You are on page 1of 6

PAARALAN BAITANG/ANTAS

Daily Lesson Log (Pang- MATHEMATICS


GURO ASIGNATURA
araw-arawna tala sa
pagtuturo)
PETSA/ORAS Apbril 12, JUNE 5,2021 /9:00 –10:00 MARKAHAN IkatloIKA-APAT

I. LAYUNIN Annotation
A. Pamantayang Pangnilalaman demonstrates understanding of propertime, standard measures of length, mass and
improper, similarcapacity and dissimilar and equivalent fractionsarea using square -
tile units.
B. Pamantayang Pagganap is able to recognizeapply knowledge of time, standard measures of length, weight,
and represent propercapacity, and improper, similararea using square - tile units in
mathematical problems and dissimilar and equivalent fractions in various forms and
contexts.
real - life situations.
C. Mga Kasanayan sa compares the following unit of measures: length in meters or centimeters
Pagkatuto( Isulat ang code ng
bawat kasanayan)

II.NILALAMAN Compare unit of measures: length in meter and centimeter.


Quarter 4 Week 2.
KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa gabay ng guro Most Essential Learning Competencies p. 208204

2. Mga Pahina sa Kagamitang Self Learning Modulesa MATH pahina 8-107-8


Pang Mag-aaral
3. Mga Pahinasa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan Mula sa
Portal ng Learning Resources
B. Iba Pang KagamitangPanturo Power point presentation, memory gamemeter stick,ruler and figures,
III.PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraangaralin - Nasulat at nabasa ang oras
at/o pagsisimula sabagong aralin Balik aral

- Tukuyin kung anong oras ang ipinapakita sa larawan.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin -“Bring Me” Game - Natutukoy ang ibat ibang haba ng bagay
* Magpadala ng mga bagay na makikita ng bawat mag-aaral sa kanilang bahay.

Halimbawa:

Kutsara sandok ,Suklay ,lapis at iba pa

Sabihin:

Suriin nating mabuti ang inyong mga ipinakitang bagay.

Itanong:

Alin sa mga bagay na inyong ipinakita ang may maikli at mahabang sukat?

Ano ang mga panukat na maaring nating gamitin upang malaman natin ang sukat ng isang
bagay?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipakita sa mga bata ang mga panukat katulad ng meter stick at ruler
sa bagong aralin Sa bahaging ito ng aralin ay gagamit ang guro ng
“Explicit teaching” strategy o tahasang pagtuturo
upang mas maunawaan ng mga mag-aaral ang aralin.

Itanong ang mga sumusunod:


 Ano ang tawag sa mga panukat na ito?
 Ano ang magandang gamitin panukat sa haba ng isang pinto?
Ruler ba o meter stick? Bakit?
 Ano ang maaring nating gamitin panukat kung gusto nating sukatin ang haba ng
isang lapis ?
 Bukod sa ruler at meter stick mayroon pa ba kayong alam sa kagamitang panukat ?
Ano-ano ang mga ito?
D. Pagtalakay ng bagongkonsepto Paglalaro: :Gamit mo , Sukatin Natin” - Naisullat at nabasa ang mga sukat
at paglalahad ng bagongkasanayan Ipahanda ang mga sumusunod na kagamitan sa mga mag-aaral. - Naihambing gamit ang haba o distansya ng
#1 1. Krayola isnag bagay
2. Pambura
3. Grade 2 Module
4. Lapis
5. payong
Ipasukat sa mga mag-aaral ang kanilang inihandang kagamitan, ipasukat ito sa gamit
ang ruler o kya ng meter stick
Itanong:
Alin sa mga kagamitan ang may mahaba at maikling sukat?
Ano ang maari nating gamiting panukat kung maliit o maikli lamang
Ang ating sususkatin bagay?
Ano naman ang gagamiting panukat kung mahaba na o mataas na an gating susukatin?

E. Pagtalakay ng bagong konsepto Talakayin:


at paglalahad ng bagongkasanayan Ang ruler at meter stick ay ginagamit sa pagsususkat ng haba
#2 ( length ng isang bagay o distansiya (distance)) . Ang haba ay karaniwang sinusukat
gamit ang unit of length ng centimeter(cm) at meter ( m). Ipinapakita sa larawan
ang pagkakaiba ng sukat ng ruler at meterstick. Ang haba ng 1 meter ay katumbas
ng 100 centimeters.
F. Paglinang sa Kabihasaan Tungo
sa Formative Assessment Sa bahaging ito ng aralin, maipapamalas ng mga mag-
aaral ang husay sa pagtukoy ng haba ng isang bagay
at pagkumpara nito

G. Paglalapat ng aralin sa pang- Tukuyin kung anong uri ng pagsusukat ang gagamitin sa mga sumusunod . Isulat ang
araw-araw na buhay SM kung ito ay sinusukat gamit ang sentimetro at M nman kung metro.

1. 4.

2. 5.
3.

Valuing:
Bakit mahalaga na malaman ang sukat ng mga bagay?
Ano ang kahalagahan ng relation symbols?

H. Paglalahat ng Aralin Punan ang patlang ng mga salita na bubuo sa pangungusap.


Ang __________ ay ginagamit sa pagsusukat ng mga maikling bagay.

Ang _______ naman ay ginagamit sa pagsusukat ng mhahabang bagay. Tulad halimbawa


ng gusali ,haba ng daan.

Ang 1 metro ay katumbas ng ________sentimetro.

I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdaganggawain para
satakdang-aralin at remediation

IV.MGA TALA
V.PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral n nakakuha ng
80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral
nanagangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulongba ang remedial?Bilang
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation

E.Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo


nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anung suliranin ang aking naranasan
na o nasolusyunan sa tulong ng aking
punung-guro at superbisor?

G. Anongkagamitangpanturo ang aking


naidibuho na nais kong ibahag isa mga
kapwa ko guro?

You might also like