You are on page 1of 4

Paaralan EASTERN BACOOR NATIONAL HIGH Baitang/Antas BAITANG 8 Aniban, Banalo,

DAILY LESSON LOG SCHOOL Camposanto, Digman, Habay


( Pang-araw-araw na Guro EDITHA V. BONAOBRA Asignatura FILIPINO
Tala sa
Nobyembre 18-22, 2019 12:30-1:20, 2:30-
Pagtuturo ) Petsa/Oras Markahan IKATLONG MARKAHAN – ARALIN 1
3:20, 4:10-5:00, 5:00-5:50, 5:50-6:00

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


I. LAYUNIN

Naipamamalas ng mag-aaral ng pag-unawa sa kaugnayan ng panitikang popular sa kulturang Pilipino


A. Pamantayang
Pangnilalaman.

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng kampanya tungo sa panlipunang kamalayan sa pamamagitan ng multimedia (social media
awareness campaign)
F8PU-IIIa-c-30 F8PN-IIId-e-29 F8PB-IIId-e-30 F8PT-IIId-e-30 F8PD-IIId-e-30
C. Mga Kasanayan sa
Nagagamit ang iba’t Napag-iiba ang Naiisa-isa ang mga Nabibigyang Naiuugnay ang balitang
Pagkatuto
ibang estratehiya sa katotohanan (facts) sa positibo at kahulugan ang napanood sa balitang
pangangalap ng mga hinuha (inferences), negatibong mga salitang napakinggan at
ideya sa pagsulat ng opinyon at personal na pahayag ginagamit sa radio naibibigay ang
balita, komentaryo, at interpretasyon ng kausap broadcasting sariling opinyon
iba pa. tungkol sa mga ito
II. NILALAMAN PANITIKAN: Popular na babasahin (pahayagan, komiks, magasin, kontemporaryong dagli), komentaryong panradyo, dokumentaryong
pantelebisyon, pelikula
GRAMATIKA AT RETORIKA: Mga Salitang Gamit sa Komunikasyong Impormal
Mga Hudyat ng Konsepto ng Pananaw
Mga Hudyat ng Kaugnayang Lohikal
Tamang Gamit ng mga Komunikatibong Pahayag

KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
Filipino Baitang 8 –Patnubay ng Guro at Modyul Para sa Mag-aaral, Kayumanggi, Batikan, Kanlungan
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro

2. Mga Pahina sa Kagamitang


Pang-Mag-aaral

3. Mga Pahina sa Teksbuk


4. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource

B. Iba pang Kagamitang Laptop, Projector


Laptop, Projector Laptop, Projector Laptop, Projector Laptop, Projector
Panturo Speaker
Speaker
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes
III. PAMAMARAAN

Pagbati Pagbati Pagbati Pagbati Pagbati


A. Balik-aral sa nakaraang
Pagpapalinis ng paligid Pagpapalinis ng paligid Pagpapalinis ng paligid Pagpapalinis ng paligid Pagpapalinis ng paligid
aralin at/o pagsisimula ng
Pagtatala ng liban Isang Pagtatala ng liban Pagtatala ng liban Pagtatala ng liban Pagtatala ng liban
bagong aralin
laro: Pabilisan maisulat Isang Laro: Pinoy Henyo Tukuyin kung mga Tukuyin kung ang Pagpapakinig ng isang
ang iba’t ibang paraan pahayag ay katotohanan, sitwasyong ipakikita ay Radio Broadcast.
ng pangangalap ng hinuha, opinyon o positibo o negatibo. Bigyang kahulugan ang
ideya. personal na Ipaliwanag mga piling salitang
interpretasyon. ginamit.
Pagbibigay muli ng Pagbibigay ng: Isang Laro: Pantomina Pagpapakita ng ilang Pagpapabasa ng isang
B. Pag-uugnay ng mga
Inaasahang Bunga at Paunang pagsusulit mga sitwasyong salita na ginagamit sa balita.
halimbawa sa bagong aralin
Rubriks ng Pagganap. Inaasahang bunga nagpapakita ng positibo at Radio broadcasting.
Mahalagang tanong negatibo.

