You are on page 1of 4

Paaralan TAGUIG INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 7

Guro GERALDINE M. BARANAL Asignatura ESP/VALUES

Petsa/Oras October 13-14, 2022 Markahan Una


MY DAILY LESSON PLAN
1PM-2PM

DAY: THURSDAY

ROOM: Carino Building,


I. MGA LAYUNIN TIME: 1PM-2PM GRADE & SECTION: GRADE 7-STE
Room 5

UNANG MARKAHAN: Pagkilala at Pamamahala sa mga Pagbabago sa Sarili

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos sa


A. Pamantayang Nilalaman panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig, at mga tungkulin sa
panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad ng
kanyang mga hilig

3.1. Natutukoy ang kaugnayan ng pagpapaunlad ng mga hilig sa pagpili ng kursong


akademiko o teknikal-bokasyonal, negosyo o hanapbuhay

3.2. Nakasusuri ng mga sariling hilig ayon sa larangan at tuon ng mga ito
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto
3.3. Naipaliliwanag na ang pagpapaunlad ng mga hilig ay makatutulong sa pagtupad ng mga
tungkulin, paghahanda tungo sa pagpili ng propesyon, kursong akademiko o teknikal-
bokasyonal, negosyo o hanapbuhay, pagtulong sa kapwa at paglilingkod sa pamayanan

II. NILALAMAN
Modyul 4

III. LEARNING RESOURCES

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang Edukasyon sa Pagpapakatao – Ikapitong Baitang (Mga Modyul para sa Mag-aaral)
Pang-Mag-aaral pp. 95-105

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Panturong Biswal: LCD projector, laptop

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Tatawag ng mga bata na magbibigay ng isang larangan ng hilig at deskripsiyon niyo.
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin at Panuto: Pillin sa hanay B ang larangan ng hilig na isinasalarawan sa hanay.
pagganyak Kopyahin at isulat ang tamang sagot sa notebook.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Mga Tungkulin ng Nagdadalaga at Nagbibinata


paglalahad ng bagong kasanayan #1

L. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2  Ang bawat karapatan ay may karampatang tungkulin.
 Ang tungkulin ay mga gawaing nararapat na gawin upang maisakatuparan
ang layunin ng isang tao.
 Nadaragdagan ang ating mga tungkulin habang nagkaka-edad tayo.
 Nagbabago ang mga tungkulin ayon sa yugto ng buhay.
 Bilang nagdadalaga o nagbibinata, ikaw ay unti-unti nang nagkakaroon ng
tungkulin na siyang makatutulong upang maisakatuparan mo ang iyong
misyon sa buhay.

 Bakit kailangang tuparin ang mga tungkuling ito?


 Ang pagtupad ng tungkulin ay nararapat at nakabubuti. Ito ay
kasama sa pagiging moral ng tao.
 Ang moral ang siyang nagpapanatili ng ating buhay-pamayanan (Dy,
2012).
 Ang pagtalikod o di pagtupad sa mga tungkulin ay pagsalungat sa
buhay-pamayanan na may malaking epekto sa sarili at sa iyong mga
ugnayan.
 Bilang nagdadalaga o nagbibinata, inaasahan kang gumawa ng iyong mga
tungkulin hindi dahil natatakot kang maparusahan o dahil mayroon kang
gantimpalang matatanggap. Bagkus, ay dahil alam mo kung ano ang
inaasahan sa iyo at nakikita mor in na ito ay kapaki-pakinabang na gawain
para sa lipunan.

Mga Tungkulin ng Nagdadalaga at Nagbibinata

E. 1. Tungkulin sa Sarili
F. 2. Tungkulin sa Pamilya
G. 3. Tungkulin Bilang Mag-aaral
H. 4. Tungkulin sa Pamayanan
I. 5. Tungkulin Bilang Mananampalataya
J. 6. Tungkulin Bilang Konsyumer ng Media
K. 7. Tungkulin sa Kalikasan

M. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa Panuto: Magbigay ng mga halimbawa ng mga paraan kung paano mo maipapakita
Formative Assessment) ang pagtupad mo sa iyong mga tungkulin bilang isang dalaga o binata. Isulat ito sa
short bond paper.

Tungkulin Tungkulin Tungkulin Bilang Tungkulin saN. Tungkulin Tungkuli Tungkulin


sa Sarili sa Pamilya Mag-aaral Pamayanan Bilang n Bilang sa
Mananampa- Konsyum Kalikasan
lataya er ng
Media

O. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-araw BIG IDEA/TAKEAWAYS:


na buhay
 Ang pagtupad ng tungkulin ay nararapat at nakabubuti. Ito ay kasama sa
P. Paglalahat sa aralin pagiging moral ng tao. Ang moral ang siyang nagpapanatili ng ating buhay-
pamayanan (Dy, 2012). Ang pagtalikod o di pagtupad sa mga tungkulin ay
pagsalungat sa buhay-pamayanan na may malaking epekto sa sarili at sa
iyong mga ugnayan.
 Bilang nagdadalaga o nagbibinata, inaasahan kang gumawa ng iyong mga
tungkulin hindi dahil natatakot kang maparusahan o dahil mayroon kang
gantimpalang matatanggap. Bagkus, ay dahil alam mo kung ano ang
inaasahan sa iyo at nakikita mor in na ito ay kapaki-pakinabang na gawain
para sa lipunan.

Q. Pagtataya ng Aralin

R. Karagdagang gawain para sa takdang- Portfolio: Living a Responsible Life


aralin at remediation
Gumawa ng portfolio na nagpapakita ng pagtupad mo sa iyong mga tungkulin bilang
isang dalaga o binata sa loob ng isang linggo.

Include the ff:


1. Photos of yourself
2. Caption/short narrative of what you’re doing
3. Design/aesthetic

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba 9 pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag - aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag -aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nanang lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

SUBMITTED BY: SUBMITTED TO:

GERALDINE M. BARANAL DEBBIE JOYCELYN M. DAGTING JOSE JEBBIE L. SANTOS


ESP Teacher STE / SCIENCE Coordinator ESP Coordinator

NOTED BY:

MARIPAZ E. ALBES DR. JOSELITO F. MATAAC DR. MARIVIC T. ALMO


STE Master Teacher In-Charge Principal IV Science Supervisor

You might also like