You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY QUARTER:1


LEVEL: GRADE 1 WEEK:5
MONDAY-TUESDAY TIME: 10:35-11:15

SEMI DETAILED LESSON PLAN IN MAPEH(HEALTH)

I. LAYUNIN

 Nakikilala ang mga pagsasagawa ng mabuting gawi sa pagkain na makatutulong


sa pagiging malusog
 Naipapaunawa ang wastong kahalagahan ng mabuting gawi sa pagkain
 Naisasagawa ang aralin tungkol sa mabuting gawi sa pagkain na makatutulong sa
pagiging malusog

A. Pamantayang Pangnilalaman: The learner understands the importance of good


eating habits and behavior
A. Pamantayan sa Pagganap: The learner practices healthful eating habits
B. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: tells the consequences of eating less healthful foods
H1N-Ic-d-2

II. PAKSANG ARALIN


Paksa:Pagsasagawa ng mabuting gawi sa pagkain na makatutulong sa pagiging malusog
Sanggunian:k to 12 Curriculum guide Grade 1 MAPEH
Kagamitan: Laptop,Powerpoint Presentation, Mga larawan

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik Aral
Balikan muli ang larawan at sabihin kung ano ang masustansiya at hindi.

2. Pagganyak
Bilugan ang mga pagkain pampalusog.

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Tingnan ang dalawang larawan at iguhit sa kuwaderno ang pagkaing pampalusog.

2. Pagtatalakay
Lagyan ng tsek (/) ang masustansiyang pagkain.Lagyan ng ekis (x) ang hindi
gaanong masustansiya.

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat

2. Paglalapat
 Ano-anong mga pagkain ang kinakain mo sa Almusal, Tanghalian at
Hapunan. Iguhit ito sa iyong kuwaderno at ipaliwanag sa klase.

IV. PAGTATAYA
V. TAKDANG ARALIN
Magbigay pang iba pang halimbawa ng pampalusog na pagkain

Republic of the Philippines


Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY QUARTER:1


LEVEL: GRADE 1 WEEK:5
MONDAY-TUESDAY TIME: 10:35-11:15

SEMI DETAILED LESSON PLAN IN MAPEH (P.E)

I. LAYUNIN

 Naipapakilala ang ang mga ibat ibang balanse sa isa, dalawa, tatlo, apat at limang
bahagi ng katawan
 Naipamalas ang kakayahan sapag gaya ng mga galaw gamit ang mga balanse
 Nasasakilos ang katawan sapag sagawa ng galaw gamit ang pag balanse

A. Pamantayang Pangnilalaman:The learner demonstrates understanding awareness of


body parts in preparation for participation in physical activities
B. Pamantayan sa Pagganap:The learner performs with coordination enjoyable
movements on body awareness.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto: Exhibits transfer of weightPE1BM-Ig-h-4

II. PAKSANG ARALIN


Paksa: Nagpapakita ng balanse sa isa, dalawa, tatlo, apat at limang bahagi ng katawan
Sanggunian:k to 12 Curriculum guide Grade 1 MAPEH
Kagamitan: Laptop,Powerpoint Presentation, Mga larawan

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Balik Aral
Gawin ulit ang sumusunod na ehersisyo.

2. Pagganyak
Awitin ang “Paa,Tuhod”.Lalapatan ng kilos ang awit.

B. Panlinang na Gawain
1. Paglalahad
Gayahin ang mga posisyon sa mga larawan upang malaman kung taglay mo ang
wastong pagbalanse ng bahagi ng katawan.
2. Pagtatalakay
Tingnan ang larawan at gayahin ang galaw nito.

C. Pangwakas na Gawain
1. Paglalahat
2. Paglalapat

IV. PAGTATAYA
Isulat ang tama o mali.
__1. Nakakakilos ng maayos ng hindi natutumba.
__2. Nasisiyahan sa mga karaniwang laro.
__3. Mahalaga ang pagbabalanse gamit ang iba’t ibang bahagi ng katawan.
__4. Nahihirapang balansehin ang katawan sa simpleng ehersisyo.
__5. Nahihirapan tumayo at maglakad.

V. TAKDANG ARALIN
Gamit ang mga larawan na ipinapakita kanina gawin ito sa bahay bilang ehersisiyo.

Republic of the Philippines


Department of Education
Region XII
Pablo Omerez Cedeño Memorial Learning Center
S.Y. 2023-2024

TEACHER: SHEILA MAE S. GABAY


LEVEL: GRADE 1

LINGGUHANG PAGSUSULIT SA MAPEH

Pangalan:_____________________________________ _____________________Iskor:
I.

II. Isulat ang tama o mali.

__1. Nakakakilos ng maayos ng hindi


natutumba.
__2. Nasisiyahan sa mga karaniwang laro.
__3. Mahalaga ang pagbabalanse gamit ang
iba’t ibang bahagi ng katawan.
__4. Nahihirapang balansehin ang katawan
sa simpleng ehersisyo.
__5. Nahihirapan tumayo at maglakad.

You might also like