Professional Documents
Culture Documents
DLP 3rd QUARTER WEEK 4
DLP 3rd QUARTER WEEK 4
3rd QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 4)
ARALING
DAY 1
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa lipunan,
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN
mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at kaunalaran ng bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at gawain ng
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP
pamahalan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat (common good)
Natatalakay ang paraan ng pagpili at ang kaakibat na kapangyarihan ng mga
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO (Isulat
namumuno sa bansa
ang code ng bawat kasanayan) AP4PAB-IIIa-b-2
II. NILALAMAN Paraan ng Pagpili at Kapangyarihan ng mga Namumuno ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp 115-118
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag-aaral L. M. pp. 249-256
B. Kagamitan Manila paper, pentel pen
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong aralin Magbigay ng mga ahensya sa ilalim ng sangay tagapagpaganap
Itanong sa mga mag-aaral kung sinong kilalang lider sa buong mundo ang kanilang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
idolo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa bagong Itanong kung paano sila naging kilala sa buong mundo.
aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang aralin sa pp. 249-255 sa LM.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyan-diin ang anu mang katanungan ng mga mag-aaaral.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 253-254
(Tungo sa FormativeAssessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral
buhay
H. Paglalahat ng aralin Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM, p.254
I. Pagtataya ng aralin
I. Pagtataya ng aralin
J. Karagdagang gawain
para sa takdang aralin at
remediation
SAN ISIDRO ELEMENTARY
3RD QUARTER
School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 4)
ARALING
DAY 3
Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: PANLIPUNAN
III. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa bahaging ginampanan ng pamahalaan sa
A. PAMANTAYANG PANGNILALAMAN lipunan, mga pinuno at iba pang naglilingkod sa pagkakaisa, kaayusan at
kaunalaran ng bansa
Nakapagpapakita ng aktibong pakikilahok at pakikiisa sa mga proyekto at
B. PAMANTAYAN SA PAGGANAP gawain ng pamahalan at mga pinuno nito tungo sa kabutihan ng lahat
(common good)
Natatalakay ang paraan ng pagpili at ang kaakibat na kapangyarihan ng
C. MGA KASANAYAN SA PAGKATUTO
mga namumuno sa bansa
(Isulat ang code ng bawat kasanayan)
AP4PAB-IIIa-b-2
IV. NILALAMAN Paraan ng Pagpili at Kapangyarihan ng mga Namumuno ng Bansa
KAGAMITANG PANTURO
E. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro T. G. pp 115-118
2. Mga Pahina sa Kagamitang Pangmag- L. M. pp. 249-256
aaral
F. Kagamitan manila paper, aklat
V. PAMAMARAAN
A. Balik-aral at/o pagsisimula ng bagong Anu-ano ang mga kapangyarihan sa ilalim ng mga mambabatas at korte
aralin suprema?
Itanong sa mga mag-aaral kung sinong kilalang lider sa buong mundo ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
kanilang idolo.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Itanong kung paano sila naging kilala sa buong mundo.
bagong aralin
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin ang aralin sa pp. 249-255 sa LM.
paglalahad ng bagong kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at Bigyan-diin ang anu mang katanungan ng mga mag-aaaral.
paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa kabihasnan Ipagawa ang mga gawain sa Gawin Mo sa LM, pp. 253-254
(Tungo sa Formative Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Talakayin isa-isa ang mga gawaing isinagawa ng mga mag-aaral
araw na buhay
Bigyang-diin at pansin ang mahahalagang kaisipan sa Tandaan Mo sa LM,
H. Paglalahat ng aralin
p.254
Lagyan ng tsek kung dapat taglay ng mga namumuno ang mga
kwalipikasyong nakasulat sa tsart.
I. Pagtataya ng aralin
C. Learning Competencies /Objective ORF – Read grade level text with appropriate speed, accuracy, and proper expression
(Write the LC code for each) EN4F-IIIc-15
SS – Use graphic organizer to organize information obtained from various sources in preparation for
reporting, etc.
EN4SS-IIIc-12
II. CONTENT Graphic organizers
B. Establishing a purpose for the Let the pupils know this: Graphic organizers are charts or visuals which are used to represent what we
lesson think of. They can help us understand what we read. In sequencing events, we use organizers like the
storyboards, flowcharts, story train, chain of events chart and sequence charts.
C. Presenting examples/instances of
the new lesson
LIST OF FRUITS
D. Discussing new concepts and Let the pupils read the selection.
practicing new skills # 1 Mother has some hens. Sometimes she gives them corn to eat. Sometimes she gives them palay.
