You are on page 1of 7

Paaralan Baitang/Antas Ikaapat na Baitang

Daily Lesson Log Guro Asignatura Araling Panlipunan


Petsa Week 3 Quarter 3 Markahan Ikatlong Markahan
Oras

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN
Ang mag-aaral ay naipamamalas ang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang Ang mag-aaral ay naipamamalas ang Naipamamalas ang pag-unawa sa CATCH UP FRIDAY
pang-unawa sa bahaging ginagampanan pang-unawa sa bahaging ginagampanan pang-unawa sa bahaging ginagampanan kahalagahan ng pagkakaroon ng
A. Pamantayang Pangnilalaman ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno ng pamahalaan sa lipunan, mga pinuno lagumang pagsusulit.
at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa,
kaayusan at kaunlaran ng bansa. kaayusan at kaunlaran ng bansa. kaayusan at kaunlaran ng bansa.
Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng Ang mag-aaral ay nakapagpapakita ng Ang mga mag-aaral ay inaasahang
aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga maisagawa ang pagsusulit ng may
B. Pamantayan sa Pagganap proyekto at gawain ng pamahalaan at proyekto at gawain ng pamahalaan at proyekto at gawain ng pamahalaan at kumpiyansa sa sarili at nakakasunod ng
mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng mga panuto.
lahat (common good). lahat (common good). lahat (common good).
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang balangkas o istruktura ng Nasusuri ang balangkas o istruktura ng Nasusuri ang balangkas o istruktura ng Nasusuri ang balangkas o istruktura ng
(Isulat ang code ng bawat kasanayan) pamahalaan ng Pilipinas. Melc no 14 pamahalaan ng Pilipinas. Melc no 14 pamahalaan ng Pilipinas. Melc no 14 pamahalaan ng Pilipinas. Melc no 14
Natatalakay ang bumubuo ng pamunuan Napahahalagahan ang mga namumuno Natatalakay ang bumubuo ng pamunuan Napahahalagahan ang mga namumuno
D. Mga Layunin sa Pagkatuto ng Sangay ng Tagapagbatas o at Sangay ng Tagapagbatas bilang ng Sangay ng Tagapaghukom o at Sangay ng Tagahukom bilang bahagi
Lehislatibo bahagi ng balangkas ng pamahalaan Hudikatura ng balangkas ng pamahalaan
Kapangyarihan at Tungkulin Kapangyarihan at Tungkulin Kapangyarihan at Tungkulin Kapangyarihan at Tungkulin
II. NILALAMAN ng Sangay ng ng Sangay ng ng Sangay ng ng Sangay ng
Tagapagbatas Tagapagbatas Tagapaghukom Tagapaghukom
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
ADM Modyul sa Ap 4 ADM Modyul sa Ap 4 ADM Modyul sa Ap 4 ADM Modyul sa Ap 4
https://www.officialgazette.gov.ph/ https://www.officialgazette.gov.ph/ Araling Panlipunan 4 pp. 228-229 Araling Panlipunan 4 pp. 228-229
about/gov/ang-lehislatibong-sangay-ng- about/gov/ang-lehislatibong-sangay-ng- Adriano, M. V., Caampued, M. A., & Adriano, M. V., Caampued, M. A., &
2. Mga Pahina sa Gabay ng Pang-mag-aaral pamahalaan/ pamahalaan Capunitan, C. A. (n.d.). Capunitan, C. A. (n.d.).
Araling Panlipunan – Ikaapat na Baitang Araling Panlipunan – Ikaapat na Baitang
(2015 ed.). (2015

3. Mga Pahina ng Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal
ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation, larawan, tsart Powerpoint presentation, larawan, tsart Powerpoint presentation, larawan, tsart Powerpoint presentation
IV. PAMAMARAAN
Sino sino ang bumubuo sa sangay ng Sino ang bumubuo sa sangay ng Ano ang pangunahing tungkulin ng Ano ano ang tungkuling ginagampanan
tagaapagpaganaap? tagapagbatas ? sangay ng tagapgbatas ? ng tagapaghukom ?
A. Balik-aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin Ano ang pinakamahalagang gawain ng
Mga pangyayri sa buhay mga tagapagbatas ?

