You are on page 1of 5

School: VIRGILIO MAGBANUA MEMORIAL ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: VI

GRADES 1 to 12 Teacher: RHEA FREYL R. PASCUA Learning Area: FILIPINO


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and Time: May 15-19, 2023 (WEEK 3) Quarter: 4TH QUARTER

I. LAYUNIN LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


A. Pamantayang Naipapamalas ng mga mag-aaral ang kakayahan sa pakikipagtalastasan, mapanuring pag-iisip at pagpapahalaga sa wika, panitikan at kultura upang makaambag sa pag-unlad ng
Pangnilalaman
bansa.
B. Pamantayan sa Nasusuri ang pagkakaiba ng kathang isip (piksyon) at di-kathang isip (di-piksyon) na teksto (fiction at non-fiction) (F6PB-IVc-e-22)
Pagganap
C. Mga Kasanayan 1. Naiisa-isa ang mga kathang isip at di-kathang isip na teksto
sa Pagkatuto
Isulat ang code ng 2. Nasusuri ang pagkakaiba kung kathang-isip at di-kathang isip ang teksto
bawat kasanayan.
D. Layunin Naiisa-isa ang mga kathang isip at di- Naiisa-isa ang mga kathang isip at di- Nasusuri ang pagkakaiba kung kathang- Nasusuri ang pagkakaiba kung kathang-isip Lingguhang
kathang isip na teksto kathang isip na teksto isip at di-kathang isip ang teksto at di-kathang isip ang teksto Pagsusulit

II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO Powerpoint presentation, visual Powerpoint presentation, visual aids Powerpoint presentation, visual aids
aids
A. Sanggunian Filipino - Baitang 6 Filipino - Baitang 6 Filipino - Baitang 6 Filipino - Baitang 6
Contextualized Learning Activity Contextualized Learning Activity Contextualized Learning Activity Contextualized Learning Activity
Sheets (CLAS) Sheets (CLAS) Sheets (CLAS) Sheets (CLAS)
Kwarter IV – Linggo 3: Kwarter IV – Linggo 3: Kwarter IV – Linggo 3: Pagsusuri Kwarter IV – Linggo 3: Pagsusuri
Pagsusuri ng Kathang Isip at Pagsusuri ng Kathang Isip at ng Kathang Isip at Di-Kathang ng Kathang Isip at Di-Kathang
Di-Kathang Isip na Teksto Di-Kathang Isip na Teksto Isip na Teksto Isip na Teksto
1. Mga pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga pahina sa Activity Sheets Activity Sheets Activity Sheets
Kagamitang
Pang-mag-
aaral
3. Mga pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang FILIPINO Most Essential Learning FILIPINO Most Essential Learning FILIPINO Most Essential Learning
Kagamitan
mula sa portal Competencies Competencies Competencies
ng Learning CLAS CLAS CLAS
Resource
B. Iba pang Powerpoint presentation, visual Powerpoint presentation, visual aids Powerpoint presentation, visual aids
Kagamitang
Panturo aids
III. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin Subukin Natin
nakaraang
aralin at/o Panuto: Unawain mo ang mga Panuto: Unawain mo ang mga Panuto: Unawain mo ang mga Panuto: Unawain mo ang mga
pagsisimula ng katanungan at isulat ang titik ng katanungan at isulat ang titik ng katanungan at isulat ang titik ng katanungan at isulat ang titik ng tamang
bagong aralin. tamang sagot sa patlang bago ang tamang sagot sa patlang bago ang tamang sagot sa patlang bago ang sagot sa patlang bago ang bilang.
bilang. bilang. bilang.
B. Paghahabi sa Marami sa atin ang mahilig Marami sa atin ang mahilig magbasa Marami sa atin ang mahilig magbasa Marami sa atin ang mahilig magbasa ng
layunin ng
aralin magbasa ng iba’t ibang uri ng ng iba’t ibang uri ng babasahin upang ng iba’t ibang uri ng babasahin upang iba’t ibang uri ng babasahin upang
babasahin upang maaliw ang ating maaliw ang ating mga sarili. Ilan sa maaliw ang ating mga sarili. Ilan sa maaliw ang ating mga sarili. Ilan sa
mga sarili. Ilan sa mga nababasa mga nababasa natin ay totoong mga nababasa natin ay totoong mga nababasa natin ay totoong
natin ay totoong nangyayari sa nangyayari sa ating kapaligiran ang nangyayari sa ating kapaligiran ang iba nangyayari sa ating kapaligiran ang iba
ating kapaligiran ang iba naman ay iba naman ay likhang-isip lamang ng naman ay likhang-isip lamang ng naman ay likhang-isip lamang ng
likhang-isip lamang ng sumulat na sumulat na ang layon ay mapasaya sumulat na ang layon ay mapasaya ang sumulat na ang layon ay mapasaya ang
ang layon ay mapasaya ang ang bumabasa nito. bumabasa nito. bumabasa nito.
bumabasa nito.
C. Pag-uugnay ng Pagbabasa ng isang dyalogo. Pagbabasa ng isang dyalogo Ano ang iyong napansin sa mga
mga halimbawa
sa bagong pangungusap? Anu-ano ang mga
aralin. bantas na ginamit?
D. Pagtalakay ng Ano nga ba ang babasahing Ano nga ba ang babasahing di Ang babasahing kathang-isip o Ang babasahing kathang-isip o piksyon
bagong
konsepto at kathang-isip o piksyon? kathang isip o di piksyon? piksyon ay maaaring ginawa ng ay maaaring ginawa ng manunulat mula
paglalahad ng Ang babasahing kathang-isip o Ang di-kathang isip o di-piksyon ay manunulat mula sa kaniyang sa kaniyang imahinasyon. Ito ay
bagong piksyon ay maaaring ginawa ng akdang batay sa mga totoong imahinasyon. Ito ay kinabibilangan ng kinabibilangan ng maikling kuwento,
kasanayan #1
manunulat mula sa kaniyang pangyayari sa buhay ng tao, sa loob maikling kuwento, nobela, pabula, nobela, pabula, alamat at kuwentong
imahinasyon. Ito ay kinabibilangan at labas ng bansa. Maaari ring mula alamat at kuwentong bayan. bayan.
ng maikling kuwento, nobela, ito sa obserbasyon sa tunay na HALIMBAWA HALIMBAWA
pabula, alamat at kuwentong nangyayari sa ating paligid. Ito ay Ang Alibughang Anak Alamat ng Ang Alibughang Anak Alamat ng
bayan. kinabibilangan ng talambuhay, Bulkang Taal Bulkang Taal
HALIMBAWA sanaysay at balita.
Ang Alibughang Anak Alamat HALIMBAWA Ang di-kathang isip o di-piksyon ay Ang di-kathang isip o di-piksyon ay
ng Bulkang Taal Talambuhay ni Mayor Lucilo R. Bayron akdang batay sa mga totoong akdang batay sa mga totoong
COVID-19, paano mapupuksa? pangyayari sa buhay ng tao, sa loob at pangyayari sa buhay ng tao, sa loob at
labas ng bansa. Maaari ring mula ito sa labas ng bansa. Maaari ring mula ito sa
obserbasyon sa tunay na nangyayari sa obserbasyon sa tunay na nangyayari sa
ating paligid. Ito ay kinabibilangan ng ating paligid. Ito ay kinabibilangan ng
talambuhay, sanaysay at balita. talambuhay, sanaysay at balita.
HALIMBAWA HALIMBAWA
Talambuhay ni Mayor Lucilo R. Bayron Talambuhay ni Mayor Lucilo R. Bayron
COVID-19, paano mapupuksa? COVID-19, paano mapupuksa?

