Professional Documents
Culture Documents
LP Kabanata 22-27
LP Kabanata 22-27
Departamento ng Edukasyon
TACLOBAN CITY NIGHT HIGH SCHOOL
Lungsod ng Tacloban
I. Layunin:
Pagkatapos ng araling ito, ang mga mag-aaral ay inaasahang:
1. Nahihinuha ang katangian ng mga tauhan at natutukoy ang kahalagahan ng bawat isa
sa nobela (F9PB-IVc-57)
2. Nagagamit ang tamang pang-uri sa pagbibigay- katangian (F9WG-IVc-59)
III. Pamaraan
A. Panimulang Gawain
1. Pagbati
2. Panalangin
3. Pagsaayos ng silid aralan
4. Pagtala sa liban ng klase (pagtawag isa-isa sa mag-aaral)
B. Balik aral
Ang guro ay magtatanong sa mga mag-aaral bilang pagbabalik-aral:
1. Ano ang ating tinalakay noong nakaraang pagkikita?
2. Ano ang mga balakid at pagsubok na makikita sa kabanatang tinalakay noong
nakaraang pagkikita?
C. Pagganyak:
Gawain 1: Hulang-larawan
Panuto: Huhulaan ng klase ang nais ipabatid ng larawan. Ang unang makasagot
ay bibigyan ng puntos.
Gabay na tanong
1. Ano sa tingin mo ang pinapahiwatig ng larawan?
2. Gaano ito kahalaga sa tatalakayin ngayong araw?
D. Paglalahad ng aralin
Ang guro ay magpapakita ng mga vidyo tungkol.
1. Pamumulaklak ng mga Balak (kabanata 22-27)
E. Paglalapat
Upang masukat ang komprehensiya at pag-intindi ng mga mag-aaral ay mayroong
itatanong ang guro:
1. Ano ang ibig sabihin ng Pamumulaklas ng mga balak?
2. Kung ikaw si Basilio ano ang iyong gagawin sa pangyayari?
3. Paano mo ilalapat ang iyong natutuhan sa kabanatang ito sa pang-araw-araw na buhay.
Elias Crisostomo
IV. Kasunduan:
Basahin ang kabanata 28- 34 Sa Likod ng Kasiyahan.