Professional Documents
Culture Documents
DLP 3rd QUARTER WEEK 5
DLP 3rd QUARTER WEEK 5
3rd QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
ARALING
DAY 1
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan,
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa
Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
mamamayan
1. Nasasabi ang kahulugan ng mabuting pamumuno
2. Natatalakay ang epekto ng mabuting pamumuno sa pagtugon sa pangangailangan
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat
ng bansa
ang code ng bawat kasanayan) 3. Nasasabi ang kahalagahan ng isang mabuting pinuno o lider
AP4PAB-IIId-4
II. NILALAMAN Epekto ng Mabuting Pamumuno sa Pagtugon sa mga Pangangailangan ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp. 120-122
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral L. M. pp. 262-267
B. Kagamitan Lapis, bond paper, krayola
III. PAMAMARAAN
Ano ang ibig sabihin ng check and balance o pagsusuri at pagbabalanse ng
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin
kapangyarihan?
Magpalaro ng Marching Drill. Hatiin ang klase sa apat na pangkat. Pipili ang bawat
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
pangkat ng kanilang lider.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Paano kayo nagplano ng inyong gawain?
aralin Paano ninyo ito naisakatuparan?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 262
paglalahad ng bagong kasanayan #1
Ipabasa ang Alamin Mo, LM, pp. 262-264.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan #2 Bigyan-diin ang sagot ng mga bata na angkop sa aralin.
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 265-266
(Tungo sa FormativeAssessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Ano ang mabuting pamumuno?
buhay
H. Paglalahat ng aralin Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.254
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin at
remediation
SAN ISIDRO ELEMENTARY
3RD QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
ARALING
DAY 3
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
III. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at
kaunalaran ng bansa
Naipapaliwanag ang tungkulin ng pamahalaan na itaguyod ang karapatan ng
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
mamamayan
1. Naiisa-isa ang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng pamahalaan
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat ang 2. Natatalakay ang kahulugan ng ilang simbolo at sagisag ng kapangyarihan ng
code ng bawat kasanayan) pamahalaan
AP4PAB-IIId-5
IV. NILALAMAN Ang Kahulugan ng mga Simbolo at Sagisag ng Kapangyarihan ng Pamahalaan
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T.G. pp. 122-124
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral L.M. pp. 268-272
B. Kagamitan Mga larawan, lapis, papel, krayola, bond paper
V. PAMAMARAAN
Anu-ano ang mga epekto ng mabuting pamumuno sa iba’t ibang serbisyo ng
pamahalaan?
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Kalusugan
Kalakalan
Kabuhayan
Ipalaro ang Egg Hunting. Sa larong ito, maghanda ng mga simbolong gagamitin.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nakasulat sa bawat simbolo ang mga paliwanag kung paano mo makikita o
mapupuntahan ang kinalalagyan ng mga itlog.
Itanong:
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin a. Paano ninyo nakita ang mga itlog sa kanilang kinalalagya?
b. Sinunod ba ninyo nang tama ang mga paliwanag na nakasulat sa simbolo?
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad Ilahad ang aralin gamit ang mga susing tanong sa Alamin Mo sa LM, p. 268
ng bagong kasanayan #1
Magdaos ng kaunting katanungan o palitan ng kuru-kuro kaugnay ng mga
tanong.
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad
Ano ang simbolo?
ng bagong kasanayan #2 Ano ang tinatawag na sagisag?
Paano nagkaroon ng ugnayan ang dalawang ito?
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang Gawin Mo sa LM, ph. 271
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral.
buhay
H. Paglalahat ng aralin Bigyang-diin ang kaisipan sa Tandaan Mo p. 259 ng LM
I. Pagtataya ng aralin
D. Discussing new concepts and Let the pupils do the activity on Try and learn exercise I LM pp. 256
practicing new skills # 1
G. Finding practical applications of We can use adjectives in describing persons that we meet, places that we have been to, and things
concepts and skills in daily living that we use.
H. Making generalizations and abs- Adjectives are words that describe nouns or pronouns. They tell about the kind, color, or number of a
tractions about the lesson noun or pronoun.
Adjectives tell about the number, kind. Color of a person, animal, or thing. When several adjectives are
used in one sentence, the order of adjectives is as follows: a number, kind or quality, and color.
I. Evaluating learning Directions: Underline the correct answer.
Let the pupils do letter B on LM p. 257 and Write about it on Lm p. 257
J. Additional activities for application
or remediation
C. Learning Competencies SS – Use graphic organizers to organize information obtained from various sources in preparation
/Objective (Write the LC code for for reporting, etc.
each) EN4SS-IIId-12
II. CONTENT graphic organizers
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages
2. Learner's Materials pages
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources Chart , pictures
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or Show different pictures to pupils. Let the pupils use a series of adjectives in describing those
presenting the new lesson pictures.