Ang mga babasahing piksyon at di-


piksyon ay may mahalagang bahagi sa
ating buhay pagkabata. Ang mga ito ay
nagbibigay sa atin ng aliw, saya at
impormasyong kailangan natin sa pang-
araw-araw.
E. Pagtalakay ng
bagong
konsepto at
paglalahad ng
bagong
kasanayan #2

F. Paglinang sa
Kabihasaan
(Tungo sa Formative
Assessment)

G. Paglalapat ng Bakit mahalaga sa atin na maging Bakit mahalaga sa atin na maging Bakit mahalaga sa atin na maging Bakit mahalaga sa atin na maging
aralin sa pang-
araw-araw na mapanuri sa pagpili ng mga mapanuri sa pagpili ng mga mapanuri sa pagpili ng mga mapanuri sa pagpili ng mga babasahin?
buhay. babasahin? babasahin? babasahin? Bakit mahalagang marunong tayong
Bakit mahalagang marunong Bakit mahalagang marunong tayong Bakit mahalagang marunong tayong tumukoy kung ang binabasa natin ay
tayong tumukoy kung ang binabasa tumukoy kung ang binabasa natin ay tumukoy kung ang binabasa natin ay kathang isip o di-kathang isip?
natin ay kathang isip o di-kathang kathang isip o di-kathang isip? kathang isip o di-kathang isip?
isip?
H. Pagtataya ng .
Aralin

I. Karagdagang
Gawain para sa
takdang-aralin
at remediation
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng
80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral
na
nangangailangan
ng iba pang
gawain para sa
remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang
ng mag-aaral na
nakaunawa sa
aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga
istratehiyang
pagtuturo
nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan
na solusyunan sa
tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais
kong ibahagi sa
mga kapwa ko
guro?
Prepared by: Checked by: Verified by:

RHEA FREYL R. PASCUA LEILA M. TADLAS MEDELYN B. BONBON


Teacher I Master Teacher I Principal I

You might also like