You are on page 1of 4

School: GENERAL ROXAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III-AGUINALDO

GRADES 1 to 12 Teacher: GERALDINE C. TALOSIG Learning Area: MOTHER TONGUE


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 13-17,2023-WEEK 1 Quarter: THIRD QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

A. Pamantayang Pangnilalaman Naipakikita ng mag-aaral ang mga kasanayan sa komunikasyon sa ibat’ibang paksa gamit ang pinalawak na talasalitaan at mga parirala, naipakikita ang pagkaunawa sa wikang sinasalita sa ibat ibang konteksto gamith ang
pasalita at di-pasalitang pahiwatig, istruktura ng talasalitaan at wika, aspetong kultural ng wika, pagbasa at pagsulat na pampanitikan at mga tekstong impormasyunal.
B. Pamantayan sa Pagganap Nagagamit ang Mother Tongue nang angkop at epektibo sa pagsasalita, sa nakikita at nasususulat na kominikasyon o talastasan sa iba’t ibang sitwasyon at iba’t ibang tagapakinig, konteksto at mga layunin kabilang na ang
pagkatuto sa ng ibang kasanayan s apagkatuto at mga wika, naipahahayag ang pagpapahalaga sa iba’t ibang anyo ng pangkalahatang kaalaman at naipagmamalaki ang sariling kultura at pamana ng lahi.
I. Layunin: Naiuugnay ang sariling karanasan at Naiuugnay ang sariling karanasan at Naipakikita ang pagmamahal sa Naipakikita ang pagmamahal sa Naitatala ang mahahalagang detalye sa
mga ideya kaugnay ng paksa gamit ang mga ideya kaugnay ng paksa gamit ang pagbasa sa pamamagitan ng pakikinig nang pagbasa sa pamamagitan ng pakikinig tekstong nabasa na angkop sa antas
ibat’ibang mga salita na may wastong ibat’ibang mga salita na may wastong mabuti hanang nagbabas ang kuwento at nang mabuti hanang nagbabas ang MT3RC-IIIa-i.2.1
pagpapantig at intonasyon. MT3OL-IIIa- pagpapantig at intonasyon. MT3OL-IIIa- pagbibigay ng komento o reaksyon MT3A-III- kuwento at pagbibigay ng komento o Nagagamit ang mga nilinang na salita
10.1 10.1 a-i-4.2 reaksyon MT3A-III-a-i-4.2 habang binabasa ang kuwento sa
Nagagamit ang mga salitang nilinang Nagagamit ang mga salitang nilinang Naitatala ang mga mahahalagang Naitatala ang mga mahahalagang makabuluhang teksto
habang nagbabasa ng kuwento na may habang nagbabasa ng kuwento na may detalye sa napakinggang tekstong detalye sa napakinggang tekstong MT3C-IIIa-i-2.6-i-1.5
makabuluhang konteksto. makabuluhang konteksto. nagbibigay impormasyon ayon sa antas. nagbibigay impormasyon ayon sa antas. Naisusulat ang reaksyon at sariling
MT3VCD-IIIa-b-1.4 MT3VCD-IIIa-b-1.4 MT3RC-IIIa-i.2.1 MT3RC-IIIa-i.2.1 opinion tungkol sa balitang iniulat at mga
Natutukoy at nagagamit ang pandiwang Natutukoy at nagagamit ang pandiwang isyu. MT3C-IIIa-i2.6
sa aspektong naganap na. MT3G-IIIa-b-2.3 sa aspektong naganap na. MT3G-IIIa-b-2.3
II. Nilalaman/ Paksa: Aralin 19 : Musika ng Kulturang Pilipino Aralin 19 : Musika ng Kulturang Pilipino Aralin 19 Musika ng Kulturang Pilipino Aralin 19 Musika ng Kulturang Pilipino Aralin 19 Musika ng Kulturang Pilipino
Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa Pag-uugnay ng Sariling Karanasan sa Pakikinig nang Mabuti sa Kuwento Pakikinig nang Mabuti sa Kuwento Pagtatala ng Mahahalagang Detalye
Paksa Paksa Paggamit ng Pandiwa Sa Aspektong Paggamit ng Pandiwa Sa Aspektong Sa Tekstong Binasa
Naganap na Naganap na Pagsulat ng mga Reaksyon at sariling
Opinyon

Curriculum Guide Curriculum Guide Curriculum Guide


Curriculum Guide Curriculum Guide
KM 202-2-3 KM 202-2-3 KM 203-204
KM 200-201 KM 200-201
Sanggunian/Kagamitan
https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
v=YBvDpg_BUS4 v=YBvDpg_BUS4
III. Pamamaraan:

A. Panimulang Gawain:
1. Pagsasanay:
2. Balik-Aral: Pagbabaybay ng mga Salitang pinag-aralan Pagbabaybay ng mga Salitang pinag-aralan Pandiwa sa aspektong pangnagdaan.
 Kontemporaryo  Kontemporaryo
 Klasikal  Klasikal
 Katutubong awit  Katutubong awit
B. Panlinang na Gawain: Ano ang paborito mong awit? Ano ang paborito mong awit? Paglinang ng Talasalitaan Paglinang ng Talasalitaan Paglinang ng Mga Salita
1. Pagganyak: Bakit mo ito napili? Bakit mo ito napili? a. Kabataan c. Kabataan Itinampok(context clues)
Itinampok sa platuntunan ang mga ibat
ibang awiting Bicolano; Ang iba sa mga
itinanghal ay ang mga awiting Sarung
Banggi, Si Nanay, Si Tatay at Sa Diklom
nin Banggi. Ano ang ibig sabihin ng
itinampok?
Koro ng mga bata (larawan ng
koro ng mga bata)
(Ipakita ang koro ng mga bata.) Ano ang
nakikita ninyo sa larawan? Sila ay mga
mag-aawit na umaawit sa isang grupo.
Ano ang ibig sabihin ng koro ng mga
bata?
 Daan
Ang pagdalo sa klase araw-araw ay daan
Itanong: Itanong: upang matuto ng maraming mga bagay.
Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Ano ang nakikita ninyo sa larawan? Ano ang ibig sabihin ng daan?
Ilang taon kaya ang mga bata? Ilang taon kaya nag mga bata?  dumalo
Sabihin: Sabihin: Si Ryzza Mae Dizon ay dumalo sa
Tinatawag natin silang mga kabataan. Sila Tinatawag natin silang mga kabataan. Sila pagdiriwang ng aking kaarawan.
ang mga kabataang lalaki at mga kabataang ang mga kabatang lalaki at mga kabatang
babae. Kayo ba ay kabilang sa kanilang babae. Kayo ba ay kabilang s aknilang
pangkat? Bakit? Ano ang ibig sabihin ng pangkat? Bakit? Ano ang ibig sabihin ng
kabataan? kabataan?
b. Mamamayan d. Mamayan

Sabihin: Sabihin:
Ito ang Barangay Santa Barbara. Sila ang Ito ang Barangay Santa Barbara. Sila ang
mga mamayan sa lugar na ito (Ituro ang mga mga mamayan sa lugar na ito (Ituro ang
tao sa larawan). Saang barangay ka mga tao sa larawan). Saang barangay ka
nakatira (tumawag ng bata)? nakatira (tumawag ng bata)?
Ikaw ay mamayan ng barangay (sabihin ang Ikaw ay mamayan ng barangay (sabihin
ngalan ng barangay) Ikaw namn (tumawag ang ngalan ng barangay) Ikaw namn
ng ibang bata), (tumawag ng ibang bata),
Itanong : Ano ang ibig sabihin ng Itanong : Ano ang ibig sabihin ng
mamamayan? mamamayan?
C. Inilunsad C. Inilunsad
Ang programa sa pagpapakain sa mga bata Ang programa sa pagpapakain sa mga bata
ay inilunsad sa aming paaralan. Ito ay ay inilunsad sa aming paaralan. Ito ay
nagsimula noong Huwebes. nagsimula noong Huwebes.
Ano ang ibig sabihin ng Ano ang ibig sabihin ng
inilunsad? inilunsad?
2. Paglalahad: Pagbasa ng dayalogo sa kagamitan ng Pagbasa ng dayalogo sa kagamitan ng Basahin at Gawin Basahin at Gawin Pagbasa ng Balita sa KM p. 203
Mag-aaral ng Guro habang sinusundan Mag-aaral ng Guro habang sinusundan ng KM p. 202 KM p. 202
ng mga bata sa kanilang aklat. KM mga bata sa kanilang aklat. KM pp.201-
pp.201- 202. 202.
3. Pagtatalakay: Pagtalakay sa Dayalogong napakinggan Pagtalakay sa Dayalogong napakinggan Talakayin kung ano ang tawag sa mga Talakayin kung ano ang tawag sa mga Pagtalakay sa binasa.
Pagsasagot sa mga Tanong sa Pag- Pagsasagot sa mga Tanong sa Pag- salitang may salungguhit. salitang may salungguhit.
unawa: unawa:
Itanong: Itanong:
Sino ang mga tauhan sa dayalogo?? Sino ang mga tauhan sa dayalogo??
Ano ang kanilang pinag-uusapan? Ano ang kanilang pinag-uusapan?
Anong uri ng musika ang pinakikinggan Anong uri ng musika ang pinakikinggan ni
ni Andrei? Andrei?
Bakit siya nakikinig ng musikang Bakit siya nakikinig ng musikang klasikal/
klasikal/ Ano ang inirekomenda ni Ina na uri ng awit
Ano ang inirekomenda ni Ina na uri ng para pakinggan ni Andrei?
awit para pakinggan ni Andrei? Bakit nais ni Inang making sa mga
Bakit nais ni Inang making sa mga katutubong awit si Andrei?
katutubong awit si Andrei?
4. Pagpapayaman ng Iparinig ang awit na Ugoy ng Duyan sa Iparinig ang awit na Ugoy ng Duyan sa Pangkatang Isagawa ang buod ng tulang Pangkatang Isagawa ang buod ng tulang Paggamit sa pangungusap ng mga
Gawain: mga bata. Itanong kung maganda ito at mga bata. Itanong kung maganda ito at binasa. binasa. salitang sino, kailan, ano, paano at bakit.
Ipapaliwanag sa kanila ang dahilan. Ipapaliwanag sa kanila ang dahilan.
https://www.youtube.com/watch? https://www.youtube.com/watch?
v=YBvDpg_BUS4 v=YBvDpg_BUS4
5. Paglalahat: *Ipabasa ang Tandaan Natin sa p. 202 *Ipabasa ang Tandaan Natin sa p. 202 Ipabasa ang Tandaan Natin p. 202 Ipabasa ang Tandaan Natin p. 202 Ipabasa ang tandaan Natin sa p. 204