B. Establishing a purpose for the Let the teacher show an example of a graphic organizer. Describe it. Where do we use the graphic
lesson organizer?
C. Presenting examples/ instances Let the pupils know this: Graphic organizers are charts or visuals which are used to represent what
of the new lesson we think of. They can help us understand what we read. In sequencing events, we use organizers
like the storyboards, flowcharts, story train, chain of events chart and sequence charts
D. Discussing new concepts and Let the pupils read the selection.
practicing new skills # 1 Mother has some hens. Sometimes she gives them corn to eat. Sometimes she gives them
palay. Baby likes to see them pick up the palay. When she is bigger, she will feed the hens.
One day, Mother was working in the yard. She was cleaning the yard with a broom. Mother
heard the hens in the garden. They were hungry. Mother said, “I did not feed my hens. I did not
give them their palay.” Then, she went into the house, She came out with a basket. The hens had
palay to eat and they were happy.
G. Finding practical applications We can use graphic organizers in doing our presentations in seminars, meetings, reporting in
of concepts and skills in daily school.
living
H. Making generalizations and Graphic organizers are charts or visuals which are used to represent what we think of. They can
abs- tractions about the lesson help us understand what we read. In sequencing events, we use organizers like the storyboards,
flowcharts, story train, chain of events chart and sequence charts
I. Evaluating learning Directions: Arrange the following events using a graphic organizer.
With a wild cry, Princess Mitzi leapt into the fire.
A circle of leaping flames appeared in the center of the stage.
The lights went out and the audience cheered and stamped their feet.
The audience could see the frenzied dance of death through the encircling walls of flame.
J. Additional activities for Let the pupils read the consonant blends /pl/ and /fl/
application or remediation /pl/ /fl/
Plant flag
Plate flow
Plug flute
Plot flower
Place flip
Read the following phrases.
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: EPP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natutukoy ang iba’t ibang sanggunian na mapagkukunan ng wasto at makabagong impormasyon
Pangnilalaman tungkol sa basic sketching, shading, at outlining.
B. Pamantayan sa Nagagamit an internet, aklat, at iba pang teknolohiya sa pagsasaliksik ng wasto at makabagong
Pagganap paraan ng basic sketching, shading, at outlining.
C. Mga Kasanayan sa 1.3 natatalakay ang kahalagahan ng kaalaman at kasanayan sa "basic sketching" shading at
Pagkatuto outlining. EPP4IA-0d-4
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN
Mga Paraan ng Pasasaliksik tungkol sa Basic Sketching, Shading at Outlining
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay
ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 501-504
Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa 1. Kung ikaw ay magsasaliksik, saan ka dapat pupunta?
nakaraang aralin at/o 2.Itala ang mga website na alam mo
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin Kilalanin ang mga larawan na ipapakita. Sagutin ang mga kasunod na katanungan.
ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga Ipasagot ang mga tanong:
halimbawa sa May maitutulong ba ang nasa larawan na ito sa iyongpagsasaliksik? Paano
bagong aralin makakatulong ang mga ito sa iyongpagsasaliksik?
D. Pagtatalakay ng Talakayin ang Linangin Natin sa pp. 506-510.
bagong konsepto at
paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Panuto: Basahin ang tula at sagutin ang mga katanungan pagkatapos.
konsepto at paglalahad Gusto ko, gusto kong matuto.Aklatan at Internet pasasalamatan kolahat ng hihingin ay nandiyan
ng bagong kasanayan #2 langAng tatamad tamad ay walang puwang. Basic sketching, shading, outliningSa pagguhit, pansit
na gawainIsang pindot lang sa aking computerNapapabilis ang aking gagawin.Pagsasaliksik ay
laging sanayinKung ang pagguhit ay nais hasainNandiyan ang internet at aklatan Nakakatulong sa
aking kakayahan.
Mga tanong:
1.Tungkol saan ang tula?
2.Anong gawain ang nabanggit sa tula?
3.Saan pwedeng magsaliksik tungkol sa gawaing ito?
4.Paano nakakatulong ang internet sa isang gawain?
5.Bakit kailangang magsaliksik para sa isang gawain?
F. Paglinang sa Gawain A: Tama o MaliPanuto:Isulat ang Tama sa patlang kung pangungusap aynagsasaad ng
Kabihasnan tama at Mali naman kung hindi tamang gawain. Isulatsa patlang ang sagot.
(Tungo sa Formative _______1. Sa lahat ng bagay na gagawin, mainam na magsaliksik upang ma
Assessment) paganda ang gawain.
_______2. Sa pagguhit kailangan may nalalaman ka sa basicsketching,shading at outlining.
_______3. Ang internet ay nakakatulong sa pagkalap ngimpormasyon tungkol sa basic
sketching, shading at outlining.
_______4. Kung pupunta ka sa aklatan at maghanap tungkol sa basic sketching, shading at
outlining ay wala kang makikita dito.
