You are on page 1of 18

MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10

MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN


Araw/Sesyon Blg.: Enero 15-19, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Naipaliliwanag ang mga katangian na dapat taglayin ng isang aktibong mamamayan na nakikilahok sa mga gawain at usaping pansibiko ( AP10PKKIVa-1)
Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan (AP10PKKIVb-2)
I. LAYUNIN Natataya ang kaalaman ng mga mag-aaral sa Natutukoy ang least learned at most learned Natataya ang kaalaman ng mga mag-aaral sa
mga paksa sa asignatura sa Ika-apat na skills ng mga mag-aaral ayon sa kanilang paunang mga paksa sa asignatura sa Unang Markahan
Markahan pagsusulit
II. NILALAMAN FOURTH QUARTER PRE-TEST ITEM ANALYSIS PAUNANG MGA GAWAIN SA ARALIN 1
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. TG at LM, Teksbuk pp.345-353 pp. 345-353 p. 343-356
2. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kopya ng pagsusulit Item analysis sheet Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Pagbasa sa Transisyon sa susunod na modyul sa
pahina 337 ng batayang aklat.

B. Paghahabi sa Layunin Pagbasa sa Panimula at Gabay na Tanong,


Pamantayan sa Pagkatuto, at Mga Aralin at
Sakop ng Modyul sa pahina 343-345 ng
batayang aklat.

C. Pag-uugnay ng halimbawa Gawain 1.Awit-Suri, pp. 354-355 ng batayang


aklat.
Gawain 2. My IRF Clock, pp. 355-356

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagbibigay ng pagsusulit Pagwawasto ng pagsusulit at pagsasagawa ng Gawain 3.Katangian ng Aktibong Mamamayan,
kasanayan item analysis pp. 357-358

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan


#2
F. Paglinang sa kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Enero 22-26, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga pagbabago sa konsepto ng pagkamamamayan (AP10PKKIVb-2)
Napahahalagahan ang papel ng isang mamamayan para sa pagbabagong panlipunan (AP10PKKIVc-3)
I. LAYUNIN Naipapaliwanag ang mga ligal na pananaw ukol Napaghahambing ang ligal at lumalawak na Nakabubuo ng konklusyon tungkol sa pagiging
sa pagkamamamayang Pilipino konsepto ng pagkamamamayang Pilipino mabuting mamamayan ng mga Pilipino ayon sa
isang artikulo
II. NILALAMAN LIGAL NA KONSEPTO NG LUMAWAK NA KONSEPTO NG PAGNILAYAN at UNAWAIN
PAGKAMAMAMAYAN PAGKAMAMAMAYAN (PERFORMANCE # 1)
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
3. TG at LM, Teksbuk pp.358-362 pp. 362-365 p. 362-371
4. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano-ano ang katangian ng isang aktibong Ano-ano ang mga ligal na pananaw ukol sa Ano ang pagkakaiba at pagkakatulad ng mga ligal
mamamayan? pagkamamamayang Pilipino? at lumalawak na konsepto ng pagkamamamayang
Pilipino
B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang ligal na konsepto ng


kasanayan pagkamamamayan, pp. 358-362

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagtalakay sa paksang lumalawak na konsepto


#2 ng pagkamamamayan, pp. 362-365
F. Paglinang sa kabihasaan Gawain 4.Filipino Citizenship Concept Map, Venn Diagram sa pahina 364
pp.361-362

G. Paglalapat ng Aralin Gawain 6.Ako Bilang Aktibong Mamamayan,


pp. 365
Pagnilayan at Unawain
H. Paglalahat ng Aralin Gawain 7.Suri-Basa, pp. 362-371

I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 1 (5 item short test) Written Work # 2 (5 item short test)

