You are on page 1of 3

Republic of the Philippines

DEPARTMENT OF EDUCATION
District 1, Quezon City, NCR
DAILY LESSON LOG PAARALAN San Francisco High School BAITANG/ ANTAS Grade 7
GURO Paul Angelo R. Doloso ASIGNATURA Edukasyon sa Pagpapakatao
PETSA/ Diligence MTH Prudence TW Humility THF MARKAHAN Una
ORAS Valour MT Obedience WTH
Zeal MT Cooperation WF
Reverence TF Courage THF
DAILY LESSON LOG (DLL)

I. LAYUNIN Modyul 4: ANG AKING TUNGKULIN BILANG KABATAAN


A. Pamantayang Naipamamalas ng mga mag-aaral ang pag-unawa sa mga gampanin, pananagutan, at responsibilidad ng isang
Pangninilaman nagdadalaga/ nagbibinata.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ang mga kilos na nagpapakita ng isang responsableng nagdadalaga/ nagbibinata.
C. Mga Kasanayan sa K1: Natutukoy ang mga tungkulin sa bawat gampanin bilang nagdadalaga/ nagbibinata
Pagkatuto K2: Natataya ang mga kilos tungo sa maayos na pagtupad ng sariling mga tungkulin bilang
nagdadalaga/nagbibinata
K3: Napatutunayan na anga pag-unawa ng kabataan sa kanyang mga tungkulin sa sarili, bilang anak o kapatid,
mamamayan, manananampalataya, konsyumer ng media at bilang tagapangalaga ng kalikasan, ay isang paraan
upang maging mapanagutan bilang paghahanda sa susunod na yugto ng buhay.
K4: Naisasagawa ang mga kilos tungo sa maayos na pagtupad ng kanyang mga tungkulin bilang nagdadalaga/
nagbibinata
II. NILALAMAN
Kagamitang Pangturo
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay Unang Markahan pgs. 92-114
Guro
2. Mga Pahina sa Unang Markahan pgs. 92-114
Kagamitang pang- Mag-aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Yeso Laptop/Netbook
Panturo LCD Projector Activity Sheets
III. PAMAMARAAN Unang Araw Pangalawang Araw Pangatlong Araw Pang- Apat na Araw
A. Balik- Aral sa nakaraang Pagbati sa mga mag-aaral Pag-alala sa mga naunang Pag-alala sa talakayan Pag-alala sa talakayan
aralin at/o pagsisimula ng Panalangin gawain
bagong aralin Pag-alala sa Modyul 1

B. Paghahabi sa Layunin ng Pagbabasa ng Layunin ng


Aralin pag-aaral at pagsagot sa
tanong na kaugnay
C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakilala ng
halimbawa sa bagong-aralin pangunahing kaisipan ng
leksiyon
D. Pagtalakay ng konsepto # Pagtalakay sa mga Pagtalakay sa
01 konsepto ng mga Tungkulin koneksiyon ng
E. Pagtalakay ng konsepto # Pagpapatuloy sa pagkakaroon ng
02 talakayan pananagutan ng isang
tao
F. Paglinang sa Kabihasaan Pagsagot ng activity sheet 5 item quiz 10 item quiz
ng mga tungkulin ng
nagbibinata at
nagdadalaga
G. Paglalapat ng aralin sa Paggawa ng checklist ng
pang araw-araw na mga tungkulin na dapat
pamumuhay mayroon ang isang
nagbibinata at
nagdadalaga
H. Paglalahat ng Aralin

I. Pagtataya ng Aralin

J. Karagdagang gawain para Pagpapatuloy sa pagsagot


sa takdang-aralin at ng activity sheet
remediation
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY
a. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% ng
pagtataya
b. Bilang ng mag-aaral na
kailangan ng iba pang
gawain para sa remediation

c. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin
d. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy sa
remediation
e. Alin sa mga estratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
f. Anong suliranin ang aking
naranasan na
nangangailangan ng tulong
ng aking punung-guro at
superbisor?

You might also like