You are on page 1of 6

DAILY LESSON LOG School EULOGIO RODRIGUEZ JR.

ELEMENTARY SCHOOL Grade Level II-AKASYA


Teacher ARLYN P. AQUINO Learning Area MATHEMATICS 2
Teaching Dates and Time APRIL 22-26, 2024 / 8:00 - 8:50 A.M. Quarter QUARTER 4 WEEK 4

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of
time, Standard measures of time, Standard measures of time, Standard measures of time, Standard measures of
A. Pamantayang Pangnilalaman length, mass and capacity length, mass and capacity length, mass and capacity length, mass and capacity
and area using square tiles. and area using square tiles. and area using square tiles. and area using square tiles.
units. units. units. units.
can apply knowledge of time, can apply knowledge of time, can apply knowledge of time, can apply knowledge of time,
standard measures of length, standard measures of length, standard measures of length, standard measures of length,
weight, and capacity, and area weight, and capacity, and area weight, and capacity, and area weight, and capacity, and area
B. Pamantayan sa Pagganap
using square tile units in using square tile units in using square tile units in using square tile units in
mathematical problems and real mathematical problems and real mathematical problems and real mathematical problems and real
life situations life situations life situations life situations
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto solves routine and non-routine solves routine and non-routine solves routine and non-routine solves routine and non-routine
(Isulat ang code ng bawat problems involving length. problems involving length. problems involving length. problems involving length.
kasanayan) M2ME-IVc-27 M2ME-IVc-27 M2ME-IVc-27 M2ME-IVc-27
D. Mga Layunin sa Pagkatuto
Paglutas ng Routine at Non- Paglutas ng Routine at Non- Paglutas ng Routine at Non- 2ND SUMMATIVE TEST Catch-Up Friday
II. NILALAMAN Routine na Suliranin na may Routine na Suliranin na may Routine na Suliranin na may
Kaugnayan sa Haba Kaugnayan sa Haba Kaugnayan sa Haba
III. KAGAMITANG PANTURO K-to-12 MELC Guide page 203 K-to-12 MELC Guide page 203 K-to-12 MELC Guide page 203
A. Sanggunian K-12 MELC
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-
mag-aaral
3. Mga Pahina ng Teksbuk SLM / ADM SLM / ADM SLM / ADM
4. Karagdagang Kagamitan mula sa See attached Teacher’s Guide
Portal ng Learning Resource
slide deck, tv, mga larawan, slide deck, tv, mga larawan, slide deck, tv, mga larawan, Test papers
B. Iba pang Kagamitang Panturo
tarpapel tarpapel tarpapel
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o  Prayer  Prayer  Prayer Balik-aral:
pagsisimula ng bagong aralin  Review  Review  Drill/Review Panalangin
Mga pangyayri sa buh Sagutin: Si Mary ay may 10 cm Sagutin ang takdang aralin: 1. Sagutin Balik-aral sa nakaraang leksyon.
na pulang ribbon, 15 cm na Nagjogging si Kris ng 48m Isang umaga, bumili si Sally sa
bughaw na ribbon at 5 cm na kahapon. Ngayon umaga tindahan na may layong 15m
dilaw na ribbon. Ilang naman, nagjogging siya ng mula sa kanilang bahay at doon
centimeter (cm) ribbon meron 32m. Gaano kahaba ang din siya dumaan pabalik. Ilang
lahat si Mary? kanyang najogging kahapon at metro ang nilakad niya nang
ngayon? umagang iyon?

Inaasahang pagkatapos ng Inaasahang pagkatapos ng aralin Inaasahang pagkatapos ng


aralin na ito, ikaw ay nakalulutas na ito, ikaw ay nakalulutas ng aralin na ito, ikaw ay nakalulutas
ng suliraning routine at non- suliraning routine at non- ng suliraning routine at non-
B. Paghahabi ng layunin ng aralin
routine na may kaugnay sa routine na may kaugnay sa routine na may kaugnay sa
length o haba. length o haba. length o haba.

