You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 14
September 2, 2015 (Monday)

CONTENT FOCUS: I need clothes to protect my body. There are many types of clothes to wear.

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Identify one’s needs and ways to care for one’s body (PNEKBS-Ii-8)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe: I need clothing. I need to wear
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide / Integrated Core Curriculum
C. Kagamitan : larawan ng batang nakasuot ng damit
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtatala ng nagsisipasok
B. Pagtatalakay
1. Itanong sa mga bata kung bakit kailangan natin ng damit.
2. Magpakita ng larawan ng bataang nakasuot ng uniporme at nakapanlamig
3. Itanong:
 Bakit kailangan nating magsuot ng damit?
 Ano ang inyong sinusuot kapag tag-araw?
 Ano naman ang inyong sinusuot kapag malamig ang panahon?
WORK PERIOD 1 9:20 – 10:00
3:20 – 4:00

I. LAYUNIN
Identify the sounds of letters orally given (LLKPA-Ic-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : CVC Word Lotto
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/ Integrated Core Curriculum
Kindergarten
C. Kagamitan : picture of cvc

III. PAMAMARAAN
1. Let us build words!
2. Copy the correct letter from the box to complete the word about the picture.

3. Draw a line to match the words that are the same.


MEETING TIME 2 10:00 – 10:10
4:00 – 4:10

I. LAYUNIN
Identify one’s needs and ways to care for one’s body (PNEKBS-Ii-8)
Naisasagawa ang kasanaayang pagpilas, paggupit, pagdikit ng papel (KPKFM-00-1.3)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Different Kinds of Clothes
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : picture of different clothes

III. PAMAMARAAN
1. What clothes do you wear on a sunny day / rainy day?
2. Check / those that belong to the group.

3. Ring the clothes that you need to wear at home when you feel warm.

+-
4. Gumupit sa mga lumang magasin ng damit na kailangan ng mga bata sa larawan.
5. Idikit mo rito ang damit na ginupit mo.

6. Dress this doll.


7. Paste the clothes that you cut out on the proper places of the doll’s body.
8. Cut out the dressed doll and paste it on a stick.

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Nagbabahagi ng pagkain (KAKPS-00-16)
Nagkakaroon ng kamalayan sa wastong pag-uugali at gawi sa pagkain

1. Ipahanda sa mga bata ang kagamitan sa pagkain gayundin ang guro.


2. Ipabigay ang mga pamantayan sa pagkain.
3. Magsilbing modelo ang guro sa paggamit ng “please o paki” at magpasalamat kung binigyan o
inabutan ng pagkain.
4. Magmasid sa mga bata.

STORY TIME 10:25 – 10:45


4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Listen attentively to stories (LLKLC-00-1)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : Ang Batang Si Eva
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : story book (claveria)

III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa Pakikinig:
- Maupo nang maayos.
- Makinig ng tahimik sa kuwento ng guro.
- Humanda sa pagsagot sa mga tanong tungkol sa kuwentong napakinggan.

WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25


4:45 – 5:25

I. LAYUNINl
Recognize and identify numeral 5 (MKAT-00-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Number 5
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: 5 objects
III. PAMAMARAAN
1. How many dogs are there?
2. Count them.

3. Color 5 objects in each row.

RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40


4:25 – 4:40
I. Layunin
Recite simple songs in English (LLKOL-Ia-2)

1. Introduce the song “Can You Say the First Sound”.


2. Recite the poem in loud voice.
CAN YOU SAY THE FIRST SOUND?
( to the tune of Happy Birthday )
Can you say the first sound?
Can you say the first sound?
It’s the first sound in mat/sat/pat/cat/fat.
Can you say the first sound?

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5:40 – 5:55
I. LAYUNIN
Hindi nandadayaa (KAKPS-00-10)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Dress Up Relay
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : mga damit

III. PAMAMARAAN
- Makiisa sa pangkat
- Maging listo at maingat sa pagkilos
A. Mga Gawain
- Pampasiglang Gawain
Mimetics – mga kilos sa pagsusuot ng damit
- Pagpapares-pares – isang lalaki at isang babae sa bawat pares
- Pagkilala sa nga damit na isusuot

Mga Gamit Mga Damit


Panlalaki pantalon at polo
Pambabae palda at blusa
B. Laro: Unahan sa Pagbibihis
1. Tig-isang miyembro ng pangkat (lalaki/babae):
- Ang pupunta sa kinaroroonan ng bihisan;
- Isusuot ang damit at babaalik sa lugar suot ang damit; at
- Babalik sa pinagkunan ng damit, huhubarin ang damit, saka babalik uli sa dating lugar.
2. Gayundin ang gagawin ng susunod na miyembro ng pangkat.
3. Ang unang pangkat na makatapos magbihis ang lahat ng miyembro ay siyang
panalo.

TAKDANG ARALIN:
Cut or draw 10 pictures that start with letter Bb.

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Anu-ano ang natutunan nyo sa araw na ito?

Dismissal Routine

You might also like