_______5. Isa sa mga halimbawa ng makabagong paraan sa basic sketching na makikita
sa internet ay ang google sketch up.
_______6. Hindi nakakatulong ang internet sa pagsasaliksik tungkol sa mga gawaing pagguhit.
_______7. Sa pagsasaliksik tungkol sa pagguhit pwede ring magtanong sa mga dalubhasa nito.
_______8. Sa paggamit ng internet pwede ka nang hindi gagamit ng mga web browsers.
_______9. Ang google chrome ay pinakamadaling ma access sa internet kung tayo ay
maghahanap ng impormasyon.
______10. Pagkatapos maghahanap ng mga impormasyon sa aklatan maaaring hindi isauli ang
mga libro.
C. Mga Kasanayan 1.3 natatalakay ang kahalagahan ng kaalaman at kasanayan sa "basic sketching" shading at outlining. EPP4IA-
sa Pagkatuto 0d-4
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Mga Paraan ng Pasasaliksik tungkol sa Basic Sketching, Shading at Outlining
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa pp. 501-504
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Mga larawan
Kagamitang
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Panuto: Ayusin ang mga letra upang mabuo ang salita.
nakaraang aralin 1. ENILTUO __________________Ito ay istilo ng pagguhit na ang makikita ay ang gilidlamang ng bagay na
at/o pagsisimula ng gustong iguhit.
bagong aralin 2. GNIHCTEKS __________________Ito ay isang guhit ng bahagyang hindi pa masyadongayos na disenyo ng
isang bagay.
3. GNIDAHS ________________________Ito ay ang proseso ng pagdaragdag ng kapal upanglumikha ng
ilusyon, puwang, at liwanag sa isangpagguhit.
4. TIHUGGAP ______________________ Isang anyo ng sining-biswal kung saan ang gumagamit ang isang tao
ng iba’t-ibang instrument sa pagmamarka ng mga linya.
5. SIPAL _______________________ Isang kagamitang panulat o pangsining na karaniwang gawa sa
manipis na pigmento na nasa loob ng matatag na pambalot
B. Paghahabi sa Panuto: Pag-aralan mabuti ang mga larawan. Pagkatapos aysagutinang mga tanong sa ibaba.
layunin ng aralin
Ang Outlining ay istilo ng pagguhit na ang makikita ay ang gilid lamang ng hayop, tao, halaman o bagay na
gustong iguhit. Isang halimbawa ay ang larawang may marking A sa itaas.Tinatawag naman na Sketching ang
pagguhit ng bahagya nahindi pa masyadong ayos na disenyo ng isang tao, hayop halaman obagay kagaya ng
larawan B sa itaas. Ang shading naman ay ang proseso ng pagdaragdag ng kapalupang lumikha ng ilusyon,
puwang, at liwanag sa isang pagguhit. Ito’yisang pamamaraan na ginagamit ng mga ilustrador, taga-disenyo,
atmga visual artist. Gaya ng nasa larawan C sa itaas nabigyang diin angmukha ng isang tao.
E. Pagtalakay ng Narito ang ilang hakbang sa wastong paraan ng pagguhit ngdisenyo:
bagong konsepto at 1.Siguraduhing kumpleto ang mga kagamitan sa pagguhit.
paglalahad ng 2.Siguraduhing iskwalado ang iyong papel sa mesangpaguguhitan.
bagong kasanayan 3.Kakailanganin mo ang 30° by 60° trianggulo upangmakabuo patayo at pahilis na linya.
#2 4.Tukuyin mo ang point A. Ang point A ay ang gitnang bahagihanggang magawa mo ang outline ng gusto
mong iguhit.
5.Iapply na basic sketching na natutunan mo sa ginawangmong outline ng bagay na gusto mong iguhit.
6.Para maging kaaya-aya tignan ang iyong ginawa lagyanng kaunting shade upang mapatingkad o
mabigyang diinang mga bagahi ng iyong iginuhit.
F. Paglinang sa Panuto: Gumawa ng outlineng bahay sa kahon A ayon sagusto mong disenyo. Gamit ang kaparehang
Kabihasnan disenyo, I-sketch sakahon B ang iyong outline at ipakitang may shadenaman ito sakahon C.
(Tungo sa
Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng Panuto: Gamit ang iyong nasaliksik na mga paraan ng basicsketching, shading at outlining. Gumuhit ng isang
aralin sa pang-araw- cartoon character na paborito mo. Gamitin lamang ang iyong lapis at bond paper na ibibigay ng guro.
araw na buhay
H. Paglalahat ng Sa pagguhit o pagdidisenyo kailangang matutuhan ang mga hakbang at pag iisipang mabuti kung anong
Aralin disenyong ang gustong gawin. Ang tamang saloobin sa paggawa ay isa ring sangkap upang makamit ang
maayos at wastong pagguhit.
I. Pagtataya ng Panuto: Isulat ang Tama kung ang pangungusap ay nagsasaad ng wastong gawain at Mali naman kung hindi
Aralin tamang gawain.
