You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
District 1, Quezon City, NCR
DAILY LESSON LOG PAARALAN San Francisco High School BAITANG/ ANTAS Grade 7
GURO Paul Angelo R. Doloso ASIGNATURA Edukasyon sa Pagpapakatao
PETSA/ Purity TTh Honesty TF MARKAHAN Pangalawa
ORAS Gratitude TTh Humility ThF
DAILY LESSON LOG (DLL)
I. LAYUNIN Modyul 5: ISIP AT KILOS-LOOB
A. Pamantayang Pangninilaman Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga konsepto tungkol sa isip at kilos-loob
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ang mga pasyang patungo sa katotohanan at kabutihan batay sa mga konsepto tungkol sa isip at
kilos-loob
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto KP1: Nasusuri ang gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob
KP2: Nasusuri ang isang pasyang ginawa batay sa gamit at tunguhin ng isip at kilos-loob
KP3: Naipaliliwanag na ang isip at kilos-loob ang nagpapabukod-tangi sa tao
KP4: Nagagamit ang isip at kilos-loob sa paggawa ng pasya at kilos tungo sa katotohanan at kabutihan
II. NILALAMAN
Kagamitang Pangturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Guro Unang Markahan pgs. 117-136
2. Mga Pahina sa Kagamitang Unang Markahan pgs. 117-136
pang- Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Yeso Laptop/Netbook
LCD Projector Activity Sheets

III. PAMAMARAAN Unang Araw Pangalawang Araw Pangatlong Araw Pang- Apat na Araw
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin Pagbati sa mga mag-aaral Pagbati sa mga mag-aaral Pagbati sa mga mag-aaral Pagbati sa mga mag-aaral
at/o pagsisimula ng bagong aralin Panalangin Panalangin Panalangin Panalangin
Pag-alala sa nakaraang Pag-alala sa mga Pag-alala sa talakayan Pag-alala sa talakayan
modyul naunang gawain
Pagbabasa ng Layunin ng
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin pag-aaral at pagsagot sa
tanong na kaugnay
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Pagpapakilala ng
sa bagong-aralin pangunahing kaisipan ng
leksiyon sa pamamagitan
ng “Nature Trip” Activity

D. Pagtalakay ng konsepto # 01 Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa kahalagahan


konsepto ng mga gawain ng wastong paggamit ng
E. Pagtalakay ng konsepto # 02 Pagpapatuloy sa isip at kilos-loob
talakayan
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsagot ng activity 5 item quiz 10 item quiz
sheet
ng isip at kilos-loob
G. Paglalapat ng aralin sa pang Paggawa ng checklist ng
araw-araw na pamumuhay mga tungkulin na
wastong paggamit ng isip
at kilos-loob
H. Paglalahat ng Aralin
I. Pagtataya ng Aralin
J. Karagdagang gawain para sa Pagpapatuloy sa
takdang-aralin at remediation pagsagot ng activity
sheet
IV. MGA TALA
V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% ng pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
kailangan ng iba pang gawain
para sa remediation

c. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na nangangailangan ng
tulong ng aking punung-guro at
superbisor?

You might also like