Professional Documents
Culture Documents
DLP 3rd QUARTER WEEK 3
DLP 3rd QUARTER WEEK 3
3rd QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
ARALING
DAY 1
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN sa lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan
at kaunalaran ng bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP gawain ng pamahalan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat
(common good)
Natatalakay ang paraan ng pagpili at ang kaakibat na kapangyarihan ng
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
mga namumuno sa bansa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
AP4PAB-IIIa-b-2
II. NILALAMAN Paraan ng Pagpili at Kapangyarihan ng mga Namumuno ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp 115-118
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- L. M. pp. 249-256
aaral
B. Kagamitan Manila paper, pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Magbigay ng mga ahensya sa ilalim ng sangay tagapagpaganap
aralin
Itanong sa mga mag-aaral kung sinong kilalang lider sa buong mundo ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
kanilang idolo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong kung paano sila naging kilala sa buong mundo.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang aralin sa pp. 249-255 sa LM.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyan-diin ang anu mang katanungan ng mga mag-aaaral.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 253-254
(Tungo sa FormativeAssessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral
araw na buhay
Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM,
H. Paglalahat ng aralin
p.254
I. Pagtataya ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin at
remediation
SAN ISIDRO ELEMENTARY
3RD QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
ARALING
DAY 3
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
III. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at
kaunalaran ng bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP gawain ng pamahalan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat
(common good)
Natatalakay ang paraan ng pagpili at ang kaakibat na kapangyarihan ng
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
mga namumuno sa bansa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
AP4PAB-IIIa-b-2
IV. NILALAMAN Paraan ng Pagpili at Kapangyarihan ng mga Namumuno ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp 115-118
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- L. M. pp. 249-256
aaral
F. Kagamitan manila paper, aklat
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Anu-ano ang mga kapangyarihan sa ilalim ng mga mambabatas at korte
aralin suprema?
Itanong sa mga mag-aaral kung sinong kilalang lider sa buong mundo ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
kanilang idolo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong kung paano sila naging kilala sa buong mundo.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang aralin sa pp. 249-255 sa LM.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyan-diin ang anu mang katanungan ng mga mag-aaaral.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 253-254
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral
araw na buhay
Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM,
H. Paglalahat ng aralin
p.254
Lagyan ng tsek kung dapat taglay ng mga namumuno ang mga
kwalipikasyong nakasulat sa tsart.
I. Pagtataya ng aralin
C. Presenting examples/instances of the new lesson Teacher will assign group tasks to the pupils.
See page 233 to 234 of TG
D. Discussing new concepts and practicing new skills # 1 Group presentation of outputs.
C. Presenting examples/instances of Pupils will read the sentences then teacher will ask questions like:
the new lesson Which of these events in Randy’s life happened first? second? third? etc.
( All the responses will be written on the board using connectors.)
D. Discussing new concepts and Teacher will say to the class : Events do follow a certain sequence. The sequence of events in a story is
practicing new skills # 1 the order in which things happen.
E. Discussing new concepts and What words are used to show the order of events in the life of Randy?
practicing new skills #2 ( Teacher writes the pupil responses)
Teacher will say again to the class : These are called signal words. They signal time order.
F. Developing mastery (Leads to Guided Practice:
Formative Assessment 3 Pupils will do the activities on page 248 of LM under Learn Some More
G. Finding practical applications of
concepts and skills in daily living
H. Making generalizations and abs- What does sequence of events mean?What words are used to show the order of events?
tractions about the lesson
I. Evaluating learning Write the appropriate order of events using the signal words to complete each sentence.
_____, Buboy planted a seed.
_____, out came a tiny leaf.
_____, it had more leaves and taller branches.
_____, it had fruits.
J. Additional activities for application
or remediation
SAN ISIDRO ELEMENTARY
3rd QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 4
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: ENGLISH
I.OBJECTIVES A. Study Strategies/Research
1. Use a timeline to show the order of events.
A. Content Standards A. Study Strategies/Research
1. Demonstrates understanding of library skills to research on a variety of topics.
B. Performance Standard A. Study Strategies/Research
1. Use library skills to gather appropriate and relevant information.
C. Learning Competencies /Objective 1. Use a timeline to show order of events.
(Write the LC code for each) EN4SS-IIIc-3
II. CONTENT
Paragraphs Showing Time Order
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages 236-237
2. Learner's Materials pages 249-251
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources Chart , pictures
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or Review:
presenting the new lesson What is meant by sequence of events? What words are used to show the order of events?
B. Establishing a purpose for the Teacher will say to the class: One effective way of organizing events in the order of their occurrence is
lesson through the use of timelines.
