Professional Documents
Culture Documents
I. LAYUNIN
A. Content Standard 1. Ang bata ay nagkakaroon ng pag-unawa sa kanyang kapaligiran at
naiiugnay dito ang angkop na paggalaw ng katawan.
2. bahagi ng katawan at gamit nito.
B. Performance Standard 1. Ang bata ay nakapagpapamalas ng tamang pagkilos sa lahat ng
pagkakataon na may paggalang at pagsasaalang-alang sa sarili at sa iba
2. Malayang nakapagpapahayag ng sariling kaisipan, damdamin,
saloobin at ideya na may kabuluhan o katuturan
C. Learning Competencies (KSA) 1. Nasasabi ang gamit ng mga ibat ibang bahagi ng katawan (PNEKBS-
Id-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Paksa Gamit ng mga ibat ibang bahagi ng katawan
Noong nakaraan ay pinag aralan natin ang iba’t ibang bahagi ng ating
katawan.
C. Pagganyak Ituro ng buong sigla ang awit na “Paa, Tuhod, Balikat, Ulo” sa mga
mag-aaral.
D.Gawain sa Pagkatututo Ngayon ay aalamin natin ang iba’t-ibang gamit ng ating katawan.
Basahin: Ako ay may katawan. Marami akong kayoing gawin gamit ang
katawan.
(Ipabasang muli ito sa mga bata.)
H. Paglalapat Sabihin: Sabihin kung anong bahagi ng katawan ang ginamit sa mga
sumusunod na larawan/gawain.
1. Pagsusulat-kamay
2. Pagtakbo_ paa
3. Pakikinig ng musika: tenga
4. Pag amoy ng massarap na pagkain-ilong
5. Pagkain- bibig
I. Paglalahat Tandaan:
Ang iba’t-ibang bahagi ng ating katawan ay nagtutulungan upang
magamit ito sa ibat-ibang paraan.
Hanay A Hanay Ba
1. Ito ay tumtibok-tibok
2. Nabibigay hugis ng
ating katawan.
3. Imbakan ng pagkain
4. Tumutulong sa paghinga
V. Takdang Aralin Panuto: Gupitin ang mga larawan ng puso, baga, at tiyan. Idikit ito sa
hugis ng tao.
Prepared By:
GROUP 4 KINDERGARTEN TEACHERS
Checked:
QUALITY ASSURANCE TEAM