You are on page 1of 4

Paaralan CALBAYOG CITY NATIONAL HIGH SCHOOL Baitang/Antas BAITANG 8

Filipino 8 Guro EDNA M. CONEJOS Asignatura FILIPINO


DAILY LESSON LOG Pebrero 3-7 2020
Pang-araw-araw na Tala sa Pagtuturo
8:15-9:15 (BALAGTASAN)
Petsa/Oras Markahan IKAAPAT
10:30-11:30 (DAYRIT)
3:15-4:15 (DEL MUNDO)
PEBRERO 3, 2020 PEBRERO 4, 2020 PEBRERO 5, 2020 PEBRERO 6, 2020 PEBRERO 7,2020
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO BALAGATSAN DELMUNDO BALAGATSAN DAYRIT BALAGATSAN DAYRIT DELMUNDO
I. LAYUNIN
Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng
Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil
ang mga layunin sa bawat linggo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ng mag-aaral ang pag-unawa sa isang dakilang akdang pampanitikan na mapagkukunan ng mahahalagang kaisipang magagamit sa paglutas ng ilang suliranin sa lipunang Pilipino sa kasalukuyan
B. Pamantayan sa Pagganap Ang mag-aaral ay nakabubuo ng makatotohanang radio broadcast na naghahambing sa lipunang Pilipino sa panahon ni Balagtas at sa kasalukuyan
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F8PT-IVd-e-35
Nabibigyang- kahulugan
ang mahihirap na salitang
F8PS-IVd-e-37 Nabibigkas nang
mula sa aralin batay sa
madamdamin ang mga F8PU-IVd-e-37 Naisusulat ang ilang F8PU-IVd-e-37 Naisusulat ang ilang
denotatibo at konotatibong
sauladong berso ng Florante at saknong tungkol sa pag-ibig sa anyo ng saknong tungkol sa pag-ibig sa anyo ng
kahulugan
Laura isang makabuluhang tula isang makabuluhang tula Ang asignaturang Filipino ay itinutro
F8PB-IVd-e-35
F8PN-IVd-e-35 Nasusuri ang F8WG-IVd-e-37 Nalalapatan ng himig F8WG-IVd-e-37 Nalalapatan ng himig ang lamang ng 4 na beses sa isang linggo.
Naipaliliwanag ang sariling ang isinulat na orihinal na tula na may isinulat na orihinal na tula na may tamang
mga katangian at tono ng
saloobin/ impresyon tamang anyo at kaisahan anyo at kaisahan
akda batay sa napakinggang
tungkol sa mahahalagang
mga bahagi
mensahe at damdaming
hatid ng akda

II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa hanggang dalawang lingo.
 Paksa:Aralin 3: Paksa:Aralin 3: Alaala ng
Alaala ng Ama, Paksa:Aralin 3: Alaala ng Ama, Pamaaalam ni Florante Paksa:Aralin 3: Alaala ng Ama,
Pamaaalam ni Ama, Pamaaalam ni Florante at Pagtulong ng isang Kaaway Pamaaalam ni Florante at
Florante at at Pagtulong ng isang Pagtulong ng isang Kaaway
Pagtulong ng Kaaway
isang Kaaway
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190 CG Filipino 8 pahina 159 ng 190
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Pinagyamang Pluma 8 537-562 Pinagyamang Pluma 8 537-562 Pinagyamang Pluma 8 537-562 Pinagyamang Pluma 8 537-562 Pinagyamang Pluma 8 537-562
4. Karagdagang Kagamitan mula sa portal ng Pinagyamang Pluma 8 Pinagyamang Pluma 8 483- Pinagyamang Pluma 8 537-562 Pinagyamang Pluma 8 537-562
Learning Resource
483-502 502
B. Iba pang Kagamitang Panturo Aklat ng Pinagyamang Aklat ng Pinagyamang Pinagyamang Pluma 8 483- Pinagyamang Pluma 8 483-502 BATAYANG AKLAT.
Pluma, slideshare, video,
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
Pluma, slideshare, video, 502, cartolina, komiks strip SLIDESHARE, TV

Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo at tiyakin na may gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay
IV. PAMAMARAAN
ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik- Aral sa nakaraang aralin at/o Balik -aral Balik -aral Balik -aral Balik-tanaw
pagsisimula ng bagong aralin. Magbabalik aral ang mga Magbabalik aral ang mga mag- Magbabalik aral ang mga mag- Magbabalik aral ang mga mag-aaral sa
tinalakay noong nakaraang pagkikita
mag-aaral sa tinalakay aaral sa tinalakay noong aaral sa tinalakay noong
noong nakaraang pagkikita nakaraang pagkikita nakaraang pagkikita
 Nabibigyang-
B. Paghahabi sa layunin ng aralin kahulugan ang
mahihirap na
Nabibigkas nang madamdamin
salitang mula sa Naisusulat ang ilang saknong
ang mga sauladong berso ng Naisusulat ang ilang saknong
aralin batay sa tungkol sa pag-ibig sa anyo ng
Florante at Laura tungkol sa pag-ibig sa anyo ng
denotatibo at isang makabuluhang tula
isang makabuluhang tula
konotatibong
kahulugan Nasusuri ang mga
Nalalapatan ng himig ang isinulat
katangian at tono ng Nalalapatan ng himig ang
 Naipaliliwanag ang na orihinal na tula na may
akda batay sa isinulat na orihinal na tula na
sariling saloobin/ tamang anyo at kaisahan
napakinggang mga may tamang anyo at kaisahan
impresyon tungkol
sa mahahalagang bahagi
mensahe at
damdaming hatid
ng akda
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Manood at Matuto THINK-PAD-BRAINSTORM Himig sa Tula
bagong aralin May ipapanood isang video Magbabahagi ng pananaw ukol May ipaparining na mga music “
mula sa Thailang tungkol sa sa salitang “PAMAMAALAM” at video at ipapasuri ang mga liriko
Ama at Ipapaliwanang ng KAAWAY nito at pag-uusapan na ang
bawat mag-aaral ang May ipapanood na isang cctv awitin ay nagsisimula sa tula na
sariling saloobin tungkol sa video tungkol sa isang aso na nilalapatan ng himig
pinanood nagligtas ng isang aso na
Tuklas-Salita nakahandusay sa highway
Magkakaroon ng paglinang Paglunang ng Talasaitaan
ng talasalitaan na makikita Magkakaroon ng paglinang ng
sa bawat saknong at talasalitaan na makikita sa
gagamitin sa pangungusap bawat saknong at gagamitin sa
pangungusap
Tuklas- Salita
Bibigyang- kahulugan ang
mahihirap na salitang
mula sa aralin batay sa
denotatibo at konotatibong
kahulugan
Tatalakayin ang Denotibo at
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
Konotatibo

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at “ITS SHOW TIME!” . Contextualization


paglalahad ng bagong kasanayan Sa pamamagitan ng Tuklas-Panitik Tuklas-Kaalaman Artista ka na!
#1 Isasalaysay ng pangkat ang Tatalakayin ang mga
PUPPET SHOW na I aarte ng bawat pangakat ang
pangyayari sa ANG PAMAMAALAM NI tayutay at ang mga
inihanda ng pangkat ng FLORANTE AT PAGSAGIP MULA SA sariling karanasan o maitutulad sa
mga isasalaysay ang PANGGIL NG MGA LEON tayutay sa florante at napanood na palabras na may
pangyayari laura tema kaugnay sa sa akda
Pag-isipan at Pag-usapan
Nasusuri ang mga katangian at tono ng
Malayang Talakayaan
akda batay sa napakinggang mga
Tahimik na pagbasa, bahagi ng saknong
Sa pangyayari sa
Dalawang Ama,
Tunay na Magkaiba at
ipaliliwanag ang
sariling saloobin/
impresyon tungkol sa
mahahalagang
mensahe at
damdaming hatid ng
akda

E. Pagtalakay ng bagong konsepto at


paglalahad ng bagong kasanayan #2
F. Paglinang sa Tuklas-Unawa Awitin mo Pangkatang Gawain Tuklas-Unawa
Kabihasaan May ipapabsang tula sa May ipapabsang tula sa wikang
(Tungo sa Formative
May ipaparinog na isang Magsusulat ng isang tula ukol
wikang Ingles na patungkol awitin at susuriin ang ang sa Pag-ibig na dapat isaalang- Ingles na patungkol sa Ama. At
Assessment )
sa Ama. At ipapahayag ng mga katangian at tono ng alang ang kaisahan at anyo at ipapahayag ng mga mag-aaral ang
mga mag-aaral ang mga akda batay sa napakinggang mga pananaw o saloobin ng tula
lalapatan ng himig ito
pananaw o saloobin ng tula mga bahagi

G . Paglalapat ng aralin sa pang-araw-araw na Pagsulat sa Journal Dugtungan Tayo Exit Card


buhay Bibigyan diin ang pahayag Bayani ako dahil Nagagawa Paano mo maipapadama sa iyong
na ito” BAKIT DAPAT kong………. minamahal ang iyong pag-ibig?
MAGING HUWARAN ANG
ISANG AMA SA MGA ANAK”
H. Paglalahat ng Aralin Aha Moments: Aha Moments: Aha Moments
Aha Moments: Magpapahayag ang mga Magpapahayag ang
mag-aaral sa kanilang mga nalaman at
Magpapahayag ang mga mag-
Magpapahayag ang mga mag-aaral
sa kanilang mga nalaman at tumatak sa kanilang isipan mga mag-aaral sa kanilang mga aaral sa kanilang mga nalaman
tumatak sa kanilang isipan nalaman at tumatak sa kanilang at tumatak sa kanilang isipan
isipan
Calbayog City National High School IKATLONG MARKAHAN Daily Lesson Log – Filipino 8
I. Pagtataya ng Aralin Magagawa Natin Contextualization Show
Bibigkasin nang may damdamin Time!
ang ilang mga berso at Aawitin ng bawat pangkat ang
pagkatapos ay susuriin ang mha naisulat na tula
katangian at tono nito

J. Karagdagang gawain para sa takdangaralin at


remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY-NILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan?
Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng
magaaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation?
E. Alin sa mga istratehyang pagtuturo
Nakatulong ng lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
solusyunan sa tulong ang aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

Inihanda ni:

Gng. Edna M. Conejos

You might also like