Basahin mong mabuti ang Basahin at unawaing mabuti ang Basahin at unawaing mabuti ang Ibigay ang mga panuto sa
suliraning sa ibaba at sagutin sitwasyon na nasa kahon. suliranin sa ibaba. pagsusulit.
ang mga tanong. Sagutin ang mga tanong na nasa
ibaba. Isulat sa kuwaderno ang
Isang araw, may dala si David na iyong sagot. Si Jona at Joy ay parehong
isang mahabang kawayan na manlalaro ng Volleyball sa
may sukat na 10 m. Binawasan kanilang paaralan. Si Jona ay
ito ng 2 m para sa proyekto ng Mga Tanong: may taas na 97 sentimetro (cm)
kanyang anak. Hinati ang 1. Sino ang nabanggit na tauhan at si Joy naman ay may taas na
natirang kawayan sa apat sa sitwasyon? 86 sentimetro (cm). Ilang
niyang pamangkin para sa . Ano ang magandang katangian sentimetro (cm) ang taas ni Jona
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa ang ipinakita ng tauhan?
bagong aralin. kanilang proyekto. Ilang meter kay Joy?
ang natanggap ng bawat isa? 3. Ano haba ang kamang
(Activity-1) taniman?
4.Kung itatanim niya sa isang
hanay ang 20 na rosas, ilang
sentimetro (cm) ang pagitan ng
bawat isa? 5. Ilang mga rosas
ang maaaring itanim sa isang
hanay sa kamang taniman kung
ang pagitan ng bawat isa ay 10
sentimetro (cm)?

Mga Tanong: Gaano kalayo si Jonathan sa Tanong: Distribution of Test Questions.


1. Ano ang dala ni David? starting point kung siya ay 1. Sino-sino ang mga manlalaro
nanalo ng 3 beses? ng Volleyball?
2. Ilang metro ang dala ni David 2. Ilang sentimetro ang taas ni
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at na kawayan? Jona?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 3. Ilang metro ang binawas niya 3. Ilang sentimetro ang taas ni
(Activity -2) sa 10 m na kawayan para sa Joy?
proyekto ng anak? 4. Sino ang mas matangkad?
4. Kanino niya hinati ang
natirang metro ng kawayan?
Mga Hakbang sa Paglutas ng Ilang paglaban ang dapat 1. Ano ang tanong sa suliranin? Pagbabasa ng mga panuto sa
Suliraning Non-Routine. ipanalo ni David para maabot _______________ bawat parte ng pagsusulit.
1. Basahin nang may pang- niya ang 120 cm? 2. Ano-ano ang datos na
unawa ang problema o Upang masagutan natin ang inilahad?______________
suliranin. suliranin, sundin ang mga 3. Ano ang operasyong
sumusunod na hakbang sa gagamitin?_____________
2. Alamin kung ano ang
pagsagot sa isang suliranin: 4. Ano ang pamilang na
hinahanap o itinatanong sa
1. Unawain ang suliranin. pangungusap?_________
suliranin.
Alamin kung ano ang tinatanong 5. Ano ang tamang sagot?
at mga datos dito. ____________________
Kung ilang metro ng kawayan
2. Alamin ang tamang
ang natanggap ng
operasyon na gagamitin.
bawat pamangkin ni David
3. Isulat ang number sentence.
3. Planuhin at isipin ang
4. Isolve ang suliranin gamit ang
estratehiyang gagamitin.
tama o angkop n operasyon.
Maaaring gumamit ng :
Tanong: a. Gaano kalayo si
a. Pagguhit ng larawan
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Jonathan sa starting point kung
b. Paglista
paglalahad ng bagong kasanayan #2 siya ay nanalo ng 3
c. Paghanap ng Pattern
(Activity-3) beses?
d. Pagsasama sama o
Addition: 30 cm + 30 cm + 30 cm
Paghihiwalay
= 90cm
Multiplication: 30cm x 3 = 90 cm
Tanong: b. Ilang paglaban ang
dapat ipanalo ni David para
maabot niya ang 120
cm?
Division: 120 cm ÷ 30 cm = 4 na
panalo dapat ang magawa ni
David