Baby likes to see them pick up the palay. When she is bigger, she will feed the hens.
One day, Mother was working in the yard. She was cleaning the yard with a broom. Mother heard
the hens in the garden. They were hungry. Mother said, “I did not feed my hens. I did not give them
their palay.” Then, she went into the house, She came out with a basket. The hens had palay to eat and
they were happy.
NEXT
THEN
FINALLY
G. Finding practical applications of Many events happen in a certain order of sequence in our daily living.
concepts and skills in daily living
H. Making generalizations and abs- Graphic organizers are charts or visuals which are used to represent what we think of. They can help us
tractions about the lesson understand what we read. In sequencing events, we use organizers like the storyboards, flowcharts,
story train, chain of events chart and sequence charts.
I. Evaluating learning Directions: Arrange the following events using a graphic organizer.
With a wild cry, Princess Mitzi leapt into the fire.
A circle of leaping flames appeared in the center of the stage.
The lights went out and the audience cheered and stamped their feet.
The audience could see the frenzied dance of death through the encircling walls of flame.
Summative
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin
C. Pag-uugnay ng mga
halimbawa sa
bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong
Test
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong
konsepto at paglalahad ng bagong
kasanayan #2
F. Paglinang sa Kabihasnan
(Tungo sa Formative
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin sa pang-
araw-
araw na buhay
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 4)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: ESP
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman
Naipamamalas ang pag-unawa sa pagmamahal sa bansa sa pamamagitan ng pagpapahalaga sa
kultura
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko, folder, pentel pen, krayola, gunting, glue,
lumang magasin, kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa ng Pilipinas.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Magkaroon ng maikling balik-tanaw sa nakaraang aralin. Anu-ano ang mga paraan ng pagkilala sa
aralin at/o pagsisimula ng sariling kultura? (paglaro ng mga katutubong laro, pagbubugtungan, atbp)
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng 1. Anu-anong mga pangkat-etniko sa ating bansa ang alam mo?
aralin 2. Ipaunawa sa mga mag-aaral ang konsepto ng diversity o pagkakaiba-iba, na ito ay isang
realidad o katotohanan.
(Maaari ding ipakilala ang konsepto ng “cultural diversity.”)
3. Dalhin ang mga mag-aaral sa realisasyon na kahit iba-iba tayo ng pinanggalingang pangkat
etniko, lahat tayo ay mga Pilipino. Iisa ang bansa natin. Sa kabila ng mga pagkakaiba-iba, kayang-
kaya nating itaguyod ang pagkakaisa.
4. Ipabasa ang panimulang talata ng aralin sa pahina 194.
C. Pag-uugnay ng mga 1. Ipagawa ang gawain sa Alamin Natin p. 194.
halimbawa sa bagong aralin *Ano ang kulay ng iyong mata?
*Ilang taon ka na?
*Ilan kayong magkakapatid atbp.
2. Hayaang ikumpara ng mga bata ang kanilang mga sagot.
*Saang bagay kayo magkakatulad? magkakaiba?
3. Ipinagmamalaki mo ba na
ikaw ay isang Pilipino?” Pangatwiranan.
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Sabihing ang Pilipinas ay tahanan ng iba’t ibang pangkat etniko na may kani-kaniyang kultura.
konsepto at pagalalahad ng (Tanungin ang mga mag-aaral kung alam nila ang pangkat na kinabibilangan nila.)
2. Patingnan ang larawan ng ibat-ibang pangkat etniko sa p. 195-196 ng LM. Kilalanin ang mga
bagong kasanayan #1
ito.
3. Para sa pagpapakilala ng mga mag-aaral na kumakatawan sa ilang pangkat etniko, maaaring
tumawag ng mga mag-aaral na gaganap bilang mga mag-aaral tulad ng nakalagay LM. Maaaring
tumawag din ng iba pang mag-aaral upang ipakilala ang kanilang sarili sa pamamagitan ng
pagbanggit sa kanilang pangkat na pinagmulan.
4. Pagkatapos ng pagpapakilala, itanong:
*Ano ang konsepto/kahulugan ng kultura mula sa binasa?
(Ito ay kumakatawan sa mga katangian at karanasang pinagsasaluhan (shared) ng isang
pangkat o kalipunan ng mga tao mula sa isang maliit na komunidad, tribo, lipunan hanggang sa
bansa. Sinasaklaw nito ang mga kaugalian, paniniwala, gawi at mga pananaw na maaaring
makaimpluwensiya) sa mga kabilang sa pangkat
*Sinu-sino ang mga pangkat-etniko na bumubuo sa bansa?