Isang video clip tungkol Panonood ng isang video Pagpapabasa ng teksto Pagpaparinig ng isang Pagpapanood ng isang
C. Pagtalakay ng bagong
sa pagsulat ng balita Clip tungkol sa Freedom of halimbawa ng radio balita
konsepto at paglalahad ng
Paglinang ng Paglinang ng talasalitaan Information Bill. broadcasting. Paglinang ng
bagong kasanayan #1
talasalitaan Paglinang ng talasalitaan Paglinang ng talasalitaan talasalitaan
Pagsulat ng balita gamit Pangkatan: tukuyin ang Pangkatan: Isa-isahin ang Pangkatan: Ibigay ang Pangkatan: Iugnay ang
D. Pagtalakay ng bagong
ang iba’t ibang mga pahayag ay mga positibo at kahulugan ng balitang napanood sa
konsepto at paglalahad ng
estratehiya sa katotohanan (facts) sa negatibong mga salitang balitang napakinggan
bagong kasanayan #2
pangangalap ng mga hinuha (inferences), Pahayag sa nabasang ginamit sa radio at
ideya. opinyon at personal na akda. broadcasting ibigay ang sariling
interpretasyon ng opinyon
napakinggan. tungkol sa mga ito
Pagpapabasa ng ilan sa Pagbibigay Pidbak Pagbibigay Pidbak Pagbibigay pidbak Pagbibigay pidbak
E. Paglinang sa Kabihasaan
naisulat ng bata.
(Tungo sa Formative
Assessment)

Pagbibigay Pidbak Pagbibigay ng Mahalagang Pagpapsagot sa Input ng guro sa mga Paano nakaaapekto
F. Paglalapat ng aralin sa
Bakit mahalagang ang Tanong Mahalagang Tanong salitang ginagamit sa kung may pagkakaiba
pang-araw-araw na buhay
lahat ng balita ay Bakit mahalagang makilala Paano nakatutulong na radio broadcasting. sa balitang napanood
makatotohanan? ang katotohanan, sa hinuha, nababanggit sa balita hindi Bakit mahalagang at napakinggan mo?
sa opinion at sa personal na lamang ang positibo kundi nakilala ang mga salitang
interpretasyon? pati na rin ang negatibong karaniwang ginagamit sa
pahayag tungkol sa radio broadcasting?
balaita?
G. Paglalahat ng Aralin Sintesis (Pagdudugtong) Sintesis (Pagdudugtong) Sintesis (Pagdudugtong) Sintesis (Pagdudugtong) Sintesis
Natutunan ko na_____ Natutunan ko na_____ Natutunan ko na_____ Natutunan ko na_____ (Pagdudugtong)
Natutunan ko na_____

Tukuyin kung ang pahayag Tukuyin kung ang Bigayng kahulugan ang Ibigay ang opinyon sa
H. Pagtataya ng Aralin
ay katotohanan (facts) sa pahayag mga salitang balitang napanood at
hinuha (inferences), ay positibo o negatibo. nakasalungguhit na nabasa.
opinyon at personal na ginamit sa radio
interpretasyon ng broadcasting.
napakinggan.
Manood ng isang Manood ng isang Magrecord ng isang Magtala ng balitang Ilahad nang maayos at
I. Karagdagang gawain para
Komentaryong Komentaryong Panradyo balita na napakinggan napanood at wasto ang pansariling
sa takdang-aralin at
panradyo. Tukuyin ang mga positibo sa radyo. napakinggan. papanaw, opinyon at
remediation
Isulat ang mga at negatibong pahayag. saloobin
mahahalagang
impormasyon sa
napakinggan.
IV. MGA TALA

V. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral na


nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mga mag-aaral na


nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation.

C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mga
mag-aaral na nakaunawa sa
aralin.

D. Bilang ng mga mag-aaral na


magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan
sa tulong ang aking
punungguro at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?
Inihanda ni: Binigyang pansin ni: Pinagtibay nina:

EDITHA V. BONAOBRA AMOR ANGEL M. WALICAN MERCEDES SJ PILAR DIANA DS. VELASCO
Guro Filipino 8 Koordineytor sa Filipino Punongguro II Dalubguro I

You might also like