6.Paglalapat: Pag-uuugnay ng nilalaman ng awit sa Pag-uuugnay ng nilalaman ng awit sa Hatiin ang klase sa 4 pangkat. Basahin at Gawin Magpasulat ng 5 pangungusap gamit ang
kanilang buhay. kanilang buhay. Bawat kasapi ay magbibigay ng kilos na KM p. 202 sino, kalian, paano, ano at bakit.
nagawa na nila noong nakarang linggo..
Isusulat ng kalihim ng pangkat sa manila
paper ang mga pangungusap na ibinigay ng
bawat kasapi.
Iuulat nila ito sa klase.
IV. Pagtataya: Piliin ang titik ng salitang may Piliin ang titik ng salitang may salungguhit. Sagutan ang Gawain 2 ng KM p.203 Talakayin kung ano ang tawag sa mga Pasagutan ang Gawain 3 sa KM p. 205
salungguhit. 1. Malaki ang paso niya sa katawan salitang may salungguhit.
1. Malaki ang paso niya sa katawan 2. Ang ganda ng bulaklak sa paso.
2. Ang ganda ng bulaklak sa paso. A. Taniman ng halaman
A. Taniman ng halaman B. Sunog o sugat sa balat dahil sa apoy
B. Sunog o sugat sa balat dahil sa 3. Masyadong Malaki ang tasa ng lapis ni
apoy Ben.
3. Masyadong Malaki ang tasa ng lapis 4. Masarap ang kape na nasa tasa.
ni Ben. A. Lalagyan o sisidlan
4. Masarap ang kape na nasa tasa. B. Pagbalat o pakakayod
A. Lalagyan o sisidlan 5. Masarap ang Hamon na niluto ni Nanay.
B. Pagbalat o pakakayod A. Hita ng baboy na pinausukan
5. Masarap ang Hamon na niluto ni B. Pagsubok
Nanay.
A. Hita ng baboy na pinausukan
B. Pagsubok

V. Takdang-Aralin: Magtala ng 5 salitang may ibat-ibang Magtala ng 5 salitang may ibat-ibang Sumulat ng 5 pangungusap na ginagamitan Sumulat ng 5 pangungusap na ginagamitan Sumulat ng mga pangungusap gamit ang
kahulugan. Gamitin ang mga ito sa kahulugan. Gamitin ang mga ito sa ng pandiwa nan as aaspektong ng pandiwa nan as aaspektong ano, sino, kalian, paano at bakit.
pangungusap. pangungusap. pangnagdaan. pangnagdaan.
VI. REMARKS
VII. PAGNINILAY (Reflection)
A.Bilangng mag-aaral na
nakakuhang 80% sa pagtataya
B. Blgng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin?
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpatuloy sa remediation?
E. Alin sa mga istrateheya ng
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyonan sa tulong
ng aking punongguro at superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nais kong ibahag isa mga
kapwa ko guro?

You might also like