_____1. Ang tamang saloobin sa paggawa ay makabuo ng magandang gawain.
_____2. Siguraduhing may wastong tema o gustong bagay na iguhit
._____3. Ang pagguhit ay isang bagay na pinagkakakitaan ng mga mahilig nito
._____4. Sa pagguhit hindi na kailangan ang outline dahil makuha naman ang wastong anggulo nito
._____5. Siguraduhing may wastong tema o gustong bagay na iguhit
._____6. Ang matiyaga na tao ay makakalikha ng walang kwentang bagay.
_____7.Sa pagguhit dapat sundin ang tamang paraan nito.
_____8. Ang matiyaga na tao ay makakalikha ng walang kwentang bagay.
_____9. Sa pagguhit hindi na kailangan ang magsaliksik dahil madali lang ito.
____ 10. Angshadingay ang proseso ng pagdaragdag ng kapal upang lumikha ng ilusyon, puwang, at liwanag
sa isang pagguhit.
J. Karagdagang Magsaliksik tungkol sa mga productivity tools sa paggawa ng disenyo.
Gawain para sa
takdang-
aralin at
remediation
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
DAY 3 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: EPP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Natutukoy ang iba’t ibang uri ng productivity tools na maaaring magamit sa paggawa ng disenyo.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naipapaliwanag ang gamit ng iba’t ibang uri ng productivity tools sa pagdidisenyo.
Pagganap Nagagamit ang isang graphic editing tools sa paggawa ng disenyo.
C. Mga Kasanayan 1.3 natatalakay ang kahalagahan ng kaalaman at kasanayan sa "basic sketching" shading at outlining.
sa Pagkatuto EPP4IA-0d-4
Isulat ang code ng
bawat kasanayan
II. NILALAMAN
Ang productivity tools sa paggawa ng disenyo
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa
Gabay ng Guro
2. Mga Pahina sa 505-511
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang
Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa Naranasan mo na bang magdrowing ng isang larawan?
nakaraang aralin Anong bagay ang naiguhit mo na? Ano - anong kagamitan ang
at/o inyong kinakailangan sa pagguhit nito?
pagsisimula ng Isa pang paraan sa pagguhit ng mga larawan o disenyo ay ang paggamit ng iba’t -ibang productivity
bagong aralin tools gamit ang isang computer.
B. Paghahabi sa Lagyan ng tsek ✔ sa patlang kung ito ay tumutukoy sa
layunin ng aralin ngalan ng mga kasangkapan sa paggawa ng disenyo.
________________ 1. lapis
________________ 2. protraktor
________________ 3. divider
________________ 4. bag
________________ 5. papel
________________ 6. eskwala
C. Pag-uugnay ng Gamit ang computer, alam mo bang bumuo ng mga larawan?
mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng Talakayin ang Linangin Natin pp. 506-510
bagong konsepto at
paglalahad ng
bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng Iguhit sa loob ng kahon ayon sa pangalan ng hugis na
bagong konsepto at maaaring piliin sa ready – made shapes.
paglalahad ng
bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa Ikahon ang tamang sagot sa loob ng pangungusap.
Kabihasnan 1. Ang (Pencil Tool, Line Tool ) ang ginagamit sa paglikha
(Tungo sa Formative ng maninipis na linya o mga kurba.
Assessment) 2. Ang (Brushes, Curve Tool ) ang ginagamit sa paglikha ng
mga pakurbang linya.
3. Ito ay isang uri ng ( Oval, Curve).
4. Ang (MS Paint, MS Excel) ay isang graphic editing tool na
maaaring gamitin sa paglikha ng mga drowing gamit ang
isang computer.
5. Ang (Pencil Tool, Line Tool) ay ginagamit sa paglika ng
mga tuwid na linya.
G. Paglalapat ng Gawin Natin, pahina 511
aralin sa pang-araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Sa pagguhit o pagdidisenyo kailangang matutuhan ang mga hakbang at pag iisipang mabuti kung
Aralin anong disenyong ang gustong gawin. Ang tamang saloobin sa paggawa ay isa ring sangkap upang
makamit ang maayos at wastong pagguhit.
I. Pagtataya ng
Aralin
Summative
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong
Test
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: ESP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng
pagpapahalaga sa kultura
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipagmamalaki/napahahalagahan ang nasuring kultura ng iba’t ibang pangkat
Isulat ang code ng bawat kasanayan etniko tulad ng kwentong bayan, katutubong sayaw, awit,laro at iba pa
EsP4PPP-IIIc-d-20
II. NILALAMAN Aralin 4: Kultura ng mga Pangkat Etniko, Mahalagang Malaman
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 123-124
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM pp. 200-202
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Repolyong yari sa binilog na papel, music player, masiglang tugtugin, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Bilang isang mag-aaral na may nakagisnang pangkat etniko, paano mo pinahahalagahan o
pagsisimula ng bagong aralin ipinagmamalaki ang nakagisnang kultura?