B. Paghahabi ng layunin ng aralin

Hulaan ninyo ang mga nasa larawan. Napapansin mo ba ang timbangang ito?
Ito ay kumakatawan sa katarungan. At Ano anong mga salita ang inyong
Sino sino kay ang mga ito ? sa pagtatamo nito, mahalaga ang papel nahanap ?
Kilala ba ninyo ang mga nasa larawan ? ng hukuman.
Ano ano ang katungkulan na
ginagampanan nila sa ating Ano ang kanilang ginagamapanan sa
pamahalaan ? ating pamahalaan ?

C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ayon sa 1987 Konstitusyon, ang Kailangang pahalagahan ang mga Ang Sangay Tagapaghukom o Ang pangatlong sangay ng pamahalaan
aralin. kapangyarihang lehislatibo o namumuno at sangay ng tagapagbatas Hudikatura ay ang Sangay Tagahukom. Ito ang
(Activity-1) tagapagbatas ay ibinibigay sa Kongreso bilang nagpapaliwanag ng mga batas na
ng Pilipinas na siyang kinabibilangan ng bahagi ng balangkas ng pamahalaan Ang Sangay Tagapaghukom ay may pinagtibay ng Kongreso.
Senado at ng dahil: kapangyarihang ayusin ang Bakit mahalaga ang Sangay
Kapulungan ng mga Kinatawan (House • sila ang gumagawa ng mga batas ng nangyayaring Tagahukom:
of Representatives). bansa. mga sigalot hinggil sa karapatang- • Ito ang tanod ng ating konstitusyon.
• sila rin ang nagsasagawa ng mga pantao sa ilalim ng Salingang-Batas. • Pinangangalagaan nito ang karapatan
Kailangang siguruhin ng pamahalaan na imbestigasyon at pananaliksik para May ng mga mamamayan.
ang bawat kilos nito ay higit na makatulong sa kanilang mga gagawing kapangyarihan itong ipatupad nang • Nilulutas nito ang mga alitan ng mga
pinagtitibay ang diwa ng konstitusyon. batas. naaayong sa batas ang mga kaparusahan tao at pamahalaan.
Dahil dito, nariyan ang Kongreso na • sila rin ang nagsasaysay na ang bansa sa • Ito ang nagpapataw ng parusa sa mga
gumagawa ng mga naaayong batas. ay nasa estado ng pakikipagdimaan. kawalan ng katarungan sa panig ng alin lumabag sa batas.
Minsan, ito rin ang nagbabago ng • ang pambansang badyet ay dumadaan mang sangay o instrumentalidad ng Malaya ang hukuman sa ating bansa.
mismong din sa pagsusuri ng sangay ng hukuman. Ligtas ito sa pangingialam ng mga
konstitusyon kung kinakailangan. Upang tagapagbatas. Sangay
makagawa ng batas, ang lehislatura o • sila ay may kapangyarihan sa Ang Kataas-taasang Hukuman o Korte Tagapagpaganap at Tagapagbatas.
Batasan ay lumilikha ng dalawang pagpapatibay ng mga kasunduan ng Suprema ang siyang namumuno sa Ang Korte Suprema:
dokumento: mga panukalang batas Pilipinas Sangay ng Tagapaghukom. Ito ay
(bills) at mga sa ibang bansa. binubuo ng isang Punong Mahistrado at • Ang Kataas-taasang Hukuman
kapasiyahan/resolusyon. Ang batas ay koleksyon ng mga labing-apat • Pinakamakapangyarihang hukuman
alituntunin na itinakda ng institusyon (14) na kasamang mahistrado. Maaaring • Itinatag ng ating Konstitusyon at hindi
upang manungkulan ang mga Mahistrado pwedeng buwagin ng Kongreso
pangasiwaan ang kilos at gawi ng mga hanggang • Ang Punong Hukom ang hinirang ng
tao sa lipunan. Ito ay ginawa upang sumapit sila sa gulang na 70. Pangulo sa pagsang-ayon sa