D. Discussing new concepts and Pupils will try to complete the details on the timeline shown by the teacher.
practicing new skills # 1 Afterwards,teacher will explain to the class what a timeline is and the advantages of using it.
E. Discussing new concepts and Guided Practice
practicing new skills #2 See page 237 of TG
F. Developing mastery (Leads to Independent Practice
Formative Assessment 3 See page 251 of LM under Write About It
G. Finding practical applications of
concepts and skills in daily living
H. Making generalizations and abs- What is a timeline? What are the advantages of using it?
tractions about the lesson
I. Evaluating learning
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Naipakikita ang tamang paraan sa pagbuo ng iba’t ibang linya at guhit
Isulat ang code ng bawat 2.Nakaguguhit ng iba’t ibang linya at guhit
kasanayan 3.Nakapagbibigay ng puna at mungkahi sa ginawa ng mga kaklase
EPP4IA-Ob-2
C. Pag-uugnay ng mga Anong mga linya ang nakita ninyo sa mga larawang ipinakita?
halimbawa sa • Bakit ang mga linyang nabanggit ang inyong ginamit?
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Ipaliwanag sa mga mag-aaral:
konsepto at Tumingin sa paligid, ilarawan ang mga linya o guhit na inyong nakikita. Kung
paglalahad ng bagong ating mapapansin sa ating paligid, tayo ay napapaligiran ng linyang tuwid, patayo
kasanayan #1 at pahilis. Mayroon ding mga pa-zigzag, pakurba, at pabilog.
E. Pagtalakay ng bagong Pag-uulat ng bawat pangkat
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Bumuo ng apat na grupo para sa paligsahan sa pagtukoy ng iba’t ibang linya..Ang
(Tungo sa Formative grupong may pinakamatas na puntos ang panalo.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain:
araw- Gumuhit ng isang tanawin gamit ang iba’t ibang uri ng linya.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat larawan ay binubuo ng mga guhit. Ito ay
naglalarawan ng iba’t ibang uri ng alpabeto ng linya. Ang alpabeto ng linya ay
kailangan upang mabigyang-buhay ang lahat ng bagay sa ating paligid.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan sa mga mag-aaral ang Gawin Natin sa LM.
Kilalanin ang mga linyang ito. Isulat ang pangalan ng bawat uri ng alpabeto ng
linya.
J. Karagdagang Gawain para sa Sabihin sa mga mag-aaral na pag-aralan ang gamit ng bawat alpabeto ng linya sa
takdang-aralin at remediation pagbuo ng ortograpiko at isometric na drowing.
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 2 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: EPP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsusukat sa pagbuo
Pangnilalaman ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya ang maitutulong nito sa pag-unlad ng
isang pamayanan.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang Gawain
sa sining pang-industriya na mapapaunlad sa sariling kabuhayan sa sariling pamayanan.
C. Mga Kasanayan sa 1.Naibabahagi ang kaalaman ukol sa pagbuo ng linya, guhit, at pagleletra gamit ang
Pagkatuto alphabet of lines
Isulat ang code ng bawat 2.Nagagamit ang alphabet of lines sa pagbuo ng linya, guhit, at pagleletra
kasanayan 3.Napapahalagahan ang gamit ng alphabet of lines sa pagbuo ng titik, guhit, at letra
EPP4IA-Ob-2
II. NILALAMAN
Alphabet of Lines
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang lata ng gatas, bloke ng tabla, drowing (aysometriko
Panturo at ortograpiko), lapis, kopun (maliit), t-square, triangle, ruler
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Mag unahan ang bawat grupo sa pagsasabi g mga uri ng linya.
aralin at/o pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Anong hugis ang makikita sa ibabaw at ilalim na bahagi ng isang lata?
aralin 2. Anong alpabeto ng pagtititik ang naglalarawan sa ibabaw at ilalim na bahagi ng lata?
C. Pag-uugnay ng mga Ilahad sa mga mag-aaral (Pagpapakitang muli ng isang lata)
halimbawa sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Sabihin sa mga mag-aaral na ang bawat bahagi ng isang bagay ay magkakaiba.Kaya ang
konsepto at paglalahad ng bawat bahagi ay iginuguhit nang hiwa-hiwalay upang makita ang eksaktong hugis nito. Ito
bagong kasanayan #1 ay tinatawag na ortograpiko. Ang kabuuang hugis nito ay tinatawag na aysometriko.
E. Pagtalakay ng bagong Pangkatin ang klase sa apat.
konsepto at paglalahad ng Ipaguhit ang mga bahagi ng bawat hugis.
bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan Gawin ang Gawain
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain
araw-araw na buhay Ipaguhit ang harapan at ibabw na bahagi ng iang lata.
