Professional Documents
Culture Documents
Cot Esp Karapatan Ko, Ipagpapasalamat Ko
Cot Esp Karapatan Ko, Ipagpapasalamat Ko
LIBANAN Section A
Leaning Area EsP Time
Grade Level II Date
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng kamalayan sa
karapatang pantao ng bata, pagkamasunurin tungo sa kaayusan at
kapayapaan ng kapaligiran at ng bansang kinabibilangan.
B. Pamantayang Pagganap Naisasagawa nang buong pagmamalaki ang pagiging mulat sa karapatan
na maaaring tamasahin.
C .Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nasasabi/Nakapagpapakita ng paraan ng pagpapasalamat sa anumang
Isulat ang code ng bawat karapatang tinatamasa. Halimbawa: pag-aaral nang mabuti, pagtitipid sa
kasanayan anumang kagamitan. EsP2PPP-llla-b-6
II. NILALAMAN Pagpapasalamat sa anumang Karapatang tinatamasa
III.KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian MELCs n Module 1, youtube at www.google.com
1.Mga pahina sa Gabay ng Guro
2. Mga Pahina Sa Kagamitang Module 1 p. 1-6
Pang-mag-aaral
B. Iba Pang Kagamitang Panturo PowerPoint,
Integrasyon: AP, Math, Music, Filipino
IV. PAMAMARAAN
Before the Lesson Gawain ng Guro Gawain ng Mag-aaral
A. Balik-aral sa nakaraang aralin Magandang hapon mga bata.. Magandang hapon din
at/ o pagsisimula sa bagong aralin Mga bata, Alam ba ninyo na bawat bata ay may po..
KARAPATAN?
Balikan Natin:
Itatanong ng guro sa mga bata kung alin sa mga
sumusunod na larawan ang nagpapakita ng Sasagutin ang mga
pagmamalasakit sa kapwa. Tatawag ng piling tanong.
mag-aaral upang i-mukha ang kasagutan gamit
na mukha.kung hindi.
1.
2.
3.
4.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Sabihin/Tukuyin ang bawat larawan at piliin ang Sasagutin ng mga bata
titik ng karapatang binabanggit. ang mga tanong.
1. Karapatan na mabigyan ng sapat na edukasyon
A. B.
C.
2. Karapatan na makapaglaro / makapaglibang.
C.
B.
A.
3. Karapatan na maging malaya at magkaroon ngIntegrasyon sa AP
pamilyang mag-aaruga
A.
C.
B.
4. Karapatan na manirahan sa isang payapa at
tahimik na pamayanan.
A.
C.
B.
5. Karapatan na magkaroon ng sapat na pagkain at
tirahan, malusog at aktibong katawan.
A.
C.
B.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Ipaawit sa mga bata sa tulong ng kanilang mga Papanoorin ng mga
sa layunin ng bagong aralin magulang ang “Ang Bawat Bata” na inawit ng bata ang video.
Apo Hiking Society. Sagutin ang mga
Ang Bawat Bata tanong.
During the Lesson Basahin ang bawat sitwasyon at tukuyin ang iba’t Susunod ang mga bata
D. Pagtalakay ng bagong ibang paraan ng pasasalamat sa mga karapatang sa ipagagawa ng guro
konsepto at paglalahad ng bagong iyong tinatamasa. Piliin ang sagot sa itaas.
kasanayan #1
Pag-aaral ng mabuti Pagkilos ng may paggalang
Pagmamalaki sa pangalan
Integrasyon sa AP
Pagpapahayag ng damdamin
Mga Tanong:
1. Bakit naging espesyal ang pagdiriwang ng
kaarawan ni Ana?
2.Ano ang natuklasan ni Ana habang papunta sila sa Integrasyon sa Filipino
palengke?
3. Bakit sinabi ng ama ni Ana na masuwerte siya
kaysa sa ibang bata?
4.Ano-ano ang karapatan ng isang batang tulad mo?
5. Tinatamasa mo bang karapatan ng isang bata?
Magbigay ng mga halimbawa?
I. Pagtataya ng Aralin Lagyan ng tsek (/) ang guhit kung ang bawat Sasagutan ng mga
gawain ay nagpapakita ng pasasalamat sa bata.
karapatang tinatamasa at ekis (X) kung hindi.