sundin Komisyonado sa paghirang.
ng mga mamamayang. Ang batas ang
gumagabay sa mga mamamayan sa kung
ano ang tama at mali.
Dalawang Kapulungan sa Sangay na Ang mga alituntuning ito ay ginawa Sakop ng Kataas-taasang Hukuman ang Ayon sa Konstitusyon, ang Korte
Tagapagbatas upang pakilusin ang mga mamamayang lahat ng usaping may kinalaman sa Suprema lamang ang may
1. Senado ayon konstitusyonalidad ng ano mang kapangyarihang
2. Kapulungan ng mga Kinatawan sa kagustuhan ng estado. Ang mga taong kasunduang pambansa at kasunduang lumitis sa ganitong uri ng mga kaso:
Ang Sangay na Tagapagbatas o ang gumagawa ng batas ay matatagpuan sa internasyunal.
Kongreso ang sangay ng lehislatura. Ang sangay na ito Sa mga dinidinig ng Kataas-taasang • May kinalaman sa bisa o kawalang-
gumagawa nag mga batas ng bansa. ang responsable sa paggawa ng Hukuman kabilang ang may kinalaman bisa ng anumang kasunduan, batas,
Mayroong dalawang mga alituntuning makakabuti para sa sa ordinansa o orden ng pamunuan
kapulungan ang Sangay na mga mamamayan. konstitusyonalidad, paglalapat, o • Panghabang-buhay na pagkabilanggo
Tagapagbatas: ang mataas na Bilang mamamayang Pilipino, ating pagpapairal ng mga decree ng Pangulo, • Kriminal na hinatulan ngunit may pag-
kapulungan at ang mababang bigyang halaga ang mga namumuno at mga proklamasyon, mga kautusan, mga alinlangan tungkol sa batas na
kapulungan. Ang Senado ay sangay ng tagapagbatas, unang-una para tagubilin, mga ordinansa, at iba pang nasangkot
ang Mataas na Kapulungan at ang sa ating sarili. Ang batas ay tumutulong mga regulasyon nang may pagsang-ayon
Kapulungan ng mga sa atin upang mahubog ang ating ng nakararaming mga Kagawad.
Kinatawan ay ang Mababang pagkatao. Sa pagsunod sa mga
Kapulungan. Ang mga senador regulasyon, nagkakaroon tayo ng Ang mga kwalipikasyon ng Panghukom
ay pumipili ng Presidente ng Senado disiplina sa ating mga sarili at nalalaman at labing-apat na kasamang Hukom ay
bilang pinuno at ang natin ang mga dapat gawin. Isipin mo na ang mga
Kapulungan ng mga Kinatawan naman lamang ang bansa na walang batas, kung sumusunod:
ay pumipili ng saan malaya ang bawat a. Katutubong inianak na mamamayan
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at
kanilang lider na tinatawag na Ispiker. isa na gawin ang kanilang kagustuhan. ng Pilipinas
paglalahad ng bagong kasanayan #1 (Activity
Bukod sa paggawa ng mga batas, Ito ay maaaring magdulot ng kaguluhan b. Apatnapung (40) taong gulang
-2)
nakasalalay rin sa sapagkat walang mga alituntuning c. Nagiging hukom ng isang hukuman o
Kongreso ang pagsasagawa ng mga gagabay sa ating kilos. nagpraktis bilang abogado sa Pilipinas
imbestigasyon at sa
pananaliksik para makatulong sa loob ng labing limang (15) taon o higit
kanilang mga gagawing pa
batas. Ang pambansang badyet ay
dumadaan din sa Ang isang Kagawad ng Korte Suprema
pagsusuri ng Sangay na Tagapagbatas. ay kinakailangang mag-angkin ng subok
Sa kapulungan ng sangay na na kakayahan, kalinisan ng budhi,
