You are on page 1of 3

Division of Antipolo City

District II – A
JUAN SUMULONG ELEMENTARY SCHOOL
BANGHAY ARALIN SA ARALING PANLIPUNAN I
ON CLASSROOM OBSERVATION TOOL

Name of Teacher: RHODORA S. BERMUDEZ Date: January 24,


2019
Grade and Section: One - BANANA Time : 2:30-3:20

I. LAYUNIN:
C. Nasasabi mga bagay at istruktura na makikita sa nadadaanan mula sa tahanan
patungo sa paaralan . AP1KAP-IVc-5
A: Nakalalahok ng aktibo sa talakayan.
P: Naisasakilos ang mga gawain ayon sa panuto.

II. PAKSANG-ARALIN:
A. 1. Nilalaman: Ako at Ang AkingTahanan at Kapaligiran

2. Pamantayang Pang Nilalaman: Naipamamalas pag-unawa sa konsepto ng distansya sa


paglalarawan ng sariling kapaligirang ginagalawan tulad ng
tahanan at paaralan at ng kahalagahan ng pagpapanatili
at pangangalaga nito.

3. Pamantayan sa Pagganap: Nakagagamit ang konsepto ng distansya sa paglalarawan


ng pisikal na kapaligirang ginagalawan.

4. Pamantayan sa Pagkatuto: Naiisa-isa ang mga bagay at istruktura na makikita sa


nadadaanan mula sa tahanan patungo sa paaralan
AP1KAP-IVc-5

B. Sanggunian: Araling Panlipunan Curriculum Guide pah. 16; Teacher’s Guide pp. 75-76
Learners Manual : pp. 44-47
C. Kagamitan: Mga larawan, tsart, power point activity card
D. Integrasyon ng aralin sa Filipino at Sining
E. Pagpapahalaga: Pagkamasunurin

III . Pamamaraan :

1
Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin at/o
pagsisimula ng bagong aralin .

Panimulang Gawain
1. Balitaan:
Sino sa inyo ang may inihandang Ako po
balita ngayon?
Balita Ngayon, bata aksidenteng nasagi ng
Sige nga pakinggan natin ang traysikel sa tapat ng isang tindahan. Napag-
balita ni _____. alaman na ang bata ay naglalakad patungo sa
paaralan.
Tungkol saan ang balita ni________?
Sa isang batang nasagasaan.

Saan daw patungo ang bata?


Sa paaralan
Tama!

Bakit kaya nasagasaan ang bata?

Kung kayo ang bata ano ang iyong Hindi po siya nag-iingat
gagawain kung ikaw ay maglalakad
patungo sa paaralan?

Magaling! Lagi tayong nag-iingat. Mag-iingat po

B. Paghahabi ng layunin ng aralin.


(Pagbuo ng Puzzle)
Maglalaro tayo ng pabilisan makabuo ng ating Big
Puzzle at mayroon tayong dalawang grupo
lamang.Sa kaliwang pisara ay ang para sa mga
babae at sa kanang pisara ay para sa mga lalaki. At
lima lamang ang pipiliin ninyo sainyong grupo
upang mabuo ang ating Big puzzle. Ang grupo na
unang matatapos ay ang makakakuha ng pinaka-
malaking bituin at ididisplay natin ang kanilang
gawa sa ating bulletin board. Mabilis at maingat na bubuuin ng mga bata
ang puzzle

(Tatawag ang guro ng 5 babae at limang lalaki na


mag-uunahan sa pagbuo ng puzzle.)

C. Pag-uugnay ng mgahalimbawa sa bagong-


aralin. ,

Mula sa ating na buong puzzle, ano-ano ang nakikita


nyo sa puzzle?

Bata , Bahay , simbahan , paaralan , palengke


ospital gasolinahan

(Isusulat ng guro ang sagot sa pisara)

Magaling!

Saan kaya papunta o patungo ang bata?

Magaling ! Sa paaralan po

D. Pagtalakay ng bagongkonsepto at paglalahad ng


bagong kasanayan #1

Magpapakita ang guro ng isang plaskard.


Gabayan ang mga bata sa pagbasa nito.
ISTRAKTURA 2
Alam nyo ba ang istraktura? Ano kaya ito? Gusali po

Tama! Ang ibig sabihin ng istraktura ay gusali, tulad


Prepared by:

LINA B. CORONADO RHODORA S. BERMUDEZ


Master Teacher II Ratee
Rater

Noted:
DR. FERDINAND B. MILLAN
Principal-IV

You might also like