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Mayroon na ba kayong nabalitaan o nakita mismo na taong ikinahihiya ang sarili niyang
pangkat etniko?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipagawa sa mga mag-aaral ang Isapuso Natin.
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Gabayan ang mag-aaral sa gawain.
at
pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang ginawa ng mga mag-aaral.
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa Ano ang natutuhan ninyo sa inyong ginawa?
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw Paano mo maipapakita ang pagmamahal sa sariling kultura?
araw na buhay
Bigyang-diin ang Tandaan Natin. Ipabasa ito sa mga mag-aaral na may pang-unawa.
H. Paglalahat ng aralin
LM, pp. 214-215
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagan Gawain para sa takdang
aralin at remediation
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at
napapalawak ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng timeline batay sa binsang talambuhay, kasaysayan
Matapos ang inilaang oras, tawagin ang bawat pangkat upang ipakita ang
kanilang proyekto.
Bigyang halaga ang ginawa ng bawat pangkat.
F. Pagtataya Gawin Mo
Pagawain ang mga mag-aaral ng flyer tungkol sa kagandahan ng pamayanang
kinabibilangan
G. Mga Tala Itanong:
Itanong:
Paano mo maipagmamalaki ang kagandahan ng sariling pamayanan?
H. Pagninilay Ano ang mga dapat tandaan sa pagsagot sa mga katanungan ng isang binasang
kwento?
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment) Iguhit sa kwaderno ang bahagi ng kwentong inyong nagustuhan.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang mapanuring pagbasa sa iba’t ibang uri ng teksto at napapalawak
ang talasalitaan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakabubuo ng timeline batay sa binsang talambuhay, kasaysayan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4EP-IIId-e-11
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Nakakukuha ng impormasyon sa pamamagitan ng pahapyaw na pagbasa
Aralin 12 : Ganda at Yaman ng Pilipinas
II. NILALAMAN Paksang Aralin: Pagtatala ng Mahahalagang Impormasyon
( Subject Matter)
KAGAMITAN TG - 200-201
Kagamitang Pang-mag-aaral, Teksbuk, karagdagang gamit, LM - 113-120
Iba pang kagamitan sa pagtuturo Tsart, aklat, larawan,
I. PAMAMARAAN Pagbabaybay
A. Balik-aral sa pabibigay ng mga pares na salita Pagtuturo ng salita
Ipakuha sa mga mag-aaral ang diksiyonaryo.
Ipakompleto sa mga mag-aaral ang hinihingi ng talahanayan na ito. ?
Salit Kasingkahuluga Kasalunga
a n t
Balikan
Ipakuha ang flyer na ginawa nang nagdaang araw.
B. Paghahabi sa layunin Tumawag ng ilang mag-aaral upang ipakita ang ginawa sa klase.
Pag-usapan ang mga nakitang flyer.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong aralin Gawin Natin
Sabihin sa mga mag-aaral:
Habang muling binabasa ang talata natin, subukang itala sa iyong kuwaderno ang
mahahalagang impormasyon na makukuha rito.
Ipabasang muli ang Basahin Mo, KM, p. 114.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Matapos ang nakalaang oras, tumawag ng ilang mag-aaral upang ibahagi ang
bagong kasanayan kanilang natapos na gawain.
Itanong:
Ano-anong simbolo ang ginamit mo upang makapagtala ng mga impormasyon mula
sa binasa?
Ano ang ibig sabihin nito?
Anong daglat na salita ang isinulat mo?
Ano ang ibig sabihin nito?
Paano isinagawa ang mapa ng konsepto?
Paano mo magagamit ang balangkas sa pagkuha ng mga tala sa binasa?
E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto Gawin Ninyo
Pangkatin ang klase.
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang rubrics, suriin ang iyong ginagawang likhang-sining batay sa sumusunod na batayan:
Sumangguninsa LM 222-223.Pagtataya.)
J. Karagdagang gawain para sa takdang Magdala ng sumusunod na kagamitan: color, paint brush, lumang dyaryo, cardboard, kahon ng
aralin( Assignment) sapatos o iba pang uri ng kahon,disposable spoon,acrylic paint/watercolor, paint brush,maliit na
cutter
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate an understanding of the participation and assessment of the physical activity and
physical fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Assesses physical fitness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involve in the dance. PE4PF-IIIb-h-19
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Coordinated Walk
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM pp. 138-142
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Palaruan,hulahoop
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Itanong kung naisagawa nila ang ng maayos ang two hand and ankle grip noong nakaraang aralin.
pasimula sa bagong aralin Iytanong kung paano malinang ang flexibility ng katawan.
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naipakita ang kasiyahan na puno ng enerhiya at tiyaga, at paggalang kapwa patas pakikipaglaro.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Ipabasa ang “ Ipagpatuloy Natin” itanong kung ano ang coordination at itanong din kung bakit
halimbawa sa bagong aralin kailangan itong malinang.
( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Magpakita NG larawan batay sa mga ginagawa ng mga bata.
at paglalahad ng bagong kasanayan
No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isagawa ang coordinated walk gamit ang hulahoop.
paglalahad ng bagong kasanayan No. - Anong koordinasyon ang nagagawa mo?
2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Mahirap bang gawin ang coordinated walk? Ang paggamit ng hulahoop? bakit?
(Tungo sa Formative Assessment Paano makakatulong ang mga gawaing ito sa pagpapaunlad ng iyong koordinasyun.
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Sabihin kung kaiIangang masubok ang kanilang kakayahan sa koordinasyun.
araw na buhay
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Gabayan ang mga bata upang makabou ng paglalahat. Maaring magtanong upang makabou ng
( Generalization) kaisipan na dapat tandaan.
I. Pagtataya ng Aralin Ipabasa ang talaan sa “ Suriin Natin” sa LM at ipatukoy sa pamamagitan ng paglagay ng ckeck
kung alin ang mga makakapagunlad ng kanulang koordinasyun. Ipakopya ss kwadreno ang talaan at
ipasagot ito.
J. Karagdagang gawain para sa Sabihin din sa tulong ng kontrata sa LM, gagawa ang mga bata g personal na kontrata para sa
takdang aralin( Assignment) pagtuloy ng paglinang ng koordinasyun.
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the proper use of medicines to prevent misuse and harm to
the body.
B. Pamantayan sa Pagganap Practices the proper use of medicines.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describes ways on how medicines are used and abused
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) H4S-IIIcd-3
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Nailalarawan ang Pangkalahatang epekto ng paggamit at pag abuso sa caffeine, nikotina at
alcohol
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM. p. 337-343
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo mga halimbawang gamot na nabanggit, mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Anu-ano ang mga produkto may sangkap na caffeine?
sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga halimbawa ng mga kemikal na inihahalo sa produkto.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga • Saan inihahalo ang alcohol?
halimbawa sa bagong aralin • Ano ang epekto nito sa taong nakatikim ng alcohol?
( Presentation) • May masama bang epekto ang nikotina sa ating katawan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Ipagawa sa mga bata ang gawain sa " Dapat Magbasa Muna" LM p. 339
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Sagutin ang mga tanong:
na buhay 1. Ano ang sakit ni Luis?
( Application/Valuing) 2. Para saan ang ininom niyang gamot?
3. Ano ang nangyari sa kanya?
4. Ano ang mali sa ginawa ni Luis?
5. Ano sa palagay ninyo ang dapat niyang ginawa?
H. Paglalahat ng Aralin Mga Dapat Tandaan sa Pag-inom ng Gamot:
( Generalization) a. Uminom ng tamang gamot na nireseta ng doktor.
b. Uminom ng gamot ayon sa dami at tamang sukat nito.
c. Basahin ang etiketa ng gamot bago ito inumin.
I. Pagtataya ng Aralin Magpangkat at Isadula ang isang sitwasyon na nagpapakita ng maling paggamit ng gamot at
ipakita ang tamang paggamit nito.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Mangalap ng iba pang substansiya o kemikal na ginagamit sa mga produkto gaya ng mga
aralin( Assignment) caffeine, nikotin at alcohol. Idikit ito sa puting papael at isulat ang mga epekto sa taong
nakakagamit nito
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using various
objects.
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 233-241
B. Establishing a purpose for the lesson If sound travels, where would it travel better- in solids, liquids, or gases?
C. Presenting examples /instances of the new lesson The following activity will answer this question
D. Discussing new concepts and practicing new skills 1. Setting of Standards.
#1 2. Group Activities
(Differentiated Activities)
F. Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background information
(Leads to Formative Assessment 3) through inquiry approach
2. Have the pupils master the concepts.
G. Finding practical applications of concepts and We hear sounds wherever we are. Whether we are out in the open air or
skills in daily living swimming under water, we can hear sounds. How does sound reach us?
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using various objects.
B. Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of properties/characteristics of light, heat and sound.
C. Learning 1. Infer that sound travels Through different media.
Competencies/Objectives 2. Describe how sound travels through different media.
S4FE-IIIf-g-4
3. Appreciate the importance of sound.
II. CONTENT How Sound Travels in Different Materials
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 233-241
2. Learner's Materials pages pp. 186-193
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources flashcards, jumping rope, cd copy of a lively music, Activity sheet
III. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson Energizer
or presenting the new lesson Checking of assignment
Recall of concepts learned from the previous activities.
Let the pupils do the “jumping rope” activity see LM p198.
Ask: How do you describe the motion of the rope when a slow music was play? When a fast music
played? Are waves still produced when the roped stopped moving?
