You are on page 1of 5

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 18
September 29, 2015 (Tuesday)

CONTENT FOCUS: Bawat tao ay nabibilang sa isang mag-anak. Ang mag-anak ay isang grupo ng
taong kumakalinga at nagmamahal sa isat’ isa. Ang mag-anak ay magkakaiba sa aming bagay gaya ng
laki, kasapi o dami at sa anyo ng pamumuhay.

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Natutukoy na ang bawat isa ay may pamilya (KMKPPam-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe: May mag-anak na malaki. Mayroon ding maliit. May mga mag-anak na
nagkakaroon ng anak. Mayroong walang anak.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide / Integrated Core Curriculum
C. Kagamitan : larawan ng mag-anak
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtatala ng nagsisipasok
B. Pagtatalakay
1. Itanong sa mga bata kung maliit ba o malaki ang kanilang mag-anak.
2. Magpakita ng larawan ng isang mag-anak.
3. Pag-aralan ang bawat larawan. Sinasabi nito ang dapat mo pang matutuhanan.
Magkuwento tungkol dito.

4. Itanong:
 Bilangin ang mga bata sa larawan.
 Ilan ang miyembro na bawat pamilya sa larawan?
 Alin ang pamilyang maliit? Malaki?
WORK PERIOD 1 9:20 – 10:10
3:20 – 4:10

I. LAYUNIN
Organize data into pictographs (MKAP-00-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Family Graph
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/ Integrated Core Curriculum
Kindergarten
C. Kagamitan : lapis

III. PAMAMARAAN
1. Pag-aralan ang miyembro ng pamilya Alonzo, Aris, Abalos, Adriano at Aquino sa
pahina 41 – 42.
2. Bilangin ang bawat miyembro ng pamilya.
3. Pagkatapos ay kompletuhin ang graph sa ibaba.
4. Gumamit ng pulang krayola.

5. Kaya mo bang kompletuhin ang graph mag-isa? Ang guro ay tutulungan ka kung ito ay
hindi mo kayang mag-isa.

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Nagbabahagi ng pagkain (KAKPS-00-16)
Nagkakaroon ng kamalayan sa wastong pag-uugali at gawi sa pagkain.

1. Ipahanda sa mga bata ang kagamitan sa pagkain gayundin ang guro.


2. Ipabigay ang mga pamantayan sa pagkain.
3. Magsilbing modelo ang guro sa paggamit ng “please o paki” at magpasalamat kung binigyan o
inabutan ng pagkain.
4. Magmasid sa mga bata.

STORY TIME 10:25 – 10:45


4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Relates one’s stories about the pictures presented (LLKOL-00-6)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : Ang Masayang Pamilya
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : story book (claveria)

III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa Pakikinig:
Maupo nang tahimik.
Makinig sa guro.

WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25


4:45 – 5:25

I. LAYUNINl
Compare two groups of objects to decide which is more or less, or if they are equal
(MKC-00-8)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Comparing Numbers
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: number flashcard

III. PAMAMARAAN
1. Which is more? Check the number.
2. Which is less? Cross (X) the number.

RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40


4:25 – 4:40
I. Layunin
Follow pattern through simple actions (LLKOL-Ia-2)
1. Introduce the song “My Family”.
2. Recite the song in loud voice.
MY FAMILY?
( to the tune of twinkle, twinkle )
I love mommy… she loves me
We love daddy… yes sir e
He loves us and so you see
We are a happy family

I love grandma… she loves me


We love grandpa… yes sir e
He loves us and so you see
We are a happy family

I love sister… she loves me


We love brother… yes sir e
He loves us and so you see
We are a happy family

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5:40 – 5:55
I. LAYUNIN
Natutukoy kung sinu-sino ang bumubuo ng pamilya (KMKPPam-00-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Crossword Puzzle
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng mag-anak

III. PAMAMARAAN
1. Natatandaan mob a kung sino ang nasa larawan?
2. Isulat ang mga nawawalang titik sa kahon.
3. Basahin mo ang nabuong salita na pantawag sa nasa larawan.

TAKDANG ARALIN:
Magdala ng larawan ng inyong pamilya kasama ang iba pang pamilya.

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Anu-ano ang natutunan nyo sa araw na ito?

Dismissal Routine

You might also like