You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 1
Hunyo 15, 2016 (Miyerkules)

CONTENT FOCUS : Ako ay nabibilang sa Kindergarten (Classroom Orientation)

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10

1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Nasasabi ang detalye ng larawan (LLKOL-Id-4)

II. PAKSANG ARALIN


A. Mensahe : May mga bata at nakakatanda sa loob ng silid-aralan
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng mga mag-aaral at guro

III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Pagpapakita ng larawan ng guro, babae at lalake sa loob ng silid aralan.

B. Pagganyak
1. Sinu-sino ang makikita natin sa loob ng silid-aralan?
2. Sino ang makikita natin na nakakatanda sa loob ng silid-aralan?

C. Paglalahad
1. Ipakita sa mga bata ang larawan ng mga mag-aaral at guro sa loob ng silid aralan.
2. Tukuyin kung sinu-sino ang makikita nating tao sa loob ng silid-aralan.

WORK PERIOD 1 9:20 – 10:00


3:20 – 4:00

I. LAYUNIN
Nabibilang at nasasabi kung ilan ang bilang na hinahanap sa grupo (MKC-00-7)
Napagsisikapang tapusin ano man ang sinimulan at may pagpapakumbabang
naipagmamalaki ang natapos na nakatakdang gawain (KAKPS-00-1)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Stringing Beads
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 34
C. Kagamitan : string at beads

III. PAMAMARAAN
A. Stringing Beads
1. Bilangin ang beads. Isulat ang sagot sa patlang _____.
Ilan ang beads na kulay pula? ____ asul?____ at dilaw?_____
Ilan lahat ng beads?____

2. Ipakita ang iyong gawa sa iyong kaklase.

MEETING TIME 2 10:00 – 10:10


4:00 – 4:10

I. LAYUNIN
Sort and classify objects by more than one factor such as color (MKSC-00-6)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Bingo Colors
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : color card at pebbles

III. PAMAMARAAN

1. Maghanda ng sariling play kard na may kulay.


2. Ang guro ay magpapakita ng kard na may kulay.
3. Hanapin ang kulay sa iyong sariling kard na pinakita ng guro at lagyan mo ito ng
pebbles.
4. Ang batang mauunang makapuno ng kard na may kulay ang siyang panalo.

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang pagkain ng mag-isa

II. PAKSANG ARALIN


Wastong Gawi sa Pagkain
Kindergarten Curriculum Guide, page 13, #1.7 KPKPKK-00-1.7

III. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbibigay ng pamantayan sa wastong pagkain.
3. Pagkain ng mga bata.
4. Tingnan kung ang mga bata ay naka-susunod sa pamantayan.

STORY TIME 10:25 – 10:45


4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Retell a story listened to, with the help of pictures stating the setting, characters and
important events (LLKLC-00-5)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : Ang Bagong Magkakakilala
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 36-38
C. Kagamitan : lapis
III. PAMAMARAAN
1. Tingnan ang larawan sa bawat kuwadro.
2. Magkuwento tungkol sa bawat larawan.
3. Lagyan ng bilang 1,2,3,4,5,6 at 7 ang mga larawan ayon sa pagkakasunod-sunod ng
pangyayari sa kuwento.

WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25


4:45 – 5:25

I. LAYUNIN
Name common objects/things in the environment (in school) (LLKV-00-1)
Naisasagawa ang mga kasanayang pagpilas/paggupit/pagdikit ng papel (KPKFM-00-1.3)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Class Inventory/Shape Puzzle
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 39-40
C. Kagamitan: gunting, pandikit, kard at bond paper

III. PAMAMARAAN
A. Classroom Inventory
1. Ipakita sa mga bata ang mga bagay na matatagpuan sa silid-aralan.
2. Tukuyin kung anu-anong mga kagamitan ang matatagpuan sa silid-aralan.

B. Shape Puzzle
1. Ang guro ay maghahanda ng pira-pirasong puzzle katulad ng larawan sa ibaba.
2. Ipabakat sa bata ang pira-pirasong puzzle sa cardboard.
3. Ipagupit sa bata ang pira-pirasong puzzle.
4. Bumuo ng hugis na maaaring mabuo sa pira-pirasong puzzle.
5. Idikit ito sa bond paper.
6. Itanong sa mga bata kung anong hugis ang kanilang nabuo.

RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40


5:25 – 5:40

SHAPE SONG
Square and circle
Square and circle
Triangle 2x
Rectangle and oblong
Rectangle and oblong
Triangle 2x

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5: 40 – 5:55

I. LAYUNIN
Naghihintay ng kanyang pagkakataon (KAKPS-00-12)
Hindi nandadaya (KAKPS-00-9)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Pagulungin ng Paa ang Bola
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten, page 3
C. Kagamitan : bola
III. PAMAMARAAN

1. Ang dalawang pangkat ay mag-uunahan sa pagpapagulong ng bola sa loob ng


anumang bagay na butas ang magkabilang dulo.
2. Hindi hahawakan ang bola. Ipapasa ito sa kasunod na kamag-aral gamit pa rin ang
paa hanggang sa makapagsagawa ang lahat ng kasapi ng pangkat.
3. Ang pangkat na unang makatapos ang siyang panalo.

TAKDANG ARALIN
1. Magdala ng lace
2. Bingo Shapes

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like