You are on page 1of 4

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN Paa, tuhod, balikat, ulo

Paa, tuhod, balikat, ulo


WEEK 4 Paa, tuhod, balikat, ulo
Magpalakpakantayo.
HULYO 05, 2016
MARTES D. Pagsasanay
Anu-ano ang iba pang
CONTENT FOCUS: I have a body. parte ng ating katawan?
E. Pagtataya
Anong parte ng ating
MEETING TIME 1: katawan ang hindi natin
Kinder Cherry 6:10-6:30 nakikita?
Kinder Orange 9:00-9:30

WORK PERIOD 1:
I. LAYUNIN 6:30-7:00
a. Naisasagawa ang 9:30-10:00
paggalaw/pagkilos ng
iba’tibang bahagi ng katawan
sa saliw ng awitin nang may I. LAYUNIN
kasiyahan (KPKGM-Ia-1) Natutukoy ang iba’tibang
b. Natutukoy ang iba’tibang bahagi ng katawan (PNEKBS-Id-1)
bahagi ng katawan (PNEKBS-
Id-1) II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat :What’s inside our
II. PAKSANG ARALIN body? (Internal Body Parts)
A. Mensahe : I have a body. I B. Sanggunian : National
cannot see some parts Kindergarten Curriculum
B. Sanggunian : National Guide
Kindergarten Curriculum C. Kagamitan : larawan
Guide
C. Kagamitan : III. PAMAMARAAN
larawanngkatawan A. Panimulang Gawain
Awit
III. PAMAMARAAN B. Pagganyak
A. Panimulang Gawain 1. Magpakita ng larawan ng
1. Panalangin isang bata. Ipatukoy ang
2. Pagbati bahaging loob ng katawan
3. Pagtatala ng nagsisipasok na hindi nakikita.
C. Paglalahad/Pagtatalakay
B. Pagganyak Banggitin ang loob na
1. Itanong sa mga bata kung bahagi ng katawan.
anong bahagi ng katawan D. Pagsasanay
ang ginagamit kapag Itanong sa mga bata
pumapadyak. ang gamit ng loob na bahagi
C. Paglalahad/Pagtatalakay ng katawan.
Awitin: Paa,
Tuhod,Balikat, Ulo” nang may
aksiyon.
Pakinggan ang bawat tugma
at ipaulit sa mga bata:

INSIDE ME
One night I asked my Daddy.
Daddy! Daddy! What’s inside me?
You have a brain, a heart and intestines.
That you do not see but then you feel

MEETING TIME 2:
7:00 – 7:25
10:00-10:25

I. LAYUNIN
A. Natutukoy ang iba’tibang
bahagi ng katawan (PNEKBS- D. Pagsasanay
Id-1) Questions:
B. Recite rhymes, poems and 1. Who are talking in the
sing simple jingles/songs in poem?
the mother tongue, Filipino 2. What is the question of the
and English (LLKOL-Ia-2) child?
3. What are the parts of the
II. PAKSANG ARALIN body that were mentioned
A. Pamagat : Inside Me in the poem?
B. Sanggunian : National 4. How do we feel the heart?
Kindergarten Curriculum The intestines?
Guide 5. How do we know if the
Intergrated Core brain works?
Curriculum
Kindergarten SUPERVISED RECESS:
C. Kagamitan : larawan ng daddy
at anak 7:25 – 7:40
10:25-10:40
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Awit I. LAYUNIN
B. Pagganyak A. Nagbabahagi ng pagkain
Ang bawat tao ay may (KAKPS-00-16)
mga iba-ibang bahagi ng B. Nagkakaroon ng kamalayan
katawan. Mayroong bahaging sa wastong pag-uugali at gawi
nasa loob at mayroon ding sa pagkain.
nasa labas n gating katawan.
C. Paglalahad/Pagtatalakay 1. Ipahanda ang mga kagamitan sa
Let’s learn a poem. pagkain.
2. Ipaalala sa mga bata na dapat mag C. Paglalahad/Pagtatalakay
hugas ng kamay bago kumain. 1. Sabihin ang pamaga tng
3. Ituro ang awit o ipatula kuwento: AngMasayangPamilya
2. Pagbibigay ng pamantayan sa
Hugas, hugasna pakikinig ng kuwento.
Hugasnangkamay 3. Pagkukuwento ng gurong may
Magsabon at magbanlaw larawan.
Hugasnangkamay D. Pagsasanay
4. Ipapakita ng guro ang wastong MgaTanong:
paghugas ng kamay bago kumain. 1. Sino angmaagangnagising?
5. Ihanda na ang pagkain ng mga bata. 2. AnoangginagawaniTatay? Ni Nanay?
6. Hayaang magdasal bago kumain. 3. Sino angnagising? Anoangnarinigniya?
7. Pagliligpit ng pinagkainan. 4. Paanosiyatumulongsakanyangtatay?
5. Paanotumulongsa Ana
sakanyangnanay?
6. Anoangginawani Ana
pagkataposayusinanghapagkainan?
7. Sino angnangunasapanalangin?
8. Bakit kaya
silamasayasaharapngpagkain?

WORK PERIOD 2:
8:00-8:30
11:00-11:30

STORY TIME I. LAYUNIN


Compare two groups of
7:40 – 8:00 objects to decide which is more or
10:40-11:00 less, or if they are equal
(MKC-00-8)
I. LAYUNIN
Recall and enumerate words II. PAKSANG ARALIN
from story listened to (LLKLV-00-3) A. Pamagat : Who Has More:
comparing up to quantities of 3
II. PAKSANG ARALIN (2 groups only)
A. Kwento : Ang Masayang B. Sanggunian : National
Pamilya Kindergarten Curriculum
B. Sanggunian : Intergrated Core Guide
Curriculum Kindergarten Intergrated Core
C. Kagamitan : story book Curriculum
(claveria) Kindergarten
C. Kagamitan: lapis, krayola
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain III. PAMAMARAAN
Tula 1. Which box has more objects?
B. Pagganyak Color them.
Magpapakita ng larawan ng
isang masayang pamilya.
1. Makinig sa utos ng guro.
Tingnan ang ipapakita niyang kilos.
- Gayahin ang kilos ng guro kung
tugma ito sa kanyang utos.
- Huwag gagayahin ang kilos kung
hindi tugma sa utos ng guro.
2.Ang batang makikita ng gumaya sa
maling kilos ay tutulong sa guro sa
paghuli sa nagkamaling kilos.
3. Ituloy ang laro hanggang sa may
2. Write the correct numeral in the matira ng isang bata na siyang panalo.
box.
Halimbawa: Ang sabi ni Simon,
“Hawakan ang ilong.”
(Tainga ang hahawakan ng guro.)
*Hindi dapat gayahin ang ginagawa ng
guro. Paghinawakan ng bata ang
tainga niya, puwera na siya.

TAKDANG ARALIN:
Gumupit ng 5 larawan na kulayasul.

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY:
8:30 – 9:00
11:30-12:00

I. LAYUNIN
Nagagamitang kilos di
lokomotorsapaglalaro(KPKGM-Ie-
2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Sabi Ni Simon
B. Sanggunian : Intergrated Core
Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : mgabata

III. PAMAMARAAN
Paghahanda:
*Ipasabi sa bata ang bawat bahagi
ng kanyang kataawan.

*Mga Panuto sa Laro

You might also like