*Paano mo ipapakita ang paggalang sa kultura ng bawat pangkat etniko? Atbp.
E. Pagtalakay ng bagong DAGDAG KAALAMAN TG p.119-122
konsepto at 1. Paglalahad ng karagdagang impormasyon. p.119-120 ng TG
2. Itanong:
paglalahad ng bagong
*Ano ang maaaring epekto ng pagkakaroon ng iba’t ibang pangkat etniko?
kasanayan #2 *May iba pa ba kayong alam na pangkat etniko bukod sa nasa
mapa? Ilarawan sila.
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naipagmamalaki / napahahalagahan ang nasuring kultura ng iba’t ibang pangkat etniko, tulad ng
kuwentong bayan, katutubong sayaw, awit, laro at iba pa(EsP4PPP-IIIc-d-20)
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Aralin 3: Pangkat na Magkakaiba, Pinahahalagahan ng mga Pilipinong Nagkakaisa
B. Pamantayan sa
pagganap Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Naipagmamalaki / napahahalagahan ang nasuring kultura ng iba’t ibang pangkat etniko, tulad ng
Isulat ang code ng bawat kuwentong bayan, katutubong sayaw, awit, laro at iba pa(EsP4PPP-IIIc-d-20)
kasanayan
II. NILALAMAN Aralin 3: Pangkat na Magkakaiba, Pinahahalagahan ng mga Pilipinong Nagkakaisa
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko, folder, pentel pen, krayola, gunting, glue, lumang magasin,
Panturo kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa ng Pilipinas.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Balikang muli ang mga pangkat etniko sa bansa. Ilahad ang katangian ng bawat isa.
aralin at/o
pagsisimula ng bagong
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Sabihin: Magkakaiba man tayo ng pangkat na pinagmulan, tiyak na may mga katangian tayong
aralin magkakapareho o magkakaugnay.
C. Pag-uugnay ng mga Ipagawa ang Isapuso Natin na nasa LM p. 200-201.
halimbawa sa 1.Pangkatin ang klase. Gabayan ang mga bata sa paggawa ng flower organizer. Hayaang magbahagi ang
bagong aralin bawat isa ng kanilang mga katangian, pangarap, hangarin at dalangin, natatanging ambag, at suliraning
kinakaharap. Hayaang magsulat ang bawat isa sa talulot ng bulaklak.
2. Sa gitnang bahagi ng bulaklak, ipasulat ang katangiang magkakatulad sa bawat isa.
3.Lagyan ito ng stick sa likod para tumayo. Maglagay ng kawili-wiling tag line o pamagat para sa ginawa.
D. Pagtatalakay ng bagong 1. Paglalahad ng ginawa ng bawat pangkat.
konsepto at 2. Pagproseso sa ginawa gamit ang mga tanong:
pagalalahad ng bagong *Saang bagay nagkakatulad ang inyong pangkat? Saan naman nagkakaiba?
* Ano ang ipinahihiwatig nito sa ating kultura?
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong 1. Hayaan ang bawat bata na lapitan ang mga kaklaseng nasaktan ng damdamin dahil sa maaaring
konsepto at napangtawanan o iniwasan sanhi ng pakakaiba ng pangkat na kinabibilangan. Bigyan ang bawat isa ng
paglalahad ng bagong oras para magkausap/magkaayos.
2. (Kung may kamera, magpakuha nang magkakasama hawak ang bulaklak ng pagkakaisa.)
kasanayan #2
3. Itulos ang mga bulaklak sa “hardin ng makulay na nagkakaiba ngunit nagkakaisa”.
Ang ginawang pangkatang gawain ang magsisilbing pagtataya. Gumamit ng rubrik sa pagbibigay ng
marka.
I. Pagtataya ng aralin
Maaaring idagdag:
