You are on page 1of 4

School BUHAY NA TUBIG ELEMENTARY SCHOOL Grade Level VI, CAMIA, DAISY & LIRIO

GRADE 6 Teacher LOURDES B. LARGADO Learning Area Araling Panlipunan


Daily Lesson Log Teaching Date 8:50-9:30 am Camia, 10:45-11:25am Daisy, Quarter: First Quarter
and time 2:10-2:50pm Lirio
(Q1 WEEK 3)
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
LINGGO 3
I. LAYUNIN 1. Nasusuri ang mga dahilan at pangyayaring naganap sa panahon ng Himagsikang Pilipino.
2. Nailalarawan ang pangyayaring naganap sa Sigaw sa Pugad Lawin,Tejeros Convention at Kasunduan sa Biak-na-Bato
3. Napahahalagahan ang mga pangyayari naging dahilan ng pagnanais maging malaya ng mga Pilipino

A. Pamantayang Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring pang- Naipamamalas ang mapanuring Naipamamalas ang mapanuring
Pangnilalaman pang-unawa at kaalaman sa pang-unawa at kaalaman sa bahagi unawa at kaalaman sa bahagi ng pang-unawa at kaalaman sa bahagi pang-unawa at kaalaman sa bahagi
bahagi ng Pilipinas sa ng Pilipinas sa globalisasyon batay Pilipinas sa globalisasyon batay sa ng Pilipinas sa globalisasyon batay ng Pilipinas sa globalisasyon batay
globalisasyon batay sa lokasyon sa lokasyon nito sa mundo gamit lokasyon nito sa mundo gamit ang sa lokasyon nito sa mundo gamit sa lokasyon nito sa mundo gamit
nito sa mundo gamit ang mga ang mga kasanayang mga kasanayang pangheograpiya ang mga kasanayang ang mga kasanayang
kasanayang pangheograpiya pangheograpiya atang ambag ng atang ambag ng malayang kaisipan sa pangheograpiya atang ambag ng pangheograpiya atang ambag ng
atang ambag ng malayang malayang kaisipan sa pag-usbong pag-usbong ng nasyonalismong malayang kaisipan sa pag-usbong malayang kaisipan sa pag-usbong
kaisipan sa pag-usbong ng ng nasyonalismong Pilipino. Pilipino. ng nasyonalismong Pilipino. ng nasyonalismong Pilipino.
nasyonalismong Pilipino.
B. Pamantayan sa pagganap Naipamamalas ang Naipamamalas ang pagpapahalaga Naipamamalas ang pagpapahalaga sa Naipamamalas ang pagpapahalaga Naipamamalas ang pagpapahalaga
pagpapahalaga sa kontribosyon sa kontribosyon ng Pilipinas sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung sa kontribosyon ng Pilipinas sa sa kontribosyon ng Pilipinas sa
ng Pilipinas sa isyung pandaigdig isyung pandaigdig batay sa pandaigdig batay sa lokasyon nito sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon isyung pandaigdig batay sa
batay sa lokasyon nito sa mundo. lokasyon nito sa mundo. mundo. nito sa mundo. lokasyon nito sa mundo.
C. Mga Kasanayan sa - Nasusuri ang mga dahilan at pangyayaring naganap sa panahon ng Himagsikang Pilipino
Pagkatuto (AP6PMK-ID-6)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. Nilalaman Mga Dahilan at Pangyayari sa Panahon ng Himagsikang Pilipino
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro MELC Ap Grade 6 page 43 MELC Ap Grade 6 page 43 MELC Ap Grade 6 page 43 MELC Ap Grade 6 page 43 MELC Ap Grade 6 page 43
2. Mga Pahina sa Kagamitang Module Ap pivot pages 17-20, Module Ap pivot pages 17-20, ADM Module Ap pivot pages 17-20, ADM Module Ap pivot pages 17-20, ADM Module Ap pivot pages 17-20, ADM
ADM modules pages 1-9 modules pages 1-9 modules pages 1-9 modules pages 1-9 modules pages 1-9
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Kayamanan 6 Aralin 14 Kayamanan 6 Aralin 14 Kayamanan 6 Aralin 14 Kayamanan 6 Aralin 14 Kayamanan 6 Aralin 14
pahina 231-249 pahina 231-249 pahina 231-249 pahina 231-249 pahina 231-249

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Module Q1 Week 3 Module Q1 Week 3 Module Q1 Week 3 Module Q1 Week 3 Module Q1 Week 3
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, Powerpoint presentation, video Powerpoint presentation,
video clip mula sa youtube video clip mula sa youtube clip mula sa youtube video clip mula sa youtube

