You are on page 1of 3

School: STO.

CRISTO INTEGRATED SCHOOL Grade Level: IV


GRADES 1 to 12 Teacher: JOAN A. BUGTONG Learning Area: ARALING PANLIPUNAN
DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: MARCH 6-10, 2023 (WEEK 4) Quarter: 3RD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa
B. Pamantayan sa Pagganap Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at gawain ng pamahalan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat (common good)
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang paraan ng Natatalakay ang paraan ng Natatalakay ang paraan ng Naipapaliwanag ang paghihiwa- Naipapaliwanag ang paghihiwa-hiwalay
Isulat ang code ng bawat kasanayan pagpili at ang kaakibat na pagpili at ang kaakibat na pagpili at ang kaakibat na hiwalay ng tatlong sagay ng ng tatlong sagay ng pamahalaan
kapangyarihan ng mga kapangyarihan ng mga kapangyarihan ng mga pamahalaan Naipapaliwanag ang check and balance
namumuno sa bansa namumuno sa bansa namumuno sa bansa Naipapaliwanag ang check and sa tatlong sangay ng pamahalaan
AP4PAB-IIIa-b-2 AP4PAB-IIIa-b-2 AP4PAB-IIIa-b-2 balance sa tatlong sangay ng AP4PAB-IIIc-3
pamahalaan
AP4PAB-IIIc-3
II. NILALAMAN Paraan ng Pagpili at Paraan ng Pagpili at Paraan ng Pagpili at Paghihiwalay ng Kapangyarihan Paghihiwalay ng Kapangyarihan at
Kapangyarihan ng mga Kapangyarihan ng mga Kapangyarihan ng mga at Check ang Balance sa mga Check ang Balance sa mga Sangay ng
Namumuno ng Bansa Namumuno ng Bansa Namumuno ng Bansa Sangay ng Pamahalaan Pamahalaan
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Learning Activity Sheets Learning Activity Sheets Manila paper, pentel pen, Mga larawan, powerpoint Mga larawan, dyaryo, powerpoint
powerpoint presentation presentation, dyaryo presentation
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Magbigay ng mga ahensya sa Magbigay ng kapangyarihan ng Anu-ano ang mga kapangyarihan sa
pagsisimula ng bagong aralin ilalim ng sangay tagapagpaganap Pangulo. ilalim ng mga mambabatas at korte
suprema?

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag-aaral kung Itanong sa mga mag-aaral kung sinong
sinong kilalang lider sa buong sinong kilalang lider sa buong kilalang lider sa buong mundo ang
mundo ang kanilang idolo. mundo ang kanilang idolo. kanilang idolo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong kung paano sila naging Itanong kung paano sila naging Itanong kung paano sila naging kilala sa
bagong aralin kilala sa buong mundo. kilala sa buong mundo. buong mundo.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Magbigay ng karagdagang Magbigay ng karagdagang Talakayin ang aralin sa pp. 249- Ipabasa sa mga mag-aaral ang Ipabasa sa mga mag-aaral ang LM, p.
at paglalahad ng bagong panuto para sa mga panuto para sa mga 255 sa LM. LM, p. 257 257
kasanayan #1 sasagutang Gawain sa sasagutang Gawain sa Learning
Learning Activity Sheet Activity Sheet
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ipasagot ang mga gawain sa Ipasagot ang mga gawain sa Bigyan-diin ang anu mang Bigyan-diin ang anu mang Bigyan-diin ang anu mang katanungan
paglalahad ng bagong kasanayan Learning Activity Sheet Learning Activity Sheet katanungan ng mga mag-aaaral. katanungan ng mga mag-aaaral. ng mga mag-aaaral.
#2
F. Paglinang sa Kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Ipagawa ang mga gawain sa Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo
(Tungo sa Formative Assessment) Gawin Mo sa LM, pp. 253-254 Gawin Mo sa LM, pp. 253-254 sa LM, pp. 253-254
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Talakayin isa-isa ang mga Talakayin isa-isa ang mga Talakayin isa-isa ang mga gawaing
araw- araw na buhay gawaing isinagawa ng mga mag- gawaing isinagawa ng mga mag- isinagawa ng mga mag-aaral
aaral aaral
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang Bigyang-diin at pansin ang Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa mahahalagang kaisipan sa mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo
Tandaan Mo sa LM, p.254 Tandaan Mo sa LM, p.254 sa LM, p.254
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek kung dapat taglay ng
mga namumuno ang mga
kwalipikasyong nakasulat sa tsart.

1. Marunong bumasa at sumulat.


2. Katutubong mamamayan
3. 10 taong naninirahan sa Pilipinas

LM, pp. 255-256

J. Karagdagang Gawain para sa


takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha 32
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang gawain
para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang Discussion, Paggamit ng Power Discussion, Paggamit ng Power Discussion, Paggamit ng Power Point
pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Point Point
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking Paggamit ng Modyul at Learning Paggamit ng Modyul at Learning Paggamit ng Modyul at Learning
nadibuho na nais kong ibahagi sa Activity Sheet Activity Sheet Activity Sheet
mga kapwa ko guro?

PREPARED BY:

JOAN A. BUGTONG
Master Teacher I
CHECKED AND REVIEWED BY:

FELICITO R. GARIDAN
HEAD TEACHER III

NOTED:

LILYBETH B. POLICARPIO, PhD


PRINCIPAL IV

You might also like