Natutuhan ko na ______________
___________________________.
J. Karagdagan Gawain para sa Magsaliksik sa talambuhay ni Martin Luther King Jr.
takdang aralin at remediation
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 1 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
G. Mga Tala
H. Pagninilay
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 2 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
G. Mga Tala
H. Pagninilay
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 3 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
3rd QUARTER SAN ISIDRO ELEMENTARY
I. LAYUNIN
School: SCHOOL Naipamamalas ang kakayahanGrade
at tatas Level: IV at pagpapapahayag ng
sa pagsasalita
A. Pamantayang Pangnilalaman sariling ideya, kaisipan, karanasan at damdamin
Teacher:
B. Pamantayan sa pagganap
CYNTHIA B. FERNAN Learning
Nakasusulat ng sariling kuwento o tula.Area: MUSIC
A. KASANAYAN F4WG-IIIa-c-6
Nagagamit ang pang-abay sa paglalarawan ng kilos
B. KAGAMITAN Tsart, larawan,
Kagamitang Pang-mag-aaral, Teksbuk, karagdagang gamit, TG 195-196
Iba pang kagamitan sa pagtuturo LM
III. PAMAMARAAN Pagbabaybay
A. Balik-aral sa pabibigay ng mga pares na salita Muling pagsusulit
H. Pagninilay
(WEEK 3)
DAY 1
I. Objectives
Demonstrates understanding of musical phrases, and the uses and meaning of musical
A. Pamantayang Pangnilalaman terms in form
B. Pamantayan sa Pagganap Performs similar and contrasting musical phrases
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Listens to similar similar and contasting phrases in recorded music ( MU4FO-IIIa- b-3 )
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Nakakapakinig ng mga magkakahawig at di – magkatulad na mga musical
phrase sa pamamagitan g inirekord na musika
Natutukoy ang magkahawig at di – magkatulad na mga musical phrase ng isang
awitin at tugtugin mula sa mga nakaraang alin
Melodic
Rhythmic
Nakakaawit ng magkakahawig at di – magkatulad na mga musical phrase
II. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo TG pp. 99 - 103
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM pp. 75 - 77
3. Mga pahina sa Teksbuk Sanayang Aklat sa Musika 4, pp. 132 – 134, Dazzle 4, pp 22 - 24
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS http://www.youtube.com/watch?v=WZNIFN4x_U8
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart ng Awit, mga Kodaly Hand Sign,at mga rhythmic pattern, speaker
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Pakinggan ang “ Surprise Symphony Second Movement “. Itaas ang kanang kamay para
sa bagong aralin sa antecedent phrase at kaliwang kamay para sa consequent phrase.
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ano ang paborito mong gamit na ibinigay sa iyo ng inyong magulang o kaibigan? Paano
(Motivation) mo ito napapahalagahan?
C. Pag- uugnay ng mga halimbawa sa bagong Ipaawit ang lunsarang awit” Atin Cu Pung Singsing”.Suriin at basahin ang titik ng awit.
aralin ( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Suriin ang bawat phrase ng awit.
paglalahad ng bagong kasanayan No I Ilang musical phrase ang matatagpuan sa ating lunsarang awit?
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Alin ang magkahawig na melodic phrse sa awiting “ Atin Cu Pung Singsing”
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2. - Paano mo masasabi na ang dalawang musical phrase ay magkahawig?
( Guided Practice) - Ano ang dalawang uri ng musical phrase?
F. Paglilinang sa Kabihasan Ipaawit ang “ Atin Cu ung singsing” nang may angkop na galaw ng katawan upang
(Tungo sa Formative Assessment matukoy ang magkahawig na at di – magkatulad na melodic phrase.
( Independent Practice )
G.Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na Magparinig ng mga awitin o tugtugin. Hayaang tukuyin ng mga bata kung ang musical
buhay ( Application/Valuing) phrase ay magkahawig o di – magkatulad.
Mga Awitin:
1. Ako ay may Lobo
2. Twinkle,Twinkle
3. Little Star
4. Bahay Kubo
H. Paglalahat ng Aral ( Generalization) Ano ang kaibahan ng melodic phrase at rhythmic phrase?
I. Pagtataya ng Aralin Pangkatang Gawain:
Pangkatin sa apat ang klase.
Panuto:
Isagawa ang sumusunod na Gawain para sa awiting “ Ugoy ng Duyan”( Sumagguni sa
Yunit 3,Aralin 2 )
Pangkat 1 – awitin ang magkahawig na melodic phrase
Pangkat 2 – awitin ang di magkatulad na melodic phrase
Pangkat 3 – Ipalakpak ang magkahawig na rhythmic phrase
Pangkat 4 – ipalakpak ang di – magkatulad na rhythmic phrase
J. Karagdagang Gawain para sa Sanayain ang sarili sa magkahawig at di – magkatulad na mga melodic phrase at rhythmic
Takdang-AralinatRemediation phrase ng mga awiting natutuhan na.
I. Pagtataya ng Aralin Gamit ang rubrics, suriin ang iyong ginagawang likhang-sining batay sa sumusunod na batayan:
Sumangguninsa LM 222-223.Pagtataya.)