H. Paglalahat ng Aralin Sabihin sa mga bata na ang bawat larawan ay binubuo ng mga guhit. Ito ay ipinapakita sa
pamamagitan ng iba’t ibang uri ng alpabeto ng linya.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot sa mga mag-aaral.
1.Tukuyin kung anong alphabet of lines ang ginamit sa larawan.
C. Mga Kasanayan sa 1.Nababanggit ang mga produktong ginagamitan ng basic sketching, shading, at outlining
Pagkatuto 2.Nakaguguhit ng isang simpleng produkto
Isulat ang code ng bawat 3.Napahahalagahan ang kaalaman sa basic sketching, shading, at outlining
kasanayan EPP4IA-Oc-3
II. NILALAMAN
Mga Produktong Ginagamitan ng Basic Sketching, Shading at Outlining
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang lapis, kopun (short), flower vase, flashlight
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang iba’t ibang uri ng alpabeto ng linya?
aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Ipakita sa mga mag-aaral ang isang flower vase na nakapatong sa mesa. Itanong, “Ano ang
aralin masasabi ninyo sa inyong nakikita?”
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin sa mga bata na kapag naiguhit ang isang bagay na may anino ay mas
halimbawa sa nagmumukhang tunay o buhay kaysa sa walang anino. Ito ang tinatawag na shading. Ang
bagong aralin isang tanawin ay nagiging makulay at nagmumukhang tunay kung may shade. Ito ay
inuumpisahan sa pag-ii-sketch, pag-a-outline, at saka pag-shade
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin ang Gawain 2 sa TG, pahina 215
konsepto at paglalahad ng
bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Ipasagot sa mga bata.
konsepto at paglalahad ng Paano inilalapat ang disenyo sa -
bagong kasanayan #2 a. tasa
b. t-shirt
c. katawan ng tao
Ipaulat sa klase ang kanilang mga saloobin..
F. Paglinang sa Kabihasnan Maliban sa mga nabanggit, ano pa ang ibang produkto na ginagamitan ng mga kasanayan sa
(Tungo sa Formative basic sketching, shading, at outlining.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa Pangkatin ang klase. Pumili ng isang larawan para sa basic sketching
pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Ang sining ay isang kasanayang hindi lamang mapaglilibangan kundi mapagkakakitaan din.
Kailangan lamang sa mga gawaing ito ay may kahiligan sa kulay at disenyo.
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang mga tanong:
1.Ano-ano ang dapat tandaan sa pagdidisenyo gamit ang shading, basic sketching, at
outlining?
2.Anong mga kulay ang nararapat gamitin sa pagdidisenyo?
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto 1.Natutukoy ang mga tao o negosyo sa pamayanan na ang pinagkakakitaan ay paggamit
Isulat ang code ng bawat ng shading, basic sketching, at outlining 2.Napahahalagahan ang mga mga tao na ang
kasanayan hanapbuhay ay gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining
EPP4IA-Oa-1
II. NILALAMAN
Mga Tao at Negosyo sa Pamayanan na Gumagamit g Shading, Basic Sketching at
Outlining
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Magpaligsahan sa pagbibigay ng mga produktong ginagamitan ng Basic
at/o Sketching, Shading at Outlining
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipakita ang larawan ng iba’t ibang tao na may hanapbuhay na:
inhenyero pintor tattoo painter nagtatatak ng t-shirt
D. Pagtatalakay ng bagong Ipasanay sa mga bata ang pagguhit ng letra batay sa ilustrasyon. Tingnan sa
konsepto at paglalahad ng bagong Linangin Natin sa LM.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Sabihin kung ang mga sumusunod na hanapbuhay ay gumagamit ng shading,
at paglalahad ng bagong basic sketching, at outlining.
kasanayan #2 1. artista
2. arkitekto
3. pintor
4. computer encoder/programmer
F. Paglinang sa Kabihasnan Pangkatin ang klase sa apat. Isadula kung paano ginagamit ang basic sketching ,
(Tungo sa Formative Assessment) shading sa mga tao.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin Maraming gawain o hanapbuhay ang makikita sa pamayanan na gumagamit ng
kasanayan ukol sa shading, basic sketching, at outlining.
I. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Gawin Natin sa LM.
J. Karagdagang Gawain para sa Gumawa ng pagsasaliksik ukol sa iba pang hanapbuhay sa pamayanan na
takdang-aralin at remediation gumagamit ng shading, basic sketching, at outlining.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ganyakin ang mga bata na sagutin ang mga tanong kung ano ang ibig sabihin ng
pagsisimula ng bagong aralin kultural diversity o pagkakaiba-iba ng anyo ng mga Pilipino.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ipalabas ang gawa nilang biographic dolls na naka display sa diorama.
pagsisimula ng bagong aralin Pag-usapan ang gawa nilang biographic dolls na naka display sa diorama.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipatalakay sa mga mag-aaral ang katangi.tanging pagkakilanlan ng mga
bagong aralin pangkat entnikong ginawan ng biographic dolls.