tagapagbatas ay katapatan, at malayang pag-iisip.
mayroong mga espesyal na
kapangyarihan. Halimbawa, ang Ang Court of Appeals o Sandiganbayan
pagpapatibay ng mga kasunduan ng ay isang espesyal na hukuman para
Pilipinas sa ibang sa mga opisyal ng pamahalaan na may
bansa ay isang kapangyarihan ng Senado kaso ng korapsyon.
at ang
pagsasampa naman ng kasong
impeachment o pagkatanggal sa puwesto
ng mataas na opisyal ay kapangyarihan
ng Kapulungan ng mga Kinatawan.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Pangkatang Gawain : Pangkkatang Gawain: Pangkatang Gawain : Pangkatang Gawain :
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Punan ang tsart ang mahahalagang Bilang isang mamamayang Pilipino, Batay sa napag-aralan magtala ng mga Itala sa manila paper ang kahalagahan
(Activity-3) impormasyon tungko sa sangay ng paano mo papahalagahan ang mga tungkuling ginagamapanan ng Sangay ng Sangay ng Tagapaghukom. Basahi
tagapagbatas. namumuno at sangay ng tagapagbatas ng Tagapaghukom ito sa klase.
bilang bahagi ng balangkas ng
pamahalaan?
Isulat ang mga ito sa mga kahon.
Lagyan ng tsek ang mga pangungusap Sagutin ng Tama o Mali. Lagyan ng / ang pangungusap na Lagyan ng tsek / ang mga pangungusap
na tumatalakay sa bumubuo ng ______ 1. Ang mga namumuno sa ilalim tumatalakay sa bumubuo ng pamunuan na nagpapakita ng pagpapahalaga sa
pamunuan ng Sangay ng Tagapagbatas o ng sangay ng tagapagbatas ay dapat na ng Sangay ng Tagapaghukom o mga namumuno at sangay ng
Lehislatibo. iginagalang. Hudikatura at X kung hindi. tagahukom bilang bahagi ng balangkas
ng pamahalaan.
1. Ang Sangay na Tagapagbatas ay ______ 2. Sa pagkakaroon ng batas, ang ____1. Ang sangay na tagapaghukom ay ______ 1. Ikatuwa kung mayroong
Binubuo ng dalawang Kapulungan: ang mundo ay gumanda at kahit papaano’y pinamumunuan ng Korte Suprema. alitan ang mga tao at ang pamahalaan.
Senado at Kapulungan ng mga naging mapayapa. ______ 2. Hikayatin ang mga kakilala
Kinatawan. ____ 2Ang Senado at Kapulungan ng na magrally upang ipaglaban ang
2. Bumubuo sa Sangay na Tagapagbatas ______ 3. Malaki ang ginagampanan ng Kinatawan ay kabilang sa sangay na karapatang-pantao.
ang Pangalawang Pangulo at mga batas sa buhay ng mga may kaya sa tagapaghukom. ______3. Bigyang respeto ang proseso
F. Paglinang sa Kabihasnan Mahistrado. buhay. ng hukumang pambarangay sa tuwing
(Tungo sa Formative Assessment) 3. Pinamumunuan ang Senado ng ______ 4. Ang mga alituntunin ay ____ 3. Sakop ng Kataas-taasang may alitang
(Analysis) Pangulo ng Senado na kadalasang ginawa upang pakilusin ang mga Hukuman ang lahat ng usaping may magkakapit-bahay.
nanggagaling sa mayorya o partido ng mamamayan ayon sa kagustuhan ng kinalaman sa paggawa ng batas. ______4. Alamin, unawain, at sundin
nakararaming miyembro sa Senado. estado. ang mga batas.
4. Ang mga kinatawan ay ____ 4. Ang isang Kagawad ng Korte ______5. Igalang ang karapatang-
pinamumunuan ng isang Ispiker na ______ 5. Mas iisipin ang mga Suprema ay kinakailangang may pantao.