J. Karagdagang gawain para sa takdang Magdala ng sumusunod na kagamitan: color, paint brush, lumang dyaryo, cardboard, kahon ng
aralin( Assignment) sapatos o iba pang uri ng kahon,disposable spoon,acrylic paint/watercolor, paint brush,maliit na
cutter
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrate an understanding of the participation and assessment of the physical activity and
physical fitness.
B. Pamantayan sa Pagganap Assesses physical fitness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Executes the different skills involve in the dance. PE4PF-IIIb-h-19
( Isulat ang code sa bawat kasanayan)
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Coordinated Walk
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang LM pp. 138-142
Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa
LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo Palaruan,hulahoop
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o Itanong kung naisagawa nila ang ng maayos ang two hand and ankle grip noong nakaraang aralin.
pasimula sa bagong aralin Iytanong kung paano malinang ang flexibility ng katawan.
( Drill/Review/ Unlocking of
difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Naipakita ang kasiyahan na puno ng enerhiya at tiyaga, at paggalang kapwa patas pakikipaglaro.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga Ipabasa ang “ Ipagpatuloy Natin” itanong kung ano ang coordination at itanong din kung bakit
halimbawa sa bagong aralin kailangan itong malinang.
( Presentation)
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto Magpakita NG larawan batay sa mga ginagawa ng mga bata.
at paglalahad ng bagong kasanayan
No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Isagawa ang coordinated walk gamit ang hulahoop.
paglalahad ng bagong kasanayan No. - Anong koordinasyon ang nagagawa mo?
2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Mahirap bang gawin ang coordinated walk? Ang paggamit ng hulahoop? bakit?
(Tungo sa Formative Assessment Paano makakatulong ang mga gawaing ito sa pagpapaunlad ng iyong koordinasyun.
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw Sabihin kung kaiIangang masubok ang kanilang kakayahan sa koordinasyun.
araw na buhay
( Application/Valuing)
H. Paglalahat ng Aralin Gabayan ang mga bata upang makabou ng paglalahat. Maaring magtanong upang makabou ng
( Generalization) kaisipan na dapat tandaan.
I. Pagtataya ng Aralin Ipabasa ang talaan sa “ Suriin Natin” sa LM at ipatukoy sa pamamagitan ng paglagay ng ckeck
kung alin ang mga makakapagunlad ng kanulang koordinasyun. Ipakopya ss kwadreno ang talaan at
ipasagot ito.
J. Karagdagang gawain para sa Sabihin din sa tulong ng kontrata sa LM, gagawa ang mga bata g personal na kontrata para sa
takdang aralin( Assignment) pagtuloy ng paglinang ng koordinasyun.
I. Objectives
A. Pamantayang Pangnilalaman Demonstrates understanding of the proper use of medicines to prevent misuse and harm to
the body.
B. Pamantayan sa Pagganap Practices the proper use of medicines.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Describes ways on how medicines are used and abused
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) H4S-IIIcd-3
II. NILALAMAN ( Subject Matter) Nailalarawan ang Pangkalahatang epekto ng paggamit at pag abuso sa caffeine, nikotina at
alcohol
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang Pang Mag-aaral LM. p. 337-343
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula sa LRDMS
5. Iba pang Kagamitang Panturo mga halimbawang gamot na nabanggit, mga larawan
III. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula Anu-ano ang mga produkto may sangkap na caffeine?
sa bagong aralin
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties)
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng mga halimbawa ng mga kemikal na inihahalo sa produkto.
(Motivation)
C. Pag- uugnay ng mga • Saan inihahalo ang alcohol?
halimbawa sa bagong aralin • Ano ang epekto nito sa taong nakatikim ng alcohol?
( Presentation) • May masama bang epekto ang nikotina sa ating katawan?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No I
(Modeling)
E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at
paglalahad ng bagong kasanayan No. 2.
( Guided Practice)
F. Paglilinang sa Kabihasan Ipagawa sa mga bata ang gawain sa " Dapat Magbasa Muna" LM p. 339
(Tungo sa Formative Assessment
( Independent Practice )
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw Sagutin ang mga tanong:
na buhay 1. Ano ang sakit ni Luis?
( Application/Valuing) 2. Para saan ang ininom niyang gamot?
3. Ano ang nangyari sa kanya?
4. Ano ang mali sa ginawa ni Luis?
5. Ano sa palagay ninyo ang dapat niyang ginawa?
H. Paglalahat ng Aralin Mga Dapat Tandaan sa Pag-inom ng Gamot:
( Generalization) a. Uminom ng tamang gamot na nireseta ng doktor.
b. Uminom ng gamot ayon sa dami at tamang sukat nito.
c. Basahin ang etiketa ng gamot bago ito inumin.