Ang bawat pamangkin ni David


ay nakatanggap ng 2 m na
kawayan.
Basahin ang suliranin na nasa Basahin, unawain at sagutin. Bumili si Aling Edna ng 50 metro Test Proper
kahon at sagutan ang bawat 1. Kailangang linisin ni Ella ang na lubid. Gamitin itong pantali
tanong. Bilugan ang letra ng kanilang bakuran na may 30m sa
tamang sagot. ang haba. Kung bakod na ginagawa ng kaniyang
17 m na ang kanyang nalilinis, anak na si Albert. Itinabi niya
Sina Paulo at Jordan ay sabay na ilang metro pa ang dapat niyang ang
nag-ehersisyo sa kanilang linisin? natirang 8 metro na lubid upang
barangay. Si Paulo ay tumakbo 2. Kailangan ni Liza ng 600 cm magamit sa susunod na
na may layong 300 m at si na lace para sa gilid ng kailanganin
Jordan naman ay 200 m ang tablecloth. Ilang metro ang niya ulit ito. Ilang metro na lubid
layo. Kung pagsasamahin mo dapat niyang bilhin? ang nagamit na pantali sa
ang sukat ng kanilang itinakbo, 3. Si Ate Lina ay may 35 cm na ginawang
F. Paglinang sa Kabihasnan ilang metro ito? kulay pulang ribbon. Si Ate Elma bakod ng anak ni Aling Edna?
(Tungo sa Formative Assessment) naman ay may 42 cm kulay
(Analysis) dilaw na ribbon. Gaano kahaba 1. Ano ang tanong sa suliranin?
ang kanilang mga ribbons kapag _________
pinagsama. 2. Ano-ano ang datos na
4. Si Romy ay may dala na 30 m inilahad?_________
na yarn para sa kanilang gawain 3. Ano ang operasyong
sa Math. Binigay niya ang 10 m gagamitin? __________
na yarn sa kanyang guro. Hinati 4. Ano ang pamilang na
niya ang natira sa kanilang apat pangungusap?___________
na magkakaibigan. Ilang meter 5. Ano ang tamang sagot?
na yarn ang natanggap ng ___________
bawat isa? 6. Ano ang magandang
katangian ang ipinakita ni Aling
Edna? _______________
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Basahin at unawain ang Basahin ang sitwasyon sa ibaba Basahin at unawain ang bawat
araw na buhay suliraning sa ibaba. Sagutin sa at sagutin ang mga tanong na suliranin sa
(Application) pamamagitan ng pagsunod sa sumusunod. ibaba. Sagutin ang mga tanong
tamang paraan. Si Dianne ay kasali sa isang gamit ang angkop na
palabas. Dahil walang pambili, pamamaraan
1. Si Dan ay may dala na 40 m nanghiram siya ng ng paglutas ng suliranin. Isulat
electric wire para sa kanilang damit sa kanyang pinsan. ang iyong sagot sa kuwaderno.
gawain sa Math. Binigay niya Nagkataon na maluwag sa 1. Si Anna ay may taas na 78
ang 20 m na electric wire sa kanyang baywang ang sentimetro (cm) at si Allan
kanyang kaibigan. Hinati niya nahiram na kasuotan at wala ng naman ay
ang natira sa kanilang apat na panahon para maghanap pa ng may taas na 94 sentimetro (cm).
magkaklase. Ilang meter na iba. Ilang sentimetro ang taas ni
electric wire ang natanggap ng Mga tanong: Allan kay Anna?
bawat isa? 1. Kung ikaw si Dianne, paano
mo bibigyan ng solusyon ang 2. Si Mary ay may 10 cm na
2. Ang layo ng simbahan sa sitwasyong ito? pulang ribbon, 15 cm na
aming bahay ay 350 m. Mula 2. Ang baywang ng damit ay 20 bughaw na ribbon at 5 cm na
simbahan patungo sa palengke cm. Kung ang baywang ni dilaw na ribbon. Ilang
ay 250 m. Kung pupunta kami sa Dianne ay 17 cm, ilang cm ang centimeter (cm) ribbon meron
simbahan diretso sa palengke, ibabawas sa damit? Ipakita ang lahat si Mary?
gaano kalayo ang aming solution.
lalakarin? 3. Kung ikaw si Dianne, sasali ka
pa ba sa palabas? Bakit?