nihalal din mga pansariling kagustuhan kaysa sa katapatan.
kinatawan. pagsunod ng mga alituntuning ginawa
5. Upang maging kasapi ng Kapulungan ng mga namumuno sa sangay ng ____ 5. Ang Sandiganbayan ay isang
ng mga Kinatawan, kailangang tagapagbatas. hukumang panlitis na ang tanging
mamamayang ipinanganak sa ibang saklaw ay mga
bansa at may magulang na dayuhan. kasong sibil na kinasasangkutan ng
kawani ng pamahalaan.
Ikaw ay nakatakdang magtalakay sa Batay sa nakikita mo sa iyong paligid, Sa silid-aralan may mga alituntunin din Bilang isang mag-aaral, paano mo
klase ng mga bumubuo ng pamunuan ano-ano ang mga inaakala mong tayong sinusunod. Halimbawang ikaw maipapakita ang pagpapahalaga sa
ng Sangay ng Tagapagbatas o kinakailangang Isulat at ipasa ng Mataas ay mga namumuno at sangay ng
Lehislatibo. Ano-ano ang iyong mga at Mababang Kapulungan. Pumili ng naging saksi sa isang ginawa ng iyong tagahukom bilang bahagi ng balangkas
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw sasabihin? isang kaklase na nagpapakita ng paglabag sa ng
na buhay isyu na imumungkahi mo sa isang alituntunin sa inyong silid-aralan. pamahalaan?
(Application) Senador o isang Kongresista. Ano-ano Nagkataong isa sa mga kaklase mo ang
rin ang iyong napagsabihan at walang kasalanan sa
maipapakitang pagpapahalaga ukol dito? pangyayari. Magsasabi ka ba ng totoo?
Kanino mo ipapaalam ang totoong
nangyari?
H. Paglalahat ng Aralin Ang bumubuo ng pamunuan ng Sangay Ang pangunahing tungkulin ng Sangay Ang Sangay Tagapaghukom ay may • Ang Sangay Tagahukom ang tanod ng
(Abstraction)) ng Tagapagbatas o Lehislatibo Tagapagbatas ay lumikha ng mga batas, kapangyarihang ayusin ang ating konstitusyon.
aykinabibilangan ng Senado at ng kasama rin tungkuling ito ang mag- nangyayaring • Malaya ang hukuman sa ating bansa.
Kapulungan ng mga Kinatawan. amyenda ng mga batas at isagawa ang mga sigalot hinggil sa karapatang- Ligtas ito sa pangingialam ng mga
• Binubuo ang Senado ng 24 na Senador. badyet pantao sa ilalim ng Salingang-Batas. Sangay
• Pinamumunuan ang Senado ng ng pamahalaan taon-taon. • Ang Kataas-taasang Hukuman o Korte Tagapagpaganap at Tagapagbatas.
Pangulo ng Senado na kadalasang Bilang mamamayang Pilipino, ating Suprema ang siyang namumuno sa • Ang Punong Hukom ang hinirang ng
nanggagaling sa bigyang halaga ang mga namumuno at Sangay ng Tagapaghukom. Pangulo sa pagsang-ayon sa
mayorya o partido ng nakararaming sangay Komisyonado
miyembro sa Senado. ng tagapagbatas upang magkaroon tayo • Ang Sangay Tagapaghukom ay sa paghirang.
• Binubuo naman ang Kapulungan ng ng disiplina sa ating mga sarili at binubuo ng isang Punong Mahistrado at
Kinatawan ng mga kinatawan ng mga nalalaman natin ang mga dapat gawin. labing-
distrito sa apat (14) na kasamang mahistrado.
buong bansa at ng mga miyembro ng
partylist ng iba’t ibang sektor. • Maaaring manungkulan ang mga
• Ang mga kinatawan ay pinamumunuan Mahistrado hanggang sumapit sila sa
ng isang Ispiker na nihalal din mga gulang na
kinatawan. 70.

