You are on page 1of 4

School: VICTORIA ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: III

GRADES 1 to 12 Teacher: DIVINE GRACE F. FERRANCOL Learning Area:


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: NOVEMBER 28, 2022 (WEEK 3) Quarter: 2ND QUARTER

EDUKASYON SA ARALING PANLIPUNAN MOTHER TONGUE FILIPINO


PAGPAPAKATAO

I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa Naipapamalas ang pang-unawa at Oral Language Pakikinig
kahalagahan ng pakikipagkapwa -tao pagpapahalaga ng iba’t ibang kuwento at MT3OL –IIb-c-10.1
mga sagisag na naglalarawan ng sariling
lalawigan at mga karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
B. Pamantayan sa Pagganap Naisasabuhay nang palagian ang mga Nakapagpapamalas ang mga mag-aaral ng TATAS
makabuluhang gawain tungo sa pagmamalaki sa iba’t ibang kwento at
kabutihan ng kapwa. sagisag na naglalarawan ng sariling
1. pagmamalasakit sa kapwa lalawigan at karatig lalawigan sa
kinabibilangang rehiyon.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto  Nakapagpapakita ng malasakit sa - Naisasalaysay ang mga pagbabago ng Nakapagbabahagi ng sariling karanasan
Isulat ang code ng bawat kasanayan. may mga kapansanan sa sariling lalawigan at mga karatig na kaugnay ng tulang napakinggan. F3PN – Iic -
pamamagitan ng: lalawigan sa rehiyon tulad ng laki 3.1.1
- pagbibigay ng simpleng tulong sa nito ,lokasyon ,populasyon ,mga
kanilang pangangailangan istruktura at iba pa. AP3KLR – IIa – b-1
II. NILALAMAN Mga May Kapansanan: Mahalin at Ang Mga Pagbabago sa Lalawigan at mga Pakikinig sa Tula
Igalang! Karatig –Lalawigan sa Rehiyon
Paggalang (Respect)
Kabutihan (Kindness) ESP3P –Iic –e -
15
III.
KAGAMITANG PANTURO
D. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng Guro 96-97
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
5. Internet Info Sites
E. Iba pang Kagamitang Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o Maaaring gawin ito sa pamamagitan Balik tanaw sa nakaraang aralin tungkol sa A.Pre -Assessment
pagsisimula ng bagong aralin. ng maikling talakayan. pagbuo ng lalawigan ayon sa batas.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin May kilala ba kayong batang may Ano ang salitang “ Pagbabago” ? Oral Language and Vocabulary Ipaisip ang itsura ng paboritong lugar kung
kapansanan? Development magiging marumi ito.
Ano ang inyong gagawin kung Activity : Picture Wall
sakaling makasabay mo siya sa iyong
paglalakad?
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa sa Ipabasa ang kuwentong “Ang Magpakita ng larawan ng “Maynila”. Show some pictures: Linangin ang salitang “ pamayanan at
bagong aralin. Batang May Malasakit” sa Kagamitan Picture 1 : community people helping kayamanan”.
ng Mag-aaral. one another Picture 2: children
setting trash around the barangay.
Picture 3: some teenagers posting
signs- Smoking is prohibited in this
community.
Picture 4: Children and adults doing
community projects.

D. Pagtalakay ng bagong konsepto at a. Paano nagpakita ng malasakit si Ano ang masasabi niyo sa nakita ninyo? What are these people doing? Ano ang ibig sabihin ng pamayanan?
paglalahad ng bagong kasanayan #1 Rodel sa kanyang kapwa? What is the purpose of the activity? kayamanan?
b. Tama ba ang kanyang ginawang
pagmamalasakit?
E Pagtalakay ng bagong konsepto at Anong pagbabago ang mapapansin mo sa Ipagamit ito sa sariling pangungusap.
paglalahad ng bagong kasanayan #2 lugar na ito?
F. Paglinang sa Kabihasaan Basahin nang malakas sa klase ang tulang “
(Tungo sa Formative Assessment) Ang Pamayanan ay Kayamanan

G. Paglalapat ng aralin sa pang-araw- Magbigay ng halimbawa na isang Pangkatin ang klase sa tatlo: Group the class working with proper Iguhit ang mensahe ng tula.
araw na buhay sitwasyon na nagpapakita ng Gawijn ang Gawain A ,B ,at C. phrasing and intonation.
pagmamalasakit sa kapwa.
H. Paglalahat ng Aralin Bigyan ng marka ang ginawang liham Paano nakakatulong ang pagbabago sa What does each activity tell us? Ano ang mensahe ng tulang napakinggan
gamitin ang rubrics sa pagsulat. isang lalawigan? Why it is important to clean our ninyo?
surroundings?
- How did you observe proper
phrasing and intonation?
I. Pagtataya ng Aralin Sikaping makapagbigay ng kanyang Sagutin ang “ Natutuhan Ko ‘ sa LM. Read and tell the intonation in these Pagawain ang mga bata ng isang poster
sariling karanasan ang mga mag-aaral sentences. tungkol sa “ Ako at ang Pangangalaga sa
tungkol sa pagbibigay ng simpleng 1. Who are the pupils in the class? Kapaligiran”. ( base sa rubrics na gagamitin ng
tulong sa pangangailangan ng may 2. Do you love your mother? guro).
kapansanan. Ibigay ang marka sa
scale na 1-5.

J. Karagdagang Gawain para sa Ipadama ang malasakit sa may Write simple sentences using variety of Gumupit ng isang anunsiyo sa Gumupit ng mga larawan ng pangangalaga sa
takdang-aralin at remediation kapansanan sa pamamagitan ng words with proper phrasing and pahayagan. kalikasan.
pagbibigay ng simpleng tulong intonation.

IV. MGA TALA


V. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha
ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation.
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na nakaunawa
sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
Prepared by:

DIVINE GRACE F. FERRANCOL


Teacher I

Noted:

JOHNNY M. GADON
Head Teacher III

You might also like