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balitaan sa Balitaan sa napapanahong Balitaan sa napapanahong Balitaan sa napapanahong Balitaan sa napapanahong
at/o napapanahong isyu ng isyu ng bansa. isyu ng bansa. isyu ng bansa. isyu ng bansa.
pagsisimula ng bagong aralin
bansa.
Balik Aral: Balik Aral: Balik Aral: Balik Aral:
Balik Aral: Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng
Sa pamamagitan ng powerpoint presentation powerpoint presentation ay powerpoint presentation ay powerpoint presentation ay
powerpoint presentation ay ipapakita ang mga ipapakita ang mga tanong; ipapakita ang mga tanong; ipapakita ang mga tanong;
ay ipapakita ang mga tanong; Panuto: Piliin ang tamang Panuto: Piliin ang tamang Panuto: Piliin ang tamang
tanong; Panuto: Piliin ang tamang sagot sa pamamagitan ng sagot sa pamamagitan ng sagot sa pamamagitan ng
Panuto: Piliin ang tamang sagot sa pamamagitan ng pagili ng tamang titik ng pagili ng tamang titik ng pagili ng tamang titik ng
sagot sa pamamagitan ng pagili ng tamang titik ng letra. letra. letra.
pagili ng tamang titik ng letra.
letra.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng share Sa pamamagitan ng Sa pamamagitan ng share
share screen ay share screen ay screen ay ipapakita ang share screen ay screen ay ipapakita ang
ipapakita ang ipapakita ang powerpoint presentation ipapakita ang powerpoint powerpoint presentation ng
powerpoint powerpoint presentation ng Partipasyon ng mga presentation ng Partipasyon ng mga
kababaihan sa
presentation ng ng Partipasyon ng mga kababaihan sa Partipasyon ng mga
rebolusyong Pilipino
Partipasyon ng mga kababaihan sa rebolusyong Pilipino kababaihan sa
kababaihan sa rebolusyong Pilipino rebolusyong Pilipino
rebolusyong Pilipino
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakita/Pagbasa ng Pagpapakita/Pagbasa ng Pagpapakita/Pagbasa ng Pagpapakita/Pagbasa ng Pagpapakita/Pagbasa ng
sa bagong aralin mga salitang nasa mga salitang nasa larawan mga salitang nasa larawan mga salitang nasa larawan mga salitang nasa larawan
larawan ng mga ng mga kababaihan sa ng mga kababaihan sa ng mga kababaihan sa ng mga kababaihan sa
kababaihan sa Himagsikan noong 1896 Himagsikan noong 1896 sa Himagsikan noong 1896 sa Himagsikan noong 1896
Himagsikan noong 1896 sa pamamagitan ngg PPT pamamagitan ngg PPT pamamagitan ngg PPT sa pamamagitan ngg PPT
sa pamamagitan ngg
PPT
D. Pagtatalakay ng bagong Talakayan/ Subukin Talakayan/ Subukin batay Talakayan/ Subukin batay Talakayan/ Subukin batay Talakayan/ Subukin batay
konsepto at batay sa Partisipasyon sa Partisipasyon ng mga sa Partisipasyon ng mga sa Partisipasyon ng mga sa Partisipasyon ng mga
pagalalahad ng bagong ng mga kababaihan sa kababaihan sa kababaihan sa Rebolusyong kababaihan sa kababaihan sa
kasanayan #1 Rebolusyong Pilipino. Rebolusyong Pilipino. Pilipino. Rebolusyong Pilipino. Rebolusyong Pilipino.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto PAGSASANAY: Sa Pagpapakilala: PAGSASANAY: Sa pamamagitan Sagutin ang sumusunod na Gawain sa Pagkatuto Bilang 4:
at paglalahad ng bagong kanayan
#2 pamamagitan ng ng powerpoint presentation ay tanong at buoin ang sagot Pagsunod-sunurin ang mga
powerpoint presentation ay Kilalanin ang pangkat ng ipapakita ang mga tanong: gamit ang mga gabay na pangyayaring naganap sa
ipapakita ang mga tanong: makabayang Kababaihang titik kumbensyon sa Tejeros upang
Pilipino na Naki-pag Tukuyin ang inilalarawan sa ayusin ang hidwaan sa pagitan
Tukuyin ang inilalarawan sa partisipasyon sa bawat bilang. Punan ng letra ng mga Katipunero sa Cavite.
bawat bilang. Punan ng Rebolusyon. ang mga blanko upang mabuo Lagyan ng bilang 1-5 ang mga
letra ang mga blanko upang ang mga pangalan ng mga bilog nang tamang
Kababaihan sa Rebolusyong pagkakasunod-sunod ng mga
mabuo ang mga pangalan
pangyayari.
ng mga Kababaihan sa Pilipino.
Rebolusyong Pilipino.
Tatlong babaeng bayani
Tatlong babaeng bayani

F. Paglinang sa Kabihasnan Mahalaga ba ang ginampanang papel ng mga kababaihan sa Himagsikan? Bakit?
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano mo mapapahalagahan ang ginawang kabayanihan ng mga Kababaihan sa Rebolusyong Pilipino?
araw-araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Batay sa ating pinag-aralan, ano ang natutunan mo mula sa ginawa ng mga makabayang kababaihang Pilipino sa pagkamit ng Kalayaan noon?
( Sa pamamagitan ng Powerpoint Presentation)
I. Pagtataya ng Aralin Itala ang mga nagawa ng mga kababaihan sa Rebolusyong Pilipino
AP M.6 Q1 WEEK 4 PH. 19
(Isulat sa sagutang papel) ( Sa pamamagitan ng Powerpoint Presentation)
J. Karagdagang Gawain para sa Magsasaliksik tungkol sa talambuhay ng mga kababaihang Filipina sa Himagsikan noong 1896. ( Sa pamamagitan ng Powerpoint Presentation)
takdang-aralin at remediation
V. MGA TALA INDEX OF MASTERY INDEX OF MASTERY INDEX OF MASTERY INDEX OF MASTERY INDEX OF MASTERY

VI. PAGNINILAY
A. Bilang mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga magaaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo
ang aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapuwa ko guro?

Inihanda ni: Iniwasto ni: Binigyang pansin ni:

LOURDES B. LARGADO JESUS C. GALANO GINA U. REYES


Guro II Dalubguro I Punongguro IV

You might also like