• Ang isang Kagawad ng Korte Suprema


ay kinakailangang mag-angkin ng subok
na kakayahan, kalinisan ng budhi,
katapatan, at malayang pag-iisip.
• Ang Court of Appeals o
Sandiganbayan ay isang espesyal na
hukuman para sa
mga opisyal ng pamahalaan na may
kaso ng korapsyon.
I. Pagtataya ng Aralin (Assessment) Punan ng tamang sagot ang bawat Isulat ang T kung tama ang isinasaad ng Isulat ang T kung tama ang Tukuyin kung ang bawat pangungusap
pangungusap. Isulat ang letra ng pangungusap at pangungusap. Kung mali, palitan ay tama o mali. Isulat ang T kung ang
tamang sagot sa patlang na inilaan bago M naman kung mali. ng tamang sagot ang nasalungguhitang pangungusap ay tama at M kung mali.
ang bawat bilang. ______ 1. Ang mga taong gumagawa ng salita at isulat ito sa patlang bago ang _______1. Pinangangalagaan ng Sangay
batas ay matatagpuan sa sangay ng bawat Tagahukom ang karapatan ng mga
_______ 1. Ayon sa 1987 Konstitusyon, lehislatura o tagapagbatas. bilang. mamamayan.
ang kapangyarihang lehislatibo o _______2. Ang Sangay Tagahukom ang
tagapagbatas ______ 2. Ang sangay ng tagapagbatas ____________ 1. Ang Sangay nagpapataw ng parusa sa mga lumabag
ay ibinibigay sa Kongreso ng Pilipinas ang responsible sa paggawa ng mga Tagapaghukom ay may kapangyarihang sa batas.
na siyang kinabibilangan ng Senado at alituntuning makakabuti para sa mga ayusin ang _______3. Ang Korte Suprema ang
ng mamamayan. nangyayaring mga sigalot hinggil sa pinakamakapangyarihang hukuman sa
_______. ______ 3. Maging responsable sa lahat karapatang-pantao sa ilalim ng ating bansa.
A. Kapulungan ng Kinatawan C. ng mga kilos at sumunod sa batas. Salingang-Batas.
Mahistrado ____________ 2. Ang Sangay _______4. Ang paglabag sa batas ang
B. Korte Suprema D. Senador ______ 4. Ipagsawalang-kibo ang mga Tagapaghukom ay binubuo ng isang isa sa mga paraan upang makamit ang
_______ 2. Kalahati sa mga Senador ay alituntunin sa inyong barangay dahil Punong Ispiker at karapatang-
tuwirang inihahalal tuwing ikatlong taon may sarili labing-anim na kasamang mahistrado. pantao.
at kang pag-iisip at desisyon sa buhay. ____________ 3. Maaaring
manunungkulan sa loob ng _______ na manungkulan ang mga Mahistrado _______5. Maraming mga Pilipino ang
taon. ______ 5. Isa sa mga batas ay hanggang sumapit sila natutulungan ng makatarungang
A. apat C. sampu nagtatakda ng mga pinansyal na tulong sa gulang na 50. hukuman.
B. anim D. walo sa mga mahihirap. ____________ 4. Maaaring mapasama
_______ 3. Ang mga kinatawan ay Isa ito sa mga ipinagpapasalamat natin sa Sangay ng Tagapaghukom kung
pinamumunuan ng isang _______ na sa mga namumuno sa sangay ng naging
nihalal din mga tagapagbatas. hukom ng isang hukuman o nagpraktis
kinatawan. bilang kagawad sa Pilipinas sa loob ng
A. Batasan C. Ispiker labing limang (15) taon o higit pa.
B. Gabinete D. Pangulo ____________ 5. Ang Regional Trial
_______ 4. Upang maging kasapi ng Court ay isang espesyal na hukuman
Kapulungan ng mga Kinatawan, para sa
kailangang mga opisyal ng pamahalaan na may
mamamayang ipinanganak sa Pilipinas kaso ng korapsyon.
at may magulang na _______.
A. Amerikano C. Dayuhan
B. Batangeño D. Pilipino
_______ 5. Upang maging kasapi ng
Kapulungan ng mga Kinatawan,
kailangang
residente ng bansa sa loob ng _______ o
higit pa.
A. anim na buwan C. tatlong taon
B. sampung buwan D. isang taon
J. Karagdagang Gawain para sa Takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng __bilang ng mag-aaral na nakakuha ng
sa pagtataya. 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas 80% pataas
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na __bilang ng mag-aaral na
ng iba pang gawain para sa remediation nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang nangangailangan pa ng karagdagang
pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation pagsasanay o gawain para remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang __Oo __Oo __Oo __Oo __Oo
ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi __Hindi
__bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa __bilang ng magaaral na nakaunawa sa
aralin aralin aralin aralin aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy __bilng ng magaaral na magpapatuloy pa
magpapatuloy sa remediation pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa pa ng karagdagang pagsasanay sa ng karagdagang pagsasanay sa
remediation remediation remediation remediation remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin: Stratehiyang dapat gamitin:
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong? __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon __Koaborasyon
__Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain __Pangkatang Gawain
__ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL __ANA / KWL
__Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga __Sanhi at Bunga
__Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture __Paint Me A Picture
__I –Search __I –Search __I –Search __I –Search __I –Search
__Discussion __Discussion __Discussion __Discussion __Discussion
__Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share __Think-Pair-Share
__Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama __Role Playing/Drama
__Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method __Discovery Method
__Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method __Lecture Method
F. Anong suliranin ang aking naranasan na Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan: Mga Suliraning aking naranasan:
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong __Kakulangan sa makabagong kagamitang
at superbisor? kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. kagamitang panturo. panturo.
__Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga __Di-magandang pag-uugali ng mga bata.
bata. bata. bata. bata. __Mapanupil/mapang-aping mga bata
__Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Mapanupil/mapang-aping mga bata __Kakulangan sa Kahandaan ng mga bata
__Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga __Kakulangan sa Kahandaan ng mga lalo na sa pagbabasa.
bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. bata lalo na sa pagbabasa. __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng
__Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng __Kakulangan ng guro sa kaalaman ng makabagong teknolohiya
makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya makabagong teknolohiya __Kamalayang makadayuhan
__Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan __Kamalayang makadayuhan

G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation Pagpapanuod ng video presentation
nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro? __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book __Paggamit ng Big Book
__Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel __Tarpapel
__Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material __Instraksyunal na material

Inihanda ni: Sinuri:


Guro Dalubguro II

Binigyang pansin:

Punong-guro IV

You might also like