J. Karagdagang Gawain Gawain 8.My IRF Clock, pp. 370


V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Enero 29-Pebrero 2, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang pagkabuo ng mga karapatang pantao batay sa Universal Declaration of Human Rights at Saligang Batas ng 1987 ng Pilipinas
AP10MKP-IVd-4
I. LAYUNIN Nasusuri ang pagkabuo ng mga karapatang Natutukoy ang mga karapatang pantao na nabuo Nakapagmumungkahi ng mga paraan upang
pantao mula sa mga tala ng kasaysayan sa Universal Declaration of Human Rights at ang maiwasan ang paglubha ng mga situwasiyong
Bill of Rights ng Pilipinas dulot ng paglabag sa mga karapatang pantao
II. NILALAMAN PAGKABUO NG KARAPATANG ANG UNIVERSAL DECLARATION OF PERFORMANCE # 2
PANTAO HUMAN RIGHTS AT ANG BILL OF
RIGHTS
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
5. TG at LM, Teksbuk pp.373-376 pp. 377-388 p. 388
6. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang nabuo mong konklusyon tungkol sa Paano nagsimula ang pagkabuo ng karapatang Gaano kahalaga ang Universal Declaration of
pagiging mabuting mamamayan ng mga Pilipino pantao sa mundo? Human Rights at ang Bill of Rights?
ayon sa isang artikulo?

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang Pagkabuo ng Karapatang


kasanayan Pantao, pp. 373-375

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagtalakay sa paksang Ang Universal Declaration


#2 of Human Rights at ang Bill of Rights, pp. 377-385
F. Paglinang sa kabihasaan Gawain 9.Human Rights Declared, pp. 375 Gawain 11.Kung Ikaw Ay …, pp. 386-387

G. Paglalapat ng Aralin Gawain 10.Connecting Human Rights Then and Gawain 12.Mga Scenario: Paglabag at Hakbang,
Now, pp. 376 pp. 388

H. Paglalahat ng Aralin

Gawain 12.Mga Scenario: Paglabag at Hakbang,


I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 3 (5 item short test) Written Work # 4 (5 item short test) pp. 388

J. Karagdagang Gawain

V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 5-9, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang bahaging ginagampanan ng mga karapatang pantao upang matugunan ang iba’t ibang isyu at hamong panlipunan
AP10MKP-IVe-5
Napahahalagahan ang aktibong pakikilahok ng mamamayan batay sa kanilang taglay na mga karapatang pantao
AP10MKP-IVf-6
I. LAYUNIN Natutukoy ang mga organisasyong Natatalakay ang ugnayan ng mga karapatan ng Natataya ang mga natutunan sa unang bahagi ng
nagtataguyod ng mga karapatang pantao at ang mga bata at ang karapatang pantao at ang Ika-apat na Markahan
kanilang mga adbokasiya pagkakamamamayan ng mga Pilipino
II. NILALAMAN MGA ORGANISASYONG “MGA KARAPATAN NG BATA” AT “ANG LONG TEST # 1
NAGTATAGUYOD SA KARAPATANG MGA KARAPATANG PANTAO AT ANG
PANTAO PAGKAMAMAMAYAN”
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
7. TG at LM, Teksbuk pp.389-393 pp. 393-398 p. 345-398
8. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Paano ka makakatulong upang masugpo ang Gaano kahalaga ang mga organisasyong Bakit mahalagang mapangalagaan ang karapatan
mga paglabag sa mga karapatang pantao? nagtataguyod sa karapatang pantao? ng mga bata?

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang Mga Organisasyong


kasanayan Nagtataguyod sa Karapatang Pantao, pp. 389-
392

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagtalakay sa paksang Karapatan ng mga Bata,


#2 pp. 393-397

F. Paglinang sa kabihasaan Gawain 13.Hagdan ng Pagsasakatuparan, pp. Gawain 14.Triple Venn Diagram, pp. 395
392-393
G. Paglalapat ng Aralin Gawain 15. Pagsusuri.,pp. 397-398

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 5 (5 item short test) Written Work # 6 (5 item short test) Long Test # 1, pp. 345-398

J. Karagdagang Gawain PAGNILAYAN at UNAWAIN


Gawain 16. Mga Isyu at Karapatang Pantao,
pp. 399-400 (Performance # 3)
Gawain 17.My IRF Clock, pp. 400

