You are on page 1of 7

GRADE 7 to 10 Paaralan Gordon Heights National High Baitang/Antas 7

DAILY LESSON LOG School


(Pang-araw-araw na Guro MYLENE O. MAÑAGO Asignatura EDUKASYON SA
Talang Pagtuturo) PAGPAPAKATAO
Petsa Setyembre 26-30, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA Setyembre 26 Setyembre 27 Setyembre 28 Setyembre 29 Setyembre 30

Baitang/ Pangkat/ Oras 7-Faith (7:15-8:15) 7-Diaz (9:30-10:30) 7- Faith (7:15-8:15)


7-Diaz (9:30-10:30)

UNANG SESYON IKALAWANG SESYON

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento at Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento
kakayahan at kakayahan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa
pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Natutukoy ang kanyang mga talento at kakayahan Natutukoy ang mga aspekto ng sarili kung saan
kulang siya ng tiwala sa sarili at nakikilala ang mga
paraan kung paano lalampasan ang mga ito
D. Mga Tiyak na Layunin Nakikilala ang Iba’t -ibang talento at kakayahan ng mga Nakaapagbibigay ng paraan upang magkaroon ng tiwala sa sarili
kilalang tao
Nasusuri at nakapagbibigay ng mga paraan kung paano
mapauunlad ang mga talent at kakayahan
II. NILALAMAN PAUNLARIN: Mga Talento at Kakayahan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian ESP 7 Gabay ng Guro:
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
1. Mga Pahina sa Kagamitang pang mag- EsP 7 Modyul ng Mag-aaral: ESP 7 Modyul ng Mag-aaral
aaral
2. Mga pahina mula sa Teksbuk

3. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal


ng Learning Resource
B. Iba pang kagamitang panturo PPT Slide PPT Slide

IV. PAMAMARAAN

1. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Mga Uri ng Pambubulas at paano maiiwasan ang pambubulas Magtatawag ng mag-aaral upang magkaroon ng balik
pagsisimula sa bagong aralin ng hindi nakikipag-away aral
2. Paghahabi sa layunin ng aralin Bawat tao ay mayroong natatanging talento at kakayahan. Jumbled letters tungkol sa kahalagahan ng tao at tiwala
Tayo ay nagtataglay ng isa o higit pang talento sa sarili

3. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipapakita ang Slide Presentation upang kilalanin ang mga Gawain tungkol sa mga gawain sa paaralan at tahanan na
bagong aralin kilalang tao na nagpakita ng kagalingan sa iba’t ibang isinasagawa mo na walang takot
larangan
4. Pagtalakay sa bagong konsepto at Talento Mo, Pagyamanin Talakayan tungkol sa plano at paraan ng pagpapaunlad
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Talakayan tungkol sa talento at kakayahan sa sarili
5. Pagtalakay sa bagong konsepto Ang Kwento ng Lakas ng Agila Pagsagot sa Chart tungkol sa Pagbabahagi ng Sarili
at paglalahad ng bagong kasanayan#2 Pamprosesong Tanong
6. Paglilinang sa Kabihasaan(tungo sa
Formative Test)
7. Paglalahat ng Aralin Likas ang mga talento at kakayahan sa tao subalit Ang tiwala sa sarili ay ang paniniwala sa sariling
kinakailangan itong paunlarin sa pamamagitan ng pagsasanay kakayahan. Ito ay tiwala sa sariling kakayahan na
matatapos ang isang gawain nang may kahusayan at ito
ay naipakikita sa pamamagitan ng pagbabahagi sa kapwa
ng mga talento at kaloob na kakayahan
8. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw Sa paanong paraan mo pinapaunlad ang talento at kakayahan Bilang mag-aaral sa GHNHS, paano mo naibabahagi
na buhay na mayroon ka?Sa pamilya? Sa paaralan? ang iyong sariling talento at kakayahan upang mas
lalong mapaunlad ang iyong tiwala sa sarili?
9. Pagtataya ng Aralin Punan ang patlang (1-5) Pagsagot sa gawaing Tiwala sa Sarili: Kailangang
Makamit.
10. Karagdagang Gawain para sa takdang
Aralin at Remediation

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

1. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
2. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
3. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?

4. Anong suliranin ang aking naranasan na


nasolusyonan sa tulong ng aking ulong-
guro at superbisor?
5. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

MYLENE O. MAÑAGO YVETTE MARIE R. MUYCO ESPERIDION F. ORDONIO EdD


MT1-Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Coordinator Punung- Guro IV
GRADE 7 to 10 Paaralan Gordon Heights National High Baitang/Antas 7
DAILY LESSON LOG School
(Pang-araw-araw na Guro RIOGEL L. SANTIAGO Asignatura EDUKASYON SA
Talang Pagtuturo) PAGPAPAKATAO
Petsa Oktubre 3-7, 2022 Markahan UNANG MARKAHAN

