You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF ROXAS CITY
PRESIDENT MANUEL ROXAS MEMORIAL INTEGRATED SCHOOL SOUTH
Sangay ROXAS CITY DIVISION Baitang/Antas GRADE 8
Paaralan PMRMIS-SOUTH ASIGNATURA FILIPINO
Guro JIRECHO D. DIZON MARKAHAN IKATATLONG MARKAHAN
Petsa Pebrero 12, 2024 Oras

I.LAYUNIN
Naipapamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang mabisa at maayos na pag-
A. Pamantayang Pangnilalaman
ulat ng mga datos sa pananaliksik
Nailalarawan ng mag-aaral ang iba’t-ibang uri ng komtemporaryong panitikan
B. Pamantayan sa Pagganap
sa pag-usbong makabagong teknolohiya
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto base sa  Nahihinuha ang kahalagahan ng pag-aaral ng Florante at Laura batay sa
MELC napakinggang mga pahiwatig sa akda (F8PN-1Va-b-33)

II. NILALAMAN Paghinuha sa Kahalagahan ng Pag-aaral ng Florante at Laura Batay sa


Napakinggang Mga Pahiwatig sa Akda
A. Sanggunian Aklat ng Pinagyamang Wika at Panitikan 8, Aklat ng Panitikang Pilipino,
Internet at Modyul ng Mag-aaral sa Filipino
B. Iba pang Kagamitang Panturo Telebisyon at laptop, mga larawan, pantulong na biswal

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtala ng liban
 Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral tungkol sa mga natutuhan sa ikatlong markahan
B. Paghahabi ng layunin ng aralin  Nahihinuha ang kahalagahan ng pag-aaral ng
Florante at Laura batay sa napakinggang mga
pahiwatig sa akda (F8PN-1Va-b-33)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagganyak:
bagong aralin Hahatiin ang klase sa dalawang pangkat. Indicator #1 & 2
Bawat pangkat ay magkakaroon ng representante
upang hulaan ang larawang ipapakita, ang unang
grupong makakahula ay magkakaroon ng karagdagang
puntos
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Indicator #2
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paglinang ng Talasalitaan

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Pagbabahagi ng aralin patungkol sa pananaliksik at


paglalahad ng bagong kasanayan #2 layunin, at kahulugan ng kontemporaryong Panitikan

Pagbabahagi:
 Ano ang kontemporaryong panitikan na umusbong
sa panahon ng amerikano? Indicator #7
F. Panlinang sa kabihasaan (Tungo sa Pangkatang Gawain:
Formative Assessment) Hahatiin ang klase sa dalawang pangkat. Indicator #3
Bawat pangkat ay gagawa ng Word Webbing. Gamit
ang word webbing ay magbigay ng mga salita na
maaring maiugnay sa salitang Pananaliksik. Gamitin
ang mga salitang ibinigay upang makabuo ng
depinisyon. (Tandaan: Maaring dagdagn ngunit hindi
pwedeng bawasan)
Rubriks sa pagwawasto:
Nilalaman - 10 puntos
Kaangkupan ng mga salita - 10 puntos
Presentasyon - 5 puntos Indicator #9
Kabuuan -----------------------------------25 puntos
G. Paglalahat ng Aralin Tatawag ng mga mag-aaral at magtatanong:
 Ano ang kahalagahan ng pananaliksik sa pang-
araw-araw na pamumuhay ng tao?
 Maaari bang gamitin sa pananaliksik ang mga anyo
ng kontemporaryong panitikang ito? Bakit?
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-  Mula sa ating talakayan, paano nakakatulong ang Indicator #3
araw na buhay pananaliksik sa pang-araw-araw na pamumuhay?
 Ano ang negatibo at positibong dulot ng
kontemporaryo panitikan?
 Ano ang iyong masasabi sa pag-usbong ng Indicator #1
kontemporaryong panitikan?
 Ano ang mga umusbong na kontemporaryong
panitikan na umusbong sa panahon ng amerikano? Indicator #7
 May magandang naidulot ba ang pag-usbong ng
makabagong teknolohiya?
Indicator #8
I. Pagtataya ng aralin Maikling Pagsusulit:
1. Ito ay nangangahulugang moderno o napapanahon?
a. Kontemporaryo
b. Teknolohiya
c. Makabagong henerasyon
2. ang sumusunod ay paraan kung paano ilahad nang
maayos at mabisa ang nalikom na datos sa pananaliksik
maliban sa?
a. Dapat na magkaroon ng sapat na kaalaman sa paksa
b. Kailangang intindihing mabuti ang mga datos na
makukuha bago ito iulat
c. Kumuha ng impormasyon sa opinyon ng iba
3. Alin sa sumusunod ang kontemporaryong panitikan
na umusbong sa panahon ng amerikano?
a. Magasin at komiks
b. Tabloid at Broadsheet
c. Balagtasan at Dula
4. Ito ay isang uri ng dyaryo na mayroong mas maliit
na sukat
a. Komiks
b. Magasin
c. Tabloid
4. Ito ay tumutukoy sa uri ng panitikang moderno o
makabago.
a. Kontemporaryong wika
b. Kontemporaryong panitikan
c. Akdang pampanitikan
5. Ito ay kadalasang naglalaman ng katatawanan?
a. Media
b. Komiks
c. Magasin

J. Karagdagang Gawain para sa takdang Takdang Aralin:


aralin Magsaliksik ng iba’t ibang estratehiya sa pangangalap
ng mga ideya sa pagsulat ng balita.
IV. MGA TALA/REMARKS Ipagpatuloy _______________
Muling Ituro______________
V. PAGNINILAY/REFLECTION
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng Mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng Mag-aaral na
Magpapatuloy sa Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Nabatid ni:

JIRECHO D. DIZON SHENNIE D. DE FELIX


Pre-Service Teacher Critic Teacher

You might also like