You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 25
November 17, 2015 (Tuesday)

CONTENT FOCUS: Ang Ating Pamayanan

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Nakikilala ang mga taong nakakasalamuha sa komunidad at ang naibabahagi nilang
paglilingkod (KMKPKom-00-1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe: May iba-ibang lugar sa isang pamayanan.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide / Integrated Core Curriculum
C. Kagamitan : larawan ng paaralan at pamilihan
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtatala ng nagsisipasok
B. Pagtatalakay
1. Itanong sa mga bata kung mayroon bang paaralan at pamilihan sa kanilang
pamayanan.
2. Magpakita ng larawan ng paaralan at pamilihan.

3. Pag-aralan ang bawat larawan. Sinasabi nito ang dapat mo pang matutuhanan.
Magkuwento tungkol dito.
4. Itanong:
 Anu-ano ang gawain ng mga bata sa paaralan?
 Anu-ano ang mga paninda na nakikita at nabibili sa pamilihan?.
WORK PERIOD 1 9:20 – 10:00
3:20 – 4:00

I. LAYUNIN
Nailalarawan ang iba’t-ibang lugar sa komunidad at ang tulong nitong dulot (KMKPKom-00-3)
Identify the sounds of letters orally given (LLKPA-Ic-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Paglilibot sa Pamayanan / Pagbasa sa Larawan at sa Pangalan Nito
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/ Integrated Core Curriculum
Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng pamayanan, larawang may pangalan

III. PAMAMARAAN
A. Paglilibot sa Pamayanan
1. Anu-ano ang mga pook o lugar ang nakikita mo sa inyong pamayanan?

2. Alin-alin sa mga lugar na ito ang napuntahan mo na?


B. Pagbasa sa Larawan at sa Pangalan Nito
Bigkasin mo ang pangalan ng bawat larawan. Basahin mo ang salitang ukol ditto.
MEETING TIME 2 10:00 – 10:10
4:00 – 4:10

I. LAYUNIN
Identify the sounds of letters orally given (LLKPA-Ic-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Blend a Word
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : cvc picture

III. PAMAMARAAN
1. Let’s blend a word.
2. Write a consonant letter on the _____ to build a word for the picture.
3. The consonant letters inside the box will help you build a word.

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Nagbabahagi ng pagkain (KAKPS-00-16)
Nagkakaroon ng kamalayan sa wastong pag-uugali at gawi sa pagkain.

1. Ipahanda sa mga bata ang kagamitan sa pagkain gayundin ang guro.


2. Ipabigay ang mga pamantayan sa pagkain.
3. Magsilbing modelo ang guro sa paggamit ng “please o paki” at magpasalamat kung binigyan o
inabutan ng pagkain.
4. Magmasid sa mga bata.

STORY TIME 10:25 – 10:45


4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Point / read the title of the story (LLKBPA-00-3)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : Ang Batang Sumigaw ng Lobo (Pabula)
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : story book (claveria)

III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa Pakikinig:
Maupo nang tahimik.
Makinig sa guro.
WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25
4:45 – 5:25

I. LAYUNINl
Compare two groups of objects to decide which is more or less (MKC-00-8)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Comparing Quantities
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: pictures

III. PAMAMARAAN
1. Which set has more?
2. Put a check in the box.

RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40


4:25 – 4:40
I. Layunin
Recite poems in English (LLKOL-Ia-2)

1. Introduce the poem “All Around the Neighborhood”.


2. Recite the poem in loud voice.

ALL AROUND THE NEIGHBORHOOD


All around the neighborhood, People help each other.
The driver on the bus, Helps a girl and her mother.
The girl and her mother, See the butcher for meat.
The butcher gives a letter, To the carrier down the street.

The carrier asks the barber, To trim his mustache.


The barber sweeps the hair up, and puts out all the trash.
The trash collector stops, When a firetruck clangs its bell.
Firefighters join the police, Who make sure all is well.
All around the neighborhood, There’s lots that people do.
All around the neighborhood, Who helps you?
In your own little way you can help too, Clean the environment.
Take care of plants and animals around you, Be responsible in everything you do.

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5:40 – 5:55
I. LAYUNIN
Naipakikita ang pagpapahalaga sa maayos na pakikipaglaro (KAKPS-00-19)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Itago ang Titik
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : flashcards (3”X5”) – nakasulat ang mga salitang kaugnay ng pamayanan

III. PAMAMARAAN
1. Hatiin sa 2 pangkat ang mga bata.
2. Ipabasa sa kanila ang nakasulat sa mga flashcards. Lagyan ng takip ang unang titik ng
bawat salita. Bilang tulong sa mga batang hindi pa gaanong nakababasa, maglagay ng
larawan na ukol sa salita.
Mga salitang nakalimbag sa flashcards:
palengke tinder guro gulay
paaralan tinder bata prutas
3. Bigkasin muli ang mga salita. Sabihin ang unang titik ng salita. Basahin ang buong
salita.
4. May 1 puntos ang pangkat na makapagsasabi ng unang tunog/titik ng salita; dgdag na
1 puntos kapag nabasa ang buong salita.
5. Panalo ang pangkat na may pinakamaraming puntos.

TAKDANG ARALIN:
Gumupit o gumuhit ng 10 larawan ng mga katulong sa pamayanan. Idikit ito sa inyong
kwaderno.

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Anu-ano ang natutunan nyo sa araw na ito?

Dismissal Routine

You might also like