You are on page 1of 2

Paaralan: Baitang: 8

Pangalan ng Guro: Asignatura: ARALING PANLIPUNAN


DLP NO.1 Petsa at Oras ng Markahan: Ikalawa
Pagtuturo: Linggo: Una
Araw: 1

YUGTO NG PAGKATUTO PAGLINANG

A. PAMANTAYANG Ang mga mag-aaral ay naipamalas ang pag-unawa sa kontribusyon ng mga pangyayari sa
PANGNILALAMAN klasiko at transisyunal na panahon ng pagkakakilanlan ng mga bansa at rehiyon sa daigdig.

Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng adbokasiya na nagsusulong ng pangangalaga at


B. PAMANTAYAN SA
pagpapahalaga sa mga natatanging kontribusyon ng mga klasiko at transisyunal na panahon
PAGAGANAP
na nagkaroon ng malaking impluwensiya sa pamumuhay ng tao sa kasalukuyan.

C. KASANAYAN SA
Nasusuri ang kabihasnang Minoan at Mycenean. AP8-DKT-IIa1.
PAGKATUTO

1. Nasusuri ang mga elemento at katangian ng kabihasnang Minoan at Mycenean.


2. Nakakapaglarawan ng kabihasnang Minoan at Mycenean sa pamamagitan ng Venn
I. LAYUNIN
Diagram.
3. Napahahalagahan ang mga ambag ng mga kabihasnang Minoan at Mycenean.

Pag-usbong at pag-unlad ng mga klasikong lipunan sa Europa.


II. NILALAMAN
(kabihasnang Minoan at Mycenean)

III. KAGAMITANG Mga larawan, Telebisyon, Laptop, powerpoint, modyul


PANTURO Modyul ng mga mag-aaral sa Araling Panlipunan 8

IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain

1. Pagtatala ng liban
2. Balitaan
3. Balik- Aral Itatanong ng guro mga natutunan ng mga mag-aaral sa nakaraang aralin tungkol sa mga
pamana ng mga sinaunang kabihasnan ng Daigdig sa pamamagitan ng powerpoint
presentation.

B. Panlinang na Gawain
1. Pagganyak Magkakaroon ng video presentation tungkol sa kabihasnang Minoan at Mycenean.
https://youtu.be/-sid23lkCuI

2. Pagtalakay ng Aralin Sa pamamagitan ng powerpoint presentation tatalakayin ng guro ang mga mahahalagang
impormasyon tungkol sa kabihasnang Minoan at Mycenean

3. Pangkatang Gawain
Pagbuo ng K-A-K ORGANIZER
Kabihasnan-Ambag- Kabuluhan

Hahatiin ng guro ang klase sa dalawang pangkat. Ipagawa ang mga sumusunod:
a. Pagpili ng lider at tagatala.
b. Pamamahagi ng mga paksa/tanong.
c.Pagtitipon ng datos mula sa batayang aklat
d.Pag oorganisa ng mga datos
e. Paghahanda ng ulat na gagamitan ng learning organizer gamit ang manila paper at marker.
f. Sundin ang pormat sa ibaba. Unang hugis ang para sa kabihasnan, sa pangalawang hugis
ang ambag, at pangatlong hugis ang kabuluhan.
g. presentasyon ng bawat grupo.
4. Paglalahat
Itatanong ng guro kung bakit dapat pahalagahan ang mga pamana ng dalawang kabihasnan?

V. Pagtataya
Paghambingin sa pamamagitan ng Venn diagram ang kabihasnang Minoan at Mycenean

1. Sa kaliwa ay ang mga katangian ng mga Minoan.


2. Sa kanan ay ang katangian ng mga Mycenean
3. Sa gitna ay ang Pagkakatulad ng kabihasnang Minoan at Mycenean

VI. Kasunduan Ipabasa sa mag-aaral ang susunod na aralin: ang kabihasnang Greek sa pahina 139.
Pamprosesong tanong:
1. Batay sa teksto isulat ang kahulugan ng sumusunod na salita:
a. Polis
b. Acropolis
c. agora

VII. Remarks Naisagawa ng maayos ang aralin.

You might also like