You are on page 1of 3

GRADE 7 to 10 Paaralan Gordon Heights National High Baitang/Antas 7-10

DAILY LESSON LOG School


(Pang-araw-araw na Guro RIOGEL L. SANTIAGO Asignatura EDUKASYON SA
Talang Pagtuturo) PAGPAPAKATAO
Petsa Setyembre 19-23, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA Setyembre 19 Setyembre 20 Setyembre 21 Setyembre 22 Setyembre 23


Baitang/ Pangkat/ Oras HRGP-6:15-7:15 7-Fortitude 6:15-7:15 7-Fortitude 6:15-7:15 7-Al Jazari 6:15-7:15 7-Al Jazari 6:15-7:15
7-Piety-8:15-9:15 7-Mencius 9:30-10:30 7-Amorsolo 7:15-8:15 7-Piety 8:15-9:15 7-Honesty 8:15-9:15
7-Mencius-11:30-12:30 7-Amorsolo 10:30-11:30 7-Integrity 10:30-11:30 7-Honesty 9:30-10:30 7-Courage 10:15-11:15
7-Courage 11:30-12:30 7-Integrity 11:30-12:30
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan sa Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa mga karahasan
paaralan sa paaralan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang Naisasagawa ng mag-aaral ang mga angkop na kilos upang
maiwasan at matugunan ang mga karahasan sa paaralan maiwasan at matugunan ang mga karahasan sa paaralan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto -Nakikilala ang mga uri, sanhi at epekto ng mga umiiral na -Nasusuri ang mga aspektong pagmamahal sa sarili at kapwa
karahasan sa paaralan na kailangan upang maiwasan at matugunan ang karahasan sa
paaralan (elemento ng kabutihang panlahat)
D. Mga Tiyak na Layunin -Natatalakay ang Pambubulas at ang 4 na uri nito -Nakapagsusuri ng mga video clips kung paano labanan ang
-Nauunawan ang maaaring gawin kapag nakararanas/nakakasaksi pambubulas
-Natatalakay ang elemento ng kabutihang panlahat
ng pambubulas
Nakapagsasagawa ng pangkatang gawain “ Helping Hands”
-Natutukoy ang mga taong maaaring lapitan kapag Naisasabuhay ang mga natutunan sa pamamagitan paggawa ng
nakararanas/nakakasaksi ng pambubulas repleksiyon at ng Commitment Pledge

II. NILALAMAN Iba’t Ibang Uri ng Karahasan sa Paaralan


Online Safety
Elemento ng Kabutihang Panlahat

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
1. Mga Pahina sa Kagamitang pang mag- EsP 8 Modyul ng Mag-aaral: EsP 8 Modyul ng Mag-aaral
aaral EsP 9 Modyul ng Mag-aaral
3. Mga pahina mula sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal


ng Learning Resource
A. Iba pang kagamitang panturo -Video clips from youtube -Colored paper, gunting, paste/tape/ manila paper/
-PPT slide/projector -PPT slide/projector/ speaker
- Activity sheet (quadrant ng pambubulas ) -Video clips from youtube
IV. PAMAMARAAN

A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Simpleng Kumustahan Uri ng Pambubulas ( short quiz )
pagsisimula sa bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Hindi lingid sa ating kaalaman ang araw-araw na Paano natin malalabanan ang nambubulas ng hindi
nangyayaring karahasan/ pambubulas sa loob at labas ng nakikipag-away? Magpapanood ng Video clip
paaralan. Kung kaya sa araw na ito ay magkakaroon tayo ng (mamimili ang guro sa 2 video clip) at ipoproseso ang
isang espesyal nap ag-aaral upang makatulong na maiwasan mga katanungan
natin ang pambubulas
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Magpapakita ng video clips ang guro tungkol sa iba’t ibang Ang Halaga ng Tao ( short activity )
bagong aralin sitwasyon ng pambubulas
#relateako #hindiakorelate
D. Pagtalakay sa bagong konsepto at Quadrant/Uri ng Pambubulas gamit ang activity -Pangkatang Gawain ( Helping Hands )
paglalahad ng bagong kasanayan #1 sheet at Ipoproseso ang kasagutan ng mag-aaral - Pangkatang Pag-uulat

E. Pagtalakay sa bagong konsepto Talakayan (Pambubulas) Elemento ng Kabutihang Panlahat


at paglalahad ng bagong kasanayan#2 Kasanayan sa maaaring gawin kung nakararanas/ nakasaksi
ng pambubulas
F. Paglilinang sa Kabihasaan(tungo sa Paggawa ng Repleksiyon tungkol sa natutunang aralin
Formative Test) ( isahang gawain)
G. Paglalahat ng Aralin Magtatawag ng mag-aaral upang lahatin ang natutunan: Magtatawag ng mag-aaral upang lahatin ang natutunang
Pambubulas at ang 4 na uri nito, mga dapat gawin at mga kasanayan sa iba’t ibang gawain
taong makatutulong kapag nakararanas ng pambubulas
H. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw Kung nakakaranas ng pambubulas ay huwag itong labanan sa
na buhay pamamagitan ng dahas o pakikipag-away, huwag din Pagsasagawa ng commitment pledge
manahimik bagkus ay lumapit sa mga guro, punung-guro,
guidance designate/counselor ng paaralan
I. Pagtataya ng Aralin Maikling pagsusulit ( 1-10)
J. Karagdagang Gawain para sa takdang Gumawa ng adbokasiya ng anti bullying sa pamamagitan
Aralin at Remediation ng:
a. Awit/Tula/jingle
b. Slogan/ poster
c. Pagpopost ng anti-bullying campaign social
media
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
C. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
D. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking ulong-
guro at superbisor?
E. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

RIOGEL L. SANTIAGO YVETTE MARIE R. MUYCO ESPERIDION F. ORDONIO EdD


T1-Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Coordinator Punung- Guro IV

You might also like