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Suriin at ilarawan ang pangkat etnikong naitalaga sa inyo.
at paglalahad ng bagong kasanayan Ano ang maaring epekto ng pagkakaroon ng ibat’-ibang paniniwala ng mga pangkat
#1 etniko?
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Suriin ang sagot ng mga mag-aaral.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Gabayan sila sa kaisipang ang bawat pangkat etniko ay may ibat’-ibang kaugalian.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Anu-ano ang mga kaugalian na natatangi sa mga pangkat etniko na alam ninyo?
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Ipasulat sa mga metacards ang kanilang mga sagot.
araw na buhay
Ipaunawa sa mga mag-aaral na bagamat magkaiba ng paniniwala ang bawat
H. Paglalahat ng aralin
pangkat etniko tayo ay mga Pilipino.
I. Pagtataya ng aralin Ipagawa ang Subukin Natin , Bilang 1, p. 204-205 LM ESP4.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang Ipadala ang mga mag-aaral ng mga larawan na mga pangkat etniko, art paper,
aralin at remediation cartolina, pandikit, gunting.
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 3 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: ESP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng sariling disiplina para sa bansa
tungo sa pandaigdigang pagkakaisa.
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang mga patuloy na pagninilay para makapagpasiya nang wasto tungkol sa epekto
ng tulong-tulong na pangangalaga ng kapaligiran para sa kaligtasan ng bansa at daigdigang
pagkakaisa.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakasusunod sa mga batas/panuntunang pinaiiral tungkol sa pangangalaga ng kapaligiran kahit
Isulat ang code ng bawat walang nakakakita.
kasanayan Esp4PPP-IIIe-f-21
II. NILALAMAN Pangkat na Magkakaiba, Pinahahalagahan ng mga Pilipinong Nagkakaisa
Likas-kayang Pag-unlad
Pagkakaroon ng Disiplina
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG ESP 4 pp. 118-125
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM ESP 4 pp. 194-206
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 194-206
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko, folder, pentel pen, krayola, gunting, glue, lumang
magasin, kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa ng Pilipinas.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Ipa paskil sa pisara ang mga larawan ng mga pangkat etniko dala ng mga mag-aaral.
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ganyakin ang mga mag-aaral na magbigay ng kanilang saloobin sa mga larawang ipinaskil tungkol
sa sa iba’t-ibang pangkat etniko.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong Ipasulat sa mga metacards ang kanilang mga sagot.
konsepto at Ipadikit sa mga larawan ang kanilang mga sagot.
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1 Dalhin sila sa kaisipan na ang bawat pangkat etniko ay may sariling pananalita na ginagamit.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Ipa paskil sa pisara ang mga larawan, kasama ang mga metacards ng mga pangkat etniko ginawa
at ng mga mag-aaral.
paglalahad ng bagong
kasanayan #2 Tanungin ang mga mag-aaral kung anong wika ang kanilang nakasanayan gamitin.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo Suriin ang sagot ng mga mag-aaral.
sa Formative Assessment) Gabayan sila sa kaisipang ang bawat pangkat etniko ay may ibat’-ibang wika.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Anu-ano ang mga pananalita na natatangi sa mga pangkat etniko na alam ninyo?
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Dalhin sila sa kaisipang na masarap mabuhay sa isang komunidad na ang lahat ay may paggalang
sa bawat isa at ang pakikitungo at di batay sa anyo, kaugalian o antas sa buhay.
Ibahagi sa mga mag-aaral ang kaisipang lahat tayo ay may karapatang magsalita ng naaayon sa
batas at kabutihang asal.
I. Pagtataya ng aralin Ipagawa ang Subukin Natin , Bilang 2, p. 205-206 LM ESP4.
Ipagawa ang mga mag-aaral ng isang bulaklak. Lagyan ng maraming talulot.