I. Pagtataya ng Aralin Magpangkat at Isadula ang isang sitwasyon na nagpapakita ng maling paggamit ng gamot at
ipakita ang tamang paggamit nito.
J. Karagdagang gawain para sa takdang Mangalap ng iba pang substansiya o kemikal na ginagamit sa mga produkto gaya ng mga
aralin( Assignment) caffeine, nikotin at alcohol. Idikit ito sa puting papael at isulat ang mga epekto sa taong
nakakagamit nito
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of force that can be change the shape, size or movement of
objects.
B. Performance Standards
C. Learning Competencies 1. Identify the magnetic poles.
/Objectives 2. Describe the force exerted by magnets. S4FE-IIId-e-3
3. Realize the importance of magnets in our daily lives.
II. CONTENT Force Exerted by Magnets
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 219-221
2. Learner's Materials pages pp. 175-177
3. Textbook pages
4. Additional Materials from
Learning Resource (LR)portal
B. Other Learning Resources 2 pieces of bar magnets, pictures of scientist who contributed a lot on the principles of
magnetism, Activity sheet
III. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or Energizer
presenting the new lesson Checking of assignment
Post the following photos on the board. (Scientist who contributed a lot on the principles
of magnetism)
Ask some members of the class to arrange the picture in correct order. Prepare a strip of
paper with numbers for them to put below the photos.Present the correct sequence of the
photos.
B. Establishing a purpose for Show a bar magnet. Let the pupils tell something about the magnet.
the lesson Ask: What do you know about the magnet?
C. Presenting examples For you to know more about magnets, let’s do the following task.
/instances of the new lesson
I. OBJECTIVES
A. Content Standards Demonstrate understanding of force that can be change the shape, size or
movement of objects.
B. Performance Standards
C. Learning Competencies/Objectives 1. Classify objects that attracts and repel to magnet.
2. Describe the force exreted by magnets. S4FE-IIId-e-3
3. Realize the importance of magnets in our daily lives.
II. CONTENT Force Exerted by Magnets
LEARNING RESOURCES
A. References
1. Teacher's Guide pages pp. 219-221
2. Learner's Materials pages pp. 175-177
3. Textbook pages
4. Additional Materials from Learning Resource
(LR)portal
B. Other Learning Resources flashcards, different materials, 2 pieces of bar magnets, Activity sheet
III. PROCEDURES
A. Reviewing previous lesson or presenting Energizer
the new lesson Checking of assignment
Game: “Fact or Bluff”
Let the pupils bring to class different materials.
Ask them to group the materials as to attract or repel.
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel
using various objects.
B.Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of
properties/characteristics of light, heat and sound.
C.Learning Competencies/Objectives 1. Observe how heat is transferred through solid materials.
Write the LC for each 2. Describe how heat travel.S4FE-IIIf-g-4
3. Show proper discipline in performing activities.
II.CONTENT How Heat is Transferred through Solid
LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages pp. 233-241
2.Learner’s Materials Pages pp. 186-188
3.Textbook pages
4.Additional Materials from Learning Resource (LR) Portal
B.Other Learning Resources strip of papers, pictures of cooking utensils, Activity sheet
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting the new lesson Energizer
Checking of assignment
Pinning answers on the wall. Distribute the following strips of
paper to the pupils and let them complete the chart.
Materials Materials
that attracts that repel to
to magnet magnet
I. OBJECTIVES
A.Content Standards Demonstrate understanding of how heat and sound travel using various
objects.
B.Performance Standards Demonstrate conceptual understanding of properties/characteristics of
light, heat and sound.
C.Learning Competencies/Objectives 1. Show how heat travels through liquid materials.
Write the LC for each 2. Describe how heat travel.S4FE-IIIf-g-4
3. Show honesty and accuracy in reporting results..
II.CONTENT How Heat is Transferred through Solid
LEARNING RESOURCES
A.References
1.Teacher’s Guide pages pp. 233-241
2.Learner’s Materials Pages pp. 189-190
3.Textbook pages
4.Additional Materials from Learning Resource (LR)
Portal
B.Other Learning Resources flashcards,realia, Activity sheet
III. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or presenting the new Energizer
lesson Checking of assignment.
Recall of concepts learned from the previous activity.
Let the pupils feel the air coming inside the room.
