You are on page 1of 5

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JUNE 17-21, 2019 (WEEK 3) Quarter: 1ST QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN
Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pagkakaroon ng mapanuring pag-iisip sa pagpapahayag at pagganap ng anumang gawain na may kinalaman sa sarili at
A. Pamantayang Pangnilalaman
sa pamilyang kinabibilangan
B. Pamantayan sa Pagganap Nakagagawa ng tamang pasya ayon sa dikta ng isip at saloobin sa kung ano ang dapat at di-dapat
Nakapagpapakita ng kawilihan at positibong saloobin sa pag-aaral; pakikinig, pakikilahok sa pangkatang gawain, pakikipagtalakayan at pagtatanong. (EsP5PKP-Ic-d-29)
pakikinig
pakikilahok sa pangkatang Gawain
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto pakikipagtalakayan
(CODE)
pagtatanong

1. NILALAMAN
Pagkabukas isipan (Open mindedness)
2. KAGAMITANG PANTURO aklat, sagutang papel, lapis, tsart, activity cards

A. Sanggunian

1. Gabay ng Guro (pahina) Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina Gabay ng Guro pahina 5
2. Kagamitang Pang mag-aaral Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina Gabay ng mag-aaral pahina 6
3. Approach Contructivism Contructivism Contructivism Integrative

4. Strategy Activity- Based Activity- Based Thinking Skills Content-Based Instruction


Powerpoint, video clip, Powerpoint, video clip, sagutang Powerpoint, video clip, sagutang Powerpoint, video clip, sagutang
B. Iba Pang Kagamitang Panturo
sagutang papel papel papel papel
II. PAMAMARAAN
Itanong: Bakit sinumpa ng Diwata ang Ano ang inyong positibong Magbigay ng halimbawa ng
A. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o Ano ang kahalagahan ng numero at letra? saloobin sap ag-aaral?? positibong saloobin sap ag-aaral
Pagsisimula ng Bagong Aralin paggamit ng media tulad ng
internet sa atin?
Ipatukoy sa mga bata ang Pagsasalaysay muli ng alamat ng Nakapagpapatunay na mahalaga Bilang mag-aaral, paano mo
kahalagahan ng pag-aaral. keyboard sa mga bata. ang pag-aaral sa buhay g tao. maipakikita ang kawilihan sap
B. Paghahabi sa Layunin ng Aralin
Itanong kung paano makakamit ag-aaral?
ito.
Panuto: Pumalakpak ng tatlo Recall
Ano ang maaring mangyari
kung tamang saloobin sa pag- Pagkatapos ng pagtatanghal
kapag di tayo marunong
makinig sa hinaing ng iba? aaral ang ipinahihiwatig at maaring pagbigayin ang mga
tatlong padyak kung hindi. mag-aaral ng kanilang kuro-kuro
1. Makinig na mabuti tungkol sa nakitang dula-dulaan.
kapag may nagsasalita.
Lingguhang Pagsusulit
2. Aktibong makilahok sa
mga talakayan at
pangkatang gawain.
C. Pag-uugnay ng mga Halimbawa sa
Bagong Aralin 3. Makipagtalo sa kagrupo
kapag hindi na sunod
ang gusto.
4. Pakinggan ang opinion o
ideya ng mga kasama.
5. Makipagsabayan sa
pagsasalita ng guro.

Act Act Model Abstraction


Ipabasa at ipaunawa ang isang
1. Talakayin ang mga Hayaang ipakita ng mga 1.Hikayatin ang ibang mag-aaral
alamat sa Alamin Natin na nasa
na magbigay ng sariling kuro-
Kagamitan ng Mag-aaral. kasagutan. Subuking mag-aaral kung ano ang
kuro tungkol sa ibinigay na
palabasin mula sa mga tumimo sa kanilang puso tanong. Bigyang diin ang
D. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at
Tandaan Natin.
Paglalahad ng Bagong Kasanayan mag-aaral ang kawilihan at isip tungkol sa
Original File Submitted and
#1 (Modelling) Alamat ng Keyboard
at positibong saloobin sa positibong saloobin sa Formatted by DepEd Club
Member - visit depedclub.com
pag-aral. pa-aaral..
for more

E. Pagtalakay ng Bagong Konsepto at Pagtatalakay kung paano Analyze


Paglalahad ng Bagong Kasanayan nagsimula ang paggamit ng
Kinakailangan mong tulungan ang
# 2 (Guided Practice) keyboard.
mga mag-aaral gamit ang
karanasan at kaalaman at ilapat
ito sa pamamagitan ng dula-
dulaan..

