You are on page 1of 2

Paaralan: Holy Redeemer School of Cabuyao Antas: Bilang ng Araw:

Guro: Ms. Ma. Lorena Gabriela Patricio Asignatura: Learning Delivery Modality: Synchronous at
LEARNING PLAN Petsa at Oras: Setyembre 6-11 Markahan: Asynchronous
Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes Sabado
I. LAYUNIN
A. Pamantayang Pangnilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamalas ang pag-unawa sa ugnayan ng kapaligiran at ng tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

B. Pamantayang Pagganap Ang mga mag-aaral ay malalim na nakakapaguugnay-ugnay sa bahaging ginampanan ng kapaligiran at tao sa paghubog ng sinaunang kabihasnang Asyano.

C. Pamantayan sa Pagkatuto 1. Nailalarawan ang mga yamang likas ng Asya


2. Natataya ang mga implikasyon ng kapaligirang pisikal at yamang liaks ng mga rehiyon sa pamumuhay ng mga Asyano noon at ngayon sa larangan ng agrikultura,
ekonomiya, panahanan, at kultura
3. Naipapahayag ang kahalagahan ng pangangalaga sa timbang nakalagayang ekolohiko ng rehiyon

D. Iba pang layunin sa pagkatuto Nakapagbibigay ng mga mungkahing paraan na maaaring gawin ng mga Asyano upang protektahan ang mga pinagkukunang likas na yaman ng rehiyon upang ito ay
makaabot pa sa mga susunod na henerasyon

Aralin 3: Ang mga Yamang Likas at Kabuhayan ng mga Asyano


Synchronous Asynchronous Asynchronous Asynchronous Asynchronous Asynchronous
Web tools: Zoom (Liban ang guro: (Hindi naka-iskedyul na (Hindi naka-iskedyul na
Vaccination schedule) magbigay ng gawain o magbigay ng gawain o
II. NILALAMAN (45 minutes)
aktibidad) aktibidad)

Setyembre 6 Setyembre 7 Setyembre 8 Setyembre 9 Setyembre 10 Setyembre 11

III. KAGAMITANG PANGTURO


Sanggunian
1. Mga Pahina sa Kagamitang JOES: Asya, Pahina 163-170
Pang Mag-aaral
1. Karagdagang Kagamitan Powerpoint Presentation
mula sa portal ngLearning
Resources o ibang Website VIBAL Kasaysayan ng
Asya Serye 7: Topic 4: pp.
46-63
IV. PAMAMARAAN
1. PAGTUKLAS • Panalangin
• Motivation:
Supermarket List
(Mabilis na
magbabanggit ang
guro ng mga produkto
na maaaring
manggaling sa lupa,
tubig, gubat, at
mineral. Kailangang
mabilis na mailista ng
mga mag-aaral ang
mga produkto na
naaayon sa kanilang
pinanggalingan)
2. PAGLINANG • Pagtalakay sa mga
Likas na Yaman sa
Asya
3. PAGPAPALALIM • Panonood ng bidyo na
magbibigay ng karagdagang
impormasyon sa estado ng
sustainability ng mga likas
na yaman sa Asya
4. PAGLALAPAT • Pagnilayan ang mga
hakbang na maaaring gawin
ng mga Asyano, katulong na
ang kanilang mga
pamahalaan, upang
mapanatiling sustainable
ang mga resources na
makikita sa Asya.
• Maghanda para sa
resitasyon sa susunod na
miting.
V. PAGNINILAY
1. Naiintindihan ko... ⚫ Ang mga mag-aaral ay gagawa ng kanilang mga journals na kailangan sagutin ang mga sumusunod:
2. Napagtanto ko... 1. Ano ang aking natutunan?
2. Ano ang aking dapat pahalagahan?
3. Ano ang aking mga reaksyon sa bawat video na aking napanood?

Ihinanda ni:
Ms. Ma. Lorena Gabriela Patricio
Guro, Araling Panlipunan

You might also like