You are on page 1of 7

BANGHAY ARALIN SA KINDERGARTEN

WEEK 25
November 16, 2015 (Monday)

CONTENT FOCUS: Ang Aming Pamayanan

ARRIVAL TIME: 9:00 – 9:10


3:00 – 3:10

MEETING TIME 1 9:10 – 9:20


3:10 – 3:20

I. LAYUNIN
Nailalarawan ang iba’t – ibang lugar sa komunidad at ang tulong nitong dulot
(KMKPKom-00-3)
II. PAKSANG ARALIN
A. Mensahe: Ang pamayanan ay isang lugar o pook kung saan sama-samang
namumuhay ang mga mag-anak.
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide / Integrated Core Curriculum
C. Kagamitan : lugar sa pamayanan
III. PAMAMARAAN
A. Panimulang Gawain
1. Panalangin
2. Pagbati
3. Pagtatala ng nagsisipasok
B. Pagtatalakay
1. Itanong sa mga bata kung ano ang pamayanan.
2. Magpakita ng larawan ng isang pamayanan.

3. Pag-aralan ang bawat larawan. Sinasabi nito ang dapat mo pang matutuhanan.
Magkuwento tungkol dito.

4. Itanong:
 Nakatira ka ba sa isang pamayanan?
 Anu-ano pa ang nakikita mong lugar sa inyong pamayanan?.
WORK PERIOD 1 9:20 – 10:00
3:20 – 4:00

I. LAYUNIN
Natutukoy na ang bawat pamilya ay nabibilang sa isang komunidad at ang paaralan ay
isang mahalagang bahagi ng komunidad (KMKPKom-00-1)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Building a Community Word Wall / Making a Trip Chart
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide/ Integrated Core Curriculum
Kindergarten
C. Kagamitan : paper, paste, manila paper, pencil

III. PAMAMARAAN
A. Building a Community Word Wall
1. Do you see these places in your community?

2. Copy on strips of paper the names of these places.


3. Paste them on a Manila paper which is on a wall in your room.
B. Making a Trip Chart
A. Tell the class that they will go on a trip to the community. Before the trip –
1. Give each child 5 pieces of clean bond paper.
2. Assign each child a partner.
3. Ask the child to fold one bond paper into 2 (crosswise)
4. On the upper part of the paper, children will fill up the following: (Teacher - made)

B. During the tour, children will bring paper (with a format made by the teacher) and
pencil. Tell them to draw things and people that they see in the community
(playground, church, etc.)

MEETING TIME 2 10:00 – 10:10


4:00 – 4:10

I. LAYUNIN
Nailalarawan ang iba’t – ibang lugar sa komunidad at ang tulong nitong dulot (KMKPKom-00-3)
Identify the sounds of letters orally given (LLKPA-Ic-2)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Mga Pook sa Pamayanan / Which Does Not Belong? (Medial Sound)
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : larawan ng pamayanan, cvc

III. PAMAMARAAN
A. Mga Pook sa Pamayanan
1. Alin sa mga pook sa pamayanan ang napuntahan mo na?
2. Kulayan ito.

B. Which Does Not Belong? (Medial Sound)


1. Listen carefully as the teacher says the words.
2. What is the medial sound that you hear in the first word? In the second word? In the
third word?
3. Which word has a different sound in the middle? Encircle it.

SUPERVISED RECESS 10:10 – 10:25


4:10 – 4:25
I. LAYUNIN
Nagbabahagi ng pagkain (KAKPS-00-16)
Nagkakaroon ng kamalayan sa wastong pag-uugali at gawi sa pagkain.

1. Ipahanda sa mga bata ang kagamitan sa pagkain gayundin ang guro.


2. Ipabigay ang mga pamantayan sa pagkain.
3. Magsilbing modelo ang guro sa paggamit ng “please o paki” at magpasalamat kung binigyan o
inabutan ng pagkain.
4. Magmasid sa mga bata.

STORY TIME 10:25 – 10:45


4:25 – 4:45
I. LAYUNIN
Infer character feelings and traits in a story read (LLKLC-Ig-8)

II. PAKSANG ARALIN


A. Kwento : Ang Batang Sumigaw ng Lobo
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : story book (claveria)

III. PAMAMARAAN
A. Pag-aralan natin ang kahulugan ng mga sumusund na mga salita –
1. Pabula – ay isang kuwento na maikli, nakatatawa at madalas ay hayop ang mga
tauhan. Nag-iiwan din ito ng mabuting aral sa mambabasa.
2. Lobo – ay isang hayop na kahawig ng aso at may balahibong abuhin.

3. Parang – malaki at madamong lugar


4. Pastol – tagapag-alaga ng mga hayop tulad ng tupa, kalabaw, at kabayo.
B. Pakikinig sa Kuwento Nang Walang Larawan

C. Mga Tanong:
1. Saan maraming tupa?
2. Ano ang tawag sa tagapag-alaga ng mga tupa?
3. Sino ang pastol?
4. Bakit siya sumigaw?
5. Ano ang nangyari nang dumating ang Lobo?

WORK PERIOD 2 10:45 – 11:25


4:45 – 5:25

I. LAYUNINl
Use manipulative to explore the concept of addition with sums between 0 and 8 (MKAT-00-7)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Hand Game (Up to Quantities of 8) / Number Snap
B. Sanggunian : National Kindergarten Curriculum Guide
Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan: sticks, number cards (4X4 inches)

III. PAMAMARAAN
A. Hand Game (Up to Quantities of 8)

B. Number Snap
RHYMES/POEMS 11:25 – 11:40
4:25 – 4:40
I. Layunin
Follow pattern through simple actions (LLKOL-Ia-2)

1. Introduce the song “It’s I Who Build Community”.


2. Recite the song in loud voice.

IT’S I WHO BUILD COMMUNITY


It’s I, it’s I, It’s I who build community
It’s I, it’s I, It’s I who build community
It’s I, it’s I, It’s I who build community
It’s I… it’s I… It’s I who build community

Roll over the ocean, roll over the sea


Roll over the ocean in the deep blue sea,
Roll over the ocean, roll over the sea
Roll over the ocean in the deep blue sea.

INDOOR/OUTDOOR ACTIVITY 11:40 – 11:55


5:40 – 5:55
I. LAYUNIN
Nagagamit ang mga kilos lokomotor at di-lokomotor sa paglalaro (KMKPPam-00-6)

II. PAKSANG ARALIN


A. Pamagat : Unahan Tayo – Ulo sa Ulo
B. Sanggunian : Integrated Core Curriculum Kindergarten
C. Kagamitan : bola, upuan
III. PAMAMARAAN
1. Bumuo ng 2 pangkat na magkasindami ang bilang ng manlalaro.
2. Bago magsimula ang laro, ang mga bata ay magpapares-pares.
3. Ilalagay ng magkapares na bata ang bola sa pagitan ng kanilang mga ulo at mabilis na
lalakad patungo sa poste at iikot dito.
4. Pabalik, lalakad na lang ang magkapares hawak ang bola, ibibigay ito sa kasunod na
kalaro, at tatayo sila sa hulihan ng pila.
5. Tandaan: Hindi maaaring gamitin ang mga kamay sa pagbalanse ng bola sa pagitan
ng mga ulo.
TAKDANG ARALIN:
Iguhit mo ang mga pook o lugar na nakikita mo sa inyong pamayanan. Ilagay ito sa inyong
kwaderno.

MEETING TIME 3 11:55 – 12:00


5:55 – 6:00

Pag-usapan ang ginawa sa buong klase


1. Anu-ano ang natutunan nyo sa araw na ito?

Dismissal Routine

You might also like