B. Establishing a purpose for Ask: How does sound travel in different materials?
the lesson
C. Presenting examples/ We will find out whose answers are correct in our succeeding activities.
instances of the new lesson
D. Discussing new concepts 1. Setting of Standards.
and practicing new skills #1 2. Group Activities
(Differentiated Activities)
E. Discussing new concepts 1. Group Reporting.
and practicing new skills #2 2. Comparing the results of activities.
F. Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background information through inquiry approach
(Leads to Formative Assessment 2. Have the pupils master the concepts.
3)
G. Finding practical How does the type of media affect the sound?
applications of concepts and
skills in daily living
H. Making generalizations and What have you learned?
abstractions about the lesson How does sound travel in different media?
I. Evaluating learning Write TRUE if the statement is correct and FALSE if it is not.
J. Additional activities for Answer these:
application or remediation A bird perching on a tree hears the chirping of another bird. A whale hears the songlike sound made
by another whale swimming near it. Which sound travels faster, the birds’ chirping or the whales’
singing? Explain.
Bring the following tomorrow:
Large basin, 2 tin cans, pointed tip scissors, 20 meters of heavy-duty string
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using
various objects.
B.Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of properties/characteristics
of light, heat and sound.
C.Learning Competencies/Objectives 1. Show through various activities that sound has the ability to travel
Write the LC for each through solids, liquids and gases.
2. Describe how sound travels through different media.S4FE-IIIf-g-4
3. Realize that sound plays a vital role in our daily lives.
II.CONTENT How Sound Travels in Different Materials
LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages pp. 233-241
2.Learner’s Materials Pages pp. 194-195
3.Textbook pages
4.Additional Materials from Learning Resource (LR) Portal
B.Other Learning Resources flashcards, Activity sheet, speaker
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting the new lesson Energizer
Checking of assignment
Game: “Fact or Bluff”
Ask: We seldom communicate through liquids or solids. We do so
through the air. But do you know which of the three medium can
carry sound the fastest?
B.Establishing a purpose for the lesson Ask: How does sound travels in solid? Liquid? Gas?
C. Presenting examples/instances of the new lesson How does sound travel in different materials/medium?
Today’s activities will help us understand how sound travels in
different media.
D.Discussing new concepts and practicing new skills #1 1. Setting of Standards.
2. Group Activities
(Differentiated Activities)
E.Discussing new concepts and practicing new skills #2 1. Group Reporting.
2. Comparing the results of activities.
F.Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background
(Leads to formative assessment) information through inquiry approach
2. Have the pupils master the concepts.
Two of your friends made a sound. One strongly tapped the table
G.Finding practical/applications of concepts and skills in
while the other clapped his hands in the air. Which sound would you
daily living hear first?
H. Making generalizations and abstractions about the What have you learned?
How does sound travel in different material or media?
lesson
I. Evaluating Learning Encircle the letter of the correct answer.
A. Draw conclusions: Astronauts in outer space have to talk to each
other using a communication device even if they are facing each
J. Additional activities for application or remediation
other. What could be the reason for this?
B. Bring an improvised musical instrument tomorrow.
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using various objects.
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting Energizer
the new lesson Checking of assignment
Review: How does sound travels in different materials?
Ask: In the activities we did in our previous lesson we learned that sound travels
differently in different types of materials.
B.Establishing a purpose for the lesson Ask: How does sound travel in solid, liquid and gas? Is sound important?
C. Presenting examples/instances of the Ask them to answer the questions through composing a song; they can use the
new lesson improvised musical instrument as an accompaniment.
D.Discussing new concepts and practicing 1. Setting of Standards.
new skills #1 2. Group Activities
(Song composition)
E.Discussing new concepts and practicing 1. Group presentation.
new skills #2 2. Comparing the results of activities.
F.Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background information through inquiry
(Leads to formative assessment) approach
2. Have the pupils master the concepts.
G.Finding practical/applications of concepts Let the pupils do the “tap-clap” game as a closure activity.
and skills in daily living
H. Making generalizations and abstractions What have you learned?
How does sound travel in different materials?
about the lesson
A. 1-4. Write the letter of the correct answer.
I. Evaluating Learning
B. Answer the question briefly.
Answer these:
J. Additional activities for application or In your classroom, noise is created because your classmates want to speak all at the
remediation same time. As a pupil, how are you going to contribute to the lessening of this often-
occuring noise?
7, 9, 11 ___, 15
1K, 2J, 3L, ____, ____, 6F
C. Presenting Examples/ Look at the sequence of numbers.
instances of the new lesson 7, 10, _?_, 16, _?_
What are the missing terms?
D. Discussing new concepts and Who is assigned to do the work? What is the task of Rafael? What can we do so we can
practicing new skills no.1. help him? Can you give advice to Rafael so that he can find the numbers needed to
complete the equations?
E. Discussing new concepts and Let’s help Rafael find the missing numbers. Let pupils work by pairs. Let the pupils show
practicing new skills no.2 and explain their findings.