V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10

MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN


Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 12-16, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natatalakay ang mga epekto ng pakikilahok ng mamamayan sa mga gawaing pansibiko sa kabuhayan, politika, at lipunan
AP10PNP-IVg-7
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang paglahok sa mga usaping Nakikita ang kahalagahan at papel ng mga civil Natutukoy ng mg civil organizations groups sa
politikal sa ating bansa society groups sa ating lipunan komunidad at ang kanilang layunin at adbokasiya
o Nakakangalap ng mga istorya na gagawin sa
documentary
II. NILALAMAN POLITIKAL NA PAKIKILAHOK PAGLAHOK SA CIVIL SOCIETY PERFORMANCE # 4
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
9. TG at LM, Teksbuk pp.389-393 pp. 393-398 p. 345-398
10. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Gaano kahalaga na mapangalagaan ang mga Sa paanong paraan ka makakalahok sa mga Bakit mahalaga ang mga civil society groups sa
karapatang pantao? politikal na usapin ng ating bayan? ating lipunan?

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang Politikal na Pakikilahok,


kasanayan pp. 402-405

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagtalakay sa paksang Paglahok sa Civil Society,


#2 pp. 408-413
F. Paglinang sa kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin Gawain 18.Suriin Natin!, pp. 406-407 Gawain 20.Civil Society Organizations Mapping,
pp. 414 o Docu-Story Gathering
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 7 (5 item short test) Written Work # 8


Gawain 19.Tukoy Salita!, pp. 413

J. Karagdagang Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 19-23, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napahahalagahan ang papel ng mamamayan sa pamamahala ng isang komunidad
AP10PNP-IVh-8
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng mamamayan sa Nakapagsasagawa ng mga case study analysis Nakapaghahambing ng mga case studies ukol sa
pagkakaroon ng mabuting pamamahala ukol sa participatory governance participatory governance
II. NILALAMAN PAPEL NG MAMAMAYAN SA PARTICIPATORY GOVERNANCE PERFORMANCE # 5
PAGKAKAROON NG MABUTING
PAMAMAHALA
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
11. TG at LM, Teksbuk pp.414-417 pp. 417-423 p. 424-425
12. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang papel ng mga civil organizations sa Gaano kahalaga ang papel ng mga mamamayan Ano ang participatory governance at bakit ito
ating mga komunidad? sa pagkakaroon ng mabuting pamamahala? mahalaga sa isang lipunan?

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang Papel ng Mamamayan sa


kasanayan Pagkakaroon ng Mabuting Pamamahala, pp.
413-417

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan Pagtalakay sa paksang Participatory Governance,


#2 pp. 417-423
F. Paglinang sa kabihasaan Gawain 21.One Minute Essay, pp. 423

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin Gawain 22.Compare and Contrast Matrix, pp.


424-425

I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 9 (5 item short test) Written Work # 10 (5 item short test)

J. Karagdagang Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Pebrero 26-Marso 2, 2018
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga elemento ng isang mabuting pamahalaan
AP10PNP-IVi-9
I. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng mamamayan sa Nakapagsasagawa ng mga case study analysis Nakapaghahambing ng mga case studies ukol sa
pagkakaroon ng mabuting pamamahala ukol sa participatory governance participatory governance
II. NILALAMAN MABUTING PAMAMAHALA O GOOD PAGNILAYAN AT UNAWAIN LONG TEST # 2
GOVERNANCE
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
13. TG at LM, Teksbuk pp.425-433 pp. 434-435 pp. 389-435
14. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo Kagamitang Biswal Kagamitang Biswal Kopya ng pagsusulit

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral Ano ang mahalagang papel ng participatory Ano-ano ang mga palatandaan ng pagkakaroon
governance sa mabuting pamamahala? ng mabuting pamamahala s mabuting
pamamahala isang pamahalaan?