Ask: Does cool air from the outside enter a window through the lower
or upper part? Where do you find the warmer air inside a room, the
upper or lower part of the room?
B.Establishing a purpose for the lesson How heat is transferred through liquid and gas?
C. Presenting examples/instances of the new lesson Today’s activities will help us understand how heat is transferred
through liquid and gas.
D.Discussing new concepts and practicing new skills 1. Setting of Standards.
#1 2. Group Activities
(Differentiated Activities)
E.Discussing new concepts and practicing new skills 1. Group Reporting.
#2 2. Comparing the results of activities.
F.Developing mastery 1.The teacher further explains and discuss the background
(Leads to formative assessment) information through inquiry approach
2. Have the pupils master the concepts.
G.Finding practical/applications of concepts and Describe how heat is transferred by convection?
skills in daily living
What have you learned?
H. Making generalizations and abstractions about
How is heat transferred from one object to another?
the lesson
How does heat travel by convection?
A. 1-4. Choose the letter of the correct answer.
I. Evaluating Learning
B. 5. Answer the question briefly.
Write a slogan on the Do’s and Don’ts in doing physical activities
J. Additional activities for application or remediation and handling of materials at home.
C. Lesson Development Group the pupils into pairs. Distribute a graphing paper to
every group. Tell them to form a triangle or a quadrilateral out
of the grid
IV. EVALUATION Give at least 2 objects that have the shape of a triangle
IV. PROCEDURES
A. Daily Routine Checking of assignment
B. Review Lead the class to the discussion that triangles are classified
according to sides and angles. Let them also know that
quadrilaterals have their classifications. Relate that if you
divide a quadrilateral diagonally you willform 2 triangles
B. Review Lead the class to the discussion that triangles are classified
according to sides and angles. Let them also know that
quadrilaterals have their classifications. Relate that if you divide
a quadrilateral diagonally you will form 2 triangles
C. Lesson Do Keep Moving LM page 161
Development
D. Application Tell whether each figure is a triangle or a quadrilateral
1. 2.
3.
5.
4.
IV. EVALUATION Give at least 3 objects that have the shape of a quadrilateral
V.HOMEWORK 1.Describe the attributes/properties of triangles and
quadrilaterals using concrete objects or models.
2.Relate triangles to quadrilaterals
3rd SAN ISIDRO Grade
QUARTE School: ELEMENTARY SCHOOL Level: IV
R
(WEEK 3) Teacher Learning
DAY 4 : CYNTHIA B. FERNAN Area: MATHEMATICS
Identify and describe triangles according to sides and angles
I. OBJECTIVES
II. CONTENT Identifying and Describing Triangles
III. LEARNING
RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide
pages
2. Learner’s Material
pages
3. Textbook pages
4. Additional
Material from Learning
Resource (LR) Portal
B. Other Learning Recycled cardboard/illustration boards, recycled cloth, pictures
Resources and cutouts of different triangular objects
IV. PROCEDURES
A. Daily Routine Let the pupils recall the relationship of a quadrilateral and a
triangle
B. Review Present the situation:Miss Fina assigned some of her pupils to
bring different objects with the shape of a triangle. Benilda
bought a picture of a house. Grace showed a picture of
atrafficsign and Jocelyn prepared a triangular flaglet. Show the
different objects mentioned
C. Lesson Group the pupils into 6. Distribute cutouts of different kinds of
Development triangles. Let them describe the triangles given
D. Application Name the triangle described in each item.
1.It is a triangle which has a right angle
2.It is a triangle which has an obtuse angle
3. It is a triangle which has 3 acute angles
4.It is a triangle which has 2 equal sides
5.It is a triangle which has no equal sides
IV. EVALUATION Draw the different kinds of triangle correctly
V.HOMEWORK Identify and describe triangles according to sides and angles
3RD SAN ISIDRO ELEMENTARY
QUARTER School: SCHOOL Grade Level: IV
(WEEK 3)
DAY 4 Teacher: CYNTHIA B. FERNAN Learning Area: Filipino
I. LAYUNIN Naipamamalas ang kakayahan sa mapanuring panonood ng ibat ibang media
A. Pamantayang Pangnilalaman
B. Pamantayan sa pagganap
Nakaguguhit at nakasusulat ng
tula o talata batay sa pinanood
D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Matapos ang inilaang oras, tawagin ang bawat pangkat upang magpakita ng kanilang
paglalahad ng bagong kasanayan inihanda.
Pabigyang halaga ang ginawa ng bawat pangkat sa pamamagitan ng pagbibigay ng marka
ng mga kaklase.