F. Developing Mastery Did you have a hard time finding the missing numbers? Were you able to help Rafael? How
(Leads to Formative Assessment 3.) did you help Rafael?
G. Finding practical application of Have a further discussion through the presentation under Explore and Discover on page
concepts and skills in daily living 169, LM Math Grade 4.
H. Making Generalization and What is an equation?
abstraction about the lesson What should you remember in finding the missing numbers in an equation? Is there a need
to evaluate an equation?
I. Evaluating learning Find the missing number in each equation below.
1. ___+8=12+7
2. 24-___ = 10 + 5
3. 36÷4=____X3
4. 16X___=36+2
5. 9X___=5X____
J. Additional activities for application Answer Home Activity Remediation, page 228, TG.
and remediation
3rd SAN ISIDRO Grade
QUARTE School: ELEMENTARY SCHOOL Level: IV
R
(WEEK 5) Teacher Learning
DAY 4 : CYNTHIA B. FERNAN Area: MATHEMATICS
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrates understanding of concepts of continuous and repeating patterns and
number sentences
B. Performance Objective Identify the missing element in a pattern and number sentence
C. Learning Competencies/ Find the missing number in an equation involving properties of operations
Objectives M4AL-III-E-13
( Write the LC code for
each)
II. CONTENT Finding the Missing Number in an Equation
III. LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide pages 226 – 229
2. Learner’s Material pages 171 - 172
3. Textbook pages
4. Additional Material from
Learning Resource (LR) Portal
B. Other Learning Resources Flashcards, chart
IV. PROCEDURES
A. Reviewing past lesson or Review the previous lesson discussed. Answer the assignment.
Presenting the new
lesson
Itanong:
Ano ang ipinagawa ko sa inyo kahapon?
B. Paghahabi sa layunin Hayaang magkwento ang ilang mag – aaral ng kanilang ginawa.
Paglalahad ng pagsusulit.
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng bagong Kumuha ng kapareha ang bawat mag-aaral upang ipasuri ang kanilang
kasanayan natapos na kuwento.
Itanong:
.
G. Mga Tala Paano mong maisasabuhay ang natutuhan mong aral sa pagsunod sa
panuto?
Magbigay ng halimbawa.
H. Pagninilay Ano ang kahalagahan ng pagsunod sa panuto?
I. Pagtataya ng Aralin
Mamarkahan ang ginawa ng bawat pangkat sa pamamagitan ng rubriks.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Gawaing Pantahanan
aralin( Assignment) Gumupit ng mga larawan na nagpapahalaga ng ganda at yaman ng
Pilipinas. Gumawa ng collage mula rito. Lagyan ng caption
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 5)
DAY 4 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: ESP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa
kultura
B. Pamantayan sa pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipagmamalaki/napahahalagahan ang nasuring kultura ng iba’t ibang pangkat etniko tulad ng
Isulat ang code ng bawat kasanayan kwentong bayan, katutubong sayaw, awit,laro at iba pa
EsP4PPP-IIIc-d-20
II. NILALAMAN Aralin 4: Kultura ng mga Pangkat Etniko, Mahalagang Malaman
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG pp. 134-135
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pang-
Mag-aaral LM pp. 216-218
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Repolyong yari sa binilog na papel, music player, masiglang tugtugin, larawan
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Ano ang kultura?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipahanda sa mga mag-aaral ang papel na sagutan at ipasagot ang Subukin Natin, pp. 216-218
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto
at
pagalalahad ng bagong kasanayan
#1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan
#2
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo sa
Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin
Gawin ang Subukin Natin sa LM p. 191-193
I. Pagtataya ng aralin
Pagkatapos masagutan ng mag-aaral ang Subukin Natin, muli itong iproseso, mahalaga na
maipakita ang kanilang pagninilay sa kanilang mga sagot.
J. Karagdagan Gawain para sa takdang
aralin at remediation
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VII, CENTRAL VISAYAS
Division of Cebu Province
Asturias District 1
SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Expand pupils' vocabulary by acquiring new words.
2. Read a range of reading materials in silence.
3. Improve learners' comprehension of the content read.
Subject Matter: ✘ Reading Intervention
✘ Reading Enhancement
Materials: stories
Components Duration Activities
1. Motivation: Go over the book's title, author, and illustrator.
PRE-READING 2. Unlocking Difficulties and Word Meaning
3. Setting Guidelines for Silent Reading
1. Silently reading the story.
DURING READING: 2. (Second Reading) Ask a model learner to read the story
aloud.
1. Answering comprehension questions based on the story
being read.
2. Identifying essential story components.
POST READING: 3. Draw your favorite scene from the story. Show and explain
in class.
4. Journal Writing: Allow students to express what they learnt
or felt while reading the story.
Reflection/Words Never betray someone who trusts you and choose your
to Ponder: friends wisely.
Prepared By:
CYNTHIA B. FERNAN
Teacher I