J. Karagdagan Gawain para sa
takdang aralin at remediation Ipadikit sa mga talulot ng kanilang flower organizer ang kanilang nagawang meta cards at mga
larawan
G. Mga Tala
H. Pagninilay
G. Mga Tala
H. Pagninilay
A. KASANAYAN F4WG-IIIa-c-6
Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos
B. KAGAMITAN Tsart, larawan,
Kagamitang Pang-mag-aaral, Teksbuk, karagdagang gamit, TG 195-196
Iba pang kagamitan sa pagtuturo LM
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay
A. Balik-aral sa pabibigay ng mga pares na salita Muling pagsusulit
H. Pagninilay
(WEEK 3)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: MUSIC
I. Objectives
Demonstrates understanding of musical phrases, and the uses and meaning of musical
A. Pamantayang Pangnilalaman terms in form
B. Pamantayan sa Pagganap Performs similar and contrasting musical phrases
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Listens to similar similar and contasting phrases in recorded music ( MU4FO-IIIa- b-3 )
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Nakakapakinig ng mga magkakahawig at di – magkatulad na mga musical
phrase sa pamamagitan g inirekord na musika
Natutukoy ang magkahawig at di – magkatulad na mga musical phrase ng isang
awitin at tugtugin mula sa mga nakaraang alin
Melodic
Rhythmic
Nakakaawit ng magkakahawig at di – magkatulad na mga musical phrase
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG pp. 99 - 103
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM pp. 75 - 77
3. Mga pahina sa Teksbuk Sanayang Aklat sa Musika 4, pp. 132 – 134, Dazzle 4, pp 22 - 24
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS http://www.youtube.com/watch?v=WZNIFN4x_U8
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart ng Awit, mga Kodaly Hand Sign,at mga rhythmic pattern, speaker
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Pakinggan ang “ Surprise Symphony Second Movement “. Itaas ang kanang kamay para
sa bagong aralin sa antecedent phrase at kaliwang kamay para sa consequent phrase.
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang paborito mong gamit na ibinigay sa iyo ng inyong magulang o kaibigan? Paano
(Motivation) mo ito napapahalagahan?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipaawit ang lunsarang awit” Atin Cu Pung Singsing”.Suriin at basahin ang titik ng awit.
aralin ( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Suriin ang bawat phrase ng awit.
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ilang musical phrase ang matatagpuan sa ating lunsarang awit?
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Alin ang magkahawig na melodic phrse sa awiting “ Atin Cu Pung Singsing”
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. - Paano mo masasabi na ang dalawang musical phrase ay magkahawig?
( Guided Practice) - Ano ang dalawang uri ng musical phrase?
F. Paglilinang sa Kabihasan Ipaawit ang “ Atin Cu ung singsing” nang may angkop na galaw ng katawan upang
(Tungo sa Formative Assessment matukoy ang magkahawig na at di – magkatulad na melodic phrase.
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Magparinig ng mga awitin o tugtugin. Hayaang tukuyin ng mga bata kung ang musical
buhay ( Application/Valuing) phrase ay magkahawig o di – magkatulad.
Mga Awitin:
1. Ako ay may Lobo
2. Twinkle,Twinkle
3. Little Star
4. Bahay Kubo
H. Paglalahat ng Aral ( Generalization) Ano ang kaibahan ng melodic phrase at rhythmic phrase?
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain:
Pangkatin sa apat ang klase.
Panuto:
Isagawa ang sumusunod na Gawain para sa awiting “ Ugoy ng Duyan”( Sumagguni sa
Yunit 3,Aralin 2 )
Pangkat 1 – awitin ang magkahawig na melodic phrase
Pangkat 2 – awitin ang di magkatulad na melodic phrase
Pangkat 3 – Ipalakpak ang magkahawig na rhythmic phrase
Pangkat 4 – ipalakpak ang di – magkatulad na rhythmic phrase
J. Karagdagang Gawain para sa Sanayain ang sarili sa magkahawig at di – magkatulad na mga melodic phrase at rhythmic
Takdang-AralinatRemediation phrase ng mga awiting natutuhan na.
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang rubrics, suriin ang iyong ginagawang likhang-sining batay sa sumusunod na batayan:
Sumangguninsa LM 222-223.Pagtataya.)
J. Karagdagang gawain para sa takdang Magdala ng sumusunod na kagamitan: color, paint brush, lumang dyaryo, cardboard, kahon ng
aralin( Assignment) sapatos o iba pang uri ng kahon,disposable spoon,acrylic paint/watercolor, paint brush,maliit na
cutter
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate an understanding of the participation and assessment of the physical activity and
physical fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Assesses physical fitness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involve in the dance. PE4PF-IIIb-h-19
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Coordinated Walk
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM pp. 138-142
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Palaruan,hulahoop
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Itanong kung naisagawa nila ang ng maayos ang two hand and ankle grip noong nakaraang aralin.
pasimula sa bagong aralin Iytanong kung paano malinang ang flexibility ng katawan.
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naipakita ang kasiyahan na puno ng enerhiya at tiyaga, at paggalang kapwa patas pakikipaglaro.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Ipabasa ang “ Ipagpatuloy Natin” itanong kung ano ang coordination at itanong din kung bakit
halimbawa sa bagong aralin kailangan itong malinang.
( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Magpakita NG larawan batay sa mga ginagawa ng mga bata.
at paglalahad ng bagong kasanayan
No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isagawa ang coordinated walk gamit ang hulahoop.
paglalahad ng bagong kasanayan No. - Anong koordinasyon ang nagagawa mo?
2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Mahirap bang gawin ang coordinated walk? Ang paggamit ng hulahoop? bakit?
(Tungo sa Formative Assessment Paano makakatulong ang mga gawaing ito sa pagpapaunlad ng iyong koordinasyun.
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Sabihin kung kaiIangang masubok ang kanilang kakayahan sa koordinasyun.
araw na buhay
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Gabayan ang mga bata upang makabou ng paglalahat. Maaring magtanong upang makabou ng
( Generalization) kaisipan na dapat tandaan.
I. Pagtataya ng Aralin Ipabasa ang talaan sa “ Suriin Natin” sa LM at ipatukoy sa pamamagitan ng paglagay ng ckeck
kung alin ang mga makakapagunlad ng kanulang koordinasyun. Ipakopya ss kwadreno ang talaan at
ipasagot ito.
J. Karagdagang gawain para sa Sabihin din sa tulong ng kontrata sa LM, gagawa ang mga bata g personal na kontrata para sa
takdang aralin( Assignment) pagtuloy ng paglinang ng koordinasyun.
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the proper use of medicines to prevent misuse and harm to
the body.
B. Pamantayan sa Pagganap Practices the proper use of medicines.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describes ways on how medicines are used and abused
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) H4S-IIIcd-3
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Nailalarawan ang Pangkalahatang epekto ng paggamit at pag abuso sa caffeine, nikotina at
alcohol
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM. p. 337-343
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo mga halimbawang gamot na nabanggit, mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Anu-ano ang mga produkto may sangkap na caffeine?
sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga halimbawa ng mga kemikal na inihahalo sa produkto.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga • Saan inihahalo ang alcohol?
halimbawa sa bagong aralin • Ano ang epekto nito sa taong nakatikim ng alcohol?
( Presentation) • May masama bang epekto ang nikotina sa ating katawan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Ipagawa sa mga bata ang gawain sa " Dapat Magbasa Muna" LM p. 339
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Sagutin ang mga tanong:
na buhay 1. Ano ang sakit ni Luis?
( Application/Valuing) 2. Para saan ang ininom niyang gamot?
3. Ano ang nangyari sa kanya?
4. Ano ang mali sa ginawa ni Luis?
5. Ano sa palagay ninyo ang dapat niyang ginawa?
H. Paglalahat ng Aralin Mga Dapat Tandaan sa Pag-inom ng Gamot:
( Generalization) a. Uminom ng tamang gamot na nireseta ng doktor.
b. Uminom ng gamot ayon sa dami at tamang sukat nito.
c. Basahin ang etiketa ng gamot bago ito inumin.
I. Pagtataya ng Aralin Magpangkat at Isadula ang isang sitwasyon na nagpapakita ng maling paggamit ng gamot at
ipakita ang tamang paggamit nito.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Mangalap ng iba pang substansiya o kemikal na ginagamit sa mga produkto gaya ng mga
aralin( Assignment) caffeine, nikotin at alcohol. Idikit ito sa puting papael at isulat ang mga epekto sa taong
nakakagamit nito
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of force that can be change the shape, size or movement of
objects.
B. Performance Standards
C. Learning Competencies 1. Identify the magnetic poles.
/Objectives 2. Describe the force exerted by magnets. S4FE-IIId-e-3
3. Realize the importance of magnets in our daily lives.
II. CONTENT Force Exerted by Magnets
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 219-221
2. Learner's Materials pages pp. 175-177
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources 2 pieces of bar magnets, pictures of scientist who contributed a lot on the principles of
magnetism, Activity sheet
III. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or Energizer
presenting the new lesson Checking of assignment
Post the following photos on the board. (Scientist who contributed a lot on the principles
of magnetism)
Ask some members of the class to arrange the picture in correct order. Prepare a strip of
paper with numbers for them to put below the photos.Present the correct sequence of the
photos.
B. Establishing a purpose for Show a bar magnet. Let the pupils tell something about the magnet.
the lesson Ask: What do you know about the magnet?
C. Presenting examples For you to know more about magnets, let’s do the following task.
/instances of the new lesson
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of force that can be change the shape, size or
movement of objects.
B. Performance Standards
C. Learning Competencies/Objectives 1. Classify objects that attracts and repel to magnet.
2. Describe the force exreted by magnets. S4FE-IIId-e-3
3. Realize the importance of magnets in our daily lives.
II. CONTENT Force Exerted by Magnets
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 219-221
2. Learner's Materials pages pp. 175-177
3. Textbook pages
4. Additional Materials from Learning Resource
(LR)portal
B. Other Learning Resources flashcards, different materials, 2 pieces of bar magnets, Activity sheet
III. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or presenting Energizer
the new lesson Checking of assignment
Game: “Fact or Bluff”
Let the pupils bring to class different materials.
