You are on page 1of 3

School: IRATAG ES Grade Level: IV

GRADES 1 to 12 Teacher: JAZZELE C. LONGNO Learning Area: EPP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: JANUARY 31 – FEBRUARY 2, 2024 (WEEK 1) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


I. LAYUNIN
Naipapamalas ang pang-unawa sa batayang kaalaman at kasanayan sa pagsususkat sa pagbuo ng mga kapakipakinabang na gawaing pang-industriya at ang maitutulong nito sa
A. Pamantayang
pag-unlad ng isang pamayanan
Pangnilalaman
Naisasagawa nang may kasanayan sa pagsusukat at pagpapahalaga sa mga batayang gawain sa sining pang-industriya na makapagpapaunlad sa kabuhayan ng sariling
B. Pamantayan sa Pagganap
pamayanan
1.1 Natatalakay ang mga kaalaman 1.1 Natatalakay ang mga 1.1 Natatalakay ang mga
at kasanayan sa pagsusukat kaalaman at kasanayan sa kaalaman at kasanayan sa
pagsusukat pagsusukat
C. Mga Kasanayan sa
1.1.1 nakikilala ang mga kagamitan
Pagkatuto (Isulat ang code ng
sa pagsusukat 1.1.2 nagagamit ang dalawang 1.1.2 nagagamit ang dalawang
bawat kasanayan)
EPP4IA-0a-1 sistemang panukat (English at sistemang panukat (English at
metric) metric)
EPP4IA-0a-1 EPP4IA-0a-1

II. NILALAMAN 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration 1. Basic mensuration

III. KAGAMITANG PANTURO


A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng 210-212 212-214 212-214
Guro
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
musa sa portal ng
Learning Resource
steel square, iskwala, meter steel square, iskwala, meter
steel square, iskwala, meter stick,
stick, pull-push rule, zigzag rule, stick, pull-push rule, zigzag rule,
B. Iba pang kagamitang panturo pull-push rule, zigzag rule,
protraktor, ruler, triangle, t- protraktor, ruler, triangle, t-
protraktor, ruler, triangle, t-square
square square
IV. PAMAMARAAN
Ipakita sa mga bata ang ruler at Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1.
itanong: • Saan ginagamit ang Ano-ano ang dalawang sistema Ano-ano ang dalawang sistema
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin ruler? • Paano ginagamit ang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang
at/o pagsisimula ng bagong
ruler? mga yunit na bumubuo sa bawat mga yunit na bumubuo sa bawat
aralin.
sistema? sistema?

Magpakita pa ng iba’t ibang uri ng Ipakita sa mga mag-aaral ang Ipakita sa mga mag-aaral ang
kagamitang panukat sa mga bata isang pinalaki o drowing ng ruler isang pinalaki o drowing ng ruler
at itanong; 1. Paano ginagamit ang at itanong; • Saan ginagamit ang at itanong; • Saan ginagamit ang
sumusunod na kagamitang ruler? • Paano ginagamit ang ruler? • Paano ginagamit ang
B. Paghahabi sa layunin ng aralin. panukat? – iskwalang asero – ruler • Ano-ano ang ibig sabihin ruler • Ano-ano ang ibig sabihin
meter stick – zigzag rule – pull- ng mga guhit at linyang makikita ng mga guhit at linyang makikita
push rule – protraktor – tape sa ruler? sa ruler?
measure – t-square – triangle –
ruler
Isulat sa pisara ang kanilang mga Ipaliwanag sa mga mag-aaral Ipaliwanag sa mga mag-aaral
sagot at iugnay ito sa aralin. 3. ang bawat bahagi ng ruler at ang bawat bahagi ng ruler at
Bigyan ng pagkakataon ang ilang mga yunit na bumubuo rito. mga yunit na bumubuo rito.
C. Pag-uugnay ng mga
Tingnan sa Linangin Natin sa LM. Tingnan sa Linangin Natin sa LM.
halimbaawa sa bagong aralin. mag-aaral na ikuwento ang
karanasan sa paggamit ng mga
kasangkapang panukat
Talakayin ang sagot ng mga mag- Sukatin ang sumusunod na guhit Sukatin ang sumusunod na guhit
aaral na iyong isinulat sa pisara. gamit ang mga yunit sa gamit ang mga yunit sa
2. Simulan ang talakayan sa sistemang English. (Iguhit ang sistemang English. (Iguhit ang
pamamagitan ng sumusunod na sumusunod na linya ayon sa sumusunod na linya ayon sa
tanong. • Bakit kailangang
ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1 ibinigay na sukat.) 1. 3 mm. 2. 1
D. Pagtalakay ng bagong gumamit ng kasangkapang
½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾ ½ pulgada 3. 5 ½ sm. 4. ¾
konsepto at paglalahad ng panukat? • Paano gamitin ang
bagong kasanayan #1 mga kasangkapang ito? • Hayaan pulgada 5. 50 mm. pulgada 5. 50 mm.
ang mga mag-aaral na magbigay
ng kanilang mga palagay tungkol
sa aralin. 3. Bigyan sila ng
malayang pagpapahayag ayon sa
kanilang pag unawa.
Ipabasa ang Linangin Natin sa LM. Itanong sa mga mag-aaral. 1. Itanong sa mga mag-aaral. 1.
E. Pagtalakay ng bagong Talakayin ang aralin tungkol sa Ano-ano ang dalawang sistema Ano-ano ang dalawang sistema
konsepto at paglalahad ng mga kasangkapang panukat. ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang ng pagsusukat? 2. Ano-ano ang
bagong kasanayan #2 mga yunit na bumubuo sa bawat mga yunit na bumubuo sa bawat
sistema? sistema?
Ipagawa ang isa pang gawain sa Ipagawa ang isa pang gawain sa
F. Paglinang sa Kabihasaan
LM. Maaaring isanib ang araling LM. Maaaring isanib ang araling
( Tungo sa Formative
ito sa Matematika tungkol sa ito sa Matematika tungkol sa
Assessment)
pagsusukat. pagsusukat.

G. Paglalapat ng aralin sa pang-


araw-araw na buhay.

Ipabasa sa mga bata ang Tandaan Ang pagsusukat ay may Ang pagsusukat ay may
Natin na nasa LM. dalawang sistema. Ito ay dalawang sistema. Ito ay
H. Paglalahat ng Aralin
Sistemang English at Sistemang Sistemang English at Sistemang
Metrik. Metrik.
Ipasagot sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang Ipagawa sa mga mag-aaral ang
ginagamit sa pagsusukat sa Gawin Natin sa LM. Gawin Natin sa LM.
I. Pagtataya ng Aralin
sumusunod. Tingnan sa Gawin
Natin sa LM.
Sagutin ang Pagyamanin Natin sa Sagutin ang Pagyamanin Natin Sagutin ang Pagyamanin Natin
J. Karagdagang gawain para sa
LM. sa LM. sa LM.
takdang-aralin at remediation

You might also like