Ang word problem na iyong Upang masagutan natin ang Ang mga sumusunod na
binasa ay isang halimbawa ng suliranin, sundin ang mga hakbang sa
non-routine problem. Ito ay sumusunod na hakbang sa pagsagot sa isang suliranin:
maaaring malutas gamit ang pagsagot sa isang suliranin:
iba’t-ibang estratehiya kagaya 1. Unawain ang suliranin.
ng pagguhit ng larawan, 1. Unawain ang suliranin. Alamin kung ano ang tinatanong
H. Paglalahat ng Aralin
paglista, paghanap ng pattern, Alamin kung ano ang tinatanong at mga datos dito.
(Abstraction))
pagsasama sama o at mga datos dito. 2. Alamin ang tamang
paghihiwalay, at iba pa. 2. Alamin ang tamang operasyon na gagamitin.
operasyon na gagamitin. 3. Isulat ang number sentence.
3. Isulat ang number sentence. 4. Isolve ang suliranin gamit ang
4. Isolve ang suliranin gamit ang tama o angkop n operasyon.
tama o angkop na operasyon.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Basahin at sagutin ang Panuto: Basahin at suriin ang Basahin at unawaing mabuti ang Checking of items.
sumusunod na suliranin. suliranin sa ibaba. Piliin sa sitwasyon na nasa kahon.
Hanay B ang titik ng tamang Sagutin ang mga tanong na nasa
1. Bumili si Aling Edna ng 50 sagot na kukumpleto sa ibaba. Isulat sa kuwaderno ang
metro na lubid. Gamitin itong pangungusap na nasa Hanay A. iyong sagot.
pantali sa bakod na ginagawa ng Si Liza ay mahilig magtanim ng
kaniyang anak na si Albert. mga halaman sa kanilang
Itinabi niya ang natirang 8 hardin. Gumawa siya ng isang
metro na lubid upang magamit kamang taniman na may haba
sa susunod na kailanganin niya na 300 sentimetro (cm).
ulit ito. Ilang metro na lubid ang Mga Tanong:
nagamit na pantali sa ginawang 1. Sino ang nabanggit na tauhan
bakod ng anak ni Aling Edna? sa sitwasyon?
1. Ano ang tanong sa suliranin? 2. Ano ang magandang
_________ 2. Ano-ano ang katangian ang ipinakita ng
datos na inilahad?_________ 3. tauhan?
Ano ang operasyong gagamitin? 3. Ano haba ang kamang
__________ 4. Ano ang taniman?
pamilang na pangungusap? 4.Kung itatanim niya sa isang
___________ 5. Ano ang hanay ang 20 na rosas, ilang
tamang sagot? ___________ 6. sentimetro (cm) ang pagitan ng
Ano ang magandang katangian bawat isa?
ang ipinakita ni Aling Edna? 5. Ilang mga rosas ang maaaring
_______________ itanim sa isang hanay sa kamang
taniman kung ang pagitan ng
bawat isa ay 10 sentimetro
(cm)?
Basahin at sagutin ang mga Basahin at sagutin ang mga Basahin at sagutin ang mga
sumusunod na suliranin. sumusunod na suliranin. sumusunod na suliranin.

1. Nagjogging si Kris ng 48m Namalengke si Nanay Selma ng Bahagi ng ehersisyo ni Allan ang
kahapon. Ngayon umaga 1 bigkis na sitaw kanina. Sinukat paglalakad. Araw-araw,
naman, nagjogging siya ng ni Anton ang mga ito. Narito ang naglalakad siya ng
J. Karagdagang Gawain para sa
32m. Gaano kahaba ang mga sukat: 24cm, 30cm, 35cm, 250m. Kung siya ay naglalakad 4
Takdang Aralin at Remediation
kanyang najogging kahapon at 28cm, 38cm, 33cm, 27cm, 36cm beses sa isang lingo, gaano
ngayon? at 25cm. Kung pagsasama- kahaba ang kanyang
samahin ang lahat ng sukat, nilalakad?
gaano kahaba ang ang mga
sitaw?

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

Prepared by: Reviewed by: Checked by:

ARLYN P. AQUINO LINDE O. SINADJAN CLETA F. SALADERO


Teacher I Master Teacher II Principal II

You might also like