You are on page 1of 2

Paaralan: Holy Redeemer School of Cabuyao Antas: 10 Bilang ng Araw: 4

Guro: Ms. Ma. Lorena Gabriela Z. Patricio Asignatura: Araling Panlipunan Learning Delivery Modality: Synchronous at
LEARNING PLAN Petsa at Oras: Setyembre 13-18; Mondays and Tuesdays (4:10pm- Markahan: Unang Markahan Asynchronous
4:45pm)
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes Sabado
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay mag pag-unawa sa sanhi at implikasyon ng mga lokal at pandaigdigang isyung pang-ekonomiya tungo sa pagkamit ng pambansang kaunlaran.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay nakabubuo ng programang pangkabuhayan (livelihood project) batay sa mga pinagkukunang yaman na matatagpuan sa pamayanan upang makatulong sa
paglutas sa mga suliraning pangkabuhayan na kinakaharap ng mga mamamayan.

C. Pamantayan sa Pagkatuto 1. Naipaliliwanag ang aspektong politikal, pang-ekonomiya, at Panlipunan ng climate change.
2. Natatalakay ang iba’t ibang programa, polisiya, at patakaran ng pamahalaan at ng mga pandaigdigang samahan tungkol sa climate change.
3. Natatata ang epekto ng climate change sa kapaligiran, lipunan, at kabuhayan ng tao sa bansa at sa daigdig.

D. Iba pang layunin sa pagkatuto Nakapagbibigay ng mga mungkahing paraan kung paano makakatulong ang isang tao bilang indibidwal, bilang mamamayan, at bilang tao sa mundo upang mapabuti ang kalagayan
ng kapaligiran.

Aralin 3 Mga Epekto ng Climate Change at Global Warming sa Suliraning Pangkapaligiran ng Pamayanan
SYNCHRONOUS SYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS ASYNCHRONOUS
Web tools: Zoom Web tools: Zoom (Unang Buwanang Pagsusulit)
II. NILALAMAN (45 minutes) (45 minutes)

Setyembre 13 Setyembre 14 Setyembre 15 Setyembre 16 Setyembre 17 Setyembre 18

III. KAGAMITANG PANGTURO


Sanggunian
1. Mga Pahina sa Kagamitang JOES: Mga Kontemporaryong Isyu, Pahina 23-82
Pang Mag-aaral
1. Karagdagang Kagamitan Powerpoint Powerpoint
mula sa portal ngLearning Presentation Presentation
Resources o ibang Website
IV. PAMAMARAAN
1. PAGTUKLAS • Panalangin • Panalangin
• Rebyu ng natalakay • Final meeting ng mga
noong nakaraang grupo bago ang
linggo presentasyon

2. PAGLINANG
3. PAGPAPALALIM
4. PAGLALAPAT • In-class Activity • Presentasyon ng
• Ang mga mag-aaral ay bawat grupo
igugrupo sa anim. • Limang minuto
Aatasan ang mga lamang ang ibibigay
grupo na bumuo ng sa bawat grupo.
programa o proyekto
na tutugon sa
suliranin na ibibigay
ng guro.
a) Evacuation sa
panahon ng
sakuna
b) Pagkalat ng
impormasyon sa
panahon ng
kalamidad
c) Waste
management sa
Cabuyao
d) Waste regulation
sa mga pagawaan
sa Laguna
e) Pollution
exposure ng mga
residente malapit
sa mga pagawaan
f) Polusyon sa mga
anyong tubig na
malapit sa pook-
residensyal
V. PAGNINILAY
1. Naiintindihan ko... Ang mga mag-aaral ay kayang sagutin ang mga sumusunod:
2. Napagtanto ko... 1. Ano ang aking natutunan?
2. Ano ang aking dapat pahalagahan?
3. Anu-ano ang aking mga maibibigay na mungkahi sa pagpapabuti ng kalagayan ng kapaligiran ng aking pamayanan?

Ihinanda ni:
Ms. Ma. Lorena Gabriela Patricio
Guro, Araling Panlipunan

You might also like