Ask them to group the materials as to attract or repel.
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel
using various objects.
B.Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of
properties/characteristics of light, heat and sound.
C.Learning Competencies/Objectives 1. Observe how heat is transferred through solid materials.
Write the LC for each 2. Describe how heat travel.S4FE-IIIf-g-4
3. Show proper discipline in performing activities.
II.CONTENT How Heat is Transferred through Solid
LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages pp. 233-241
2.Learner’s Materials Pages pp. 186-188
3.Textbook pages
4.Additional Materials from Learning Resource (LR) Portal
B.Other Learning Resources strip of papers, pictures of cooking utensils, Activity sheet
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting the new lesson Energizer
Checking of assignment
Pinning answers on the wall. Distribute the following strips of
paper to the pupils and let them complete the chart.
Materials Materials
that attracts that repel to
to magnet magnet
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using various
objects.
B.Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of properties/characteristics of
light, heat and sound.
C.Learning Competencies/Objectives 1. Show how heat travels through liquid materials.
Write the LC for each 2. Describe how heat travel.S4FE-IIIf-g-4
3. Show honesty and accuracy in reporting results..
II.CONTENT How Heat is Transferred through Solid
LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages pp. 233-241
2.Learner’s Materials Pages pp. 189-190
3.Textbook pages
4.Additional Materials from Learning Resource (LR)
Portal
B.Other Learning Resources flashcards,realia, Activity sheet
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting the new Energizer
lesson Checking of assignment.
Recall of concepts learned from the previous activity.
Let the pupils feel the air coming inside the room.
Ask: Does cool air from the outside enter a window through the lower
or upper part? Where do you find the warmer air inside a room, the
upper or lower part of the room?
B.Establishing a purpose for the lesson How heat is transferred through liquid and gas?
C. Presenting examples/instances of the new lesson Today’s activities will help us understand how heat is transferred
through liquid and gas.
D.Discussing new concepts and practicing new skills 1. Setting of Standards.
#1 2. Group Activities
(Differentiated Activities)
E.Discussing new concepts and practicing new skills 1. Group Reporting.
#2 2. Comparing the results of activities.
F.Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background
(Leads to formative assessment) information through inquiry approach
2. Have the pupils master the concepts.
G.Finding practical/applications of concepts and Describe how heat is transferred by convection?
skills in daily living
What have you learned?
H. Making generalizations and abstractions about
How is heat transferred from one object to another?
the lesson
How does heat travel by convection?
A. 1-4. Choose the letter of the correct answer.
I. Evaluating Learning
B. 5. Answer the question briefly.
Write a slogan on the Do’s and Don’ts in doing physical activities
J. Additional activities for application or remediation and handling of materials at home.
C. Lesson Development Group the pupils into pairs. Distribute a graphing paper to
every group. Tell them to form a triangle or a quadrilateral out
of the grid
IV. EVALUATION Give at least 2 objects that have the shape of a triangle
IV. PROCEDURES
A. Daily Routine Checking of assignment
B. Review Lead the class to the discussion that triangles are classified
according to sides and angles. Let them also know that
quadrilaterals have their classifications. Relate that if you
divide a quadrilateral diagonally you willform 2 triangles
B. Review Lead the class to the discussion that triangles are classified
according to sides and angles. Let them also know that
quadrilaterals have their classifications. Relate that if you divide
a quadrilateral diagonally you will form 2 triangles
C. Lesson Do Keep Moving LM page 161
Development
D. Application Tell whether each figure is a triangle or a quadrilateral
1. 2.
3.
5.
4.
IV. EVALUATION Give at least 3 objects that have the shape of a quadrilateral
V.HOMEWORK 1.Describe the attributes/properties of triangles and
quadrilaterals using concrete objects or models.
