You are on page 1of 6

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 3
Hunyo 27, 2016 (Lunes)
CONTENT FOCUS : I am me!
ARRIVAL TIME: 6:00 – 6:10
12:00 – 12:10
1. Panalangin
2. Pagiisa-isa sa mga dumating na mag-aaral.
3. Pagtsek ng kalinisan.
4. Pag-uulat ng kasalukuyang panahon.
MEETING TIME 1 6:10 – 6:20
12:10 – 12:20
I. LAYUNIN
Nakikilala ang sarili (pangalan at apelyido) (SEKPSE-Ia-1.1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe : I have a name. I share part of my full name with my family. Some people
have nicknames.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng batang nagpapakilala
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
Pag – awit ng “My Name” sa tono ng I Have Two Hands.

B. Pagganyak
1. Ano ang iyong pangalan?
2. Ano ang tawag sa iyo ng mga kaibigan mo?
C. Paglalahad
1. Ipagpapartner ng guro ang mga bata para sa dula-dulaan.
2. Ang batang lalaki ay tatanungin ang kanyang kaklaseng babae kung ano ang
kanyang pangalan at ganun din ang gagawin ng batang babae.
3. Sabihin: Ano ang iyong pangalan? Ang pangalan ko ay si __________.

Ako si _________. Ako si ____________.


A
A
Anong pangalan mo?

WORK PERIOD 1 6:20 – 12:00


12:20 – 1:00
I. LAYUNIN
Nakikilala ang sarili (pangalan at apelyido) (SEKPSE-Ia-1.1)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : I Can Graph My Name
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : graph
III. PAMAMARAAN
1. Makipaglaro sa iyong kagrupong kaklase.
2. Bilangin ang titik ng iyong palayaw.
3. Pagkatapos, ipakita sa graph sa may ibaba.

4. Sino ang may pinakamaraming bilang ng titik?


5. Sino naman ang may pinaka kaunting bilang?
MEETING TIME 2 7:00 – 7:10
1:00 – 1:10
I. LAYUNIN
Describe common objects/things in the environment based on color (LLKV-00-2)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Dilaw
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng mga bagay na dilaw, krayolang dilaw
III. PAMAMARAAN
Dilaw
1. Ang guro ay magtatanong sa mga bata kung sino ang may paboritong kulay dilaw.
2. Anong mga bagay na kulay dilaw ang inyong nakikita sa paligid?

3. Sabihin ang kulay dilaw at bakatin ng kulay dilaw na krayola ang salitang dilaw.

dilaw dilaw dilaw dilaw


4. Aling bagay ang kulay dilaw? Lagyan ng tsek ang mga bagay na kulay dilaw.

5. Kulayan ng kulay dilaw ang mga prutas


SUPERVISED RECESS 7:10 – 7:25
1:10 – 1:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang pagkain ng mag-isa
II. PAKSANG ARALIN
Wastong Gawi sa Pagkain
Kindergarten Curriculum Guide, page 13, #1.7 KPKPKK-00-1.7
III. PAMAMARAAN
1. Panalangin
2. Pagbibigay ng pamantayan sa wastong pagkain.
3. Pagkain ng mga bata.
4. Tingnan kung ang mga bata ay nakasusunod sa pamantayan.
STORY TIME 7:25 – 7:45
1:25 – 1:45
I. LAYUNIN
Listen attentively to stories (LLKLC-00-1)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : A Birthday Cake for Marie
B. Sanggunian : Intergrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : aklat
III. PAMAMARAAN
A. Pamantayan sa pakikinig
1. Maupo ng tahimik.
2. Makinig sa guro.
B. Pagkukwento
Babasahin ng guro ang kwento habang ang mga mag-aaral ay nakaupo nang tahimik
at nakikinig ng mabuti sa guro.

A Birthday Cake for Marie


It was Saturday morning. Marie woke up early. She took a bath.
Mother helped her fix herself. “Come, let me help you put on your dress,” said
Mommy. It was a beautiful yellow dress. Mommy bought it for her.
“Thank you, Mommy!” Marie said.
Marie saw a cake on the table. There were five small yellow candles on it. Mother
baked it for her. “What a yummy cake! Thank you, Mommy!”
Daddy was there. Sister Maricel was there, too! They all sang a Happy Birthday Song.
Everybody was happy.
“I’m 5 years old now! Thank you everybody!” Marie joyfully said.
C. Pagtatalakay
1. Whose birthday was it?
2. What did she see on the table?
3. How many candles were on it?

WORK PERIOD 2 7:45 – 8:25


1:45 – 2:25
I. LAYUNIN
Naisasagawa ang kasanayang pagbakat, pagkopya ng bilang (KPKFM-00-1.4)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Large Numeral Card
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: lapis

III. PAMAMARAAN
1. Trace the broken lines to form the numeral and its number word.

RHYMES/POEMS 8:25 – 8:40


2:25 – 2:40
WHERE IS (CHILD’S NAME)?
Sung to the tune of “Where is Thumbkin?”
Where is (child’s name)? (2X)
Here I am (2X)
How are you this morning?
Very well, I thank you.
Please sit down.
INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 8:40 – 8:55
2: 40 – 2:55

I. LAYUNIN
Nagagamit ang mga kilos lokomotor at di-lokomotor sa paglalaro. (KPKGM-Ig-3)
II. PAKSANG ARALIN
A. Pamagat : Name Game
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : plaskard na may pangalan at apelyido ng bata
III. PAMAMARAAN
Nasa sahig ang mga plaskard na may pangalan at apelyido ninyo.
A. Sumunod sa gagawin ng guro:
1. Itapik ang 2 palad sa 2 tuhod (1-2).
2. Ipalakpak ang 2 kamay (3-4)
3. Ipitik ang 2 daliri sa kanang kamay (5-6) at 2 daliri sa kaliwang kamay (7-8).
*Sa hudyat ng guro ay hanapin ang palskard na may sariling pangalan at apelyido
*Ang buong pangalan ng lahat ng bata sa klase ay ililimbag ng guro sa plaskard.
Nasiyahan k aba sa paghahanap at pagbasa sa sarili mong pangalan?

TAKDANG ARALIN:
Magdala ng cardboard, gunting, bond paper
MEETING TIME 3 8:55 – 9:00
2:55 – 3:00
Pag-usapan ang ginawa sa buong klase
1. Pag-usapan ang mga natutunan sa klase.
2. Pagdarasal bago umuwi.
3. Tamang pagpila papunta sa mga sundo.

Dismissal Routine

You might also like