You are on page 1of 4

GRADE 7 to 10 Paaralan Gordon Heights National High Baitang/Antas 7

DAILY LESSON LOG School


(Pang-araw-araw na Guro RIOGEL L. SANTIAGO Asignatura EDUKASYON SA
Talang Pagtuturo) PAGPAPAKATAO
Petsa Setyembre 26-30, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA Setyembre 26 Setyembre 27 Setyembre 28 Setyembre 29 Setyembre 30

Baitang/ Pangkat/ Oras 7-EJ Obiena( 6:15-7:15) 7-EJ Obiena (6:15-7:15) 7-Patience(7:15-8:15) 7-Fidelity (6:15-7:15)
7-Humility (7:15-8:15) 7-Love (7:15-8:15) 7-Love (8:15-9:15)
7-Fidelity (9:30-10:30) 7-Patience (8:15-9:15)
7-Fidelity (11:30-12:30)
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento at Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento at
kakayahan kakayahan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa
pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan
kulang siya ng tiwala sa sarili at nakikilala ang mga
paraan kung paano lalampasan ang mga ito
D. Mga Tiyak na Layunin Nakikilala ang Iba’t -ibang talento at kakayahan ng mga Nakaapagbibigay ng paraan upang magkaroon ng tiwala sa sarili
kilalang tao
Nasusuri at nakapagbibigay ng mga paraan kung paano
mapauunlad ang mga talent at kakayahan
II. NILALAMAN PAUNLARIN: Mga Talento at Kakayahan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian ESP 7 Gabay ng Guro:
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
1. Mga Pahina sa Kagamitang pang mag- EsP 7 Modyul ng Mag-aaral: ESP 7 Modyul ng Mag-aaral
aaral
2. Mga pahina mula sa Teksbuk

3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal


ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang panturo PPT Slide PPT Slide

IV. PAMAMARAAN

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Mga Uri ng Pambubulas at paano maiiwasan ang pambubulas Magtatawag ng mag-aaral upang magkaroon ng balik
pagsisimula sa bagong aralin ng hindi nakikipag-away aral
2. Paghahabi sa layunin ng aralin Bawat tao ay mayroong natatanging talento at kakayahan. Jumbled letters tungkol sa kahalagahan ng tao at tiwala
Tayo ay nagtataglay ng isa o higit pang talento sa sarili

3. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipapakita ang Slide Presentation upang kilalanin ang mga Gawain tungkol sa mga gawain sa paaralan at tahanan na
bagong aralin kilalang tao na nagpakita ng kagalingan sa iba’t ibang isinasagawa mo na walang takot
larangan
4. Pagtalakay sa bagong konsepto at Talento Mo, Pagyamanin Talakayan tungkol sa plano at paraan ng pagpapaunlad
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Talakayan tungkol sa talento at kakayahan sa sarili
5. Pagtalakay sa bagong konsepto Ang Kwento ng Lakas ng Agila Pagsagot sa Chart tungkol sa Pagbabahagi ng Sarili
at paglalahad ng bagong kasanayan#2 Pamprosesong Tanong
6. Paglilinang sa Kabihasaan(tungo sa
Formative Test)
7. Paglalahat ng Aralin Likas ang mga talento at kakayahan sa tao subalit Ang tiwala sa sarili ay ang paniniwala sa sariling
kinakailangan itong paunlarin sa pamamagitan ng pagsasanay kakayahan. Ito ay tiwala sa sariling kakayahan na
matatapos ang isang gawain nang may kahusayan at ito
ay naipakikita sa pamamagitan ng pagbabahagi sa kapwa
ng mga talento at kaloob na kakayahan
8. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw Sa paanong paraan mo pinapaunlad ang talento at kakayahan Bilang mag-aaral sa GHNHS, paano mo naibabahagi
na buhay na mayroon ka?Sa pamilya? Sa paaralan? ang iyong sariling talento at kakayahan upang mas
lalong mapaunlad ang iyong tiwala sa sarili?
9. Pagtataya ng Aralin Punan ang patlang (1-5) Pagsagot sa gawaing Tiwala sa Sarili: Kailangang
Makamit.
10. Karagdagang Gawain para sa takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
2. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
3. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

4. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan sa tulong ng aking ulong-
guro at superbisor?
5. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

RIOGEL L. SANTIAGO, EdD YVETTE MARIE R. MUYCO ESPERIDION F. ORDONIO, EdD


T1-Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Coordinator Punung- Guro IV

You might also like