Pabigyang katwiran ang ibinigay na marka.
Pag-usapan ang mga napanood na pangyayari.
F. Pagtataya Gawin Mo
Sabihin: Umisip ng isang kilos na nakita mong ginawa ng isa sa mga nasa paaralan.
Gayahin ito sa harapan at pahulaan kung sino ang ginagaya.Pag-usapan ang ipinakita ng
bawat mag-aaral.
G. Mga Tala
H. Pagninilay
B. Pamantayan sa pagganap
Naisasabuhay ang mga gawaing nagpapakita ng pagpapahalaga sa kultura
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro TG ESP 4 pp. 118-125
2. Mga Pahina sa Kagamitang LM ESP 4 pp. 194-206
Pang- Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk LM ESP 4 pp. 194-206
4. Karagdagang Kagamit
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Mga larawan ng iba’t ibang pangkat etniko, folder, pentel pen, krayola, gunting, glue, lumang
magasin, kalendaryo, poster, sagutang papel, mapa ng Pilipinas.
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin Balik-aral:
at/o Paano pinangangalagaan ng pamahalaan ang mga katutubong pangkat sa ating bansa?
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Magpakita ng isang segment
ng palabas/larawan na ang naka-feature ay isang pamilyang Agta at ang kanilang kalagayan.
*Ano ang maaari ninyong
magawa upang matulungan ang iba pang mga katutubong tulad ng batang
Agta sa palabas o larawan.
D. Pagtatalakay ng bagong Hayaan ang mga batang magbigay ng reaksiyon mula sa napanood na palabas.
konsepto at
pagalalahad ng bagong
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong konsepto 1.Ipabasa ang Isabuhay Natin sa p. 203-204 ng LM
at 2. Itanong:
paglalahad ng bagong *Sino si Martin Luther King Jr? Ano ang kanyang naiambag sa mundo?
*Paano tinulungan ng samahang Juan Portrait ang ilan sa mga katutubong pangkat sa bansa?
kasanayan #2
1. Hayaang gumawa ng plano ang mga mag-aaral para sa isang proyekto na maaari nilang
mailunsad para makatulong sa mga batang katutubo.
F. Paglinang sa kabihasnan (Tungo
sa Formative Assessment) 2. Maaari din silang pasulatin ng isang liham para sa mga kinauukulan upang matulungan ang mga
kapatid nating katutubo sa kanilang kalagayan
Paano nyo ipapakita ang inyong pasasalamat sa mga samahang nagbibigay tulong sa mga
G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw
katutubong pangkat at isa kayo sa mga natulungan?
araw na buhay
H. Paglalahat ng aralin Hayaan ang mga mag-aaral na ilahad muli ang konsepto ng aralin.
I. Pagtataya ng aralin Ang ginawang plano ang magsisilbing pagtataya. Gumamit ng rubrik sa pagbibigay ng marka.
Maaaring idagdag:
Mula ngayon, ipapakita ko ang pagpapahalaga sa ibang pangkat sa pamamagitan ng __________
__________________________.
J. Karagdagan Gawain para sa Magsaliksik ng ilang samahan o organisasyon na tumutulong sa mga katutubong pangkat sa
takdang aralin at remediation bansa.
Republic of the Philippines
Department of Education
REGION VII, CENTRAL VISAYAS
Division of Cebu Province
Asturias District 1
SAN ISIDRO ELEMENTARY SCHOOL
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Improve learners’
vocabulary through
learning new words.
2. Read a variety of
reading materials silently.
3. Develop learners’
understanding of the
materials read
1. Expand pupils' vocabulary by acquiring new words.
2. Read a range of reading materials in silence.
3. Improve learners' comprehension of the content read.
Subject Matter: ✘ Reading Intervention
✘ Reading Enhancement
Materials: stories
Components Duration Activities
1. Motivation: Go over the book's title, author, and illustrator.
PRE-READING 2. Unlocking Difficulties and Word Meaning
3. Setting Guidelines for Silent Reading
1. Silently reading the story.
DURING READING: 2. (Second Reading) Ask a model learner to read the story
aloud.
1. Answering comprehension questions based on the story
being read.
2. Identifying essential story components.
POST READING: 3. Draw your favorite scene from the story. Show and explain
in class.
4. Journal Writing: Allow students to express what they learnt
or felt while reading the story.
Reflection/Words Never betray someone who trusts you and choose your
to Ponder: friends wisely.
Prepared By:
CYNTHIA B. FERNAN
Teacher I