You are on page 1of 4

Republic of the Philippines

Department of Education
Region VI – Western Visayas
SCHOOLS DIVISION OF ROXAS CITY
PRESIDENT MANUEL ROXAS MEMORIAL INTEGRATED SCHOOL SOUTH
Sangay ROXAS CITY DIVISION Baitang/Antas GRADE 8
Paaralan PMRMIS-SOUTH ASIGNATURA FILIPINO
Guro JIRECHO D. DIZON MARKAHAN IKATATLONG MARKAHAN
Petsa March 18, 2024 Oras

I.LAYUNIN
Naipapahayag ang kahalagahan ng wika sa pang-araw-araw na pamumuhay ng
A. Pamantayang Pangnilalaman
indibidwal
Natutukoy kung anong uri ng salitang impormal ang ginamit sa isang
B. Pamantayan sa Pagganap
pangungusap
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto base sa  Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang ginagamit sa radio broadcasting (F8PT-
MELC IIId-e-30)

II. NILALAMAN Pagbibigay-kahulugan sa mga Salitang Ginagamit sa Radio Broadcasting


A. Sanggunian Aklat ng Pinagyamang Pluma, Wika 8, Aklat ng Panitikang Pilipino, Internet
at Modyul ng Mag-aaral sa Filipino
B. Iba pang Kagamitang Panturo Telebisyon at laptop, pantulong na biswal

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
 Panalangin
 Pagbati
 Pagtala ng liban
 Pagbabalik-aral Pagbabalik-aral tungkol sa Pagiisa-isa ng mga Positibo at Negatibong Pahayag
B. Paghahabi ng layunin ng aralin  Nabibigyang-kahulugan ang mga salitang ginagamit sa
radio broadcasting (F8PT-IIId-e-30)
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Pagganyak:
bagong aralin Indicator #1 & 2
Buohin mo ako!
Magpapakita ang guro ng mga Jumbled letters na may
kasamang larawan, ang gagawin lamang ng mga mag-
aaral ay bubuohin ang mga salita.

D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at Indicator #2


paglalahad ng bagong kasanayan #1 Paglinang ng Talasalitaan:

E. Pagtatalakay ng bagong konsepto Pagtatalakay:


at paglalahad ng bagong kasanayan  Pagbabahagi ng aralin patungkol sa Pagbibigay-
#2 kahulugan sa mga Salitang Ginagamit sa Radio
Broadcasting

Indicator #7
F. Panlinang sa kabihasaan (Tungo sa Pangkatang Gawain:
Formative Assessment) Matapos nating alamin ang mga salitang ginagamit sa Indicator #3
radio broadcasting, may ipapanood akong video na
halimbawa ng isang radio broadcasting.
Panuto: Tukuyin ang iba’t ibang mga salita na
ginagamit sa radio broadcasting maliban sa ating
tinalakay kanina, at bibigyan niyo ito ng sariling
kahulugan. Paalala, siguraduhin na hindi bumaba sa
tatlong salita.

Rubrik sa Pagbibigay Kahulugan sa mga Indicator #9


Salitang Ginagamit sa Radio Broadcasting
Nilalaman 25%
Gramatika 25%
Kahusayan 25%
Kahulugan 25%
Kabuuan 100%

G. Paglalahat ng Aralin  Nakatutulong ba ang pagtukoy sa mga salitang


ginamit sa radio broadcasting?

 Maari bang gamitin ang mga salitang ito sa ibang


aspeto?
H. Paglalapat ng aralin sa pang-araw-
araw na buhay  Naniniwala ka bang malakas ang malakas ang Indicator #1
impluwensiya ng media, particular na ang radyo sa
buhay ng kabataan? Bakit?
Indicator #7
 Kung ikaw ay bibigyan ng pagkakataong sumulat
ng iskrip na panradyo, anong paksa ang iyong
bibigyang pansin? Bakit?
I. Pagtataya ng aralin 1. Ito ang dalwang pangunahing istasyon sa radyo?
a. AM at FM
b. AM at PM
c. Internet
d. Radyo at Telebisyon

2. Tinuturing na una sa pinakamapagkakatiwalaang


pinagkukunan ng impormasyon sa Pilipinas?
a. Dyaryo
b. Internet
c. Radyo
d. Telebisyon

3. Ito ay isang isinulat na material na naglalaman ng


mga salitang kilos?
a. Audio
b. Bumper
c. Radio Iskrip
d. Teaser
4. Ito ay mga sapantaha, o palagay sa isang isyu o
paksa ng mga mamamahayag o broadcaster?

a. Hinuha
b. Katotohanan
c. Opinyon
d. Personal na Interpretasyon

5. Ito ay mga impormasyon na ang impormasyon ay


may pibagbabatayan. Ito rin ang nagiging daan
upang ang isang broadcaster ay magkaroon ng isang
kredebilidad sa pamamahayag
a. Hinuha
b. Katotohanan
c. Opinyon
d. Personal na Interpretasyon

J. Karagdagang Gawain para sa takdang Takdang Aralin:


aralin Magsaliksik ng pamamaraan sa wastong pagsulat ng
dokumentaryong panradyo?
IV. MGA TALA/REMARKS Ipagpatuloy _______________
Muling Ituro______________
V. PAGNINILAY/REFLECTION
A. Bilang ng Mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa Pagtataya

B. Bilang ng Mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
Gawain para sa Remediation

C. Nakatulong ba ang remediation?


Bilang ng Mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng Mag-aaral na
Magpapatuloy sa Remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni: Nabatid ni:

JIRECHO D. DIZON SHENNIE D. DE FELIX


Pre-Service Teacher Critic Teacher

You might also like