PETSA Oktubre 3 Oktubre 4 Oktubre 5 Oktubre 6 Oktubre 7


Baitang/ Pangkat/ Oras 7-EJ Obiena( 6:15-7:15) 7-EJ Obiena (6:15-7:15) 7-Patience(7:15-8:15) 7-Diaz (9:30-10:30) 7-Humility (6:15-7:15)
7-Humility (7:15-8:15) 7-Love (7:15-8:15) 7-Love (8:15-9:15)
7-Fidelity (9:30-10:30) 7-Patience (8:15-9:15)
7-Fidelity (11:30-12:30)
UNANG SESYON IKALAWANG SESYON
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento at Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa talento
kakayahan at kakayahan
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa Naisasagawa ng mag-aaral ang mga gawaing angkop sa
pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan pagpapaunlad ng kanyang mga talento at kakayahan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Napatutunayan na ang pagtuklas at pagpapaunlad Naisasagawa ang mga gawaing angkop sa
ng mga angking talento at kakayahan ay mahalaga pagpapaunlad ng sariling mga talento at kakayahan.
sapagkat ang mga ito ay mga kaloob na kung
pauunlarin ay makahuhubog ng sarili tungo sa pagkakaroon ng
tiwala sa sarili, paglampas sa mga kahinaan, pagtupad ng mga
tungkulin, at paglilingkod
sa pamayanan
D. Mga Tiyak na Layunin Natatalakay ang 9 na talento ayon kay Howard Gardner at Nakapagpapakita/ naibabahagi ang angking talento sa iba’t-ibang
nasusuri kung saan nabibilang ang talentong mayroon ang larangan
bawat mag-aaral
II. NILALAMAN PAUNLARIN angking talento at kakayahan

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian ESP 7 Gabay ng Guro: ESP 7 Gabay ng Guro
1.Mga Pahina sa Gabay ng Guro
1. Mga Pahina sa Kagamitang pang mag- EsP 7 Modyul ng Mag-aaral: EsP 7 Modyul ng Mag-aaral
aaral
3. Mga pahina mula sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan mula sa Portal


ng Learning Resource

6. Iba pang kagamitang panturo Speaker/ laptop/ projector/ PPT slides Speaker/ laptop/ projector/ PPT slides/ mic

IV. PAMAMARAAN

2. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Kaibahan ng Talento at Kakayahan Magtatawag ng mag-aaral upang balikan ang napag-
pagsisimula sa bagong aralin Paraan ng Pagpapaunlad ng Tiwala sa sarili ( Magtatawag ng aralan na 9 na talion ayon kay Howard Gardner
mag-aaral upang balikan ang napag-aralan ng nagdaang
linggo)
3. Paghahabi sa layunin ng aralin Ayon kay Brian Green, mas mahalagang bigyan ng tuon ang Ang bawat isa ay mayroong talino, iba iba man ng talion ang
kakayahan magsanay araw-araw at magkaroon ng komitment sa bawat isang mag-aaral ay iba iba din ang antas nito. Ang
pagpapahusay sa taglay ng talent. Ang kakayahang intelektuwal ay mahalaga ay kailangan nating tanggapin at paunlarin ang
nasusukat sa pamamagitan ng mga pamantayang pagsusulit. Ayon bawat talinong bigay upang maging susi ito sa ating tagumpay
sa kaniya, mahirap sukatin ang talento, madalas nasasabi lamang sa larangang ating pipiliin
nating may talento ang isang tao batay sa nasasaksihan natin o
naitalang tagumpay nito. Walang takdang panahon ang pag-usbong
ng talento.
4. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Mga taong nagtagumpay sa iba’t ibang larangan dahil sa Mga taong may kapansanan subalit naging kilala sa
bagong aralin puspusang pagsasanay at pagpapaunlad nito larangang pinili dahil sa pagpapaunlad sa kanilang
talion/talento
5. Pagtalakay sa bagong konsepto at Pagtalakay at pagsusuri ng 9 na talento ayon kay Howard Pagpapakita ng pangkatang talino/ talento sa klase
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Gardner
6. Pagtalakay sa bagong konsepto Ang Kwento ng Agila Pagsagot sa pamprosesong tanong
at paglalahad ng bagong kasanayan#2
7. Paglilinang sa Kabihasaan(tungo sa
Formative Test)
8. Paglalahat ng Aralin Ang bawat tao ay may kani-kaniyang panahon ng pagsibol, Magtatawag ng mag-aaral upang lahatin ang natutunan
lalo na ang mga tinedyer. Ang iba ay may tinatawag na late sa araling Pagpapaunlad ng Talino/ talento
bloomer. Isang napakahalagang teorya ang binuo ni Dr.
Howard Gardner noong 1983 ang teorya ng Multiple
Intellegences. Kinikilala nito na ang bawat tao ay may
angking talent at kakayahan na dapat ay linangin at paunlarin
upang lalo pang umusbong at umunlad
9. Paglalapat ng Aralin sa pang-araw-araw Anong talento mayroon ka at paano mo ito napauuunlad? Pagbabahagi ng talino/talento sa paaralan/pamilya at
na buhay komunidad na kinabibilangan

10. Pagtataya ng Aralin Pagsusulit 1-10


11. Karagdagang Gawain para sa takdang Papangkatin ang mag-aaral ayon sa talento na mayroon ang
Aralin at Remediation bawat isa upang bumuo ng natatanging bilang para sa
presentasyon sa susunod na sesyon

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng


80% sa pagtataya
B. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
C. Alin sa mga istratehiya ng pagtuturo
ang nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
D. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyonan sa tulong ng aking ulong-
guro at superbisor?
E. Anong kagamitang panturo ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?

Inihanda ni: Sinuri ni: Binigyang Pansin ni:

RIOGEL L. SANTIAGO, EdD YVETTE MARIE R. MUYCO ESPERIDION F. ORDONIO EdD


T1-Edukasyon sa Pagpapakatao Edukasyon sa Pagpapakatao Coordinator Punung- Guro IV

You might also like