Sagutin ang mga sumusunod Isulat ito sa inyong reflection


na tanong:
booklet. Gamitin ang sumusunod
1. Ano ang pamagat ng
alamat? na tanong bilang gabay:
2. Sino ang dalawang
1. Naipakita ko na ba ang
grupong nabanggit sa
kwento? kawilihan at positibong
F. Paglinang sa Kabihasaan 3. .Bakit naglunsad ng
saloobin sa pag-aaral?
(Independent) pag-aaklas ang grupo ng mga
(Tungo sa Formative Assessment Letra? 2. Kung hindi, ano ang
3) 4.Bakit nagalit ang Inang
aking nararamdaman?
Diwata?
5.Ano ang kinalabasan ng di 3. Kaya ko ba itong isagawa
pagkakaunawaan ng dalawang
ngayon?
grupo?
4. Paano ko ito dapat
isagawa?

Pangkatang Gawain Tulungan ang mga mag-aaral na Familiarize


Magdula-dulaan ukol sa bumuo ng tatlong pangkat. Ibigay
Paano mo malalaman kung ang
nagyari sa alamat ang panuto o sitwasyon at
iyong kamalayan sa positibong
G. Paglalapat ng Aralin sa Pang-araw- ipaliwanag ang gawain ng bawat
saloobin sap ag-aaral?
araw na Buhay pangkat. Bigyan ng sapat na oras
(Aplication/Valuing) ang bawat pangkat na maisagawa
ang gawain.

Itanong: Anu-ano ang mga positibong Pahalagahan sa .Paano tayo magkakaroon ng


Ano ang kailangan nating saloobing dapat na tandaan sap
talakayan ang kawilihan positibong saloobin sa paglahok
gawin sa mga hinaing ng iba? ag-aaral?
H. Paglalahat ng Aralin at positibong saloobin sa sa pagtatalakayan at
(Generalization) pag-aaral. pangkatang Gawain?

Panuto: Bumuo ng tatlong pangkat. Panuto: Lagyan ng tsek kung Subukin Natin
I. Pagtataya ng Aralin Ayusin ang pagkakasunud- Bawat pangkat ay bubunot ng Subukin ang sumusunod na
positibong saloobin sap ag-aaral
sunod ng Alamat ng Keyboard. kanilang gagawin na tulad ng at ekis kung hindi. pangungusap. Lagyan ng bituin
Lagyan ng bilang 1-5 ang sumusunod: ang iyong pinaniniwalaang
____1. Ang edukasyon ang
patlang. Unang Pangkat sagot. Gawin ito sa iyong
____ Nagkaroon ng digmaan at Pagsasagawa ng nagiging daan tungo sa isang sagutang papel.
nagkasira-sira ang pamumuhay pamantayan sa pakikinig sa Mga Sitwasyon
matagumpay na hinaharap ng
nila. pamamagitan ng ap. 1. Nakikinig kaba sa oras ng talakayan o kaya ay pagnagsasalita a
___ Sa galit ng mga Inang isang bansa. 2. Tumutulong kaba na matapos ang nakalaang gawain sa inyong
Diwata, sinumpa niya ang mga Ikalawang Pangkat 3. Gumagamit kaba ng magagalang na salita tuwing ikaw ay nag
___2. Magiging mahirap na lng
numero at letra na maging Ipakita ang tamang gawi guro?
keyboard sa ibang dimension. sa pakikilahok sa pangkatang tayo habambuhay 4. Dapat bang magpakita ng kawilihan sa pag-aaral?
___ Noong unang panahon sa gawain sa 5. Magbigay ng opinion o ideya tuwing pangkatang Gawain?
___3. Hindi na kailangan pa ang
mga mundo ng letra at pamamagitan ng dula-dulaan.
numero, naghahari ang grupo edukasyon upang makamit
ng mga numero. Ikatlong Pangkat
lamang ang kaginhawaan.
___Samakabagong panahon at Pagpapakita o
pagsasagawa ng tamang ___4. Mag- aral na Mabuti.
henerasyon ngayon ang
pakikipagtalakayan at
___5. Ang edukasyon ay
keyboard ay ginagamit sa pagtatanong sa pamamagitan ng
pagbabalita. kailangan ng ating mga kabataan
paaralan, establisyemento at
sapagkat ito ang kanilang
marami pang iba.
magiging sandata sa buhay sa
___ Pilit na pinag-aayos ng
kanilang kinabukasan
Inang Diwata ang dalawang
grupo, ngunit ayaw pa rin
nilang mag-ayos. 16-20 N

Humanap ng larawan ng Magbasa ng dyaryo at pumili ng


J. Karagdagang Gawain Para sa keyboard at idikit ito sa inyong isang maikling balita. Suriin kung
Takdang-Aralin at Remediation kwaderno. ito ay makakabuti sa iyo o hindi.
III. MGA TALA
IV. PAGNINILAY

A. Bilang ng Mag-aaral na Nakakuha


ng 80% sa Pagtataya
B. Bilang ng Mag-aaral na
Nangangailangan ng Iba Pang
Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong baa ng remediation?


Bilang ng Mag-aaral na
Nakaunawa sa Aralin.

D. Bilang ng Mag-aaral na
Magpapatuloy sa Remediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong Kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like