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at Pagtalakay sa paksang Mabuting Pamamahala o


kasanayan Good Governance, pp. 425-430

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan


#2
F. Paglinang sa kabihasaan Gawain 23. Tsart ng Mabuting Pamamahala, pp.
431

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin Gawain 25.Katangian ng Aktibong Mamamayan,


pp.434
I. Pagtataya ng Aralin Written Work # 11 Gawain 24.Hagdan Long Test # 2, pp. 389-435
Patungong Mabuting Pamamahala, pp. 432

J. Karagdagang Gawain Gawain 26. My IRF Clock, pp. 435


V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN

Araw/Sesyon Blg.: Marso 5-9, 2018


A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto
I. LAYUNIN Nakapagsasagawa ng panayam sa mga civic o non-governmental organizations sa pamayanan ng mga mag-aaral ukol sa kanilang mga gawain o
adbokasiya/Nakakagawa ng documentary ukol/may kinalaman sa mga isyung pulitikal na natalakay.
II. NILALAMAN ILIPAT AT ISABUHAY
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
15. TG at LM, Teksbuk pp. 436-438
16. LRMDC Portal
B. Iba pang Kagamitang Panturo

IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral

B. Paghahabi sa Layunin

C. Pag-uugnay ng halimbawa

D. Pagtatalakay sa konsepto at
kasanayan

E. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan


#2
F. Paglinang sa kabihasaan

G. Paglalapat ng Aralin

H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang Gawain
V. Mga Tala
VI. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
E. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
F. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
G. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
H. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal
MASUSING BANGHAY-ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN 10
MGA KONTEMPORARYONG ISYU AT HAMONG PANLIPUNAN
Araw/Sesyon Blg.: Marso 12-16, 2018
D. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay may pag-unawa sa kahalagahan ng pagkamamayaan at pakikilahok sa mga gawaing pansibiko tungo sa pagkakaroon ng
pamayanan at bansang maunlad, mapayapa at may pagkakaisa
E. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakagagawa ng pananaliksik tungkol sa kalagayan ng pakikilahok sa mga gawaing pansibiko at pulitikal ng mga mamamayan sa
kanilang sariling pamayanan
F. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasusuri ang mga elemento ng isang mabuting pamahalaan
AP10PNP-IVi-9
VII. LAYUNIN Napapahalagahan ang papel ng mamamayan sa Nakapagsasagawa ng mga case study analysis Nakapaghahambing ng mga case studies ukol sa
pagkakaroon ng mabuting pamamahala ukol sa participatory governance participatory governance
VIII.NILALAMAN IKA-APAT NA MARKAHANG ITEM ANALYSIS ACHIEVEMENT TEST
PAGSUSULIT
IX. KAGAMITANG PANTURO
C. Sanggunian
17. TG at LM, Teksbuk pp.345-435 pp. 1-435
18. LRMDC Portal
D. Iba pang Kagamitang Panturo Kopya ng Pagsusulit Item Analysis Sheet Kopya ng pagsusulit

X. PAMAMARAAN
K. Balik-Aral

L. Paghahabi sa Layunin

M. Pag-uugnay ng halimbawa

N. Pagtatalakay sa konsepto at
kasanayan

O. Pagtalakay sa Konsepto at Kasanayan


#2

P. Paglinang sa kabihasaan

Q. Paglalapat ng Aralin

R. Paglalahat ng Aralin

S. Pagtataya ng Aralin Pagkuha ng Pagsusulit Pagwawasto ng Pagsusulit at Pagsasagawa ng Pagkuha ng Pagsusulit


Item analysis

T. Karagdagang Gawain
XI. Mga Tala
XII. Pagninilay Pangkat 1 Pangkat 2 Pangkat 3 Pangkat 4 Pangkat 5 Pangkat 6 Pangkat 7
I. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya
J. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation
K. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na naka-
unawa sa aralin
L. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation

Inihanda ni: Binigyang-pansin ni:

__________________________ _____________________________ _____________________________


Teacher Head Teacher /Coordinator School Principal

You might also like