You are on page 1of 3

GRADES 1 TO 12 Paaralan TIMALANG NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas 8

DAILY LESSON LOG Guro MARY GRACE M . LICUDAN Asignatura FILIPINO


( Pang-araw-araw Petsa/Oras ENERO 20-24 7:45-1:00-3:00PM Markahan IKAAPAT NA MARKAHAN
na Tala sa Pagtuturo)

I. LAYUNIN Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes

A. Pamantayang Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang
Pangnilalaman kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni
Balagtas at sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa F8PN-IVa-b-33/F8PB-IVa- F8PT-IVa-b-33/F8PD-IVa-b- F8PS-IVa-b-35/F8PU- F8WG-IVa-b-35
Pagkatuto b-33 33 IVa-b-35
II. NILALAMAN
FLORANTE AT LAURA
Aralin 1: Sa Isang Madilim at Mapanglaw na Gubat
Florante at Laura (Saknong 1–68
KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Pantuto na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang
interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian PANITIKANG PILIPINO CG
/TG /
LM
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk

4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang I’ms Grapikong Pantulong Larawan
Panturo
III. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buong lingo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang
mga mag –aaral gamit ang mga istrahehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong
kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na iuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan
A. Balik-Aral sa nakaraang Panimula Tanungin ang mga V
aralin at/o pagsisimula ng mag-aaral kung ano ang
bagong aralin. masasabi nila sa kalagayang
pampolitika ng bansa: Ano
ang masasabi ninyo tungkol
sa graft and corruption na
kinasasangkutan ng mga
pinuno ng bansa?
B. Paghahabi sa layunin ng A
aralin.

C. Pag-uugnay ng mga Paglilista ng Impormasyon C


halimbawa sa bagong aralin.
D. Pagtalakay ng bagong Kasanayang Pampanitikan A Pagpapalalim
konsepto at paglalahad ng Pagbasa nang Tahimik: Sa iyong palagay, bakit
bagong kasanayan #1 may mga taong gumagawa
ng hindi mabuti sa kapwa
at sa bayan?
E. Pagtalakay ng bagong N Ano kaya ang maaaring
konsepto at paglalahad ng nagtutulak sa kanila na
bagong kasanayan #2 gawin ang ganoong mga
bagay?
F. Paglinang sa Kabihasaan T Sa pamamagitan ng grapikong
( Tungo sa Formative pantulong, ipalista ang mga
Assessment ) katangian ng mga
pangunahing tauhan sa akdang
binasa.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Pangkatang Gawain Kung may kilala kang tao
araw-araw na buhay o kamag-anak na katulad
ng binanggit sa itaas, ano
kaya ang gagawin mo?
H. Paglalahat ng Aralin Pag-uulat ng gawain
I. Pagtataya ng Aralin Ipasagot ang sumusunod na DEBATE SA KLASE
mga tanong: 1. Bakit laganap
ang kasamaan sa kaharian ng (Ibibigay ang paksa na
Albanya? 2. Ayon sa binasang pagdedebatehan )
akda, ano ang ginagawa sa (Ilalahad ang pamantayn )
mga taong mabuti at masama?
Ilista sa tsart ang iyong mga
sagot:
J. Karagdagang Gawain para sa
takdang-aralin at remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa remediation?

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ang aking punungguro at
superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

INIHANDA NI : INIHANDA PARA KAY

MARY GRACE M. LICUDAN REY P . ESPIRITU


TEACHER-1 PRI NCIPAL I

You might also like