You are on page 1of 5

Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas BAITANG 8

Filipino 8 Guro EDNA M. CONEJOS Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG ENERO 27-31, 2020
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo
8:15-9:15 (BALAGTASAN)
Petsa/Oras Markahan IKAAPAT
10:30-11:30 (DAYRIT)
3:15-4:15 (DEL MUNDO)
ENERO 27, 2020 ENERO 28,2020 ENERO 29, 2020 ENERO 30, 2020 ENERO 31,2020
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PN-IVc-d-34 Nailalahad
F8PN-IVc-d-34 Nailalahad ang F8PD-IVd-e-35
ang mahahalagang F8PT-IVa-b-33 Nabibigyang -kahulugan
mahahalagang pangyayari sa ang matatalinghagang pahayag a binasa
pangyayari sa napakinggang Naibabahagi ang nadarama
napakinggang aralin F8PD-IVc-d-34 Nailalahad ang sariling
aralin
F8PB-IVc-d-34 Nasusuri matapos mapanood ang karanasan o karanasan ng iba na
Ang asignaturang Filipino ay itinutro
F8PB-IVc-d-34 Nasusuri ang lamang ng 4 na beses sa isang linggo.
ang mga pangunahing isang music video/video na maitutulad sa napanood na palabas sa
mga pangunahing kaisipan may temang katulad ng aralin telebisyon o pelikula na may temang pag-
kaisipan ng bawat
ng bawat kabanatang ibig, gaya ng sa akda
kabanatang binasa
binasa
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.

Paksa: PAKSA:
Paksa: Paksa:
 Kay Selya  Kay Selya
Ang Hinagpis ni Kay Selya
Sa babasa Nito
 Sa babasa Nito Sa babasa Nito Florante Ang Hinagpis ni Florante
Alaala ni Laura
Ang Pag-ibig kay Flerida
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 8 503-536 Pinagyamang Pluma 8 503-536 Pinagyamang Pluma 8 503-536 Pinagyamang Pluma 8 503-536 Pinagyamang Pluma 8 503-536
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 483- Pinagyamang Pluma 8 483- Pinagyamang Pluma 8 483-502
Learning Resource
483-502 502 502
B. Iba pang Kagamitang Panturo Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 483- Pinagyamang Pluma 8 483-502 BATAYANG AKLAT.
SLIDESHARE, TV
483-502 483-502 502, cartolina, komiks strip

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
IV. PAMAMARAAN
ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Balik -aral Balik -aral Balik -aral Balik-tanaw
pagsisimula ng bagong aralin. Magbabalik aral ang mga Magbabalik aral ang mga mag- Magbabalik aral ang mga mag- Magbabalik aral ang mga mag-aaral sa
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
mag-aaral sa tinalakay aaral sa tinalakay noong aaral sa tinalakay noong tinalakay noong nakaraang pagkikita
noong nakaraang pagkikita nakaraang pagkikita nakaraang pagkikita
 Nailalahad ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin mahahalagang  Nailalahad ang Nabibigyang -kahulugan ang
pangyayari sa mahahalagang
Naibabahagi ang matatalinghagang pahayag a binasa
napakinggang pangyayari sa nadarama matapos
Nailalahad ang sariling karanasan o
aralin napakinggang aralin mapanood ang isang karanasan ng iba na maitutulad sa
 Nasusuri ang mga Nasusuri ang mga music video na may napanood na palabas sa telebisyon o
pangunahing pangunahing kaisipan ng pelikula na may temang pag-ibig, gaya
kaisipan ng bawat bawat kabanatang binasa temang katulad ng aralin ng sa akda
kabanatang binasa
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa
bagong aralin
Concept Map “Feeling Ko”
Bubuo ang bawat pangkat ng  ( INTEGRASYON SA “
isang concept map mga ASIGNATURANG ESP) Buoin Natin
kanilang nadama nang  (LOCALIZATION) Ilahad at suriin ang bawat
makaranas ng KABIGUAN pahayag kaugnay sa tinalakay na
May isang music video na
Pagkatapos ay ipaparrinig ang pangyayari Florante at Laura
ipapanood tungkol sa Calbayog
natutulog baa ng Diyos ni Gary
pagkatapos ay magbabahagi ang
V at tatalakayin sa klase
mag-aaral sa kanilang
Tanong Lang”
nararamdaman sa pamamagitan
Nasubukan mon a bang
mapagbilinan ng iyong
ng gabay na tanong na:
magulang o isang taong malapit 1.Bilang isang taga Calbayog
sa iyo? ano ang
Ano-ano ang karaninwang Nararamdaman mo habang
inihahabilin sa iyo? napanood
“Paglinang ng Talasalitaan” mo ang video?
2. Bukod sa bagyong sumalanta
may
Matinding pagsubok ka na bang
piangdaanan?Ano-ano ang iyong
naramdaman
at ginawa?