2.Relate triangles to quadrilaterals
3rd SAN ISIDRO Grade
QUARTE School: ELEMENTARY SCHOOL Level: IV
R
(WEEK 3) Teacher Learning
DAY 4 : CYNTHIA B. FERNAN Area: MATHEMATICS
Identify and describe triangles according to sides and angles
I. OBJECTIVES
II. CONTENT Identifying and Describing Triangles
III. LEARNING
RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide
pages
2. Learner’s Material
pages
3. Textbook pages
4. Additional
Material from Learning
Resource (LR) Portal
B. Other Learning Recycled cardboard/illustration boards, recycled cloth, pictures
Resources and cutouts of different triangular objects
IV. PROCEDURES
A. Daily Routine Let the pupils recall the relationship of a quadrilateral and a
triangle
B. Review Present the situation:Miss Fina assigned some of her pupils to
bring different objects with the shape of a triangle. Benilda
bought a picture of a house. Grace showed a picture of
atrafficsign and Jocelyn prepared a triangular flaglet. Show the
different objects mentioned
C. Lesson Group the pupils into 6. Distribute cutouts of different kinds of
Development triangles. Let them describe the triangles given
D. Application Name the triangle described in each item.
1.It is a triangle which has a right angle
2.It is a triangle which has an obtuse angle
3. It is a triangle which has 3 acute angles
4.It is a triangle which has 2 equal sides
5.It is a triangle which has no equal sides
IV. EVALUATION Draw the different kinds of triangle correctly
V.HOMEWORK Identify and describe triangles according to sides and angles
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 4 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng ibat ibang media
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap
Nakaguguhit at nakasusulat ng
tula o talata batay sa pinanood
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Matapos ang inilaang oras, tawagin ang bawat pangkat upang magpakita ng kanilang
paglalahad ng bagong kasanayan inihanda.
Pabigyang halaga ang ginawa ng bawat pangkat sa pamamagitan ng pagbibigay ng marka
ng mga kaklase.
Pabigyang katwiran ang ibinigay na marka.
Pag-usapan ang mga napanood na pangyayari.
F. Pagtataya Gawin Mo
Sabihin: Umisip ng isang kilos na nakita mong ginawa ng isa sa mga nasa paaralan.
Gayahin ito sa harapan at pahulaan kung sino ang ginagaya.Pag-usapan ang ipinakita ng
bawat mag-aaral.
G. Mga Tala
H. Pagninilay
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG ESP 4 pp. 118-125
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang- LM ESP 4 pp. 194-206
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 194-206
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko, folder, pentel pen, krayola, gunting, glue, lumang
magasin, kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa ng Pilipinas.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Muling ipaalala sa mga bata ang konsepto ng cultural diversity o pagkakaiba-iba ng anyo ng mga Pilipino.
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iugnay ang sagot sa aralin
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Iproseso ang kanilang mga sagot.
sa
Mangalap ng kanilang mga impresyon.
bagong aralin
Talakayin ang kanilang mga impresyon.
D. Pagtatalakay ng bagong
konsepto at Iproseso ang kanilang mga sagot tungo sa kaisipang na ang mga Pilipino ay may ibat’-ibang cultural
diversity.
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto Anu-ano ang mga pangkat etnikong nakikilala mo?
at
Ipaunawa sa mga mag-aaral na ang mga Pilipino ay pare-pareho kaya na marapat na tayo ay nagtutulungan
paglalahad ng bagong kasanayan
para sa ikauunlad ng bawat isa at ng ating bansa.
#2
Pangkatin sila sa tatlo at ipagawa ng malaking mapa ng Pilipinas.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo
sa Formative Assessment) Ipagawa sila ng mga paper dolls ng bawat pangkat etniko para idikit sa mapa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Gabayan ang mga mag-aaral habang gumagawa. Kung maari, gabayan sila sa higit na pagpapa-inam ng
araw na buhay kanilang ginawa sa pamamagitan ng pagbibigay ng mga mungkahi sa kanila lalo na sa pagdedesinyo.
Mangalap ng mga kaisipan matapos makita ang kabuuan ng kanilang ginawa bilang isang pangkat.
I. Pagtataya ng aralin Ipabigay ng kanilang mga kuro-kuro sa pagkakaiba ng mga pangkat etniko sa bansa.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang Magsaliksik sa inyong kapaligiran kung meron bang naninirahan na mga Indigenous Peoples (IPs).
aralin at remediation
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VII, CENTRAL VISAYAS
Division of Cebu Province
Asturias District 1
SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Expand pupils' vocabulary by acquiring new words.
2. Read a range of reading materials in silence.
3. Improve learners' comprehension of the content read.
Subject Matter: ✘ Reading Intervention
✘ Reading Enhancement
Materials: stories
Components Duration Activities
1. Motivation: Go over the book's title, author, and illustrator.
PRE-READING 2. Unlocking Difficulties and Word Meaning
3. Setting Guidelines for Silent Reading
1. Silently reading the story.
DURING READING: 2. (Second Reading) Ask a model learner to read the story
aloud.
1. Answering comprehension questions based on the story
being read.
2. Identifying essential story components.
POST READING: 3. Draw your favorite scene from the story. Show and explain
in class.
4. Journal Writing: Allow students to express what they learnt
or felt while reading the story.
Reflection/Words Never betray someone who trusts you and choose your
to Ponder: friends wisely.
Prepared By:
CYNTHIA B. FERNAN
Teacher I