Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM. ang Gawin Natin sa LM.
I. Pagtataya ng Aralin
sa sumusunod. Tingnan sa
Gawin Natin sa LM.
Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin
J. Karagdagang gawain para sa
Natin sa LM. Natin sa LM. sa LM. Natin sa LM.
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
pagtuturo ang nakatulong ng __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
lubos? Paano ito nakatulong? __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Fishbone Planner __Fishbone Planner __Fishbone Planner
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__Event Map __Event Map __Event Map
__Decision Chart __Decision Chart __Decision Chart
__Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart __Data Retrieval Chart
__I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion
F. Anong suliranin ang aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking Mga Suliraning aking
naranasan na nasolusyunan sa naranasan: naranasan: naranasan:
tulong ng aking punungguro at __Kakulangan sa __Kakulangan sa __Kakulangan sa makabagong
superbisor? makabagong kagamitang makabagong kagamitang kagamitang panturo.
panturo. panturo. __Di-magandang pag-uugali ng
__Di-magandang pag-uugali __Di-magandang pag-uugali mga bata.
ng mga bata. ng mga bata. __Mapanupil/mapang-aping
__Mapanupil/mapang-aping __Mapanupil/mapang-aping mga bata
mga bata mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng
__Kakulangan sa Kahandaan __Kakulangan sa Kahandaan mga bata lalo na sa pagbabasa.
ng mga bata lalo na sa ng mga bata lalo na sa __Kakulangan ng guro sa
pagbabasa. pagbabasa. kaalaman ng makabagong
__Kakulangan ng guro sa __Kakulangan ng guro sa teknolohiya
kaalaman ng makabagong kaalaman ng makabagong __Kamalayang makadayuhan
teknolohiya teknolohiya
__Kamalayang __Kamalayang makadayuhan
makadayuhan
G. Anong kagamitan ang aking __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video __Pagpapanuod ng video
nadibuho na nais kong ibahagi presentation presentation presentation
sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Community Language __Community Language __Community Language
Learning Learning Learning
__Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia” __Ang “Suggestopedia”
__ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task __ Ang pagkatutong Task Based
Based Based __Instraksyunal na material
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Prepared by:

GERALDINE I. REYES
Checked by: Master Teacher I

MA. PERLA P. MASINSIN


Teacher In-Charge

You might also like