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “ITS SHOW TIME!” . Contextualization


paglalahad ng bagong kasanayan  Sa pamamagitan “ITS SHOW TIME!” Malayang Talakayan: Artista ka na!
#1 Sa pamamagitan ng PUPPET
ng PUPPET SHOW  May ipapanood na I aarte ng bawat pangakat ang
na inihanda ng SHOW na inihanda ng isang video tungkol sa sariling karanasan o maitutulad sa
pangkat ng mga pangkat ng mga mag-aaral napanood na palabras na may
ay ilalahad ang pangyayari
aralin ng Florante at
mag-aaral ay tema kaugnay sa sa akda
ilalahad ang sa Sa Babasa nito at Kay Laura na ang
pangyayari sa Sa Selya ng florante at pamagat ay :ANG
MGA HINAGPIS NG
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
Babasa nito at tatalakayin ito sa klase sa FLORANTE”
Kay Selya ng pamamagitan ng PAGSAGOT Magkakaroon ng isang
florante at ng tanong maikling talakayan at
tatalakayin ito sa
klase sa
ibabahagi ng mga mag-aaral
pamamagitan ng ang kanilang nararamdaman
paglalahad ang sa nangyari sa tauhan
mahahalagang
pangyayari sa
napakinggang
aralin at
pagsusuri sa mga
pangunahing kaisipan ng
bawat kabanatang binasa

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Subukan natin Subukan natin FEELINGS MO! SHOW MO! Magagwa Natin
Kabihasaan “Tips para sa Mabuting buhay”
(Tungo sa Formative
Ilalahad at susuriin ang Ilalahad at susuriin ang (Contextualization)
bawat pahayag na may bawat pahayag na may Panuto: ibahagi ang iyong Ilaladad o magtatala ng mga tips
Assessment )
kaugnay sa nabasang kaugnay sa nabasang na gagawin upang mapatibay ang
naramdaman matapos
relasyon sa mga taong mahalaga
saknong saknong mapanood ang isang music sa buhay
video na may kaugnay na
tema sa aralin sa
pamamagitan ng mga
sumusunod:
Komiks Strips
I post Mo
Hugot Playlist
Dear Dj
Spoken Word

PAMANTAYAN SA
PAGTATANGHAL
=Nakapagbahagi ng
Nararamdaman, naging
malikhain sa pagtatanghal at
may kooperasyon=50

=HINDI MASYADONG
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
naibahagi ang nararamdaman
ngunit naging malikhain sa
pagtatanghal at may
kooperasyon= 35PTS

G . Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Share Mo Lang Share Mo Lang Share Mo Lang Pagsulat sa Journal
buhay Sa inyong araw-araw na Sa inyong araw-araw na buhay Bilang isang kabataan paano mo Upang mabigyang-diin at higit na
buhay paano ninyo paano ninyo hinaharap ang dadalhin o haharapin ang iyong mapagisipanng mabuti ang sagot
ipinapakita ang pagsunod ng mga pagsubok at sino ang mga nararamdaman kung dumating ay ipapasulat ito sa journal “ SA
tagubilin ng inyong mga taong hinihingan ninyo ng man isang pagsubok sa iyong ATING BANSA AY
magulang at paano ito tulong buhay? At Paano nakatulong ang NAPATUNAYANG MAGING ANG
nakakatulong sa inyong aralin na ito. MGA HINDI MABUBUTING
samahan? KARANSAN AY MAAARING
MAGBUNGA NG KABUTIHAN.
Maglalahad sila ng pananaw ukol
dito
H. Paglalahat ng Aralin Aha Moments: Aha Moments: Aha Moments
Aha Moments: Magpapahayag ang mga Magpapahayag ang
mag-aaral sa kanilang mga nalaman at
Magpapahayag ang mga mag-
Magpapahayag ang mga mag-aaral
sa kanilang mga nalaman at tumatak sa kanilang isipan mga mag-aaral sa kanilang mga aaral sa kanilang mga nalaman
tumatak sa kanilang isipan nalaman at tumatak sa kanilang at tumatak sa kanilang isipan
isipan
I. Pagtataya ng Aralin MAIKLING PAGSUSULIT
MAGKAKAROON NG MAIKLING
MAIKLING PAGSUSULIT
MAGKAKAROON NG MAIKLING
Madali lang iyan “Maikling Pagsususlit”
Panuto :Bahagi na ng buhay ang SA BUONG ARALIN 2
PAGSUSULIT SA DALAWANG PAGSUSULIT SA DALAWANG
ARALIN ARALIN kabiguan, suliranin, pagsubok, o
mahirap na kalagayan.Mula sa
inyong mga napanood na may
kaugnay sa tema ng aralin ay
Ibahagi ng nararamdaman kung
ikaw ito tamang Gawain sa mga
sitwasyon.Lagyan ng tsek ang
bawat pahayag at ekis naman
kung hindi.

 Hal. 1. Humihingi ng
gabay sa Panginoon sa
pamamagitan ng
pagdarasal.
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
J. Karagdagang gawain para sa takdangaralin at
remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Gng. Edna M. Conejos

You might also like