You are on page 1of 3

Paaralan TAGUIG INTEGRATED SCHOOL Baitang/Antas 7

Guro GERALDINE M. BARANAL Asignatura ESP/VALUES

Petsa/Oras October 3-6, 2022 Markahan Una


MY DAILY LESSON PLAN
8:00-11:00am; 6:30-10:00am

DAY: MONDAY-THURSDAY

GRADE & SECTION: 7-


TIME: 8:00-11:00am; 6:30- SUMAKWEL, TUPAS, BANKAW,
I. MGA LAYUNIN ROOM:
10:00am PAIBURONG, SULAYMAN, SULTAN
KUDARAT

UNANG MARKAHAN: Pagkilala at Pamamahala sa mga Pagbabago sa Sarili

Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga inaasahang kakayahan at kilos


A. Pamantayang Nilalaman sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata, talento at kakayahan, hilig, at mga
tungkulin sa panahon ng pagdadalaga/pagbibinata.

B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop para sa pagpapaunlad ng
kanyang mga hilig

Layunin:

1. Napatutunayan na ang pagtuklas at pagpapaunlad ng mga angking talento at


kakayahan ay mahalaga sapagkat ang mga ito ay mga kaloob na kung pauunlarin ay
C. Mga kasanayan sa Pagkatuto makahuhubog ng sarili tungo sa pagkakaroon ng tiwala sa sarili, paglampas sa mga
kahinaan, pagtupad ng mga tungkulin, at paglilingkod sa pamayanan
2. Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa pagpapaunlad ng sariling mga talent at
kakayahan

II. NILALAMAN
Modyul 4

III. LEARNING RESOURCES

A. Sanggunian

1. Mga pahina sa Gabay ng Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula


sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Panturo Panturong Biswal: Tv

IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at Tatawag ng mga bata na magbibigay ng isang larangan ng hilig at deskripsiyon niyo.
pagsisimula ng bagong aralin

B. Paghahabi sa layunin ng aralin at Magpapanood ng isang video na nagpapakita ng iba’t-ibang uri ng hilig
pagganyak
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at Talakayin Natin


paglalahad ng bagong kasanayan #1
Magkasingkahulugan ba ang talento at kakayahan? Ayon kina Thorndike at Barnhart,
E. Pagtalakay ng bagong konsepto at mga sikolohista, sa kanilang “Beginning Dictionary”, ang talento ay isang pambihira
paglalahad ng bagong kasanayan #2 at likas na kakayahan. Sa kabilang dako, ang kakayahan ay kalakasang intelektwal
(intellectual power) upang makagawa ng isang pambihirang bagay tulad ng
kakayahan sa musika o kakayahan sa sining. Madalas sinasabi ng mga sikolohista
na ang talento ay may kinalaman sa genetics o mga pambihirang katangiang minana
sa magulang. Ang kakayahan naman ay likas o tinataglay ng tao dahil na rin sa
kaniyang intellect o kakayahang mag-isip.

F. Paglinang sa Kabihasahan (Tungo sa PAGYAMANIN NATIN


Formative Assessment)
Panuto: Tukuyin kung anong multiple intelligence ang tinutukoy sa mga sumusunod:

___________1. Taglay ng taong may talion nito ang mabilis na pagkatuto sa


pamamagitan ng pangangatuwiran at paglutas ng suliranin

___________ 2.Ito ang talino sa pag-uuri, pagpapangkat, at pagbabahagdan

___________ 3. Ang taong nagtataglay ng talinong ito ay natututo sa pamamagitan


ng pag-uulit, ritmo, o musika

___________ 4. Ang taong may talinong ito ay natututo sa pamamagitan ng paningin


at pag-aayos ng mga ideya

____________5. Ang taong may ganitong talino ay natututo sa pamamagitan ng


mga kongkretong karanasan o interaksiyon sa kapaligiran.

G. Paglalapat sa aralin sa pang-araw-araw BIG IDEA/TAKEAWAYS:


na buhay
Kadalasan di sapat ang likas na kakayahan upang maging bihasa at matagumpay sa
H. Paglalahat sa aralin anumang larangan. Ang kanilang pagtatagumpay at kahusayan ay bunga ng masusi
at matamang pagsasanay.

Bukod sa talent o kakayahan, mahalaga rin na tayo ay may interes o hilig sa ating
larangang pinasok. Dapat na tayo ay masaya sa ating ginagawa upang magkaroon
tayo ng inspirasyon at motibasyon na lampasan o higitan pa ang ating natural na
kakayahan. Ito ay upang maging angat tayo sa iba tungo sa paglilingkod sa kapwa at
pakikibahagi sa pamayanan.

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Sagutin nang maayos at buong katapatan ang mga sumusunod na
katanungan.

1. Sa paanong paraan mo maipapamalas at maipapamahagi ang iyong angking


talento at kakayahan?

2. Ipaliwanag ang dahilan kung bakit dapat paunlarin ang aking talento.

J. Karagdagang gawain para sa takdang- Isabuhay Natin


aralin at remediation
Panuto: Basahin ang “Parable of Talents” sa Bibliya at sagutin ang mga sumusunod
na katanungan.

1. May talento ba ang bawat tao? Pangatwiranan.


2. Bakit mahalaga ang paglinang ng tiwala sa sarili?
3. Ang pagtuklas at pagpapaunlad ng angking talento at kakayahan ay
makakatulong sa pagpili ng kurso na gusto mong pag-aralan o trabaho na
gusto mong pasukan. Ipaliwanag.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba 9 pang
gawain para sa remediation

C. Nakatulong ba ang remedial?


Bilang ng mag - aaral na
nakaunawa sa aralin?

D. Bilang ng mga mag -aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong
nanang lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasang solusyunan sa
tulong ng aking punongguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo ang


aking nadibuhong nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

SUBMITTED BY: SUBMITTED TO:

GERALDINE M. BARANAL JOSE JEBBIE L. SANTOS


ESP Teacher ESP Department Coordinator

NOTED BY:

IRIS C. SERVANDA DR. JOSELITO F. MATAAC


Grade 7 Chairman Principal IV

You might also like